You are on page 1of 6

Paaralan: CASTILLEJOS NATIONAL HIGH SCHOOL

Guro: NOORVEE RAMOS GONZALES

Petsa/Oras:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap

C. Kasanayan sa Pagkatuto

Mga Layunin:

II. NILALAMAN

A. Aralin/Paksa:

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO


A. Sanggunian
1. TG at LM
2. Teksbuk
3. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral

B. Paghahabi sa Layunin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa

D. Pagtalakay sa konsepto at Kasanayan #1

E. Pagtalakay sa konsepto at Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang


gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral


na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong


nang lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan


sa tulong ang aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Petsa:
Seksyon:

Binigyang-pansin:
Gurong Master Teacher: NOORVEE RAMOS GONZALES

Puna/Mungkahi: ______________________________________

Petsa: _______________________________________________
Baitang: GRADE 10
Araling Panlipunan 10 -
Asignatura:
Kontemporaryong Isyu
Markahan: IKATLONG MARKAHAN

Araw/Sesyon 1 Araw/Sesyon 2

Ang mga mag-aaral ay may pang-unawa sa mga epekto ng isyu at hamon na may kaugnayan sa
kasarian at lipunan upang maging aktibong tagapagtaguyod ng pagkakapantay-pantay at paggalang
sa kapwa bilang kasapi ng pamayanan.

Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng mga malikhaing hakbang na nagsusulong ng pagtanggap at


paggalang sa iba't ibang kasarian upang maitaguyod ang pagkakapantay-pantay ng tao bilang
kasapi ng pamayanan.

1. Naipapahayag ang sariling pakahulugan sa 2. Nasusuri ang mga uri ng gender at sex.
gender at sex. CODE: AP10
CODE:AP10

Naipaliliwanag ang kahulugan ng gender at sex. Naiisa-isa ang mga uri ng gender at sex.

naiisa-isa ang mga pagkakaiba ng gender at sex; naiuugnay ang mga uri ng gender at sex sa
at kasalukuyang pangyayari sa ating lipunan.

napapahalagahan ang mga pagkilala sa gender napapahalagahan ang mga uri ng gender at sex.
at sex.

Aralin 1: Kasarian sa Iba't-ibang Lipunan. Aralin 1: Kasarian sa Iba't-ibang Lipunan.

pahina / pahina pahina / pahina

www.PTV.com / youtube.com www.PTV.com / youtube.com


visual materials, laptop, projector, pictures visual materials, laptop, projector, pictures

Ang guro ay magbibigay ng TRI-QUESTION


ACTIVITY tungkol sa salitang gender at sex.

Ipapakita ng guro ang kahulugan ng gender at


sex. Iisa-isahin ang mga pagkakaiba ng gender at
sex gamit ang isang dayagram na
nagpapaliwanag ng mga tungkulin at gampanin.
Ipapakita ang isang video na nagpapakita ng
pagkakaiba ng gender at sex. Pagpapaunawa sa
kaibahan ng dalawang salita na makikita sa piling
video. (Video-edited)

VENN DIAGRAM. Ididikit ng guro ang diagram at


tatawag ng mga piling mag-aaral upang buuin
ang mga salitang angkop sa gender at sex.

Ipapakita ng mga mag-aaral ang kanilang mga


nabuong salita ayon sa uri ng gender at sex at
ipaliliwanag ang bawat isa nito.

Gamit ang mga larawan, iisa-isahin ng mga mag-


aaral ang uri ng gender at
Ang guro ay tatawag ng mga piling mag-aaral Ang guro ay tatawag ng mga piling mag-aaral
upang magbigay ng kanilang paglalahat. upang magbigay ng kanilang paglalahat.

Maikling Pagsusulit Maikling Pagsusulit

Gumupit ng mga larawan o poster ng gender at


sex. Ilagay ito sa coupon bond at lagyan ito ng
caption.

Grade 10 Diamond = 11 Grade 10 Diamond = 11


Grade 10 Garnet = 14 Grade 10 Garnet = 14
Grade 10 SPS = 7 Grade 10 SPS = 7

Oo, malaking tulong ang remedial classes upang Oo, malaking tulong ang remedial classes upang
punan ang lahat ng mga gawain na hindi nagawa punan ang lahat ng mga gawain na hindi nagawa
o natapos ng mga mag-aaral. o natapos ng mga mag-aaral.

Grade 10 Diamond = 11 Grade 10 Diamond = 11


Grade 10 Garnet = 14 Grade 10 Garnet = 14
Grade 10 SPS = 7 Grade 10 SPS = 7

Paggamit ng Powerpoint Presentation.. Ang lahat Paggamit ng Powerpoint Presentation.. Ang lahat
ng ginagawang slides ay nakatutulong ng lubos ng ginagawang slides ay nakatutulong ng lubos
sapagkat mas mauunawaan ang bawat paksa. sapagkat mas mauunawaan ang bawat paksa.

Ang guro ay may malaking suliranin tungkol sa Ang guro ay may malaking suliranin tungkol sa
Kasanayan sa Pagkatuto(Learning Competencies) Kasanayan sa Pagkatuto(Learning Competencies)
dahil hindi ito tugma sa Teachers Guide at dahil hindi ito tugma sa Teachers Guide at
Learners Module. Learners Module.
Ang pggamit ng mga linkges at portal upang Ang pggamit ng mga linkges at portal upang
magamit sa paggawa ng mga slides. magamit sa paggawa ng mga slides.

Petsa:
Araw/Sesyon Seksyon:

Puno ng Kagawaran: ROBERTO L. FONTILLAS JR. HT-III

Puna/Mungkahi:

Petsa:

DepEd Order No. 42, s. 2016

You might also like