You are on page 1of 3

Annex IC to DepEd Order No.42,s.

2016

GRADES 1 to 12 Paaralan : LUMBOCAN NHS Baitang/Antas : GRADE IX


DAILY LESSON LOG Guro : GNG. MARIFE B. AMORA Asignatura : ARALING PANLIPUNAN
( Pang-araw-araw na Petsa/Oras : February 18, 20, 22, 2019 Markahan : IKAAPAT NA MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo ) 1:00-2:00,2:00-3:00, 3:00-4:00
(MWF)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang
ekonomiya bilang kabahagi sa pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa
pambansang kaunlaran.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung paano ang pangunahing kaalaman
tungkol sa pambansang ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa mamamayan
tungo sa pambansang kaunlaran.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pambansang produkto (Gross National Product- Gross Domestic Product) bilang panukat ng kakayahan ng isang ekonomiya. - - AP9MAK-lIIb-4
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nakikilala ang mga pamamaraan sa pagsukat ng pambansang produkto -AP9MAK-lIIb-5
Nasusuri ang kahalagahan ng pagsukat ng pambansang kita sa ekonomiya.- AP9MAK-lIIb-6
II. NILALAMAN YUNIT III – ARALIN 2 YUNIT III – ARALIN 3 YUNIT III – ARALIN 3
Pambansang Kita Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag- Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag-
iimpok, at Pagkonsumo iimpok, at Pagkonsumo
KAGAMITANG PANTURO Mga larawan pantulong biswal Mga larawan pantulong biswal Mga larawan pantulong biswal
A.Sanggunian EKONOMIKS EKONOMIKS EKONOMIKS
1. Mga pahina sa gabay ng guro TG 170 TG 178-188 TG 178-188
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM 243-258 LM 259-271 LM 259-271
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Mga grapikong ilustrasyon at mga Mga grapikong ilustrasyon at mga larawan Mga grapikong ilustrasyon at mga larawan o
sa portal ng Learning Resource larawan o pantulong biswal o pantulong biswal pantulong biswal
B.Iba pang Kagamitang Panturo Pisara,yeso, aklat at kuwaderno, Pisara,yeso, aklat at kuwaderno, Pandikit, Pisara,yeso, aklat at kuwaderno, Pandikit,
Pandikit, calculator calculator calculator
III. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Tanungin ang klase kung ano ang -Iulat sa klase ang nasiping kita at gastusin -Iulat sa klase ang nasiping kita at gastusin ng
pagsisimula ng bagong aralin pinagkukunan ng kita ng kanilang ng barangay mula 2016 hanggang sa barangay mula 2016 hanggang sa
pamilya. kasalukuyan. kasalukuyan.
-Tanungin ang mga mag-aaral kung -Tanungin ang mga mag-aaral kung mayroon
mayroon ba silang savings. ba silang savings.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gawain 1: Pagsusuri sa larawan (LM -Gawain 1: Larawang Hindi Kupas! (LM -Gawain 1: Larawang Hindi Kupas! (LM p.259)
p.243) (sagotan ang pamprosesong p.259) (Sagutan ang pamprosesong tanong) (Sagutan ang pamprosesong tanong)
tanong) -Gawain 2: Kita, Gastos, Ipon (LM p.260) -Gawain 2: Kita, Gastos, Ipon (LM p.260)
(sagutan ang pamproseng tanong) (sagutan ang pamproseng tanong)
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tanungin ang klase kung ano ang Tanungin ang klase ung ano ang kanilang Tanungin ang klase ung ano ang kanilang
bagong aralin pagkakatulad ng kita ng pamilya sa kita prayoridad na gastusin kung mayroon na prayoridad na gastusin kung mayroon na
ng isang bansa. silang kita. silang kita.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at -Pagtalakay sa konsepto ng pambansang -Pagtalakay sa konsepto ng ugnayan n g -Pagtalakay sa konsepto ng ugnayan n g kita,
paglalahad ng bagong kasanayan produkto. kita, pagkonsumo, at pag-iimpok. pagkonsumo, at pag-iimpok.
#1 -Pagtalakay sa kahalagahan ng pagsukat -Pagtalakay sa Habits of a Wise Saver. -Pagtalakay sa Habits of a Wise Saver.
ng pambansang kita.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-iisa-isa sa mga pamamaraan ng Pagtalakay sa kahalagahan ng pag-iimpok Pagtalakay sa kahalagahan ng pag-iimpok at
at paglalahad ng bagong pagsukat ng pambansang kita. at pamumuhunan sa pag-unlad ng pamumuhunan sa pag-unlad ng ekonomiya ng
kasanayan # 2 ekonomiya ng bansa. bansa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 5: Paano ito sinusukat? (LM Hikayatin ang mga mag-aaral na magbigay Hikayatin ang mga mag-aaral na magbigay ng
( Tungo sa Formative Assessment) p.250) (Sagutan ang pamprosesong ng mga pangunahing gastusin sa kanilang mga pangunahing gastusin sa kanilang bahay.
tanong) bahay.
G.Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw -Paano ba natin nasusukat kung ang kita -Bakit ba tayo nag-iimpok? Paano ba natin -Bakit ba tayo nag-iimpok? Paano ba natin ito
araw na buhay ng ating pamilya ay sapat? ito napapakinabangan? napapakinabangan?
-Paano nakakatulong sa pagpapabuti ng -Paano nakakatulong sa iba pang mga -Paano nakakatulong sa iba pang mga
antas ng pamumuhay ng mga mamamayan ang pag-iimpok natin? mamamayan ang pag-iimpok natin?
mamamayan ang pambansang kita?
H.Paglalahat ng Aralin Nalalaman natin ang narating na Kailangan ng matalinong pag-iisaip at Kailangan ng matalinong pag-iisaip at
pagsulong at pag-unlad ng ekonomiya ng pagdedesisyon ang pagkonsumo gamit ang pagdedesisyon ang pagkonsumo gamit ang
bansa sa pamamagitan ng pagsusuri sa salaping kinita upang mapakinabangan at salaping kinita upang mapakinabangan at
economic performance nito. Nasusukat hindi nasasayang. Mahalaga din na hindi nasasayang. Mahalaga din na
ang kasiglahan ng ekonomiya sa magkaroon ng savings o ipon. magkaroon ng savings o ipon.
pamamagitan ng ecoomic indicators.
I.Pagtataya ng Aralin -Gawain 4: GNI at GDP (LM p.247) -Gawain 5: Babalik ka Rin (LM p.265) -Gawain 5: Babalik ka Rin (LM p.265) (sagutan
(Sagutan ang pamprosesong tanong) (sagutan ang pamprosesong tanong at iulat ang pamprosesong tanong at iulat sa klase)
-Bait mahalaga ang pagsukat ng sa klase) -Ano ang ugnayan ng kita, pagkonsumo, at
pambansang kita? -Ano ang ugnayan ng kita, pagkonsumo, at pag-iimpok? Bakit mahalaga na malaman ang
pag-iimpok? Bakit mahalaga na malaman ugnayan ng mga ito?
ang ugnayan ng mga ito?
J. Karagdagang gawain/Takdang aralin Pangkatang Gawain:Pumunta sa inyong Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
barangay at humingi ng sipi ng kita at Gawain 7: Ideklara Iyong Yaman (LM p.269) Gawain 7: Ideklara Iyong Yaman (LM p.269)
gastusin mula 2016 hanggang sa (sagutan ang pamprosesong tanong) (sagutan ang pamprosesong tanong)
kasalukuyan. Suriin kung may paglago sa Gawain 8: Kita at Gastos ng Aming Pamilya Gawain 8: Kita at Gastos ng Aming Pamilya
ekonomiya ng inyong lokal na (LM p.270) (sagutan ang pamprosesong (LM p.270) (sagutan ang pamprosesong
komunidad. Iulat sa klase. tanong) tanong)

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral nangangailangan
ng iba pang gawain/remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang Sobrang nakakatulong ito hindi lamang Sobrang nakakatulong ito hindi lamang Sobrang nakakatulong ito hindi lamang upang
ng mag-aaral na nakasama sa aralin upang tumaas ang marka ng mga mag- upang tumaas ang marka ng mga mag-aaral tumaas ang marka ng mga mag-aaral ngunit
aaral ngunit higit sa lahat ay upang ngunit higit sa lahat ay upang matutunan at higit sa lahat ay upang matutunan at
matutunan at mapahalagahan nila ang mapahalagahan nila ang mga konseptong mapahalagahan nila ang mga konseptong
mga konseptong tinalakay. tinalakay. tinalakay.
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapa-
tuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Ang mga gawaing ibinigay sa bawat aralin, Art of questioning, pantulong biswal, lalo na at mga larawa’t sitwasyong ginagamit ay hango sa sariling karanasan at
ang nakatulong nang lubos.Paano ito sariling komunidad kaya’t lubos nilang mauunawaan ang aralin
nakatulong?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


MARIFE B. AMORA AVELINA J. GALGO
Guro Punong-guro III

You might also like