You are on page 1of 2

Paaralan Palanan Elementary School Baitang VI

anghay
Guro Luz A. Catada Subject Filipino
alin sa
Oras and July 23, 2019
ipino Markahan 1
Petsa

mantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t
ngnilalaman ibang teksto
mantayan sa Pagganap Nagagamit ang nakalimbag at dinakalimbag na mga kagamitan sa
pagsasaliksik
mpetensi
. Layunin  Nagagamit ang Call number sa pagpili ng aklat na nais basahin
I. Paksang Aralin
A. Paksa  Paggamit ng Call number sa pagpili ng aklat na nais basahin
B. Sanggunian Filipino 6 DLP Cavite City
C. Kagamitang Powerpoint presentation (4. Paggamit ng Call number sa pagpili ng aklat na
Panturo nais basahin), Metacards, Larawan
II. Pamamaraan

A. Panimula Paalala
Dalhin ang mga mag-aaral sa silid-aklatan. Humingi ng pahintulot na
magturo sa loob ng silid-aklatan upang maisagawa nang makatotohanan
ang aralin. Siguraduhing mayroong card katalog at call number ang mga
aklat.
Balik-Aral
Balik-aralin ang paksang tinalakay kahapon tungkol sa pagbigay ng angkop
na pamagat sa binasang talata. Saan ba natin maaaring mabasa ang iba’t
ibang teksto? Saan tayo kalimitang nakakakita ng mga aklat?
B. Paghahabi sa Pagganyak
layunin ng aralin Pangkatin ang klase sa lima at i-decode ang kahulugan ng mga letra upang
mabuo ang pahayag.
(Tingnan sa powerpoint presentation)
Paglalahad/Pagmomodelo
Ituro sa mga mag-aaral kung saan matatagpuan ang card katalog sa loob
ng silidaklatan. Ipakita ang anyo nito. Sabihin ang gamit nito sa silid-
aklatan.
(Tingnan sa powerpoint presentation)
Bigyang pansin ang nakabilog na mga numero. Ito ay tinatawag na call
number. Isa-isahin ang ibig sabihin ng mga bilang sa call number gamit
ang larawan sa kabilang slide.
(Tingnan sa powerpoint presentation)
C. Pag- uugnay ng Gabayan ang mga mag-aaral sa pagkilala ng mga bahagi ng call number.
mga halimbawa sa PANUTO: Gamit ang larawang nasa ibaba, kilalanin ang mga bahagi ng call
bagong aralin number ng bawat aklat. Gamitin ang mga gabay na katanungan.
Gabay katanungan
(Tingnan sa powerpoint presentation)
D. Pagtalakay ng Gabayan ang mga mag-aaral sa pagbuo ng call number. PANUTO: Sumulat
bagong konsepto ng call number mula sa datos sa loob ng kahon.
at paglalahad ng (Tingnan sa powerpoint presentation)
bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Pangkatin ang klase sa lima at ipagawa ang pangkatang gawain. Italaga
bagong konsepto ang bawat pangkat sa kani-kaniyang lugar sa silid-aklatan upang
at paglalahad ng maghanap ng aklat at maging organisado ang pagsasagawa ng gawain.
bagong kasanayan PANUTO: Umikot sa silid-aklatan at pumili ng limang aklat mula sa book
#2 shelf na para sa inyong pangkat at punan nang wasto ang talahanayan sa
ibaba.
(Tingnan sa powerpoint presentation)
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Kinakailangan mong magsaliksik tungkol sa inyong aralin sa Agham. Hindi
aralin sa pang- mo tiyak ang aklat na iyong hahanapin kaya sumangguni ka sa kard
araw-araw na katalog. Anong call number ang kinakailangan mong hanapin?
buhay
H. Paglalahat Ang call number ay matatagpuan sa card catalog. Isa itong paraan ng
Library of Congress(LC) classification system kung saan inaayos ang mga
aklat at iba pang uri ng babasahin ayon sa asignatura upang maging
madali ang paghahanap ng mga paksa mula sa mga shelves. Ginagamit
ang mga titik sa alpabeto upang ipangkat ito sa 21 klasipikasyon.
Klasipikasyon (TIngnan sa powerpoint presentation)
IV. Pagtataya PANUTO: Punan ng wastong datos ang hinihinging impormasyon sa
talahanayan gamit ang call number sa ibaba.
(Tingnan sa powerpoint presentation)
V. Takdang Aralin PANUTO: Isulat muli ang anyo ng call number gamit ang datos mula sa
kahon.
(TIngnan sa powerpoint presentation)
VI. Pagtatala

VII. Pagninilay

You might also like