You are on page 1of 3

Our lady of Fatima School of Villaverde

My Teaching Learning Plan Matrix in

ARALING PANLIPUNAN 1O: KONTEMPORARYONG ISYU

BANGHAY ARALIN SA PAGTUTURO NG ARALING PANLIPUNAN 1O: KONTEMPORARYONG ISYU


PAMANTAYANG Ang mga mag- aaral ay may pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga local at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya tungo sa
PANGNILALAMAN pagkamit ng pambansang kaunlaran.
PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng programang pangkabuhayan batay sa mga pinagkukunang yaman na matatagpuan sa pamayanan
PAGGANAP upang makatulong sa paglutas sa mga suliraning pangkabuhayan na kinahaharap ng mga mamamayan.
PAMANTAYAN SA Naipaliliwanag ang iba’t ibang uri ng kalamidad na nararanasan sa komunidad at sa bansa.(AP10IPE-Ib-3)
PAGKATUTO
ARAW Unang araw Pangalawang araw Ikatlong araw
August 13, 2019 August 15, 2019 August 16, 2019
PAKSA IBA’T IBANG URI NG KALAMIDAD SA KOMUNIDAD AT SA PAGHAHANDA SA IBA’T IBANG URI NG MGA AHENSYANG RESPONSIBLE SA
BANSA KALAMIDAD PANAHON NG KALAMIDAD
TIME ALLOTMENT 60 minuto 60 minuto 60 minuto
LAYUNIN  Natutukoy ang iba’t ibang kalamidad at  Nalalaman ang mga  Naiisa-isa ang mga ahensyang
panganib sa komunidad at bansa. pangunahing paghahanda sa responsible sa kaligtasan sa
 Nakapagbibigay ng mga epekto ng Kalamidad sa kalamidad. panahon ng kalamidad.
Komunidad at bansa.  Nakapaglilista ng mga  Natutukoy ang mga logo ng
 Naibabahagi ang mga sanhi ng mga likas na gagawing dapat gawin bago, bawat ahensya.
kalamidad na nararanasan sa Pilipinas. habang at pagkatapos ng mga  Nauunawaan ang mga
 Nakapagmumungkahi ng paraan upang maging kalamidad. tungkulin at Gawain ng bawat
handa sa anumang kalamidad na darating.  Napahahalagahan ang ahensya.
kahandaan sa tuwing may mga  Nabibigyang pansin ang
kalamidad o panganib na tungkulin ng bawat ahensiya.
darating.
MGA KAGAMITAN  Libro, laptop, ballpen,papel Libro, laptop, ballpen,papel, manila paper, Libro, laptop,chalk, pisara
pentelpen
MGA SANGGUNIAN 1. Elaiza D. Bustamante, et.al, 2017, Araling 4. Elaiza D. Bustamante, et.al, 6. Elaiza D. Bustamante, et.al,
Panlipunan10: Kontemporaryong Isyu, St. 2017, Araling Panlipunan10: 2017, Araling Panlipunan10:
Bernadette Publishing House Corporation Kontemporaryong Isyu, St. Kontemporaryong Isyu, St.
2. Diana Lyn sarenas, 2017, Global times Bernadette Publishing House Bernadette Publishing House
living History Series: Bibs Publishing House Corporation Corporation
3. Jeris Micah De Guzman,2017,Mga 5. Diana Lyn sarenas, 2017, 7. Diana Lyn sarenas, 2017,
Kontemporaryong Isyu, Jo-es Publishing Global times living History Global times living History
House, Inc Series: Bibs Publishing House Series: Bibs Publishing House
Jeris Micah De Guzman,2017,Mga Jeris Micah De Guzman,2017,Mga
Kontemporaryong Isyu, Jo-es Kontemporaryong Isyu, Jo-es
Publishing House, Inc Publishing House, Inc
PAMAMARAAN Panimulang Gawain: Panimulang Gawain: Panimulang Gawain:
 Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagbati  Pagbati  Pagbati
 Pagtala ng liban  Pagtala ng liban  Pagtala ng liban
Pagganyak:”ILARAWAN MO AKO”
Pagganyak: Pagganyak: Magpapakita ng mga acronym
Talakayan:  Mahalaga ba klas ang pagiging at tatanungin ang mga mag-aaral kung
 Mga iba’t ibang uri ng kalamidad at alerto o pagiging handa sa ano ang ibig sabihin ng mga ito.
panganib anumang kalamidad o panganib
 Kahulugan ng mga kalamidad at panganib na darating?
 Mga epekto ng kalamidad sa komunidad at Talakayan: Talakayan:
sa bansa 1. Mga pangunahing paghahanda  Mga logo ng bawat ahensya
sa kalamidad.  Tungkulin at mga gawain ng
 Mga sanhi ng likas na kalamidad na
2. Mga dapat gawin BAGO, bawat ahensya.
nararanasan nsa pilipinas
HABANG at PAGKATAPOS
Gawain: ng kalamidad. Paglalahat:
Panuto:Tukuyin ang mga sanhi ng mga likas na Pangkatang Gawain:  Magbibigay ng isang
kalamidad na nararanasn sa Pilipinas at magbigay ng  Ibigay ang mga dapat gawin ahensiyang natutunan at ibigay
sariling ideya tungkol sa mga posibleng epekto nito. BAGO, HABANG at ang tungkulin o gawain nito
PAGKATAPOS ng batay sa pagkakaunawa.
Paglalahat:”BUNOT MO, SAGOT MO” kalamidad.
 Magtatawag ng mag-aaral upang bumunot  BAGYO
ng katanungan at magbibigay ng sariling  BAHA
pananaw tungkol sa nabunot.  PAGSABOG NG BULKAN
 LINDOL
 PAGGUHO NG LUPA
 DALUYONG AT TSUNAMI

PAGPAPAHALAGA  Bilang isang mag-aaral paano nakaka apekto  Bakit kailangan nating  Ano ang mangyayari kapag
sa iyong pag-aaral ang mga kalamidad o malaman ang mga dapat gawin walang mga ahensyang
panganib na nararanasan natin sa ating bago, habang at pagkatapos ng responsable sa kaligtasan sa
komunidad o bansa. mga kalamidad? panahon ng kalamidad.
EBALWASYON  Pagsulat ng sanaysay.
TAKDANG ARALIN  Magdala ng pentel pen at manila paper  Magsaliksik ng mga ahensyang
responsible sa kaligtasan sa
panahon ng kalamidad.Maglista
ng lima o higit pang ahensya.

REMARKS

Inihanda ni: Mr. Jeffrey A. Pontino Ipinasakay: Ma’am Ethel Lagasca

Guro Punong Guro

You might also like