You are on page 1of 7

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: ESP
Teaching Dates and Time: MARCH 18-22, 2024 Quarter: 3 – WEEK 8

I. LAYUNIN MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


A .Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may
Pangnilalaman kaugnayan sa kalikasan at pamayanan
B .Pamantayan sa Pagganap Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba’t ibang pagkakataon
Nakapagpapanatili ng ligtas na Nakapagpapanatili ng ligtas na Nakapagpapanatili ng ligtas na REVIEW REVIEW
C. Mga Kasanayan sa
pamayanan sa pamamagitan pamayanan sa pamamagitan ng pamayanan sa pamamagitan ng
Pagkatuto
ng pagiging handa sa sakuna o pagiging handa sa sakuna o pagiging handa sa sakuna o
Isulat ang code ng bawat
kalamidad kalamidad kalamidad
kasanayan
EsP3PPP- IIIi – 18 EsP3PPP- IIIi – 18 EsP3PPP- IIIi – 18
Pagiging Handa sa Sakuna o Pagiging Handa sa Sakuna o Pagiging Handa sa Sakuna o
II. NILALAMAN/
Kalamidad Kalamidad Kalamidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng K to 12 MELC GUIDE – pp 71 K to 12 MELC GUIDE – pp 71 K to 12 MELC GUIDE – pp 71
Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan SLM/ADM/PIVOT SLM/ADM/PIVOT MODULES SLM/ADM/PIVOT MODULES
mula sa Portal ng Learning MODULES
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, ppt Laptop, ppt Laptop, ppt
Panturo
III. PAMAMARAAN
Ano-anong mga kalamidad Ano-anong mga kalamidad o Ano- ano ang pwedeng REVIEW REVIEW
A. Balik-aral sa nakaraang
ang nararanasan ng ating sakuna ang naranasan mo? mapagkunan ng iba’t-ibang
aralin at/o pagsisismula ng
bansa. (Pagpapakita ng mga impormasyon ukol sa mga
bagong aralin
larawan ng kalamidad) sakuna?
Narinig mo ang balita sa radio Ano ang tawag sa kanila? Ano-ano ang mga kinakailangan
na ,ay paparating na bagyo. ihanda sa oras ng kalamidad?
Ano-ano ang mga dapat mong
B. Paghabi sa layunin ng gawin?
aralin

Ano ang kanilang ginagampanan sa


ating komunidad?
C. Pag-uugnay ng mga Ating alamin ang sakuna at Pagbasa ng kwento. Pagbasa ng maikling kwento at
halimbawa sa bagong aralin kalamidad na pwede nating
maranasan at paano natin ito Mungkahing Kuwento: isapuso.
Nasa ibaba.
haharapin.

NAKU , NAKU PO!

Nasa ibaba.

Isang pag-uugali na ating puwedeng Pangkatin sa anim ang klase. 1. Ano ang kalamidad ang
maipagmalaki ay ang
Atasan ang bawat pangkat na darating?
ating kahandaan sa pagdating ng mga
sakuna at kalamidad. 2. Sino ang naghahanda sa
maging kasapi ng Disaster
Mahalaga rin na kahit ikaw ay bata pa pagdating ng kalamidad na ito?
ay nalalaman mo na ang mga Rangers: Red, Blue, Yellow, 3. Bakit hindi siya natatakot sa
ito upang ikaw may makatulong rin sa Green, Black, at White.
ating mga magulang. Dapat
pagdating ng kalamidad?
mo ring alamin ang mga tuntunin sa 4. Ano ang paghahanda ang
mga paghahanda na ibinibigay kaniyang ginagawa sa pagdating
ng iyong barangay tuwing may ng kalamidad?
D. Pagtalakay ng bagong paparating na kalamidad.
Narito ang mga sakuna at kalamidad
5. Sa palagay mo, bakit mahalaga
konsepto at paglalahad ng na sumisira ng ating mga na naka-fully charge ang
bagong kasanayan #1 ari-arian, nagbibigay ng sakit, at cellphone?
minsan ay nagiging sanhi ng
pagkawala ng buhay. Ang mga ito ay
maiiwasan kung
may sapat at tamang paghahanda.

Ano-ano’ng paghahanda ang Magkaroon ng malayang Pagnilayan ang mga kabutihang


dapat gawin? talakayan tungkol sa mga magagawa ng pagiging laging
 Makinig sa balita para sa kalagayan
ng pamayanan. kasagutan ng mga bata. handa sa panahon ng sakuna o
 Ayusin ang bahay at gawing matibay kalamidad.
ito sa pagdating ng
sakuna.
E. Pagtalakay ng bagong  Manatili sa bahay at ihanda ang
konsepto at paglalahad ng paglilikas kung kinakailangan.
bagong kasanayan #2  Ihanda ang first aid kit, kasama ng
mga pagkain, inumin,
flashlight, at baterya.
 Tiyaking naka-fully charge ang
cellphone para sa pagtawag ng
emergency numbers.
 Sumunod sa payo at tuntunin ng
barangay.
F. Paglinang sa Kabihasaan Magkaroon ng malayang Ano ang dapat gawin bago dumating Ano ang iyong gagawin sa tuwing
talakayan tungkol sa mga ang mga sakauna? may kalamidad.
kasagutan ng mga bata
Maging handa tayo sa sakuna
upang hindi mapahamak.
Laging handa, iyan ang dapat GUmawa ng isang Disaster
isapuso at isaisip para Presentation na kung saan ay Ilista ang mga bagayna dapat
makaiwas sa kapahamakan. darating ang mga Rangers na gawin sa tuwing may kalamidad.
tutulong para maging handa sa
G. Paglalapat ng Aralin sa panahon ng kalamidad at sakuna.
pang-araw-araw na buhay Magbigay ng 10 hanggang 15
minuto paghahanda para sa
presentasyon ng bawat pangkat.
* Ilagom ang mahahalagang
pangyayari sa ipinakita.
Maging handa sa anumang Pagpakita nang maayos na Ang pagtuturo sa lahat ng
sakuna para sa kaligtasan. pagkaganap at kinakitaan ng komunidad kung ano ang dapat
H. Paglalahat ng Aralin pagpapahalaga sa pagtulong sa gawin sa panahon ng sakuna ay
oras ng sakuna, kalamidad, o nakatutulong ng malaki para sa
pangyayaring hindi inaasahan. ligtas na pamumuhay.
Base sa performance ng mga bata sa
Lagyan ng tsek ()kung pangkatang gawain.
Lagyan ng tsek () kung
ang larawan gaano mo
ay nagpapakita sa kadalas naipapakita ang
paghahanda sa iyong pakikiisa para sa
anumang sakuna at kahandaan upang
kalamidad. maging ligtas. Gawin ito
Lagyan mo naman ng sa iyong sagutang papel.
I. Pagtataya ng Aralin ekis () kung hindi.
Gawin ito sa iyong
sagutang papel,

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang- aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
na nakakuha ng 80% sa additional activities for additional activities for remediation additional activities for remediation
pagtataya. remediation
B. Bilang ng mag-aaral na ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nangangailangan ng ibva
pang Gawain para sa ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the
the lesson lesson lesson
remediation.
C. Nakakatulong ba ang ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
remedial? Bilang ng mag- require remediation require remediation require remediation
aaral na nakaunawa sa
aralin.
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
na magpapatuloy sa ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
remediation? ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
in doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
E. Alin sa mga istratehiya ng __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
pagturturo ang nakatulong __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
ng lubos? Paano ito Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
nakatulong? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
F. Anong suliranin ang aking Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
naranasan na solusyunan sa __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
tulong ng aking punungguro __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality
at superbisor ?
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
used as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ipamahagi sa
mga kapwa ko guro?

Mungkahing Kuwento:
Sa isang liblib bayan ng Luklukan ay nagkakagulo na ang mga tao. May balitang
kumakalat na may darating na isang napakalakas na bagyo na may kasamang
malakas na hangin at ulan. Maraming nagsasabi na ito ay isang storm surge o
tinatawag nilang daluyong tulad ng nangyari sa mga lalawigan ng Samar at Leyte.
Dahil sa balitang ito, agad na tinawag ng Punong Bayan ang kanyang Disaster
Rangers upang pag-usapan ang tamang paghahanda upang maiwasan ang
malaking pinsala na puwedeng idulot ng bagsik ng isang daluyong. Ngunit
marami pang puwedeng mangyari maliban sa daluyong. Kaya muli silang
nagplano ng mga dapat gawin bilang paghahanda sa anumang lindol, tsunami,
sunog, landslide, at pagbaha.
Inatasan ng Punong Bayan ang mga Disaster Rangers upang tulungang maghanda
ang mga mamamayan sa posibleng pagdating ng ibat ibang sakuna.
Disaster Rangers Red – tagapagbalita upang makaligtas sa baha
Disaster Rangers Blue – tagapagbalita upang makaligtas sa landslide
Disaster Rangers Yellow – tagapagbalita upang makaligtas sa tsunami
Disaster Rangers Green – tagapagbalita upang makaligtas sa lindol
Disaster Rangers Black – tagapagbalita upang makaligtas sa dulot ng bagyo
Disaster Rangers White – tagapagbalita upang makaligtas sa sunog
Disaster Rangers – mga tagapagtanggol o tagapagligtas na tumutulong upang maging handa ang mga tao sa
sakuna, kalamidad, o di-inaasahang pangyayari.
Naku, Naku po!

Naku, Naku, Naku po!


Naku, naku, naku po! Madilim na naman ang
langit.
Halos hindi lumalabas ang araw, bakit kaya?
‘Nanay, Nanay! May bagyo po ba?’ Tanong ko kay Nanay.
‘Oo, anak.’ ang sagot naman niya.
Naku, naku, naku po! Paano na ‘yan?
Akala ko pa naman makakapaglaro na ako. Sinagutan ko na at
tinapos ang mga aralin sa modules.
Gusto ko nang maglaro, sayang!
‘Kevin, Kevin! May bagyo ba?’ ang tanong ko sa aking kaibigan.
‘Oo daw, napanood ko sa YouTube ang paparating na super
typhoon.’ ang kuwento niya sa akin.
Naku, naku, naku po! Babaha na
naman ba at masisira ang mga
bahay?
Ano’ng gagawin natin? Parang
natatakot na naman ako.
‘Tatay, Tatay ko po! Ano po’ng
ginagawa n’yo diyan?
Paparating na po ang bagyo, hindi
po ba kayo natatakot?’
Tumingin at ngumiti sa akin si Tatay
at kaniyang sinabi, “Anak, nandito
ako para ayusin ang ating bubong
at haligi ng bahay. Papakuan at
tatalian ko ang mga ito nang
mabuti at mamaya pupunta ako sa
tindahan para bumili ng bigas at
iba pang pagkain. Bibili na rin ako
ng flashlight. At iyang cellphone natin ay kailangang naka-fully
charge, ha.”
‘Opo, Tatay!’ ang magalang kong sagot.
Hmm… ayan ang tatay ko, hindi natatakot sa anumang bagyo.
Kalmado lamang.
Naku, naku, naku po, Tay! Ikaw na ang the best Tatay… laging
handa! Hindi natatakot sa anumang sakuna. Salamat po, Tatay!
Tulungan na rin po kita.

Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like