You are on page 1of 3

School: Grade Level: Three

GRADE 3 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: Quarter: Third

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


March 27,2023 March 28,2023 March 29,2023 March 30,2023 March 31,2023

I. LAYUNIN Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga tuntuning Nakapagpananatili ng ligtas Nakapagpananatili ng ligtas Nakapagpananatili ng ligtas na
tuntuning may kinalaman sa may kinalaman sa kaligtasan na pamayanan sa na pamayanan sa pamayanan sa pamamagitan
kaligtasan tulad ng mga tulad ng mga babala at batas pamamagitan ng paggiging pamamagitan ng paggiging ng paggiging handa sa sakuna
babala at batas trapiko. trapiko. handa sa sakuna o kalamidad handa sa sakuna o kalamidad o kalamidad
ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIh - 17 ESP3PPP – IIIi - 18 ESP3PPP – IIIi - 18 ESP3PPP – IIIi – 18

II. PAKSANG
ARALIN
A. Paksa Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod Kaya Nating Sumunod

B. Sanggunian ESP Curriculum Guide ESP Curriculum Guide ESP Curriculum Guide ESP Curriculum Guide ESP Curriculum Guide

C. Kagamitan
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang
Gawain
1. Balik-Aral Bakit kailangan nating makiisa Anu-ano ang mga babala sa Ano-anong mga kalamidad Ano-anong mga kalamidad o Ano- ano ang pwedeng
at sumunod sa mga batas ukol paaralan na iyong makikita? Iyo ang nararanasan ng ating sakuna ang naranasan mo? mapagkunan ng iba’t-ibang
sa pangangalaga ng ba itong sinusunod? bansa. (Pagpapakita ng mga impormasyon ukol sa mga
kapaligiran? larawan ng kalamidad) sakuna?

2. Pagganyak Tingnan ang mga larawan sa Tingnan ang mga larawan sa Maaaring gawin ito sa Pagbasa ng kwento Ano-ano ang mga
Kagamitan ng Mag-aaral, p. Kagamitan ng Mag-aaral, p. pamamagitan ng maikling kinakailangan ihanda sa oras
178-179. Ano ang dapat mong 178-179. Ano ang dapat mong talakayan. ng kalamidad?
gawin kapag may mga gawin kapag may mga ganitong Pagsumikapang
ganitong alituntunin, babala, alituntunin, babala, patalastas, maipalabas sa mga mag-aaral
patalastas, o panawagan? o panawagan ang kanilang kakayahan sa
pagtuklas ng sagot sa
paglalaro ng Halo Letra
B. Paglalahad Mga larawan ng babala o Pagsasadula: Tuntunin o Babala Ipasuri ang larawan. Ipaayos Pangkatin sa anim ang Pagbasa ng maikling kwento
alituntunin na karaniwang na Karaniwang Sinusunod sa ang mga letra upang makabuo klase.Atasan ang bawat sa isapuso.
makikita sa pamayanan Komunidad ng salita tungkol sa mga pangkat na maging kasapi ng
sakuna. Gamitin ang mga gabay Disaster Rangers: Red, Blue,
sa ilalim ng larawan. Ipasulat sa Yellow, Green, Black, at White
kuwaderno ang hinihinging
mga kasagutan.
(Sagot: lindol, baha,
bagyo,sunog, tsunami,
landslide).
C. Pagtatalakay a. Ano ang iyong gagawin a. Tungkol saan ang dula na Laging handa, iyan ang dapat Ipagawa ang Gawaing 1. Pagtatanong tungkol sa
kung ikaw ay makakakita ng ipinamalas ng pangkat? isapuso at isaisip para binasang kwento.
ganitong babala? b. Anong babala o alituntunin makaiwas sa kapahamakan Pagnilayan ang mga
b. Bakit mahalaga ang ang kanilang sinunod sa kabutihang magagawa ng
babalang ito? Nakita mo na ba kanilang dula-dulaan? pagiging laging handa sa
ang mga babalang ito? c. Halimbawang walang mga panahon ng sakuna o
c. Ano kaya ang mangyayari babala o alituntuning makikita kalamidad.
kung hindi ka susunod sa mga sa pamayanan, ano-ano kaya
babalang ito? ang maaaring mangyari?
d. Isulat ang iyong Magbigay ng halimbawa ng
nararamdaman kapag maaaring mangyari kung
nakakabasa at nakakakita ka walang mga babala o
ng babala sa kalye, sa alituntunin sa paligid.
paaralan, at sa pamayanan?
D. Paglalapat Nakita mo si Rina na pipitas ng Gamit ang mga naunang salita, Maging handa sa anumang Pagpakita nang maayos na Ipasulat sa loob ng bawat
bulaklak sa hardin na may bumuo ng diwang iyong buong sakuna para sa kaligtasan. pagkaganap at kinakitaan ng puso ang kanilang kabutihang
nakasulat na “ Bawal pumitas pusong pahahalagahan at pagpapahalaga sa pagtulong nagawa sa pagiging laging
ng bulaklak dito”. Ano ang isasagawa: sa oras ng sakuna, kalamidad, handa bilang isang bata,
gagawin mo? “Susundin ko ang mga babala o pangyayaring hindi bilang bahagi ng pamayanan o
at tuntuning makikita upang inaasahan bansa. Sa ilalim naman ng mga
__________________ puso na nasa loob ng kahon,
ipasulat ang Mithiin para sa
kaligtasan.
E. Paglalahat Ang tamang pagsunod sa Ang tamang pagsunod sa Ano ang iyong gagawin sa Maging handa tayo sa sakuna Ang pagtuturo sa lahat ng
anumang alituntunin at anumang alituntunin at tuwing may kalamidad. upang hindi mapahamak. komunidad kung ano ang
patakaran ay malaking tulong patakaran ay malaking tulong dapat gawin sa panahon ng
sa pamahalaan para sa sa pamahalaan para sa sakuna ay nakatutulong ng
kaligtasang pampamayanan at kaligtasang pampamayanan at malaki para sa ligtas na
maging sa pambansa o maging sa pambansa o pamumuhay
pandaigdigang pagkakaisa pandaigdigang pagkakaisa.
IV. Pagtataya Bakit mahalagang isaalang- Gumamit ng rubriks. Ilista ang mga bagay na dapat Magpagawa ng isang Disaster Gumawa ng poster tungkol sa
alang ang mga babala at Gumawa ng isang sitwasyon gawin sa tuwing may Presentation na kung saan ay kaligtasan sa isang sakuna.
alituntunin na makikita sa na nagpapakita ng pagsunod kalamidad darating ang mga Rangers na
pamayanan? sa alituntunin. tutulong para maging handa
sa panahon ng kalamidad at
sakuna. Magbigay ng 10
hanggang 15 minuto
paghahanda para sa
presentasyon ng bawat
pangkat.
* Ilagom ang
mahahalagang pangyayari sa
ipinakita.
V. Karagdagang
Gawain
REFLECTION

You might also like