Professional Documents
Culture Documents
DLP Wika
DLP Wika
Pamantayang Pangnilalaman:
Pamantayang Pagganap:
I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng aralin ang mga mag –aaral ay inaasahang:
a. Nagagamit nang wasto ang mga pang-ugnay na ginagamit sa pagbibigay ng sanhi at bunga ng mga pangyayari
(Sapagkat, dahil, kasi, at iba pa) F7WG-Id-e-3
b. Naisusulat ang iskrip ng informance na nagpapakita ng kakaibang katangian ng pangunahing tauhan sa epiko F7PU-Id-
e-3
c. Naitatanghal ang nabuong iskrip ng informance o mga kauri nito. F7PS-Id-e-3
III SANGGUNIAN:
1. Gabay ng Guro (TG)
2. Kagamitan ng mga mag-aaral ( pahina)
3. Aklat/Textbook pages
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Learning Resource (LR) Portal.
B. Iba pang Pinaghanguan:
KAGAMITAN:
IV. PAMAMARAAN
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng silid-aralan.
4. Pagtala ng lumiban
a.5. Pagbabalik-aral
B. Pagganyak
Ngayong umaga bago tayo tumungo sa ating bagong
aralin may inihanda muna
akong Gawain.
Magpapakita ng
larawan ang guro.
Inaasahang sagot
Ano ang isang salita na tinutukoy ng tatlong larawan?
Mahusay!
SUN HE BUNGA
C. Paglalahad
Mahusay!
Sapagkat
Dahil/Dahil sa/Dahilan sa
Palibhasa
Ngunit
Kasi
Bunga- Ito ay ang tawag sa resulta o epekto ng isang
pangyayari.
Kaya/Kaya naman
Kung/Kung kaya
Bunga nito
Tuloy
Halimbawa-
D. Pagpapalawak ng Kaalaman
F7WG-Id-e-3
Dahil tapos niyo nang panoorin ang epiko narito na ang
inyong Gawain!
E. Paglalahat
F7PU-Id-e-3
Gumawa ng isang iskrip ng epiko na kung saan makikita
ang katangian ng inyong bida.
DAKILA
Sino ang handing magbasa ng skrip na kanyang ginawa? Isang araw sa isang bayan ng Siera may nakatirang dalawang
mag- asawa si Daks at si Lala. Dahil sa kanilang pagmamahalan
Mahusay kaya binigyan sila ng isang anak na lalake at pinangalanan itong
Dakila, Sanggol pa lamang si Dakila ay may taglay na siyang lakas,
Dahil sakanyang pambirang lakas, Kung kaya madali niyang
nabubunot ang mga puno at naibabato ito sa kalaban.
F. Paglalapat
F7PS-Id-e-3
Itanghal ang iyong nabuong iskrip sa klase
Tatawag ng magtatanghal.
V. PAGTATAYA
TAKDANG ARALIN:
Inihanda ni: