You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 PAARALAN MABINI ELEMENTARY SCHOOL BAITANG GRADE -VI

DAILY LESSON LOG GURO ASIGNATURA EPP ICT & INTREP


PETSA/ORAS Week6 MARKAHAN IKAAPAT

WEEK 6 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Natatalakay ang kahalagahan ng pagkakaroon ng Naibibigay ang mga gawaing Naibibigay ang mga bagay na Naibibigay ang mga kagamitan LINGGUHANG
kaalaman at kasanayan sa pananahi sa makina pangkabuhayang kaugnay ng dapat isaalang-alang sa sa pananahi PAGSUSULIT
pananahi pagpaplano ng tatahiing
kasuotan
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Natatalakay ang kahalagahan ng pagkakaroon ng Naibibigay ang mga gawaing Naibibigay ang mga bagay na Naibibigay ang mga kagamitan
kaalaman at kasanayan sa pananahi sa makina pangkabuhayang kaugnay ng dapat isaalang-alang sa sa pananahi
pananahi pagpaplano ng tatahiing
kasuotan
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Natatalakay ang kahalagahan ng pagkakaroon ng Naibibigay ang mga gawaing Naibibigay ang mga bagay na Naibibigay ang mga kagamitan
kaalaman at kasanayan sa pananahi sa makina pangkabuhayang kaugnay ng dapat isaalang-alang sa sa pananahi
pananahi pagpaplano ng tatahiing
kasuotan
II.NILALAMAN (Content) Pagtatalakay sa Kahalagahan ng Pagkakaroon ng Pagbibigay sa mga Gawaing Pagbibigay ng mga Bagay na Pagbibigay ng mga Kagamitan
Kaalaman at Kasanayan sa Pananahi sa Makina Pangkabuhayang Kaugnay ng Dapat Isaalang-alang sa sa Pananahi
Pananahi Pagpaplano ng Tatahiing
Kasuotan
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References) BEC/PELC 3.1 ph. 6 BEC/PELC 3.2 ph. 6 BEC/PELC 3.3 ph. 6 BEC/PELC 3.4 ph. 6
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide
Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages) Batayang Aklat sa EPP 6 ph. 319 Batayang Aklat sa EPP 6 Batayang Aklat sa EPP 6 ph. Batayang Aklat sa EPP 6 ph.
ph. 320 323 324-325
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource (Additional Materials from Learning Resources
(LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning
Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Anong kaugaliang kaugnay ng gawain sa tindahan? Ano ang kahalagahan ng Ano-ano ang mga gawaing Bakit mahalaga ang
aralin (Review Previous Lessons) pagkakaroon ng kaalaman at pangkabuhayang kaugnay ng pagpaplano ng tatahiing
kasanayan sa pananahi sa pananahi? kasuotan?
makina?
Pagwawasto sa Takdang-Aralin.
Pagwawasto sa Takdang- Pagwawasto sa Itinakdang Pagwawasto sa Takdang-
Gawain. gawain. Aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose Sino na sa inyo ang nakapunta sa sastre o modista? Ano-anong produkto ang gawa Upang maging maayos ang Sino sa inyo ang marunong
for the Lesson) Ano ang gawain ng isang sastre o modista? sa pananahi? gawaing pananahi, ano ang manahi?
Ano kaya ang kahalagahan ng mayroong kaalaman o dapat na isaalang-alang?
kasanayan sa pananahi sa makina? Ano ang madalas ninyong
tinatahi?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin PANGKATANG GAWAIN: Pagbasa sa araling, “Mga PANGKATANG GAWAIN: Ano-ano ang mga kagamitan
(Presenting examples /instances of the new lessons) Pag-usapan ang pangganyak na tanong. Gawaing Pangkabuhayang Pag-usapan ang layuning sa pananahi?
Kaugnay ng Pananahi.” itinakda. Pagkatapos ilahad Alamin natin. Basahin ang mga
Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman at ang mga kasagutan sa harap “Kagamitan sa Pananahi”.
kasanayan sa pananahi sa makina? ng klase.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad ng bawat pangkat sa sagot sa suliranin. 1.Paano nagiging kapaki- 1.Ano ang mabuting 1.Pagsagot sa pangganyak a
bagong kasanayan #1 (Discussing new concepts and pakinabang na gawain ang maidududlot ng pagkakaroon tanong.
practicing new skills #1. -Talakayin ang kahalagahan ng pagkakaroon ng pananahi? ng plano sa tatahiing 2.Ibigay ang wastong gamit ng
kaalaman at kasanayan sa pananahi sa makina. 2.Ano-ano ang mga gawaing kasuotan? mga ito.
pangkabuhayang kaugnay ng 2.Ano-ano ang mga bagay na
pananahi? dapat isaalang-alang sa
3.Magbigay ng mga halimbawa pagpaplano ng tatahiing
ng mga produktong galing sa kasuotan?
burda? 3.Paano magiging madali ang
4.Magbigay ng mga halimbawa pagbuo ng proyektong tatahiin?
ng stuffed toys? 4.Ano-ano ang mga uri ng
5.Ano-ano pa ang mga telang angkop para sa
produkto na maaaring magawa padyama?
sa pananahi? 5.Kapag gagawa ng padyama
o damit na pantulog, ano ang
mga dapat isaalang-alang?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paano tayo makatitipid sa pananahi ng iyong sariling Malaki baa ng pakinabang ng Bakit mahalagang pag-ingatan
bagong kasanayan #2 (Discussing new concepts & gamit sa makina? pananahi sa ekonomiya ng ang mga gamit sa pananahi?
practicing new slills #2) bansa? Paano?
Anong kaugalian ang kaugnay ng pananahi sa
makina?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative May pakinabang din bas a pamilya o mag-anak at Paano mo maipakikita ang
Assesment 3) pamayanan ang pananahi? pangangalaga mo sa mga
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3) Paano? kagamitan sa pananahi?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay
(Finding Practical Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman at Ano-ano ang mga gawaing Bakit mahalaga ang Ano-ano ang mga kagamitan
Abstractions about the lessons) kasanayan sa pananahi sa makina? pangkabuhayang kaugnay ng pagpaplano ng tatahiing sa pananahi?
pananahi? kasuotan?
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Ibigay ang mga kahalagahan ng pagkakaroon ng Magbigay ng limang (5) Magbigay ng limang (5) bagay- Magbigay ng limang (5)
kaalaman at kasanayan sa pananahi sa makina at pangkabuhayang kaugnay ng bagay na dapat isaalang-alang kagamitan sa pananahi at
ipaliwanag kung paano maktutulong ito sa mag-anak at pananahi. sa pagpaplano ng tatahiing ibigay ang gamit nito.
pamayanan? kasuotan.
J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Magtanong sa inyong mga magulang o kakilala kung Magtanong sa inyong Magtanong sa inyong mga Magtanong sa mga magualng
remediation (Additional activities for application or ano-ano kaya ang mga kabutihang maidudulot ng magulang kung ano-ano ang magulang kung anong tela ang kung ano-ano ang mga
remediation) pananahi sa makina? mga produktong maaaring angkop para sa mga kagamitan sa pananahi at ang
magawa sa pananahi? sumusunod na proyekto. mga gamit ng bawat isa.

1.Damit pantulog
2.Damit tuwing mainit ang
panahon
3.Damit kapag malamig ang
panahon
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya
(No.of learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires
additional acts.for remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons
work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulong
ngakingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskongib
ahagisamgakapwakoguro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with
other teachers?)

You might also like