You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG

Paaralan ALOGUINSAN NHS Antas 7


Guro KORINA G. CASQUEJO Asignatura Araling Panlipunan
Petsa March 28 – April 1, 2022 at April 4-8, 2022 Markahan Ikatlo
Oras 9:00 – 10:00 and 10:15 – 11:15 Seksyon Joaquin and Vivian

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay
Pangnilalaman naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag-
unawa sa pagbabago, pag- unawa sa pagbabago, pag- unawa sa pagbabago, pag- unawa sa pagbabago, pag-
unlad at pagpapatuloy sa unlad at pagpapatuloy sa unlad at pagpapatuloy sa unlad at pagpapatuloy sa
Timog at Kanlurang Asya sa Timog at Kanlurang Asya sa Timog at Kanlurang Asya sa Timog at Kanlurang Asya sa
Transisyonal at makabagong Transisyonal at makabagong Transisyonal at Transisyonal at
Panahon ( ika-16 hanggang Panahon ( ika-16 hanggang makabagong Panahon ( ika- makabagong Panahon ( ika-
ika-20 siglo) ika-20 siglo) 16 hanggang ika-20 siglo) 16 hanggang ika-20 siglo)

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral Ang mga mag-aaral Ang mga mag-aaral Ang mga mag-aaral
nakapagsasagawa ng kritikal nakapagsasagawa ng kritikal nakapagsasagawa ng nakapagsasagawa ng
na pagsusuri sa pagbabago , na pagsusuri sa pagbabago , kritikal na pagsusuri sa kritikal na pagsusuri sa
pag-unlad at pagpapatuloy pag-unlad at pagpapatuloy sa pagbabago , pag-unlad at pagbabago , pag-unlad at
sa Timog at Kanlurang Asya Timog at Kanlurang Asya sa pagpapatuloy sa Timog at pagpapatuloy sa Timog at
sa Transisyonal at Transisyonal at makabagong Kanlurang Asya sa Kanlurang Asya sa
makabagong panahon ( ika- panahon ( ika-16 hanggang Transisyonal at Transisyonal at
16 hanggang ika-20 siglo) ika-20 siglo) makabagong panahon ( ika- makabagong panahon ( ika-
16 hanggang ika-20 siglo) 16 hanggang ika-20 siglo)

C. Kasanayan sa Pagkatuto Natataya ang bahaging Nasusuri ang mga anyo, Natataya ang bahaging Nasusuri ang mga anyo,
ginampanan ng relihiyon sa tugon at epekto sa neo- ginampanan ng relihiyon sa tugon at epekto sa neo-
iba’t-ibang aspekto ng kolonyalismo sa Timog at iba’t-ibang aspekto ng kolonyalismo sa Timog at
pamumuhay Kanlurang Asya pamumuhay Kanlurang Asya
AP7TKA-IIIg-1.21 AP7TKA-IIIj- 1.24 AP7TKA-IIIg-1.21 AP7TKA-IIIj- 1.24

II. NILALAMAN
Bahaging Ginampanan ng Mga Anyo at Tugon sa Bahaging Ginampanan ng Mga Anyo at Tugon sa
Relihiyon sa Iba’t-ibang Neokolonyalismo sa Timog Relihiyon sa Iba’t-ibang Neokolonyalismo sa Timog
aspekto ng pamumuhay at Kanlurang Asya. aspekto ng pamumuhay at Kanlurang Asya.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang LM: ( ASYA: Pagkakaisa sa LM: ASYA: Pagkakaisa sa LM: ASYA: Pagkakaisa sa
Mag-aaral Gitna ng Gitna ng Pagkakaibaiba. Gitna
LM: ( ASYA: Pagkakaisa sa Gitna ngng Pagkakaibaiba.
Pagkakaiba). Pp 271-272 (280-282) Pagkakaiba). Pp 271-272 (280-282)

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o https:// https:// https:// https://
ibang website www.google.com.ph/ www.google.com.ph/search? www.google.com.ph/ www.google.com.ph/
Learning Resource (LR) portal search?q= q=multinational+corporation search?q= search?
religion+symbol+in+asia s+logo religion+symbol+in+asia q=multinational+corporatio
http:// https://www.google.com.ph/ http:// ns+logo
image.slidesharecdn.com/grade8a search?q=nationalism+logo image.slidesharecdn.com/grade8 https://
ralingpanlipunanmodyul2 aralingpanlipunanmodyul2
www.google.com.ph/
search?
q=nationalism+logo
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO SLHTs, SLHTs SLHTs SLHTs, SLHTs
Laptop, Projector, Cartolina, Laptop, Projector, Cartolina, Laptop, Projector, Laptop, Projector,
manila paper , Mga larawan manila paper , Mga larawan Cartolina, manila paper , Cartolina, manila paper ,
Mga larawan Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang Gawin ang pamamaraang
ito ng buong lingo at tiyakin ito ng buong lingo at
na may Gawain bawat araw. tiyakin na may Gawain
Para sa holistikong bawat araw. Para sa
paghubog, gabayan ang mga holistikong paghubog,
mag-aaral gamit ang mga gabayan ang mga mag-
istratehiya ng formative aaral gamit ang mga
assessment. Magbigay ng istratehiya ng formative
maraming pagkakataon sa assessment. Magbigay ng
pagtuklas ng bagong maraming pagkakataon sa
kaalaman, mag-isip ng pagtuklas ng bagong
analitikal at kusang magtaya kaalaman, mag-isip ng
ng dating kaalaman na analitikal at kusang
iniuugnay sa kanilang pang- magtaya ng dating
araw-araw na karanasan. kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
Balitaan
Umaalma ngayon ang Pagpasok at paglabas ng mga Umaalma ngayon ang Pagpasok at paglabas ng
simbahang katoliko sa mga produkto sa Pilipinas mas simbahang katoliko sa mga mga produkto sa Pilipinas
kabi-kabilaang patayan na hihigpitan ng bagong kabi-kabilaang patayan na mas hihigpitan ng bagong
may kinalaman sa illegal na administrasyon . may kinalaman sa illegal na administrasyon .
droga. droga.

A. Balik-aral Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang


edukasyon sa pamumuhay edukasyon sa pamumuhay
ng mga Asyano? ng mga Asyano?
Ayon sa World Bank, sa Ayon sa World Bank, sa
Bakit nakabatay sa antas ng Bakit nakabatay sa antas ng
pagsapit ng taong 2030 pagsapit ng taong 2030
Literacy rate ang ganda ng Literacy rate ang ganda ng
magiging pangatlo na ang magiging pangatlo na ang
ekonomiya ng isang bansa? ekonomiya ng isang bansa?
bansang India sa may bansang India sa may
pinakamalaking ekonomiya pinakamalaking ekonomiya
sa buong mundo kasunod ng sa buong mundo kasunod
China at U.S. sa iyong ng China at U.S. sa iyong
palagay, anong katangian o palagay, anong katangian o
pamamaraan ng bansang pamamaraan ng bansang
India ang kanilang India ang kanilang
isinasakatuparan upang isinasakatuparan upang
makamit nila ang tagumpay? makamit nila ang
tagumpay?

B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin Pagganyak: TUKUYIN Pagganyak: HULA-LOGO! Pagganyak: TUKUYIN Pagganyak: HULA-LOGO!
NATIN! (LOGO QUIZ) NATIN! (LOGO QUIZ)
PANUTO: tukiyin ang iba’t- PANUTO: tukuyin ang ilan PANUTO: tukiyin ang iba’t- PANUTO: tukuyin ang ilan
ibang larawan at alamin ang sa mga logo na ipapakita ng ibang larawan at alamin sa mga logo na ipapakita
mga sinisimbolo ng mga ito. guro, at alamin ang ang mga sinisimbolo ng ng guro, at alamin ang
posibleng kaugnayan nito mga ito. posibleng kaugnayan nito
sa bagong aralin. sa bagong aralin.

PAMPROSESONG TANONG. PAMPROSESONG


 Ano ang iyong napapansin TANONG.
batay sa mga naipakitang  Ano ang iyong
PAMPROSESONG TANONG
logo? napapansin batay sa mga
1. Bakit humantong sa PAMPROSESONG TANONG
 Ano kaya ang kaugnayan ng naipakitang logo?
pagkakabuo ng 1. Bakit humantong sa
mga ito sa bagong aralin?  Ano kaya ang kaugnayan
magkakaibang paniniwala o pagkakabuo ng
ng mga ito sa bagong
relihiyon ang mga Asyano? magkakaibang paniniwala o
aralin?
relihiyon ang mga Asyano?

C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong Arallin Suriin ang iba’t-ibang BASA-SURI-ULAT! Suriin ang iba’t-ibang BASA-SURI-ULAT!
relihiyon sa Asya: PANUTO kinakailangang relihiyon sa Asya: PANUTO kinakailangang
Hinduismo basahin at suriin ang mga Hinduismo basahin at suriin ang mga
Islam impormasyon patungkol sa Islam impormasyon patungkol
Kristiyanismo Neokolonyalismo. Matapos Kristiyanismo sa Neokolonyalismo.
nito ay iuulat sa klase. Matapos nito ay iuulat sa
klase.
-GLOBALISASYON
-NEOKOLONYALISMONG -GLOBALISASYON
PANGMILITAR, EKONOMIKO, -NEOKOLONYALISMONG
KULTURAL AT PULITIKAL PANGMILITAR, EKONOMIKO,
KULTURAL AT PULITIKAL
D. Pagtalakay ng bagong Paano nakakaapekto ng Paano nakakaapekto ng
konsepto lubos ang relihiyon sa iba’t- lubos ang relihiyon sa iba’t-
ibang aspekto ng buhay ng ibang aspekto ng buhay ng
Ano ang pangunahing layunin Ano ang pangunahing
isang tao? isang tao?
o tugon ng Neokolonyalismo layunin o tugon ng
sa mga bansa sa Timog at Neokolonyalismo sa mga
Ipaliwanag ang Limang Ipaliwanag ang Limang
Kanlurang Asya? bansa sa Timog at
Haligi ng Islam. Haligi ng Islam.
Kanlurang Asya?
Ibigay ang ilan sa mga aral Ibigay ang ilan sa mga aral
at gawi ng mga kristiyano. at gawi ng mga kristiyano.

Isa-isahin ang aral ng Isa-isahin ang aral ng


Hinduismo kagaya ng sati. Hinduismo kagaya ng sati.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


bagong karanasan
F. Paglinang sa kabihasaan
(Tungo sa Formative SAGUTAN NATIN! “PUNAN NATIN” SAGUTAN NATIN! “PUNAN NATIN”
Assessment) PANUTO: Punan ng angkop PANUTO: Punan ng
PANUTO: Sagutan ng na sagot ang hinihingi ng PANUTO: sagutan ng angkop na sagot ang
tamang sagot ang mga graphic organizer na tamang sagot ang mga hinihingi ng graphic
sumusunod na katanungan. makikita sa ibaba. Itala ang sumusunod na katanungan. organizer na makikita sa
1. Ayon kay Confucius, ilan sa mga pagbabago sa 1. Ayon kay Confucius, ibaba. Itala ang ilan sa mga
paano makakamit ng tao Ekonomiya, Politika at paano makakamit ng tao pagbabago sa Ekonomiya,
ang kaluwalhatian? kultura sa ilalim ng ang kaluwalhatian? Politika at kultura sa ilalim
2. Paano nasasalamin sa Neokolonyalismo. 2. Paano nasasalamin sa ng Neokolonyalismo.
kapaligiran ng Japan ang EKONOMIYA kapaligiran ng Japan ang EKONOMIYA
impluwensya ng relihiyon sa 1._________ impluwensya ng relihiyon 1._________
kanilang kultura? 2._________ sa kanilang kultura? 2._________
3._________ 3._________
POLITIKA POLITIKA
1._________ 1._________
2._________ 2._________
3._________ 3._________
KULTURA KULTURA
1.________ 1.________
2.________ 2.________
3.________ 3.________
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
 Sa iyong personal na Kung ikaw ang tatanungin,  Sa iyong personal na Kung ikaw ang tatanungin,
karanasan, ang mga ano ang mas nais mong karanasan, ang mga ano ang mas nais mong
paghihirap ba na iyong tangkilikin ang sariling atin o paghihirap ba na iyong tangkilikin ang sariling atin
dinanas ay bunga ng yakapin ang dala ng mga dinanas ay bunga ng o yakapin ang dala ng mga
pagnanasa mo sa iba’t-ibang dayuhan? Pangatwiranan. pagnanasa mo sa iba’t- dayuhan? Pangatwiranan.
bagay? Ipaliwanag. ibang bagay? Ipaliwanag.
 Paano ka nabago/binago  Paano ka nabago/binago
ng iyong relihiyon? ng iyong relihiyon?

H. Paglalahat ng aralin Magbigay ng mga Magbigay ng mga


mungkahing gawain kung mungkahing gawain kung
paano mo makakamit ang paano mo makakamit ang
Ano-ano ang anyo at epekto Ano-ano ang anyo at
mabuting karma at mabuting karma at
ng neokolonyalismo sa mga epekto ng neokolonyalismo
makaiiwas sa masamang makaiiwas sa masamang
bansa sa Timog at Kanlurang sa mga bansa sa Timog at
karma. karma.
Asya? Kanlurang Asya?

I. Pagtataya ng aralin
GAWAIN 2: GAWAIN 2:
TAMA O MALI TAMA O MALI
TEST I.Panuto: hanapin sa TEST I.Panuto: hanapin sa
TEST I: Lagyan ng T kung TEST I: Lagyan ng T kung
hanay B ang tamang sagot hanay B ang tamang sagot
tama ang sisabi ng bawat tama ang sisabi ng bawat
na itinatanong mula sa na itinatanong mula sa
pahayag at M kung mali. pahayag at M kung mali.
Hanay A. Hanay A.
HANAY A HANAY B
____ 1. Ang neokolonyalismo HANAY A HANAY B
____ 1. Ang
1. Buddhismo A. KRISTO ay tuwirang pananakop sa 1. Buddhismo A. KRISTO neokolonyalismo ay
2. Judaismo B. SIDDHARTA mga maliit na bansa. 2. Judaismo B. SIDDHARTA tuwirang pananakop sa
GAUTAMA ____ 2. Nagagawang GAUTAMA mga maliit na bansa.
3. Kristiyanismo C. ABRAHAM tumulong ng mga 3. Kristiyanismo C. ABRAHAM ____ 2. Nagagawang
D. ALLAH Kanluraning bansa sa D. ALLAH tumulong ng mga
TEST II. ANALOHIYA: kanilang mga dating kolonya TEST II. ANALOHIYA: Kanluraning bansa sa
PANUTO: tuyukin ang kung ito ay nanganganib na PANUTO: tuyukin ang kanilang mga dating
tamang sagot,gawing gabay sakupin o lusubin ng ibang tamang sagot,gawing gabay kolonya kung ito ay
ang unang halimbawa. bansa. ang unang halimbawa. nanganganib na sakupin o
4. Zoroastrianismo: Persia ; ____ 3. Mas gumaganda at 4. Zoroastrianismo: Persia ; lusubin ng ibang bansa.
lumalawak ang ekonomiya ____ 3. Mas gumaganda at
Shintoismo : _________ kung papasukan ito ng Shintoismo : _________ lumalawak ang ekonomiya
5. Hinduismo : India ; neokolonyalismo. 5. Hinduismo : India ; kung papasukan ito ng
neokolonyalismo.
Islam : ______________ Islam : ______________
Note: Insert Index of Note: Insert Index of
Mastery Mastery

J. Karagdagang
gawain/takdang-aralin sa
application or remediation  Bigyang kahulugan ang  Ano ang kahulugan ng  Bigyang kahulugan ang  Ano ang kahulugan ng
salitang ekonomiya. salitang kalakalan? salitang ekonomiya. salitang kalakalan?
 Suriin ang mga dahilan sa  Paano ito nakakatulong sa  Suriin ang mga dahilan sa  Paano ito nakakatulong sa
paglago at pagbagsak ng pag-unlad ng ekonomiya? paglago at pagbagsak ng pag-unlad ng ekonomiya?
ekonomiya ng isang bansa. ekonomiya ng isang bansa.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 70% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like