You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG

Paaralan ALOGUINSAN NHS Antas 8


Guro KORINA G. CASQUEJO Asignatura Araling Panlipunan
Petsa March 28 – April 1, 2022 at April 4-8, 2022 Markahan Ikatlo
Oras 8:00 – 10:00 and 10:15 – 11:15 Seksyon Caintic, Jocelyn and Korina

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN   Nasusuri ang pagsibol ng   Nasusuri ang pagsibol
nasyonalismo sa iba’t- ng nasyonalismo sa
ibang bahagi ng daigdig iba’t-ibang bahagi ng
  Natutukoy ang mga  daigdig
N pangyayari kaugnay sa N  Natutukoy ang mga
nasyonalismo pangyayari kaugnay sa
  Naipahayag ang  nasyonalismo
N pagpapahalaga sa pag- N  Naipahayag ang
usbong ng konsepto ng pagpapahalaga sa pag-
nasyonalismo sa Europe at usbong ng konsepto
iba’t-ibang bahagi ng ng nasyonalismo sa
daigdig Europe at iba’t-ibang
bahagi ng daigdig

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga ma- Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mga Naipamamalas ng mag-
aaral ang pag-unawa sa ang pag-unawa sa naging ma-aaral ang pag-unawa aaral ang pag-unawa sa
naging transpormasyon transpormasyon tungo sa sa naging transpormasyon naging transpormasyon
makabagong panahon ng tungo sa makabagong
tungo sa makabagong tungo sa makabagong
mga bansa at panahon ng mga bansa at
panahon ng mga bansa at panahon ng mga bansa at
rehiyon sa daigdig bunsod ng rehiyon sa daigdig bunsod
rehiyon sa daigdig paglaganap ng mga kaisipan rehiyon sa daigdig ng paglaganap ng mga
bunsod ng paglaganap ng sa agham, politika, at bunsod ng paglaganap ng kaisipan sa agham,
mga kaisipan sa agham, ekonomiya tungo sa pagbuo mga kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya
politika at ekonomiya tungo ng pandaigdigan kamalayan politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng
sa pagbuo ng tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan
pandaigdigang kamalayan pandaigdigang kamalayan

B. Pamantayang Pagganap Naipamamalas ng mga ma- Kritikal na nakapagsusuri sa Naipamamalas ng mga Kritikal na nakapagsusuri
aaral ang pag-unawa sa naging implikasyon sa ma-aaral ang pag-unawa sa
naging transpormasyon kaniyang bansa, komunidad, sa naging transpormasyon naging implikasyon sa
at sarili ng kaniyang bansa,
tungo sa makabagong tungo sa makabagong
panahon ng mga bansa at mga pangyayari sa panahon panahon ng mga bansa at komunidad, at sarili ng
rehiyon sa daigdig ng rehiyon sa daigdig mga pangyayari sa
bunsod ng paglaganap ng transpormasyon tungo sa bunsod ng paglaganap panahon ng
mga kaisipan sa agham, makabagong panahon. ng mga kaisipan sa transpormasyon tungo sa
makabagong panahon.
politika at ekonomiya agham, politika at
tungo sa pagbuo ng ekonomiya tungo sa
pandaigdigang kamalayan pagbuo ng
pandaigdigang
kamalayan
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang dahilan, Naipapahayag ang Nasusuri ang dahilan, Naipapahayag ang
pangyayari at epekto ng pagpapahalaga sa pag - pangyayari at epekto ng pagpapahalaga sa pag -
usbong ng Nasyonalismo sa usbong ng Nasyonalismo
Ikalawang Yugto ng Ikalawang Yugto ng
Europa at iba’t -ibang bahagi sa Europa at iba’t -ibang
Kolonyalismo ng daigdig Kolonyalismo bahagi ng daigdig
(Imperyalismo) AP8PMD -IIIi – 10 (Imperyalismo) AP8PMD -IIIi – 10
AP8PMD-IIIh-8 AP8PMD-IIIh-8

II. NILALAMAN Aralin 3 - Paglawak ng Nasyonalismo Aralin 3 - Paglawak ng Nasyonalismo


Kapangyarihan ng Europe Kapangyarihan ng Europe
 Ikalawang Yugto ng Ikalawang Yugto ng
Imperyalismo at Imperyalismo at
Kolonisasyon Kolonisasyon
III. KAGAMITANG PANTURO Mapa ng daigdig, Laptop, SLHT Mapa ng daigdig, SLHT
metacards, mga larawan Laptop, metacards, mga
larawan
A. Sanggunian SLHT SLHT
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 173 - 176 Pahina 173 - 176
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Pahina 357 - 366 Page 1-8 Pahina 357 - 366 Page 1-8
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig


(Batayang Aklat III) 2012 (Batayang Aklat III) 2012
Pahina 286 Pahina 286
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
Learning Resource (LR) portal
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO SLHTs SLHTs SLHTs

IV. PAMAMARAAN
Balitaan Pag-uulat ng mga Pag-uulat ng mga Pag-uulat ng mga Pag-uulat ng mga
napapanahong balita sa napapanahong balita sa napapanahong balita sa napapanahong balita sa
loob at labas ng bansa. loob at labas ng bansa. loob at labas ng bansa. loob at labas ng bansa.
A. Balik-aral Paano nakatulong ang Pagbabalik aral sa Paano nakatulong ang Pagbabalik aral sa
rebolusyong Industriyal sa imperyalismo rebolusyong Industriyal sa imperyalismo
paglakas ng Europa? paglakas ng Europa?
Ipaliwanag. Ipaliwanag.
B. Paghahabi sa Layunin ng Araln Pagpapakita ng larawan ng Pagbibigay kahulugan ng Pagpapakita ng larawan Pagbibigay kahulugan ng
mga kanluranin. Bansang nasyonalismo at ang pagsibol ng mga kanluranin. nasyonalismo at ang
Amerika. nito sa iba’t ibang bahagi ng Bansang Amerika. pagsibol nito sa iba’t
daigdig ibang bahagi ng daigdig
Larawan ng mga Africans sa Larawan ng mga Africans
panahon ng pang-aalipin. sa panahon ng pang-
Bansang China aalipin.
Bansang China
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ang mga larawan ay Pagpapakita ng mga Ang mga larawan ay Pagpapakita ng mga
Bagong Arallin nagpapakita ng mga larawang damdaming nagpapakita ng mga larawang damdaming
naganap sa Ikalawang makabayan naganap sa Ikalawang makabayan
Yugto ng Kolonyalismo. Yugto ng Kolonyalismo.
Mula sa larawan, iisa-isahin Mula sa larawan, iisa-
ang mg mahahalagang isahin ang mg
pangyayari. mahahalagang
pangyayari.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapasagot ng Gawain Malayang talakayin tungkol Pagpapasagot ng Gawain Malayang talakayin
13: Punuan mo ako? (p. sa ugaling nasyonalismo sa 13: Punuan mo ako? (p. tungkol sa ugaling
335/364) isang bansa 335/364) nasyonalismo sa isang
bansa
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong Magpapaskil ang guro ng Magpapaskil ang guro ng
karanasan metacards. metacards.
Isusulat ng mag-aaral ang Isusulat ng mag-aaral ang
kasagutan sa mga kasagutan sa mga
metacards na nakapaskil sa metacards na nakapaskil
chalkboard. sa chalkboard.
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsasagot ng Pagsagot sa Pagsasanay, Pagsasagot ng Pagsagot sa Pagsasanay,
(Tungo sa Formative Assessment) pamprosesong tanong p. Gawain 1.1 sa SLHT pamprosesong tanong p. Gawain 1.1 sa SLHT
364 (Bilang 1-5) Learner's 364 (Bilang 1-5) Learner's
Manual Manual
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa inyong palagay, Pagsagot sa Pagsasanay 1.2 Sa inyong palagay, Pagsagot sa Pagsasanay
araw na buhay masasabi mo ba na tuluyan sa SLHT masasabi mo ba na 1.2 sa SLHT
na bang natapos ang tuluyan na bang natapos
imperyalismo at ang imperyalismo at
kolonyalismo sa kolonyalismo sa
kasalukuyang panahon? kasalukuyang panahon?
Ipaliwanag. Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng aralin Ano ang mensaheng nais Pagsagot sa Pagsasanay 2 sa Ano ang mensaheng nais Pagsagot sa Pagsasanay 2
iparating ng larawang SLHT iparating ng larawang sa SLHT
nakikita mo sa chalkboard? nakikita mo sa
chalkboard?
I. Pagtataya ng aralin Maikling pagsusulit. Pagsagot sa Patataya sa Maikling pagsusulit. Pagsagot sa Patataya sa
Maaring gumawa ang guro SLHT Maaring gumawa ang SLHT
ng sariling likhang maikling guro ng sariling likhang
pagsusulit. maikling pagsusulit.
J. Karagdagang gawain/takdang-aralin Basahin ang Manifest Basahin ang Manifest
sa application or remediation Destiny p. 367-368 Destiny p. 367-368
Learner's Manual Learner's Manual
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga Magnilay sa iyong mga


istratehiyang pagtuturo. istratehiyang pagtuturo.
Tayain ang paghubog ng Tayain ang paghubog ng
iyong mga mag-aaral sa iyong mga mag-aaral sa
bawat lingo. Paano mo ito bawat lingo. Paano mo
naisasakatuparan? Ano ito naisasakatuparan?
pang tulong ang maaari Ano pang tulong ang
mong gawin upang sila’y maaari mong gawin
matulungan? Tukuyin ang upang sila’y matulungan?
maaari mong Tukuyin ang maaari
itanong/ilahad sa iyong mong itanong/ilahad sa
superbisor sa anumang iyong superbisor sa
tulong na maaari niyang anumang tulong na
ibigay sa iyo sa inyong maaari niyang ibigay sa
pagkikita. iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
70% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like