You are on page 1of 11

OUR LADY OF MERCY SCHOOL OF QUEZON CITY Gabay na tanong:

S. Y. 2020- 2021 1. Paano ipinakita ni Tungkung Langit ang


UNANG MARKAHAN pagmamahal niya kay Alunsina?
2. Bakit hindi nasiyahan si Alunsina sa
ipinadamang pagmamahal ni Tungkung Langit?
GURO SA FILIPINO: LEA S. BASADA 3. Ano ang nagging problema ni ALunsina kay
Tungkung Langit?
AKLAT: Kalinangan 7 4. Nagkabalikan ba sina Tungkung Langit at
Baitang/Asignatura Filipino 7 Alunsina? Pangatuwiranan ang sagot.

Yunit/Paksang Panitikan: Ang Kuwento ni


Aralin Lungpigan Paglalahad:
Wika: Pangatnig Pagpapatotoo  TALASALITAAN
Lingguhang Plano Aralin 1
Ibibigay ng mga mag-aaral ang kasingkahulugan (KH)
Petsa Setyembre 1-4, 2020
at kasalungat (KS) ng mga sumusunod na salita.
Pamantayang Pangnilalaman:
KH - __________________
 Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang nawasak
panlipunan ng lugar na pinagmulan ng KS - __________________
kuwentong-bayan batay sa mga pangyayari at KH - __________________
nakasakit
usapan ng mga tauhan.
Pamantayang Pangkasanayan: KS - __________________
 Nagagamit ang mga ekspersyong naghahayag nababaliw KH - __________________
ng posibilidad.
KS - __________________
KH - __________________
Araw: Setyembre 1, 2020 (Martes) Sinkronus mag-alala
Paksang Aralin: Ang Kuwento ni Lungpigan KS - __________________
Layunin: liwayway
KH - __________________
1. Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan KS - __________________
ng lugar na pinagmulan ng kuwentong-bayan batay sa
Pagpapaliwanag:
mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.
2. Naibibigay ang kasingkahulugan at kasalunagt na  Pagtalakay sa “Ang Kuwento ni Lungpigan”
kahulugan ng salita ayon sa gamit sa pangungusap.
kuwentong bayan.
3. Nagagamit ang mga ekspersyong naghahayag ng
posibilidad.  Ano ang kuwentong bayan?

Pagganyak:
 Anong mga salita ang maaaring maiuugnay sa
larawan ng korana?
 Anong katangian ang apat taglayin ng bawat
pinuno?

Pagtataya:
Sagutan ang mga sumusunod na katanungan batay sa
iyong binasa.
1.  Bakit nawasak ang saranggolang ginawa ni
Lungpigan?
2. Ano ang naging reaksyon ni Lungpigan sa taong
nagwasak ng kaniyang saranggola? Tama ba ang
Pagtuklas:
ginawang pagsasalita ni Lungpigan sa taong
 Ipanuod ang isang halimbawa ng kwentong bayan naka sira ng kaniyang saranggola? Bakit o bakit
na may pamagat na “Kung Bakit Umuulan?”
hindi?
 https://www.youtube.com/watch?v=eKJU3gt2YZw
3. Paano naghiganti ang hari sa batang
nakasagutan niya? 
4. Bakit hindi naparusahan ng hari si Lungpigan?
5. Anong aral ang nakuha ng hari sa ginawa niyang
pagtrato kay Lungpigan?
6. Paano naayos ang sigalot sa pagitan ng hari at ni
Lungpigan?
7. Tama ba ang pasiya ng hari na ipasa na ang
kaniyang kapangyarihan kay Lungpigan?
Pangatuwiranan ang iyong sagot.
8. Paano ipinakita ng kwentong-bayan na ang
katalinuhan ay susi sa pag-unlad ng buhay? Setyembre 3, 2020 (Huwebes) Sinkronus
Wika: Pangatnig Pagpapatotoo
Pagpapahalaga:
Layunin:
 Bilang mag-aaral sa papaanong paraan mo
mapapalaganap ang kuwentong bayan sa 1. Nahihinuha ang kaugalian at kalagayang panlipunan
makabagong panahon? ng lugar na pinagmulan ng kuwentong-bayan batay sa
mga pangyayari at usapan ng mga tauhan.
Pagpapalawak:
2. Naibibigay ang kasingkahulugan at kasalunagt na
 Magsaliksik patungkol sa Pangatnig na kahulugan ng salita ayon sa gamit sa pangungusap.
Pagpapatotoo at humanda sa talakayan. 3. Nagagamit ang mga ekspersyong naghahayag ng
posibilidad.
KINAHINATNAN
Pagganyak:
 Ang guro ay magpapakita ng mga pangungusap na

Setyembre 2, 2020 (Miyerkules) Asinkronus may pangatnig.

PIC-COLLAGE (PAGGUHIT) 1. Maglalaro sana ako ngunit tinawag ako ni ate.


2. Gusto kong bumait pero di ko magawa
Pumili ng isang pangyayari na may kaugnayan sa isyung- 3. Bibigyan kita ng lobo kung bibigyan mo rin ako
panlipunan na maiuugnay sa pangyayari sa kuwento. ng laruan.
Iguhit ang naisip na konsepto at kulayan. Lagyan ng 4. Magdala ka ng pala saka walis.
maikling paliwanag. Ilagay ito sa inyong Portfolio.
Setyembre 1, 2020 (Sabado) Pagtuklas:

PAMANTAYAN SA PAGGAWA  Ang guro ay magbibigay ng sitwasyon na


matutukoy ang pangatlig na pagpapatoo.
Pagkamalikhain 3
Kaugnayan sa paksa 3 Hal. Ipagpalagay natin na ikaw ay nanalo sa
nakaraang halalan.
Paliwanag 6 Posibleng sagot: Sa totoo lang hindi ako
Pahiwatig 8 makapaniwala na ako ang nanalo.

KABUUAN 20 Paglalahad:
 Pagtalakay sa kahulugan at gamit ng Pangatnig na
Pagpapatotoo.

Pagpapaliwanag:
 Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng sarili nilang
halimbawa ng pangatnig na pagpapatotoo at
ipapaliwanag nila ito.

Pagtataya:
 Sumulat ng talatang nagpapahayag ng
pagpapatunay na karapat-dapat si Lungpigan na
humalili bilang hari sa pook na kanilang nasasakupan.

Pagpapahalaga:
 Gamit ang talahanayan, Iguhit ang mga
natutunan at mga nais pa nilang malaman.

Mga Natutunan Mga Nais


pang Malamn

Pagpapalawak:
 Basahin ang “Lalapingigowa-i: Kung Balit Maliit ang
Bewang ng Putakti (Pabulang Maranao) at tukuyin
ang katangiang mayroon ang mga tauhan sa
kuwento.
OUR LADY OF MERCY SCHOOL OF QUEZON CITY
KINAHINATNAN S. Y. 2020- 2021
UNANG MARKAHAN

Setyembre 7, 2020 (Lunes) Asinkronus


GURO SA FILIPINO: LEA S. BASADA
A. Sumulat ng maikling sanaysay na nagpapatunay
AKLAT: Kalinangan 7
na ang kuwentong-bayan ay salamin ng
tradisyon o kaugalian ng lugar na pinagmulan Baitang/Asignatura Filipino 7
nito. Yunit/Paksang Panitikan: Lalapindigowa-i: Kung
Aralin Bakit Maliit ang Bewang ng
PAMANTAYAN Putakti (Pabulang Maranao)
Wika: Mga Ekspresyong
Nilalaman 8 Nagpapahayag ng Posibilidad
Gamit ng mga salita 4 Lingguhang Plano Aralin 2

Istilo 6 Petsa Setyembre 7-11, 2020

Orihinalidad 4 Pamantayang Pangnilalaman:

KABUUAN 20 
Nahihinuha ang kalalabasan ng mga pangyayari
batay sa akdang napakinggan.
Pamantayang Pangkasanayan:
B. Gamit ang pormat na ibibigay ng guro, gumawa  Nagagamit ang mga ekspresyong naghahayag
ng repleksiyon sa mga natutunan patungkol sa ng posibilidad.
kuwentong bayan na tinalakay. Gamitan ito ng
mga pangatnig na pagpapatotoo. Araw: Setyembre 8, 2020 (Martes) Sinkronus
Paksang Aralin: Lalapindigowa-i: Kung Bakit Maliit ang
I. Introduksyon - Ito ang pupukaw sa interes ng Bewang ng Putakti (Pabulang Maranao)
mga nagbabasa.
Layunin:
II. Katawan - Ang katawan ay kung saan nakasaad
1. Natutukoy at naipapaliwanag ang mahalagang
ang iyong mga sariling kaisipan ukol sa mga
kaisipan sa binasang akda.
pangunahing ideya ng iyong pinag-aaralan.
2. Nailalarawan ang isang kakilala na may pagkakatulad
sa karakter ng isang tauhan sa napanood na animation.
III. Konklusyon - ang katapusang pangungusa,
3. Nagagamit ang mga ekspresyong naghahayag ng
naglalaman ng pangunahing ideya.
posibilidad (maaari, baka, at iba pa)

Pagganyak:
 Ano-anong gawain sa tahanan ang madalas
ninyong ginagawa?
 Sa mga gawain sa inyong paaralan, nagkukusa ba
kayo sa inyong tungkulin o kinakailangan pa
kayong sabihan at utusan?
 Ibigay ang sariling pagpapakahulugan sa salitang
Responsibilidad?

Pagtuklas:
 Magbalik-aral sa salitang ugat at panlapi.
 Gamit ang talahanayan bibigyan ng mag-aaral ng
kahulugan ang mga salita. Bibigyang diin na
nagbabago ang kahulugan ng salita kapag
nagbabago ang panlaping idinurugtong sa salitang-
ugat.
Salita Kahulugan Panlapi Bagon Bahagi ng Kahulugan
g Pananalita
Salita
1. masipag ka-/-an

2. maliit -in
3. basag -in

4. pula -an

5. tamad ka-/-an
Setyembre 9, 2020 (Miyerkules) Asinkronus

Paglalahad:
Panuorin ang bidyo na “Si Pilandok” sa link na
 Pagtalakay sa Kasaysayan ng Pabula.
https://www.youtube.com/watch?v=cbYC36T8SwI.
 Pagkakaroon ng bahaginan patungkol sa tekstong
binasa.
Saliksikin ang bidyo na “Si Pilandok” at isagawa ang
https://www.youtube.com/watch?v=s0oXEy90DSk
mga sumusunod:
1. Panuorin ang bidyo na “Si Pilandok”.
2. Suriin ang tema ng napanood na bidyo.
1. Gawing gabay sa pagsusuri ang pormat sa
ibaba.
Pagpapaliwanag: Pamagat: Tema: Aral ng palabas:
_______________ _______________ _______________
 Gabay na tanong: Mga tauhan at Napiling Tauhan: Napiling Kakilala:
1. Paano nagsimula ang pabula? Katangian: _______________ _______________
_______________ Dahilan sa Pagpili Napiling Kakilala:
2. Bakit nakalugadan ng mga mambabasa ang mga
_______________ sa Tauhan: _______________
kathang-isip na kuwentong tulad ng pabula? _______________ _______________ _______________
3. Ano ang responsibilidad ng dalawang asawa ni _______________ _______________ _______________
Lalapindigowa-i? _______________ _______________ _______________
_______________ _______________ _______________
4. Bakit hindi nagampanang mabuti nina Odang at
_______________ _______________ _______________
Orak ang kanilang responsibilidad sa kanilang
_______________ Pagkakatulad at pagkakaiba ng tauhan
asawa?
at ng kakilalang napili
5. Paano ipinakita sa pabula na masipag at _______________ Pagkakaiba: Pagkakatulad:
mapagtiis na magsasaka si Lalapindigiwa-i? _______________ _______________ _______________
6. Kung ikaw si Lalapindigowa-i, ano ang iba pang _______________ _______________ _______________
_______________ _______________ _______________
opsyon na maaari mong gawin upang makakain
_______________ _______________ _______________
ka? Ipaliwanag ang sagot. _______________ _______________ _______________

Pagtataya:
 Sagutan ang inyong pagsusulit sa inyong courses.

Pagpapahalaga:
 Ipaliwanag ang mahahalagang kaisipan sa
binasang akda?

Pagpapalawak:
 Magsaliksik patungkol sa Mga Ekspresyong
Nagpapahayag ng Posibilidad at humanda sa
talakayan.

KINAHINATNAN
Paglalahad:
Setyembre 10, 2020 (Huwebes) Sinkronus
Wika: Mga Ekspresyong Nagpapahayag ng Posibilidad  Magbigay ng halimbawa ng mga sitwasyon na
mayroong Mga Ekspresyong Nagpapahayag ng
Posibilidad.
Layunin:
1. Natutukoy at naipapaliwanag ang mahalagang
Pagpapaliwanag:
kaisipan sa binasang akda.
2. Nailalarawan ang isang kakilala na may pagkakatulad  Bumuo ng isang pagsusuri sa sarili na ginagamit na
sa karakter ng isang tauhan sa napanood na animation. batayan ang mga sumusunod:
3. Nagagamit ang mga ekspresyong naghahayag ng 1. Sariling batayan ng Pagiging Isang
posibilidad (maaari, baka, at iba pa) Responsableng Indibidwal.
2. Mga Gagawin Upang Maisakatuparan ang mga
Pagganyak: Layunin.
3. Mga Pagsubok sa Posibleng Kaharapin.
 Basahin at unawain ang sumusunod. Ibigay ang
4. Mga Gawain upang mapagtagumpayan ang mga
mga maaaring mangyari sa sitwasyong inilahad sa
pamamagitan ng paggamit ng mga ekspresyong Pagsubok.
nagpapahayag ng posibilidad. 5. Pagiging isang responsableng Indibidwal.

1. Si Kalabaw at Si Tagak
Pagtataya:
Matagal na nakatulog si Kalabaw. Nagising
lamang siya nang maramdaman niya ang sakit  Gamit ang Baloon organizer bigyan ng kaisipan na
at kati ng mga kagat. may kaugnayan sa salitang RESPONSIBLE.

Sa iyong palagay, sino kaya ang kumagat kay


Kalabaw?
______________________________________
2. Ang Mag-anak na Langgam
“Huwag kayong lilihis ng landas patungo sa
ating lungga dahil sa may gawing kaliwa ay
may munting kanal,” sabi ni Tatay Langgam.
Abala sa paghahakot ng mga pagkain ang
bawat isa kung kaya’t hindi nila napansin ang
bunsong Langgam na unti-unting humiwalay sa
pila. Ano kaya ang nangyari sa bunsong
Pagpapahalaga:
zLanggam?
 Ano ang kahalagahan ng pag-aaral at pagtukoy
______________________________________
sa mga Ekspresyong Nagpapahayag ng
3. Ang Madaldal na Pagong
Posibilidad.
“Kakagatin mo itong patpat sa gitna. Kakagatin
naman namin ni Abuhing Gansa ang
Pagpapalawak:
magkabilang dulo at saka tayo lilipad. Pero ito
 Magpahanap sa mga mag-aaral ng larawan ng mga
ang tandaan mo. Huwag na huwag kang
taong naglilingkod sa bayan. Ipalagay ito sa isang
magsasalita kung hindi ay mahuhulog at
buong bond paper at ipaliwanag kung bakit sila
lalagapak ka sa lupa.” Nagawa kaya ni
natatangi.
Madaldal na Pagong ang bilin sa kaniya?
 Ipasaliksik sa mga mag-aaral ang tungkol sa epiko.
______________________________________
Magpatala ng mga halimbawa ng epikong Pilipino.
Ipatukoy kung saang rehiyon/lalawigan ito nagmula.
Pagtuklas:  Basahin ang “Indarapatra at Sulayman” (Isang
Pagbubuod ni Aida M. Guimarie) at humanda sa
 Pagtalakay sa Mga Ekspresyong Nagpapahayag
talakayan sa Martes Setyembre 15, 2020.
ng Posibilidad
 https://www.slideshare.net/
ladylhynemuhzihzah/mga-ekspresyon KINAHINATNAN
III. Kultura at Tradisyon
Setyembre 14, 2020 (Lunes) Asinkronus 1. Suriin ang kultura at tradisyong naipapakita sa
pabulang nasaliksik mula sa Mindanao. Gamitin
Magsaliksik patungkol sa ibat-ibang pabula sa Mindanao ang grapikong pantulong sa ibaba.
at suriin ito batay sa iniatas na elementong susuriin sa
pabula. Pamagat ng Pabula Pamagat ng Pabula
Kultura at
I. Pagsusuri ng Tauhan Tradisyon
Kultura at
__________ Tradisyon
Pamagat ng Pabula __________ __________
_____________________________ __________ __________
__________
_____________________________ __________
Mga Tauhan ng Pabula _____
_____________________________
_____________________________
Pangalan Uri ng Hayop Mga Katangian

Mga Tanong:

1. Ano ang kapansin-pansin sa mga tauhan ng


pabulang Mindanao?
2. Ano ang ipinagkaiba ng mga tauhan na ito sa
pabula sa ibang lugar sa Mindanao?

II. Pagsusuri ng Tagpuan at Ikinabubuhay ng


Tauhan

Pagsusuri sa Tagpuan at Ikinabubuhay

Larawan ng lugar Pamagat ng Pabula:


Tagpuan at paglalarawan
Hanapbuhay sa nasabing lugar

Larawan ng lugar Pamagat ng Pabula:


Tagpuan at paglalarawan
Hanapbuhay sa nasabing lugar

Larawan ng lugar Pamagat ng Pabula:


Tagpuan at paglalarawan
Hanapbuhay sa nasabing lugar

Mga Tanong:

1. Ano ang kaugnayan ng tagpuan sa uri ng


pamumuhay ng pabulang Mindanao?

__________________________________________
__________________________________________

2. Ano ang implikasyon ng tagpuan sa pabula sa


uri ng pamumuhay ng mga taga-Mindanao?
_______________________________________
_______________________________________
OUR LADY OF MERCY SCHOOL OF QUEZON CITY
Mga Tanong:
S. Y. 2020- 2021
1. Anong mensahe ang ipinahihiwatig ng mga
UNANG MARKAHAN
larawan?
2. Paano nakatutulong sa kapwa, sa komunidad, at
GURO SA FILIPINO: LEA S. BASADA sa bayan ang mga taong nasa larawan?
AKLAT: Kalinangan 7 3. Bakit kailangan ang paglilingkod sa kapwa?

Baitang/Asignatura Filipino 7
Pagtuklas:
Yunit/Paksang Panitikan: Indarapatra at  Ang guro ay magpapakita ng larawan ng
Aralin Sulayman
pambansang watawat at sa paligid nito makikita
Wika: Pagpapaliwanag ng Sanhi
at Bunga; Pang-ugnay na ang mga taong naglilingkod sa ating lipunan.
Pangatnig na Pananhi
Lingguhang Plano Aralin 3
Petsa Setyembre 14-18, 2020
Pamantayang Pangnilalaman:
 Naipapahayag ang sariling pakahulugan sa
kahalagahan ng mga tauhan sa napanood na
pelikula na may temang katulad ng akdang
tinalakay.
Pamantayang Pangkasanayan:
 Nagagamit ng wasto ang mga pang-ugnay na
ginagamit sa pagbibigay ng sanhi at bunga ng
mga pangyayari.
Mga Tanong:
Araw: Setyembre 15, 2020 (Martes) Sinkronus 1. Paano nakatutulong sa kaunlaran ng ating
Paksang Aralin: bayan ang mga taong nasa larawan?
2. Nagagampanan ba nang mahusay ang
paglilingkod sa mamamayan?
Layunin: 3. Ano ang maaaring mangyari kapag hindi ito
1. Nakikilala ang mga katangian ng mga tauhan batay sa nagampanan nang mabuti?
tono at paraan ng kanilang panamalita.
2. Naipaliliwanag ang kahulugan ng mga simbolong Paglalahad:
ginamit sa akda. TALASALITAAN
3. Nagagamit ng wasto ang mga pang-ugnay na
 Ang guro ay magpapakita ng larawan na maaaring
ginagamit sa pagbibigay ng sanhi at bunga ng mga
pangyayari. paghanguan ng simbolo.

Pagganyak:
 Mula sa kanilang mga takdang aralin ipapaliwanag
nila ang larawan na kanilang nakalap. Ano-anong
paglilingkod ang naipagkakaloob ng mga tao na
nasa larawan?
 Ang guro ay magpapakita ng ibat-ibang larawan ng
lipunan na nagbibigay ng serbisyong medikal.

Liwanag o pag-asa buhay

Pagpapaliwanag:
 Pagtalakay sa “Indarapatra at Sulayman” (Isang
Pagbubuod ni Aida M. Guimarie)
B. Sagurin ang mga tanong na may kaugnayan sa akdang
tinalakay kahapon.

1. Ano ang hitsura ng kapaligiran ng pulong


Mindano noong unang panahon?
__________________________________________
__________________________________________

Pagtataya: 2. Bakit walang kapanatagan ang buhay ng mga


mamamayang naninirahan sa pulong
 Ipaliwanag ang kahulugan ng mga simbolong
Mindanao?
ginamit sa akda. Isulat ang sagot sa akda. Isulat ang
__________________________________________
sagot sa loob ng kahon.
__________________________________________
3. Anong solusyon ang naisip ni Haring Indarapatra
1. Kurita
sa problemang pangkapayapaan sa Pulong
Mindanao?
2. Pah __________________________________________
__________________________________________
4. Paano nalaman ni Haring Indarapatra na may
3. halaman
nangyaring masama sa kaniyang kapatid?
__________________________________________
singsing at espada __________________________________________
4.
5. Paano tinulungan ni Haring Indarapatra ang
kaniyang kapatid sa kapahamakan?
tubig
5. __________________________________________
__________________________________________
6. Ano-ano ang pangyayaring
Pagpapahalaga: makatotohanan/hindi makatotohanan sa
 Ano ang aral na natutunan sa akdang binasa? binasang buod ng epiko?
 Saan sumasalamin ang inyong binasa?
Pangyayari Makatotohanan Hindi
Makatotohanan
Pagpapalawak: 1.
 Ipagpalagay na ikaw ay isang pintor, iguhit ang 2.
3.
portrait nina Indarapatra at Sulayman. Iguhit sa oslo 4.
paper ang nahihinuha mong hitsura ng magkapatid 5.
na mandirigma. Magbigay ng tatlong pangungusap
7. Bakit hindi na bumalik si Haring Indarapatra sa
na naglalarawan ng kanilang katangian bilang
kanilang kaharian?
pinuno. Gumamit ng krayola, oil pastel, water color
__________________________________________
sa kanilang iginuhit.
__________________________________________
8. Kahanga-hanga baa ng ginawang kabayanihan
KINAHINATNAN ni Prinsipe Sulayman? Ipaliwanag ang sagot.
__________________________________________
__________________________________________
9. Ano ang tono ng binasang epiko?
Setyembre 16, 2020 (Miyerkules) Asinkronus
__________________________________________
A. Bumuo ng ng sariling concept map. Sagutan ang __________________________________________
katanungan sa loob ng kahon. 10. Paano ipinakita sa epiko ang mabuting samahan
ng magkapatid?
Kahulugan ng Paglilingkod sa mga Pagpapadama ng
naging biktima ng
paglilingkod sa pagmamalasakit sa
kalamidad sa atinf bansa.
kapwa. kapwa.

Paglilingkod
 Magpapakita ang guro ng tatlong pangungusap sa
harapan.

Humingi ng tulong si Haring


Indarapatra kay Prinsipe
Sulayman dahil ibig niyang
maayos ang kaguluhan sa
pulong Mindanao.

Setyembre 17, 2020 (Huwebes) Sinkronus


Namatay si Prinsipe Nawala ang
Wika: Pagpapaliwanag ng Sanhi at Bunga; Pang-ugnay
Sulayman kasi kapayapaan sa pulong
na Pangatnig na Pananhi natabunan ng malaking Mindanao sapagkat
pakpak ng ibon ang may apat na halimaw
Layunin: katawan nito. na sumalakay rito.

1. Nakikilala ang mga katangian ng mga tauhan batay sa


tono at paraan ng kanilang panamalita.
2. Naipaliliwanag ang kahulugan ng mga simbolong
Pagpapaliwanag:
ginamit sa akda.
3. Nagagamit ng wasto ang mga pang-ugnay na  Pagtalakay sa Pang-ugnay na Pangatnig na Pananhi.
ginagamit sa pagbibigay ng sanhi at bunga ng mga https://www.slideshare.net/JenitaGuinoo/pang-
pangyayari. ugnay-na-pananhi

Pagganyak:
 Ibigay ang sariling pagpapakahulugan sa Sanhi at
bunga.

 Magbigay ng limang halimbawa na gagamitan ng


pang-ugnay na pangatnig na pananhi.

Pagpapalawak:
 Basahin ang “Si Somezen sa Alongan at si Anak”
sinaliksik si Sandro B. Abad at humanda sa talakayan
martes.
Pagtuklas:
 1. Batay sa mga sanhi, ibigay ang bunga ng mga
KINAHINATNAN
pangyayaring ito.
Sanhi Bunga

Problema ni Haring
Indarapatra ang mga
halimaw sa pulong
Mindanao

Pagkapahamak/
Pagkamatay ni
Prinsipe Sulayman

Pagkamatay ng mga
halimaw

2. Bumuo ng kongklusyion sa naipakitang ugnayan


ng sanhi at bunga ng mga pangyayari na
tinalakay sa unahang bahagi nito.

Paglalahad:
Setyembre 21, 2020 (Lunes) Asinkronus OUR LADY OF MERCY SCHOOL OF QUEZON CITY
S. Y. 2020- 2021
Paggawa ng Komiks! UNANG MARKAHAN

GURO SA FILIPINO: LEA S. BASADA


AKLAT: Yamang Filipino
Baitang/Asignatura Filipino 5
Yunit/Paksang Balik-aral
Aralin
Lingguhang Plano Aralin 3
Petsa Setyembre 21-25, 2020
Pamantayang Pangnilalaman:
 Naalala at nababalikan ang nakaraang aralin.

 One act play lamang ang gawin. Pamantayang Pangkasanayan:


 Naibabahagi ang sariling ideya sa klase.
 Ang unang act ay naglalaman ng pagpapakilala
sa pangunahing karakter ng Indarapatra at
Sulayman.
Araw: Setyembre 22, 2020 (Martes) Sinkronus
 Magpakita ng isang sitwasyon na magkakaroon
Paksang Aralin: Balik-aral
ng usapan ang ipakikilalang mga karakter
 Sa loob ng iskrip ay ilarawan ang tagpuan na Layunin:
salaysay. 1. Naaalala ang mga nakalipas na talakayan.
2. Napapahalagahan ang aral na natutunan.
PAMANTAYAN 3. Naipapakita ang kahusayan sa pagsagot o pag-alala
ng ibat-ibang aralin.
Daloy ng kuwento 8
Pagkamalikhain 6 Pagganyak:
Orihinalidad 3  Ang guro ay maghahanda ng tanong sa mga mag-
Kalinisan at kaayusan 3 aaral.
KABUUAN 20
Pagtuklas:
 Ipasagot sa mga mag-aaral ang bawat tanong.

Paglalahad:
 Malaman ang mga aralin na hindi nila gaanong
natutunan.

Pagtataya:
 Pagbabalik-aral sa nakalipas na aralin.
Unang Paggitnang Pagsusulit sa Filipino 7

Setyembre 21-25, 2020

You might also like