You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 PAMBANSANG

Pang-Araw-araw AGOSTO 29-


Paaralan: SEKUNDARYANG PAARALAN Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UNA Petsa:
na SETYEMBRE 01, 2022
NG STO. NIÑO 3RD
Tala sa
Pagtuturo
Guro: KRISTINE JOED C. MENDOZA Asignatura: FILIPINO Linggo: IKALAWA Sek: (FACE TO FACE )

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng isang makatotohanang proyektong panturismo.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F8PN-Ia-c-20 F8PB-Ia-c-22
Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat Nahuhulaan ang mahahalagang Naiuugnay ang mahahalagang
kasanayan kaisipan at sagot sa mga kaisipang nakapaloob sa mga
karunungang-bayang karunungang-bayan sa mga
pangyayari sa tunay na buhay
napakinggan.
sa kasalukuyan.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
WALANG PASOK GAWAIN PARA SA BUWAN NG KARUNUNGANG-BAYAN KARUNUNGANG-BAYAN WALANG PASOK
ARAW NG MGA BAYANI WIKA SALAWIKAIN SAWIKAIN O IDYOMA ARAW NG NUEVA ECIJA
PAGLIKHA NG ISLOGAN GAMIT
ANG BAYBAYIN
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
FILIPINO 8: PINAGYAMANG FILIPINO 8: PINAGYAMANG
1. Gabay ng Guro WIKA AT PANITIKAN WIKA AT PANITIKAN
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

FILIPINO 8: PINAGYAMANG FILIPINO 8: PINAGYAMANG


WIKA AT PANITIKAN WIKA AT PANITIKAN

2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral

FILIPINO 8: PINAGYAMANG FILIPINO 8: PINAGYAMANG


3. Teksbuk WIKA AT PANITIKAN WIKA AT PANITIKAN

4. Karagdagang Kagamitan mula https://filiphrases.com/baybayin/


sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, telebisyon, internet, yeso, Laptop, telebisyon, internet, Laptop, telebisyon, internet,
Panturo pisara yeso, pisara yeso, pisara
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Pagbabalik-aral sa pamamaraan ng


Aralin o Pagsisimula ng pagsulat sa Baybayin.
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Napahahalagahan ng mga mag- Natutukoy ang mahahalagang Natutukoy ang mahahalagang
Aralin aaral ang sinaunang paraan ng kaisipang nakapaloob sa kaisipang nakapaloob sa
pagsulat ng mga Pilipino. karunungang-bayang tinalakay. karunungang-bayang tinalakay.

C. Pag-uugnay ng Halimbawa
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Pagsulat ng ISLOGAN mula sa Pagtalakay sa mga katangian Pagtalakay sa mga katangian
Konsepto at Paglalahad ng tema ng Buwan ng Wika na ng Salawikain ng Sawikain o Idyoma.
Bagong Kasanayan #1 “Filipino at mga Katutubong Wika:
Kasangkapan sa Pagtuklas at
Paglikha”
E. Pagtalakay ng Bagong Ang guro ay magbibigay ng Ang guro ay magbibigay ng
Konsepto at Paglalahad ng halimbawa ng Salawikain. halimbawa ng Sawikain o
Bagong Kasanayan #2 Idyoma.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

F. Paglinang sa Kabihasaan Ang Islogan ay isusulat sa Pagbibigay kahulugan o Pagbibigay kahulugan o


(Tungo sa Formative Baybayin. pagpapaliwanag ng mga mag- pagpapaliwanag ng mga mag-
Assessment) aaral sa kahulugan ng mga aaral sa kahulugan ng mga
halimbawang binanggit ng guro. halimbawang binanggit ng guro.

G. Paglalapat ng Aralin sa Pagtalakay sa kahalagahan ng Katangian ng Karunungang- Katangian ng Karunungang-


Pang-Araw-araw na Buhay Baybayin. bayan ang pagkakaroon ng aral bayan ang pagkakaroon ng aral
at gabay sa buhay, mula dito, at gabay sa buhay, mula dito,
iuugnay ng mga mag-aaral ang iuugnay ng mga mag-aaral ang
kanilang karanasan at aral na kanilang karanasan at aral na
natutuhan mula sa aralin. natutuhan mula sa aralin.
H. Paglalahat ng Aralin . Katangian ng Karunungang- Katangian ng Karunungang-
bayan ang pagkakaroon ng aral bayan ang pagkakaroon ng aral
at gabay sa buhay, mula dito, at gabay sa buhay, mula dito,
iuugnay ng mga mag-aaral ang iuugnay ng mga mag-aaral ang
kanilang karanasan at aral na kanilang karanasan at aral na
natutuhan mula sa aralin. natutuhan mula sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Katangian ng Karunungang- Katangian ng Karunungang-
bayan ang pagkakaroon ng aral bayan ang pagkakaroon ng aral
at gabay sa buhay, mula dito, at gabay sa buhay, mula dito,
iuugnay ng mga mag-aaral ang iuugnay ng mga mag-aaral ang
kanilang karanasan at aral na kanilang karanasan at aral na
natutuhan mula sa aralin.
natutuhan mula sa aralin.
J. Karagdagang Gawain para
sa Takdang-Aralin at
Remediation
____Natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
V. MGA TALA aralin/gawain at maaari nang at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari
magpatuloy sa mga susunod mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod nang magpatuloy sa mga
na aralin. na aralin. na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon
napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong
pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin pangyayari. pangyayari. mga pangyayari.
dahil napakaraming ideya ang
____Hindi natapos ang aralin gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

dahil napakaraming ideya ang aaral patungkol sa paksang aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming
gustong ibahagi ng mga mag- pinag-aaralan. ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi
aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol ng mga mag-aaral patungkol ng mga mag-aaral
pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang
dahil sa pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa klase dulot ng mga gawaing aralin dahil sa aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang
pagkaantala/pagsuspindi sa pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa aralin dahil sa
mga klase dulot ng mga pagliban ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga pagkaantala/pagsuspindi sa
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga mga klase dulot ng mga
sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong gawaing pang-eskwela/
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang
VI. PAGNINILAY sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang ___ _sama-samang ___ _sama-samang
pagtuturo ang nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto pagkatuto pagkatuto
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
talakayan talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
____malayang talakayan ____malayang talakayan talakayan talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto learning
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video pagkatuto
____Integrative learning ____Integrative learning _____Powerpoint _____Powerpoint ____ paggawa ng poster
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

(integrating current issues) (integrating current issues) Presentation Presentation ____pagpapakita ng video
____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery walk ____Integrative learning ____Integrative learning _____Powerpoint
walk ____Problem-based learning (integrating current issues) (integrating current issues) Presentation
____Problem-based learning _____Peer Learning ____Pagrereport /gallery ____Pagrereport /gallery ____Integrative learning
_____Peer Learning ____Games walk walk (integrating current issues)
____Games ____Realias/models ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery
____Realias/models ____KWL Technique _____Peer Learning _____Peer Learning walk
____KWL Technique ____Quiz Bee ____Games ____Games ____Problem-based
____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa ____Realias/models ____Realias/models learning
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ ____KWL Technique ____KWL Technique _____Peer Learning
pagtuturo:______________ ___________________________ ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Games
________________________ ___ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Realias/models
______ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ ____KWL Technique
_______________________ _______________________ ____Quiz Bee
_______ _______ Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_____________
_
_____________________
_________
F. Anong suliranin ang aking Pagkakaroon ng malakas na internet Pagkakaroon ng malakas na Pagkakaroon ng malakas na
naranasan na masosolusyunan connection na nakatutulong sa mas internet connection na internet connection na
sa tulong ng aking punongguro mabilis na pagkatuto ng mga mag- nakatutulong sa mas mabilis na nakatutulong sa mas mabilis na
at supervisor? aaral. pagkatuto ng mga mag-aaral. pagkatuto ng mga mag-aaral.
G. Anong kagamitang panturo ang Paggamit ng makabagong Paggamit ng makabagong Paggamit ng makabagong
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
teknolohiya sa pagtuturo tulad ng teknolohiya sa pagtuturo tulad teknolohiya sa pagtuturo tulad
guro? laptop at telebisyon. ng laptop at telebisyon. ng laptop at telebisyon.

Inihanda ni: Natunghayan:

KRISTINE JOED C. MENDOZA ESTRELITA B. ORTIZ


Guro, Filipino 8 s Punong-guro, Mataas na Paaralan ng Sto. Niño 3rd

You might also like