Professional Documents
Culture Documents
Baitang: 7
I.Layunin:
Curriculum Guide
Naipaliliwanag ang kaisipang nais iparating ng napakinggang awiting-
bayan;
Naiuugnay ang konotatibong kahulugan ng salita sa mga pangyayaring
nakaugalian sa isang lugar;
Naisusulat ang sariling bersyon ng isang awiting-bayan sa sariling lugar
gamit ang wika ng kabataan.
Tiyak na Layunin
Nasasagot ang panimulang pagsusulit;
Naipakikilala ang akda at may-akda ng tekstong tatalakayin.
Pamantayang Pagganap:
Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng
kabataan.
II.Paksang-Aralin:
III.Pamamaraan:
A. Pang-araw-araw na Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
Panalangin
Tumayo ang lahat para sa ating Tatayo ang mga mag-aaral at taimtim
panalangin. na mananalangin.
Pagbati
Pagtala ng Liban
Mga Halimbawa
Leron,Leron Sinta
Sitsiritsit
Bahay-Kubo
Ako ay may Lobo
Kailangang pag-aralan natin at
F.Paglalahat matutunan ang mga awiting-bayan
dahil bahagi ito n gating kultura.
Bakit kailangang pag-aralan o
matutunannatin ang mga
awiting-bayan?
H.Ebalwasyon
Panuto:Kumuha ng kalahating
piraso ng papel at sagutin ang mga Itinuturing na yaman ng panitikan ang
sumusunod na tanong. mga awiting-bayan dahil ito ay
sariling atin at nagmula pa ito sa
1.Bakit itinuturing na yaman ng ating ating mga ninuno.
panitikan ang mga awiting-bayan?
Naging madali ang paglaganap ng
awiting-bayan sa iba’t ibang panig ng
ating bansa dahil ito ay patuloy na
2.Bakit kaya nagging madali ang nagpasalin-salin sa iba’t ibang
paglaganap ng mga awiting-bayan sa dayalekto at tradisyon.
iba’t ibang panig ng bansa?
1V.Kasunduan
Inihanda ni:
Jaradal, Baby Delia Y.