You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS
KAYLAWAY NATIONAL HIGH SCHOOL
Kaylaway, Nasugbu, Batangas

BANGHAY ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 9

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa
kahalagahan ng Personal na Pahayag ng Misyon sa
Buhay.
B. Pamantayan sa Nakabubuo ang mga mag-aaral ng Personal na Pahayag ng
Pagganap Misyon sa Buhay.
C. Mga Kasanayan sa Pangkaalaman:
Pagkatuto Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng Personal na
Pahayag ng Misyon sa Buhay.

Pangkasanayan:
Natutukoy ang mga hakbang sa pagbuo ng Personal na
Pahayag ng Misyon sa Buhay.

Pang-unawa:
Nahihinuha na ang kanyang Personal na Pahayag ng
Misyon sa Buhay ay dapat na nagsasalamin ng kanyang
pagiging natatanging nilalang na nagpapasya at kumikilos
nang mapanagutan tungo sa kabutihang panlahat.

Pagsasabuhay:
Nakapagbubuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa
Buhay.

Tiyak na Layunin  Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng


Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay.

 Natutukoy ang mga hakbang sa pagbuo ng


Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay.

 Nahihinuha na ang kanyang Personal na


Pahayag ng Misyon sa Buhay ay dapat na
nagsasalamin ng kanyang pagiging
natatanging nilalang na nagpapasya at
kumikilos nang mapanagutan tungo sa
kabutihang panlahat.
II. NILALAMAN PERSONAL NA PAHAYAG NG MISYON SA BUHAY

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Gabay ng Guro pahina 117-118
ng Guro
2. Mga Pahina sa Modyul ng Mag-aaral pahina 239-247
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Internet https://m.youtube.com/watch?v=d65mx4QTKrI
https://m.youtube.com/watch?v=fFMBusP1PFM
https://m.youtube.com/watch?v=_TKwJkTiCrQ

B. Iba pang kagamitang projector, laptop, powerpoint presentation, modyul, video


panturo ng kantang “MAY K AKO” ni Yeng Constantino

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Panalangin
aralin at/o pagsisimula ng *Pagbati
bagong aralin *Pagpapanatili ng kaayusan
*Pagtatala ng liban sa klase

Brainstorming
Pagpaparinig ng theme song ng Knowledge Channel na
pinamagatang
MAY “K” AKO ni Yeng Constantino

 Ano ang mensahe ng awit?


 Paano mo iuugnay ang sinasabi ng awit sa
nakaraang aralin tungkol sa pagpili ng track o
kurso?
Motibasyon: Tamang Pagpapasya
B. Paghahabi sa layunin ng Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng 2 minuto aktibidad
Aralin tungkol sa tamang pagpapasya.

C. Pag-uugnay ng mga a. Pagpapahula sa larawang mabubuo sa jigsaw puzzle


halimbawa sa bagong aralin (mapa)
[para mahulaan ng mga estudyante ang larawan, sa
bawat labas ng piraso ng puzzle ay magpapakita rin ng
salita o simbolo ang guro ng may kaugnayan sa larawan]

Lugar

direksyon

kalye
sketch

compass

 Para saan ba ang mapa?


 Sino ang kadalasang gumagamit ng mapa?
 Paano mo iuugnay ang paggamit ng mapa sa daan
na tatahakin mo papunta sa iyong magiging
magandang kinabukasan?

b. Pagpapanood ng isang video tungkol sa mga estudyante


na naglalahad ng kanilang mga mithiin sa buhay.
- Ano ang mga napansin ninyo sa mga inilahad ng
mga estudyante sa video?

- Bakit mahalagang may mabuong mithiin sa


buhay?
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa bahagi ng Pagpapalalim
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 a. Pagpapanood ng isang video na naglalaman ng mga
impormasyon o detalye tungkol sa paksa.

b. Gawain (Sa pamamagitan ng malikhaing


pamamaraan ay muling ilalahad ng bawat pangkat
ang mahahalagang detalye tungkol sa paksang
tinalakay sa video. Bibigyan lamang ng 5 minuto sa
pagbabahagi sa natapos na gawain.)

LOVE- Panimula/ Kahulugan ng Personal na Pahayag


ng Misyon sa Buhay (PPMB)
- Mga dapat isaalang-alang sa pagbuo ng Personal
na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB)

LIFE- Mga Katanungang Dapat Masagot sa Pagbuo ng


PPMB

TRUTH - Pagkakaiba ng Misyon, Propesyon at


Bokasyon

HOPE- Kraytiryang SMART sa paggawa ng PPMB

b.1 Pagbabahaginan ng bawat pangkat RUBRIKS


PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA
KRAYTIRYA BAHAGDAN
Nilalaman 30%
Kahandaan 25%
Presentasyon, Tinig at 25%
Boses
Pagkakaisa ng pangkat 20%
KABUUAN 100%
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng kabihasaan Matapos ang gawain tatalakayin ang sumusunod na


tanong:
 Bakit mahalagang magkaroon ng direksiyon ang
buhay ng tao?
 Sa inyong palagay, makatutulong ba ang pagbuo
ninyo ng Personal na Misyon sa buhay upang
maging malinaw sa inyo ang karera o kurso na
inyong pipiliin? Paano? Ipaliwanag.

G. Paglalapat ng aralin sa  Bilang mag-aaral, ano ang kabuluhan ng Personal


pang- na Pahayag ng Misyon sa Buhay sa iyong pag-
araw-araw na buhay unlad bilang tao?
 Ano ang maaari mong gawin para maisabuhay ang
iyong pagkatuto sa modyul na ito?

H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng isang konsepto sa pamamagitan ng pag- uugnay


ng mga larawan

Tinawag ng Diyos ang bawat tao


upang gampanan ang misyon na
ipinagkaloob sa kanya.

I. Pagtataya ng Aralin Pagpapasagot sa bahagi ng Paunang Pagtataya sa pahina


233-234 ng Modyul
J. Karagdagang Gawain 1. Gawin sa Short Bond Paper ang gawaing nasa bahagi ng
Pagganap. Muling papirmahan sa magulang o guardian ang
ipapasang takda (signature over printed name)

IV. TALA
V. PAGNINILAY

A. Bilang na mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Inaprubahan ni:


JULIUS M. BAYAGA ANSELMO L. JOLONGBAYAN EdD
Teacher 1/ESP Principal II

Iwinasto nina:
LEONCIA P. MERCADO
Head Teacher II

MELINDA N. GUILLERMO
Head Teacher II

You might also like