You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Kidapawan City Division
J.P. Laurel Corner Quirino Street, Kidapawan City

Paaralan SCNHS Baitang 10

Guro ANTHONY B. JOSE Asignatura ARALING


PANLIPUNAN
Petsa/Oras Markahan UNA

I – Layunin
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay may pag- unawasa mga sanhi at
Pangnilalaman implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang
maging bahagi ng pagtugon namakapagpapabutisa
pamumuhay ng
tao.
B. . Pamantayan sa
Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa
pagtugon sa hamong pangkapaligirantungo sa
pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.

C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin


Pagkatuto sa harap ng panganib na dulot ng mga suliraning
pangkapaligiran
D. Tiyak na Layunin Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin
sa harap ng panganib na dulot ng mga suliraning
pangkapaligiran
II. NILALAMAN
ARALIN 2: Vulnerability Assessment

III. KAGAMITANG
Laptop, mga larawan hango sa internet, rubrics
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa - Ano ang mga hamon na inyong kinaharap sa
nakaraang pagsasagawa ng hazard assessment map?
aralin o
pagsisimula
ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa - Paano mo masasabi na ang isang istruktura ay
layunin ng vulnerable sa anumang kalamidad? Ano ang
aralin mga palatandaan nito?
C. Pag-uugnay ng - Ano ang katangian ng isang vulnerable sa
mga istruktura?
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng
bagong - Pagtatalakay ng aralin tungkol sa Disaster
konsepto at management:
paglalahad ng - Group presentation.
bagong Paksa: Vulnerability and Capacity assessment
kasanayan #1 - Role play, tula, TV reporting etc.

E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative - Ano ang Vulnerability Assesssment?
Assessment)

G. Paglalapat ng - Ano ang mga bagay na maaari mong gawin


aralin sa pang- bago pa man tatami o mangyari ang disaster o
araw araw na kalamidad?
pamumuhay - Magbigay ng mga uri ng lugar na vulnerable sa
mga kalamidad.
H. Paglalahat ng - Ano ang mga hamon na inyong kinaharap sa
Aralin pagsasagawa ng hazard vulnerability
assessment
I. Pagtataya ng Panuto: Punan mo!
Aralin

J. Takdang Aralin

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ng aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: ANTHONY B. JOSE

Sinuri ni: MELODY G. ALMOCERA


Assistant to the Principal

Pinagtubay ni: CHERYL I. CERIAS


Principal II

You might also like