You are on page 1of 5

Paaralan: Baitang: Grade 9

Guro: Asignatura: Ekonomiks


Petsa at Oras: Markahan: Ikatlo

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing


A. Pamantayang kaalaman tungkol sa pambansang ekonomiya bilang kabahagi sa
Pangnilalaman pagpapabuti ng pamumuhay ng kapwa mamamayan tungo sa
pambansang kaunlaran.

Ang mag-aaral ay nakapagmumungkahi ng mga pamamaraan kung


B. Pamantayan sa paanong ang pangunahing kaalaman tungkol sa pambansang
Pagganap ekonomiya ay nakapagpapabuti sa pamumuhay ng kapwa
mamamayan tungo sa pambansang kaunlaran.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat Nasusuri ang ugnayan sa isa’t isa ng mga bahaging bumubuo sa
ang code ng bawat paikot na daloy ng ekonomiya (AP9MAKIIIa-3)
kasanayan)

II. NILALAMAN

Paikot na Daloy ng Ekonomiya


A. Paksang Aralin Ang kaugnayan sa isa’t isa ng mga bahaging bumubuo sa paikot na
daloy ng ekonomiya

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon (Manwal ng Guro) IV. 2012.


1. Mga Pahina sa
pp. 80, 83.
Gabay ng Guro
Ekonomiks (Manwal ng Guro) .2015. p.167.

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Ekonomiks. (Batayang Aklat) 2015. pp. 228-235.
Pangmag-aaral

Ekonomiks Batayang Aklat Para sa Ikaapat na Taon. 2000. pp. 184-


3. Mga Pahina ng 186.
Teksbuk Ekonomiks Mga Konsepto at Aplikasyon (Batayang Aklat) IV. 2012.
pp. 212- 220.

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng LR
16
B. Iba pang Kagamitang Diagram, larawan, graph
Panturo https://i.ytimg.com/vi/MUBKg2dIj_s/hqdefault.jpg

Mga Inaasahang Sagot/ Gawain


IV. PAMAMARAAN Mga Gawain ng Guro
ng mga Mag-aaral

A. Balik-Aral sa Ito ang naging daan sa pagkakaroon


Paano nakikinabang ang
nakaraang aralin at/o ng pag-aangkat at paluluwas ng
pambansang ekonomiya sa
pagsisimula ng produkto sa pagitan ng mga bansa
panlabas na sector?
bagong aralin sa buong mundo.

Naipapaskil ang modelo ng


B. Paghahabi sa layunin
pambansang ekonomiya sa
ng aralin
pisara.

Tatawag ako ng isang mag-


aaral para ipaliwanag ang
daloy at mga tungkuling
ginagampanan ng bawat
sector at pamilihan sa
ikalimang modelo. Nagagamit
ang rubric sa pagmamarka.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin

Bawat mag-aaral ay
nabibigyan ng marka gamit
ang rubric.
D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa Sa kalakalang panlabas, isa sa


kabihasaan Ano ang mahihinuha ninyo sa problemang kinakaharap ng bansa
17
larawang ito?

ay ang tungkol sa smuggling na


kung saan malayang nakakapasok
ang mga dayuhang produkto sa
ating bansa na walang kaukulang
papeles.

https://i.ytimg.com/vi/
MUBKg2dIj_s/hqdefault.jpg

Sa palagay ko ang kabutihan ay mas


maraming produkto ang maaaring
G. Paglalapat ng aralin Ano sa palagay ninyo ang pagpipilian sa pamilihan at ang di-
sa pang-araw-araw kabutihan at di-kabutihan ng kabutihan naman ay nagiging
na buhay kalakalang panlabas? palaasa tayo sa imported products
kaya nawawala ang sariling
pagkakakilanlan.

Pag-aralan ang graph.

H. Paglalahat ng Aralin

Noong 2009 bumaba ang kita sa


1. Batay sa graph, ano ang export & import. Noong 2011
kalagayan ng pag-aangkat at hanggang 2013 ay walang
pagluluwas ng bansa sa loob pagbabago sa kita sa export &
ng sampung taon? import.

Hindi maiiwasan na lumahok sa pag-


2. Bakit hindi maiwasang aangkat at pagluluwas ang
lumahok sa pag-aangkat at pambansang ekonomiya dahil
pagluluwas ang pambansang mayroong pangangailangan ang
ekonomiya? Ipaliwanag. bansa na hindi kayang matugunan
ng sariling bansa.

I. Pagtataya ng Aralin
Ilarawan ang paikot na daloy Ang paikot na daloy ng ekonomiya
ng ekonomiya? ay naglalarawan ng ugnayan at
18
pangunahing gawain ng bawat
sektor ng ekonomiya at mga
pamilihan.

J. Karagdagang gawain
Ano ang ugnayan ng kita, pag-
para sa takdang-aralin
iimpok at pagkonsumo?
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mga mag-


aral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano na ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking
punungguro at
19
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

20

You might also like