You are on page 1of 2

DLP Blg.

: 25 Assignatura: FILIPINO DETAILED LESSON


Baitang: 1 PLAN Markahan: 2ND Oras: 50
minutos
Mga Kasanayan:  Nailalarawan ang damdamin ng isang tauhan sa kuwentong napakinggan.
F1PN-IIi-
11
F1-PS-IIi-
1
Susi ng Pag-unawa Naipapakita ng mga tauhan ang kanilang damdamin sa kuwento.
na Lilinangin:
1. Mga Layunin
Kaalaman Napapangalanan ang tauhan sa kuwento.
Kasanayan Nagagawa ang paglalarawan sa damdamin ng isang tauhan sa kuwento.
Kaasalan Naipapakita ang pagpapahalaga sa damdamin ng iba.
Kahalagahan Naisasagawa nang maayos ang paglalarawan sa damdamin ng tauhan sa kuwento.
2. Nilalaman Paglalarawan Kung Paano Nakararamdam ang Isang Tauhan
3.Mga Kagamitan sa larawan ng mga pagdiriwang sa paaralan, larawan/ginuhit na mga smiley
Pagtuturo
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Balik –aral: Ibigay ang mga elemento ng kuwento.
Gawain
Itanong: Ano- ano ang mga pagdiriwang sa paaralan na nasalihan mo na?
Pangunahan ang klase sa pagbabalik – tanaw sa mga naranasang pagdiriwang sa
paaralan. Maaaring gumamit ng larawan kung mayroon.
Talakayin ang mga nabanggit na pagdiriwang.
Itanong; a.Alin sa mga pagdiriwang ang inyong nasalihan? Ano ang kinalabasan ng inyong
pagsali?
b. Paano natin maipapakita ang paggalang sa damdamin ng iba?
4.2 Mga Pangkatang Gawain: Pangkatin ang klase sa lima( 5).Bawat kasapi ng pangkat ay magbabahagi
Gawain/Estratehiya ng maikling kuwento kung saan napapangalan ang tauhan. Isusulat ang damdamin ng tauhan
sa kuwentong narinig. Magkaroon ng reporting.
4.3 Pagsusuri Paano ninyo ginawa ang aktitbi?Ang guro ay tatawag ng isang mag-aaral upang magsalaysay
ng kuwentong narinig mula sa mga nakaraang araw.
Itanong: Ano ang damdamin ng tauhan sa salaysay na napakinggan? Paano mo nasabi?
4.4 Pagtatalakay Balikan muli ang kuwentong nabasa na.
Itanong; Sino- sino ang mga tauhang nabanggit dito? Ano ang damdamin niya sa kuwento?
Bakit siya nagkaroon ng ganoong damdamin? Talakayin ang mga sagot.
4.5 Paglalapat Bigyan ng pagkakataon ang bawat isa na magbahagi ng sariling kuwento ukol sa mga
naranasang pagdiriwang komunidad. Ipataas sa mga tagapakinig ang smiley na magpapakita ng
damdamin ng tauhan sa napakinggang salaysay.

Itanong; Ano ang inyong natutuhan sa aralin?

5. Pagtataya Ang guro ay magbabasa ng mga maikling salaysay. Maaaring gumamit ng mga kuwento sa
aklat.
Panuto; Tukuyin ang damdamin ng tauhan na nakasulat sa kahon. Isulat ang titik lamang.
a. pagkatuwa d. pagkainip

b. pagkahiya e. pag - aalala

c. pagkagalit f. pagkatakot

6. Takdang Aralin Makinig ng lumang kuwento mula sa mga magulang. Maghanda para sa pagbabahagi tungkol
sa damdamin ng mga tauhan sa susunod na araw.

7. Tapusin ang leksiyon sa pamamagitan ng pagbubuod.


Paglalagom/Panapos
na Gawain

Prepared by:

Name: Daphne Jean M. Delator School: Camugao Elementary School


Position/ Designation: Teacher 1 Division: Cebu Province
Contact Number: 09077909934 Email Address: daphnejeandelator12@gmail.com

You might also like