You are on page 1of 4

BAYTANG VII

DAILY LESSON LOG ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw – araw na tala Petsa/Oras : Enero 4 - 6, 2022 MARKAHAN IKALAWANG KWARTER
sa pagtuturo)
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYAN Naipapamalas ng mga mag-aaral ang malalim na pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya, at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng kabihasnan sa
PANGNILALAMAN Asya at pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano
B. PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya, at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng kabihasnan sa Asya at
PAGGANAP pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano
C. KASANAYAN SA
Nasusuri ang kalagayan at bahaging ginampanan ng kababaihan mula sa sinaunang kabihasnan at ikalabing-anim na siglo
PAGKATUTO
II. NILALAMAN ANG KULTURA NG BUHAY ASYANO
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunnian
1.Pahina sa gabay ng guro
2.Pahina sa kagamitang
Mag-aaral

3.Pahina sa Teksbuk 164-165 164-165 164-165


4.Karagdagang Kagamitan
mula Portal ng Learning
Resources
B. Other Resources Video Clips, Slide Deck Presentation Gamit ng mag-aaral (bondpaper, pens,manila Gamit ng mag-aaral(pens/marker, manila paper)
paper)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Analohiya Magbigay ng mga halimbawa ng nilalaman ng batas Ano ang nilallaman ng sumusunod:
nakaraang Panuto: Punan ang kulang na salita upang mabuo ni Hammurabi at Manu ukol sa kaba-baihan. a. Kodigo ni Manu
Aralin/pagsisimula ang hinihinging Konsepto. Isulat ang sagot sa b. Kodigo ni Hammurabi
ng aralin patlang sa bawat bilang.
1. Timog Asya: Hinduismo, Kanlurang Asya:
________
2. Kristyanismo:Bibilya, Judaismo:__________
3. Confucianism:Confucious,Taoism:___________
4. Jainismo:Rsabha, Buddhismo:_____________
5. Islam:Allah, Buddhismo:_______________

B. Paghahabi sa layunin ng Larawan-suri Ano ang naging papel ng mga kababaihan noon sa Ano ang kalagayan at bahaging ginampanan ng
 Pagpapakita sa mga mag-aaral ng larawan Asya? mg kababaihan noong sinaunang panahon
aralin
ng Kodigo ni Hammurabi at Manu ukol sa
kaba-baihan ng Asya.
C. Pag-uugnay ng mga Paano ba tinitingnan at pinahahalagahan ang Magpapakita ng larawan: Pagpaparinig ng isang kanta na may kaugnayan sa
kababaihan noon sa Asya? Ano ang kahalagahan ng mga kababaihan sa aralin
halimbawa sa bagong aralin
lipunan? Ano ang mensahe ng kanta?

D. Pagtalakay sa bagong Tuklasin: 1. Bakit Limitado ang karapatang pangkaba-baihan Pagbabasa ng teksto at Pagsagot sa
Pumili ng isa sa mga larawang nasa ibaba at ibigay sa Lipunan ng mga bansa sa Asya? 2. Hanggang pamprosesong tanong
konsepto at paglalahad ng
ang dahilan kung bakit mahalaga ito sa lipunan. ngayon ba ay nangyayari pa ito sa mga bansa sa
bagong kasanayan #1 Sumulat ng isang maikling sanaysay patungkol sa Asya? Pangatwiranan
larawang napili. Gawin ito sa sagutang papel.

E. Pagtalakay sa bagong Bakit kakaiba ang paraan at pagtingin ng mga Pangkatang Gawain ( Paggamit ng Rubrics )
konsepto at paglalahad ng sinaunang Asyano sa mga kababaihan nila noon? Ang mga mag-aaral ay makapagpapakita sa
bagong kasanayan #2 pamamagitan ng maikling dula ng mga ni-lalaman
ng batas ni Hammurabi at Manu ukol sa Kababaihan
ng Asya.
Pangkat 1: Hammurabi
Pangkat 2: Manu
F. Paglinang ng Kabihasaan KConcept Web Anu-ano ang nilalaman ng Kodigo ni Hammurabi at Anu-ano ang pagkakaiba ng kalagayan ng mga
Panuto: Ibigay ang Kodigo ni Manu? kababaihan sa Kodigo ni Hammurabi at Kodigo ni
(Tungo sa Formative
mga batas Manu?
Assessment) pangkakaba-baihan ng
Asya, gamit ang
concept web.
G. Paglalapat ng aralin sa Sa kabila ng mababang pagtingin ng lipunan, paano Paano mo pahahalagahan ang iyong kapatid na
Paano nagkakaiba at nagkakatulad ang mga batas sila naging makabuluhang nahagi sa pagbuo at babae o ang iyyong ina?
pang-araw-araw nabuhay
pangkababaihan noon at ngayon? Ipal-iwanang pagpapayaman ng sibilisasyong Asyano sa
kasalukuyan?

H. Paglalahat ng Aralin Isa-isahin ang mga batas pangkababaihan ni Anu-ano ang mga bahaging ginampanan ng Anu- ano ang katangian ng kababaihan noong
Hammurabi at Manu? kababaihan sa sinaunang lipunan ng Asya at mga sinaunang panahon?
Asyanong pagpapahalaga? Anu-ano ang kanilang tungkulin sa lipunan?

I. Pagtataya ng Aralin Pagsasagot sa Puzzle Paggawa ng Slogan Pagsagot sa maikling pagsusulit


Panuto: Isulat sa mga kahon ang mga hinihinging Panuto: Ang mga mag-aaral ay inaasahang
titik upang mabuo ang tamang sagot. makagagawa ng slogan ukol sa kalagayan ng
kababaihan sa isang long bond paper.
Pagbibigay ng Puntos sa ginawang Slogan gamit ang
Rubrics.
J. Karagdagang Gawain para 1. Isa-isahin ang mga naging papel ng kaba-baihan 1. Magtala ng mga bansa sa Asya na may ka-kaibang Pag-aralan ang mga sumusunod na paksa
sa Asya. Asyanong pagpapahalaga sa kaba-baihan.  Kontribusyong Asyano
saTakdang-aralin at
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Remediation Pahina: 252 – 255 Pahina: 252 - 255

You might also like