You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII – Easter Visayas
Schools Division of Samar
Sta. Margarita I District
STA. MARGARITA NATIONAL HIGH SCHOOL
Sta. Margarita, Samar

Semi – Detailed Lesson Plan sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman : Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kalayaan.
B. Pamantayang sa Pagganap : Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng mga hakbang upang baguhin o
paunlarin ang kaniyang paggamit ng kalayaan.
C. Mga Kasanayang Pampagkatuto : Nasusuri kung nakikita sa mga gawi ng kabataan ang Kalayaan
D. Koda : EsP7PT-IIe-7.2
E. Tiyak na Layunin:
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1. Mauunawaan kung bakit hindi tunay na Malaya ang taong nakapiit sa sariling bisyu, maling
pananaw at magulong buhay
2. Makapagbibigay ng mga halimbawa ng Kalayaan
3. Maitatama ang mga maling gawi na ginagawa ng mga kabataan sa kanilang Kalayaan.

II. Nilalaman
A. Paksa : Kalayaan
Araw : December 12 - 16, 2022, araw 2
Oras : 11 – 12: 00 NN (Ro-MT) /10:00-11:00 AM (Ad./Gu-THF) / 3:00-4:00PM(Sam)
Paglalaan : Isang oras
ng oras

B. Mga Mapagkukunan ng Pag-aaral:


Sanggunian : LM : file:///C:/Users/Acer/Downloads/EsP7-Q2-Mod4_Kalayaan_v2.pdf
*ESP 7-2.pdf
TG pahina: 70 – 81 / 192
MELC pahina: 94/723
Iba pang-Sanggunian: https://www.youtube.com/watch?v=3t4k1EkrNPo
https://www.youtube.com/watch?v=FiNJAbe29NM
Kagamitan : Laptop, TV, Blackboard, Chalk and other learning resources

III. Pamamaraan:
A. Pagbabalik-aral/Paglalahad ng Bagong Aralin
- Ang guro ay magbabalik-aral tungkol sa mga natutuhan ng mga mag-aaral sa nagdaang araw tungkol sa
konsepto ng Kalayaan at mga indikasyon ng pagkakaroon o kawalan ng Kalayaan.
- Ilalahad ng guro ang panibagong aralin tungkol sa pagsusuri ng Kalayaan sa gawi ng kabataan.
B. Paglalahad ng Layunin
- Ilalahad ng guro ang layunin ng aralin
Mga Tiyak na Layunin:
1. Mauunawaan kung bakit hindi tunay na Malaya ang taong nakapiit sa sariling bisyu, maling
pananaw at magulong buhay
2. Makapagbibigay ng mga halimbawa ng Kalayaan
3. Maitatama ang mga maling gawi na ginagawa ng mga kabataan sa kanilang Kalayaan.

C. Paglalahad Ng Mga Halimbawa/Mga Pagkakataon Tungkol Sa Bagong Aralin


Gawain 1: Mga Kalayaan ko!
- Magtatanong ang guro sa mga mag-aaral tungkol sa mga Kalayaan ng mga mag-aaral.

D. Pagtatalakay Ng Bagong Aralin At Paggamit Ng Bagong Kasanayan #1


- Ipaliliwanag ng guro ang ginawang gawain ng mga mag-aaral kung ang mga sinabing Kalayaan
nila ay tunay na Kalayaan o hindi.

E. Pagtatalakay Ng Bagong Aralin At Paggamit Ng Bagong Kasanayan #2


- Magbibigay pa ng mga halimbawa ang guro ng mga tunay na Kalayaan at kung paani maitatama
ang mga maling Kalayaan.

F. Pagpapaunlad Ng Natutunang Aralin (Graded-Recitation):


- Hahayaan ng guro ang mga mag-aaral na magbigay ng mga halimbawa tungkol sa pagkakaroon o kawalan
ng Kalayaan.

G. Paghahanap Ng Praktikal Na Aplikasyon Ng Aralin At Kasanayan Sa Pang-Araw-Araw Na Buhay


- Ang guro ay magbibigay ng mga halimbawa ng Kalayaan na pinapakita ng mga mag-aaral.

H. Paglalahat
- Ang guro ay magtatanong tungkol sa mga natutunan ng mga mag-aaral tungkul sa aralin. (4 na mag-aaral
lamang)
Halimbawa:
- Paano natin malalaman na tayo ay Malaya?
- Bakit hindi tunay na Malaya ang mga taong gumagawa ng masama?

IV. Pagtataya # 11: Pagganap 2


Panuto: Gawin ang sumusunod.
1. Gunitain ang mga pasiya at kilos na isinagawa mo sa mga sitwasyong kinaharap mo sa nakaraang linggo.
Nagpakita ba ang mga ito ng kalayaan?
2. Punan ang sumusunod na graphic organizer.
V. Karagdagang Gawain
Panuto: Sa inyong bahay, isulat sa inyong kwaderno ang paggamit ng Kalayaan na may kaakibat na tungkulin.
Pahina 158.

VI. Pagninilay
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
_____________________________________________
B. Bilang ng mga mag-aaral na kailangan ng Karagdagang Gawain para sa Pagpapaunlad ng kaalaman
_____________________________________________
C. Gumana ba ang Remedyal na talakayan? Bilang ng mga mag-aaral na natututo sa aralin
_____________________________________________
D. Bilang ng mga-aaral na kailangan pa rin ng pagpapaunlad
_____________________________________________
E. Alin sa mga paraan ng pagtututo ang gumana? Bakit ito gumana?
_____________________________________________
F. Talakayan at harapang pag-uusap
_____________________________________________
G. Anong mga kahirapan ang aking naranasan na kinakailangan pa ang tulong ng aking mga nakatataas
para masolusyunan?
_________________________________________
H. Anong mga Inobasyon o mga pampamayanan na mga kagamitan ang aking ginamit na gugustuhin
kong ibahagi sa aking mga kapwa guro?
_____________________________________________

Inihanda ni: Winasto ni:

MA. LUISA C. ADVINCULA


JORDAN S. HULAR MT-II/Grade 7 Department Head
SST I

Binigyang-Pansin ni: Inaprobahan ni:

RONNEL A. RAMADA GLORIA B. TAMIDLES, JD


HT - I Principal III

You might also like