Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan
Lesson Plan
I. Layunin
1) Maipapahayag kung ano ang kahulugan ng pandiwa.
2) Magagamit ang mga salitang kilos sa pagtalakay ng iba’t ibang Gawain sa
tahanan, paaralan, at pamayanan.
3) Magiging masunorin na mamamayang Pilipino.
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
Magpapakita ng imahe at ipapasuri ito sa mga mag-aaral.
Tanong:
Ano-ano ang mga ginagawa nila sa larawan?
2. Pagbabalik Aral
Magbigay ng salitang kilos.
3. Pagganyak
Ano-ano ang mga ginagawa sa tahanan, paaralan at pamayanan?
B. Panlinang sa Gawain
1. Gawain
Ipasuri ang larawan. Pagawain ang mga bata ng pangungusap tungkol
sa kilos ng bawat kasapi ng mag-anak sa larawan.
Tanong:
Ano ang tawag sa mga salitang ito?
2. Pagtatalakay
Tanong:
Sino-sino kaya ang kasapi ng pamilya?
Ano ang gonagawa ng bawat kasapi? Isulat sa pisara
ang sagot ng mga bata.
Saan nila ito ginagawa?
Ano ang dapat nating gawin sa mga tungkulin at Gawain
natin?
Paano tayo magiging huwaran sa ating sariling tahanan?
Paaralan? Pamayanan?
3. Pagpapahalag
Ano ang pandiwa?
4. Paglalapat
Ilarawan ang ginagawa ng mga bata. Gawan ng isang pangungusap at
bilogan ang Pandiwa o salitang kilos.
IV. Pagtataya
Bilogan ang mga salitang kilos na makikita sa kahon.
V. Takdang Aralin
3 2 1
Wasto at malinaw ang Wasto at malinaw ang Di-malinaw ang
paglalarawan; angkop paglalarawan; di wasto paglalarawan gamit ang
ang mga panghalip na ang paggamit ng pangkasalukuyan;
ginagamit, bantas at bantas at malaking titik angkop ang mga
malaking titik sa sa pangungusap. panghalip; wasto/di-
pangungusap. wasto ang paggamit ng
bantas at malaking titik
sa pangungusap
Gawa ni:
Jelly L. Obas, LPT
Teacher 1-Applicant