You are on page 1of 4

School: PAARALANG ELEMENTARYA NG MASJID NAGA Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: ADERSA S. BAKRI Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON PLAN Teaching Dates and Time: Week 7 Quarter: 1ST Quarter
PamantayangNilalaman Naipamamalasangmapanuringpag-unawa at
(Content Standard) kaalamansabahagingPilipinassaglobalisasyonbataysalokasyonnitosamundogamitangmgakasanayangpangheograpiya at angambagngmalayangkaisipansapag-
usbongngnasyonalismong Pilipino.
PamantayansaPagganap NaipamalasangpagpapahalagasakontribusyonngPilipinassaisyungpandaigdigbataysalokasyonnitosamundo
(Performance Standard)
PamantayansaPagkatuto NapapahalagahanangpagkatatagngKongresongMalolos at angdeklarasyonngkasarinlanngmga Pilipino
(Learning Competencies)
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5

Layunin (Lesson Objectives) 1.Natatalakayangkahalagahan 1. 1.Natatalakayangkahalagaha 1.Naiisa- 1.Naipapaliwanagangkahalag


ngpagdedeklarasyonngKasarin NaipaliliwanagangKahalagaha nsapagtatagngkongresongMa isaangkahalagahanngKongres ahanngKongresongMalolos
lanngPilipinas nngpagdedeklarangkasarinla lolos ongMalolos
2. n 2.Naibabahagisapaglalarawa
2.Nabibigyang
Naipahahayagangkahalagahan Ng Pilipinas 2.Naibabahagiangkahalagaha nsamgakahalagahansapagbu
ngdeklarasyonngkasarinlanng 2.Nabibigyang halagaangpagtatagngKongres nsapagbuongkongresongMal ongkongresongMalolos
Pilipinas halagangpagdedeklarangkasa ongMalolos olos
3. NakagagawangGraphic rinlanngPilipinas 3.Nakapagsasaysayangmgaka 3.Nakakagawa ng ideal wheel
Organizernanagpapakitangkah 3.Naisasadulaangkahalagaha halagahansapagtatagng 3.Nakapag-uulat tungkolsakahalagahansapagb
alagahanngDeklarasyonsakasa nngpagdedeklarangKasarinla KongresongMalolos ngmgakahalagahansapagbuo uongKongresongMalolos
rinlanngbansa. n ngKongresongMalolos
Ng Pilipinas.

PaksangAralin DeklarasyonngKasarinlan KahalagahanngPagdedeklara AngKongresongMalolos KahalagahanngKongresongM KahalagahanngKongresong


(Subject Matter) Ng Pilipinas ngKasarinlanngPilipinas alolos Malolos
GamitangPanturo Curriculum Guide Curriculum Guide Curriculum Guide Curriculum Guide, Curriculum Guide,
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)
a.Reviewing previous Bakitmahalagangmalamanang Anoangkahalagahanngdeklar Bakitkailangannatingmalama Anu- Maisaisaangkahalagahann
lesson/s or presenting the teritoryongPilipinas? asyonngKasarinlanngPilipinas n anoangmganalalamannatintu gkongresongMalolos
new lesson ? Angkahalagahanngpagdedekl ngkolsakongresongMalolos?
arangkasarinlanngPilipinas ?
b. Establishing a purpose for Pagsasabingmga mag- Pagpapahayagngkasarinlanng PagtatagngKongresongMalol MgaNagawangKongresongM Malamanangkahalagahann
the lesson aaralngmgakasarinlanngPilipin Pilipinas os alolos gKongresongMalolos
as
c. Presenting Matutukoyngmga mag- Gumawangisang poster at Pagpapakitangmgalaraw Paglalahadngtatlongsangayng Nakasusulatngmaiklingsanays
examples/instances of the aaralangdeklarasyonngKasalin ipakita kung anngmgapangyayaringpa Kongreso aytungkolsapagdeklarangKon
new lesson lanngPilipinas paanomapahalagahanangmg gtatagngKongresongMal gresongMalolos
aginawangmgamakabayang olos
Pilipino
sapagkamitngkalayaan
Discussing new concept Relatibongpangyayarisapagga Pagtutukoyngmgapangyayari Pangkatinsatatloangmga Ipaliliwanagangkahalagahann Paggamitng Graphic
napngkasarinlanngPilipinas ngnagbibigaydaansakahalaga mag-aaral. gKongresongMalolos Organizer ngguronamay
hanngpagdeklarangbansa Magbigayngmgamakasaysaya nakahandang strip
ngpangyayari ngpapelnanakasulatnakaha
Pangkat 1 lagahanngKongresongPilipi
_PaghimoksaPagbalikni nas
Aguinaldo (videoclip)
Pangkat 2 –
PaglulusobngmgaAmerikanos
aMaynila (panel discussion)
Pangkat 3 – AngPagbalikni
Aguinaldo
(reporting)

e. Continuation of the Pagtukoyngmga mag- Nabibigyanghalagaangmgako . Itanong: Pangkatang Gawain Talakayinangtatlongsangay


discussion of new concept aaralsapagyayaringnaganapba ntribusyonngmganatatanging ngKongreso
gonaganapangdeklarasyonngk Pilipinongnakikipaglabanpara Mahalagabaangpagkakaroon Hahatiinangklasesa 4 Hatiinang mag-
asarinlanngPilipinas sakalayaan. ngKongresongMalolos? napangkat. aaralsatatlongpangkat
Mgahalimbawa: Ipapasaliksiksamga mag-
Pangkat 1-
-Emilio Aguinaldo aaralangnilalamanngbawatpr
SangayEhekutibo
-Gregorio del Pilar obisyonngKongresongMalolo
-Miguel Malvar s Pangkat 2-
SangayLehislatibo
Pangkat 3 -
SangayHedikatura

f. Developing Mastery Karagdagang Gawain Kargdagang Gawain Matching type Pagsasagawangmgapangkata Pagbasangmaiklingtalata ,p
naibibigaynggurosamga mag- napagbibigaynggurosamga Pagtambalinangmgamahahal nggawaqin ,thinkpare,share. agyalangimpormasyon .
aaral. mag-aaral. agangpangyayarisapamamagi pag interview
tanngpaggamitngmgalarawa ngmgatagaKongreso.
Pagtukoyngmga mag- Pagtukoyngmga mag-
nnanagpapakitangmgapangy
aaralangkahalagahan at aaralangkahalagahanngdiklar ayari at I
kabutihansapagdiklarangkasar angkasarinlanngPilipinassapa tambalsamgaginupitna strip
inlanngPilipinas mamagitanng : nanakasulatangmgapangyaya
ri
1.Pagsusuri , pasisiyasat at
pabibigayngintrepretasyonsa
kasaysayan.

g. Finding practical Pagbibigaynggurongisangpang Pagbibigaynggurosamga mag Pagbibigayngguromga Pagpapaliwanagsamganagaw Bumuongpangkatna may


application of concepts and yayari at hayaanangmga mag aaralangpagsusuringlarawan Gawain na mag asakonreso 3-5 kasapi.
skills in daily living aaralnamakapgbigayngsariling at kaugnaysapagkamitngkalayaa Lumikhangsimplengawit o
ideya dekretongpagpapahayagngka nsapamamagitanngduladlaan Tula
sarinlan .
nanagpapakitangkahallaga
hanngmalayang Pilipino
savtulongngmngabatasnan
abuongkongresongmalolos
.

h. Making generalizations Napakahalagangmalamanngm Napakahalagangmalamanng Mapahalagahanangpagtatagn Napakahalagangmalamanang Mapahalagahanangtatlong


and abstractions about the ga mag mga mag aaralangkabutihan gunangrpublika ,atangkahala mganaitulongnakabutihansaa sangayngpamahalaanngko
lesson aaralangmgapaghihirapngmga at gahansapaggawangbatassako tingmga Pilipino ngresongmalolosang
Pilipino kahalagahannapwedengmaid satulongngmgabatasnanabuo
ngresoatangkabutihangdulot
upangmakamitangpagdiklaran ulotsaatingmgamamamayang ngkongresongmalolos
nito.
gkasarinlanngPilipinas. Pilipino
sapagdiklarangPilipinas
i. Evaluating P agtalangmga mag Anoanoangmganakasaada
learning aaralngmgaiilangbahagingsali ngtatlongsangayngkongres
gangbatasnabinuongkongeso o .
ngmalolos 1.EHIKUTIBO
2.LEHILATIBO
3.Hudikatura
j.Additional Activities for PangkatangGawain ;ipagbuo
application or remediation ngsaligangbatasngkongreso
at
angmgakabutihangnaitulong
nitosamamamayang Pilipino.
Remarks

Reflection

a. No. of learners for


application or remediation
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish to
share with other teachers?

You might also like