Professional Documents
Culture Documents
Cot
Cot
FILIPINO V
I.LAYUNIN:
II.PAKSANG ARALIN:
A. Paksa: Paggawa ng Dayagram ng Ugnayang Sanhi at Bunga
B. Sanggunian: Modyul, Alab Filipino,
C. Kagamitan: Modyul kwarter 4, Week 1, Biswal ayds, larawan
III.PAMAMARAAN:
A. Paghahanda
Panalangin
Pagbati: Magandang araw mga bata?
Kanta: Ako, Ikaw, Tayo isang Kumunidad
Incentive Chart: Sabihin ng guro ang gamit nito sa klase.
B. Balik Aral:
Ano-ano ang mga uri ng pangungusap?
Pasalaysay, Patanong, Pautos, at Padamdam
“Bagyo”
E. (Teaching /Modeling) I DO
DAYAGRAM
Ibang halimbawa:
Halimbawa:
1. Madalas manigarilyo si Mang Panyong kaya lagi siyang inuubo at
nilalagnat.
2. Humihina na ang kaniyang immune system kaya nawawalan na rin ng
panlasa.
Pangkatang Gawain:
G. Paglalahat:
Ano ang natutunan nyo ngayon sa ating aralin?
Ano ang Dayagram
Ano ang Sanhi?
Ang sanhi ay ang dahilan kung bakit nangyari ang pangyayari
sa pangungusap.
Ano ang Bunga?
Ang bunga naman ay ang epekto o resulta ng pangyayari.
SANHI BUNGA
______1. Napakainit ng panahon a. Nagutom siya.
______2. May sirang ngipin si Tomas b. Pumunta siya sa dentista.
______3. Hindi kumain ng tanghalian c. Maraming bahay na nasira
Si Michael. d. Binuksan namin ang electric
fan
______4. Hindi nag-aral si Danny. e. Mababa ang nakuha niyang
______5. Napakalakas ng bagyo. marka sa pagsusuli
IV. PAGTATAYA:
V.TAKDANG ARALIN
Panuto: Gumawa ng isang dayagram ng ugnayan ng sanhi at bunga.
V.PAGNINILAY (Reflection)
Magsulat ka sa iyong kuwaderno ng iyong nararamdaman o realisasyon gamit ang
mga sumusunod na prompt: Naunawaan ko na _________________.
Nabatid ko na ________________
Naisasagawa ko na _____________.
Prepared by:
Checked By
MARIEJOY V. VERGEL
Head Teacher
Noted by: