You are on page 1of 10

Edukasyo sa Pagpapakatao

DATE: NOVEMBER 14, 2022(LUNES)

A. Pamatayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto:
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kupawa tulad ng:
5.1 pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob.
5.2 pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban.
5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.( EsP4P-IIa-c-18)

I. LAYUNIN
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapuwa tulad ng pagtanggap ng puna
ng kapuwa nang maluwag sa kalooban.

II. PAKSA
Aralin 2 – Puna at Mungkahi Mo, Tanggap ko

Pagpapahalaga :
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Mga Kagamitan :
kuwaderno, kartolina
Sanggunian :
K to 12 Grade 4 Curriculum
Eduekasyon sa Pagpapakatao 4
TG pp. 51 – 55 & LM pp. 61 - 65
Integrasyon :
Art

III. PAMAMARAAN
Alamin Natin
1. Panimulang Gawain
1. Bilang pagsisimula ng aralin, gabayan ang mga bata sa pagtiklop ng papel tulad ng ibinigay na panuto at
hakbang sa Alamin Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral. Ipaliwanag ang mga hakbang na susundin upang
makagawa ng PUMAYPAY. Magpatugtog ng musikang mabilis ang tempo upang mas masigla ang pagpapasa ng
PUMAYPAY.
2. Babalik ito sa may-ari at hayaang basahin niya ang isinulat na mga puna ng kaniyang kaklase.

2. Paglalahad
1. Gumawa sa kuwaderno ng dalawang kahon upang mapagkompara ang ibinigay na mga puna.
2. Matapos ang pagsusulat ng mga mag-aaral, iproseso ang kanilang mga sagot

3. Pagtatalakay
Itanong:
1. Saan mas maraming naisulat na puna ang iyong mga kaklase? Sa iyong palagay, bakit mas marami ang
nagbigay sa iyo ng ganitong puna?
2. Ano ang naramdaman mo nang mabasa mo ang hindi magagandang puna sa iyo?

Magdagdag pa ng tanong bukod sa ibinigay sa Kagamitan ng Mag- aaral upang higit na maunawaan ng mag-aaral
na dapat nilang tanggapin nang positibo maging ang mga negatibong puna.

IV. PAGTATAYA
Sa iyong sarili mag tala ng limang positibo at limang negatibong puna mo sa iyong sarili? Ipaliwang
bakit yan ang mga punang iyong napansin.
REMARKS:
___ Lesson carried. Move on the next objective. ____Lack of Time
___Transfer of the lesson to the following day ____ Re-teaching
___ Lesson not carried. ___ No classes

DATE: NOVEMBER 15, 2022(MARTES)

Edukasyo sa Pagpapakatao
A. Pamatayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto:
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kupawa tulad ng:
5.1 pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob.
5.2 pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban.
5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.( EsP4P-IIa-c-18)

I. LAYUNIN
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapuwa tulad ng pagtanggap ng puna
ng kapuwa nang maluwag sa kalooban.

II. PAKSA
Aralin 2 – Puna at Mungkahi Mo, Tanggap ko

Pagpapahalaga :
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Mga Kagamitan :
kuwaderno, kartolina
Sanggunian :
K to 12 Grade 4 Curriculum
Eduekasyon sa Pagpapakatao 4
TG pp. 51 – 55 & LM pp. 61 - 65
Integrasyon :
Art

III. PAMAMARAAN
Isagawa Natin:
1. Panimulang Gawain
Ipaunawa sa mga mag-aaral na sa pang-araw-araw na buhay ay maaari silang makatanggap ng positibo at negatibong puna.
Magbigay ng sariling halimbawa ayon sa karanasan. Hingan ng opinyon ang mag-aaral.
2. Paglalahad
Ibigay na halimbawa ang pagsali ng isang kalahok sa anumang paligsahan. Halimbawa nito ang “Birit Bulilit” na tinalakay sa
Gawain 1 ng Isagawa Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral. Gabayan ang mga mag-aaral upang maunawaan nila na ang bawat
tao ay maaaring mabigo o hindi matupad ang labis na inaasahan
3. Pagtatalakay
Itanong:
a. May karanasan ba kayo na tulad ng naranasan ng nasa kuwento? Maaaring sa ibang larangan kayo sumali at hindi natupad
ang inyong inaasahan.
b. Kapag nangyari ito sa iyo, ano ang iyong gagawin? Magagalit ka ba sa pumuna sa iyo?
1. Mahalagang maunawaan ng mag-aaral na dapat pagbuhusan nila ng pansin ang mungkahi at puna upang mas mapaunlad ang
sarili.
2. Ipaunawa din sa kanila na hindi sila dapat masanay na laging negatibong puna ang kanilang matatanggap. Kailangang
paunlarin ang kasanayan upang makatanggap ng mga papuri at magagandang puna. Ipaunawa sa mag-aaral na dapat maging
competent at competitive upang mas maging maayos ang pagtupad sa mga pangarap sa buhay.
3. Sagutan ang Gawain 1.
4. Gawin 2, Pangkatin ang klase sa lima. Gabayan ang bawat pangkat upang makaguhit ng isang huwarang silid-aralan na
nakasentro sa Pagpapahalaga o Values. Ang tema ng paligsahan ng mga silid-aralan ay makabuo ng classroom of characters na
tinawag nilang “Pagpapahalaga sa Class Home Ko”. Hindi lamang sa dekorasyon makikita ang Pagpapahalaga kundi sa kilos at
pag- uugali ng mga mag-aaral.

IV. PAGTATAYA
Paguulat ng bawat grupo.

REMARKS:
___ Lesson carried. Move on the next objective. ____Lack of Time
___Transfer of the lesson to the following day ____ Re-teaching
___ Lesson not carried. ___ No classes

Edukasyo sa Pagpapakatao
DATE: NOVEMBER 16, 2022(MIYERKULES)

A. Pamatayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto:
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kupawa tulad ng:
5.1 pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob.
5.2 pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban.
5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.( EsP4P-IIa-c-18)

I. LAYUNIN
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapuwa tulad ng pagtanggap ng
puna ng kapuwa nang maluwag sa kalooban.

II. PAKSA
Aralin 2 – Puna at Mungkahi Mo, Tanggap ko

Pagpapahalaga :
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Mga Kagamitan :
kuwaderno, kartolina
Sanggunian :
K to 12 Grade 4 Curriculum
Eduekasyon sa Pagpapakatao 4
TG pp. 51 – 55 & LM pp. 61 - 65
Integrasyon :
Art

III. PAMAMARAAN
Isapuso Natin:
1. Panimulang Gawain
Basahin nang tahimik ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral.
2. Paglalahad
Gamit ang kuwaderno, isulat ang inyong magiging pasiya kung dumating ang katulad ng ibinigay na
sitwasyon.
3. Pagtatalakay
1. Iproseso ang sagot. Basahin nang malakas ang sagot ng bawat isa.
2. Talakayin at ipaunawa sa mga bata ang kahalagahan na nasa Tandaan Natin.
3. Maaaring magamit sa pagpapaliwanag ang kaalaman tungkol sa Teorya ng Interaktibong Pagkatuto
(Interactive Learning Theory) ni Albert Bandura. Sinasabi sa teoryang ito na ang isang tao ay
maaaring matuto sa pamamagitan ng pagmamasid at pagkuha ng bagong impormasyon sa kaniyang
kapuwa.
4. Iugnay ang teoryang ito sa paraan ng pagtanggap ng mga puna at papuri.

IV. PAGTATAYA
Paano mo tatanggapin ang mga puna nang maluwag sa iyong kalooban?Magbigay ng sariling
karanasan.

REMARKS:
___ Lesson carried. Move on the next objective. ____Lack of Time
___Transfer of the lesson to the following day ____ Re-teaching
___ Lesson not carried. ___ No classes

DATE: NOVEMBER 17, 2022(HUWEBES

Edukasyo sa Pagpapakatao
A. Pamatayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto:
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kupawa tulad ng:
5.1 pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob.
5.2 pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban.
5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.( EsP4P-IIa-c-18)

I. LAYUNIN
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapuwa tulad ng pagtanggap ng
puna ng kapuwa nang maluwag sa kalooban.

II. PAKSA
Aralin 2 – Puna at Mungkahi Mo, Tanggap ko

Pagpapahalaga :
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Mga Kagamitan :
kuwaderno, kartolina
Sanggunian :
K to 12 Grade 4 Curriculum
Eduekasyon sa Pagpapakatao 4
TG pp. 51 – 55 & LM pp. 61 - 65
Integrasyon :
Art

III. PAMAMARAAN
Isabuhay Natin:
1. Panimulang Gawain
Bilang pakikiisa sa pagdiriwang ng wikang pambansa, magsaliksik ng buhay ni Manuel L. Quezon, ang
ama ng Wikang Filipino.

2. Paglalahad
Pangkatin ang klase sa apat at bigyan ang bawat pangkat ng sapat na oras upang makapaghanda ng
tatlong minutong pagsasadula ng isang bahagi ng buhay ni Manuel L. Quezon.

3. Pagtatalakay
1. Gabayan ang bawat pangkat upang makapagbigay ng puna sa presentasyon ng ibang pangkat.
2. Gabayan ang mag-aaral upang maipakita ang mahinahong pagtanggap ng negatibo at positibong puna
sa kanilang pagtatanghal.
3. Kung may mag-aaral na magpapakita ng pagkapikon sa mga natanggap na puna, muling balikan ang
mga paraan ng mahinahong pagtanggap ng mga ito.
IV. PAGTATAYA
1. Bakit kailangan natin matutunan ang pagiging mahinahon?
2. Ano ang mabuting dulot ng pagiginh mahinahon at pagtanggap ng puna?

REMARKS:
___ Lesson carried. Move on the next objective. ____Lack of Time
___Transfer of the lesson to the following day ____ Re-teaching
___ Lesson not carried. ___ No classes

Edukasyo sa Pagpapakatao

DATE: NOVEMBER 18 , 2022(BIYERNES)

A. Pamatayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pagunawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng
mabuti.
B. Pamantayan sa Pagganap:
Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Pamantayan sa Pagkatuto:
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kupawa tulad ng:
5.1 pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob.
5.2 pagtanggap ng puna ng kapwa nang maluwag sa kalooban.
5.3 pagpili ng mga salitang di-nakakasakit ng damdamin sa pagbibiro.( EsP4P-IIa-c-18)

I. LAYUNIN
Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapuwa tulad ng pagtanggap ng
puna ng kapuwa nang maluwag sa kalooban.

II. PAKSA
Aralin 2 – Puna at Mungkahi Mo, Tanggap ko

Pagpapahalaga :
Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Mga Kagamitan :
kuwaderno, kartolina
Sanggunian :
K to 12 Grade 4 Curriculum
Eduekasyon sa Pagpapakatao 4
TG pp. 51 – 55 & LM pp. 61 - 65
Integrasyon :
Art

III. PAMAMARAAN
Subukin Natin:
1. Panimulang Gawain
Gamit ang kuwaderno, sagutan ang Subukin Natin sa Kagamitan ng Mag-aaral.
2. Paglalahad
Magbigay ng insights hinggil sa natapos na aralin.
3.Pagtatalakay
Paano ba tatanggapin ang mga puna nang maluwag sa ating kalooban?
Likas sa tao ang magbigay ng puna o papuri sa kilos, ugali, at pisikal na anyo ng kaniyang kapuwa. May mga
pagkakataong hindi natin namamalayan na nakasasakit na tayo ng damdamin ng ating kapuwa dahil sa mga
ibinibigay nating puna at pintas.

Sa loob ng isang linggo natin pinagaral ang Aralin 2. Ano ang natutunan mo sa araling ito? At paano mo ito
maisasagawa. Magbigay ng 5 paraan.
IV. PAGTATAYA
Sa iyong sagutang papel, iguhit ang masayang mukha  kung tama ang mga salitang ginamit sa pagtanggap ng puna
at malungkot na mukha  naman kung hindi.
1. Huwag mo na akong pagsabihan kasi alam ko na yan.
2. Mabuti na lang friend nakita mo ang mali ko. Salamat ha.
3. Ito ang masusunod kasi ito ang gusto ko. Wala akong pakialam sa inyo.
4. Hindi ko kailangan ang puna ninyo kasi alam kong magaling ako.
5. Salamat po Nay. Alam ko naman na ang puna ninyo ay para sa kabutihan ko.
REMARKS:
___ Lesson carried. Move on the next objective. ____Lack of Time
___Transfer of the lesson to the following day ____ Re-teaching
___ Lesson not carried. ___ No classes

You might also like