You are on page 1of 9

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas 5

DAILY Guro Subject AP


LESSON LOG Petsa/ Oras Markahan UNANG MARKAHAN - Week 3

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Pangnilalaman kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong
saloobin sa pag-aaral: saloobin sa pag-aaral: saloobin sa pag-aaral: saloobin sa pag-aaral: saloobin sa pag-aaral:
pakikinig, pakikinig, pakikinig, pakikinig, pakikinig,
pakikilahok sa pangkatang pakikilahok sa pakikilahok sa pakikilahok sa pakikilahok sa
gawain, pangkatang gawain, pangkatang gawain, pangkatang gawain, pangkatang gawain,
pakikipagtalakayan,pagtat pakikipagtalakayan,pagt pakikipagtalakayan,pagt pakikipagtalakayan,pag pakikipagtalakayan,pagt
anong, atanong, atanong, tatanong, atanong,
paggawa ng proyekto paggawa ng proyekto paggawa ng proyekto paggawa ng proyekto paggawa ng proyekto
(gamit ang anumang (gamit ang anumang (gamit ang anumang (gamit ang anumang (gamit ang anumang
technology tools), technology tools), technology tools), technology tools), technology tools),
paggawa ng takdang- paggawa ng takdang- paggawa ng takdang- paggawa ng takdang- paggawa ng takdang-
aralin, at aralin, at aralin, at aralin, at aralin, at
pagtuturo sa iba pagtuturo sa iba pagtuturo sa iba pagtuturo sa iba pagtuturo sa iba

Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng Nakapagpapahayag ng


mabisang kaisipan at mabisang kaisipan at mabisang kaisipan at mabisang kaisipan at mabisang kaisipan at
magandang saloobin sa magandang saloobin sa magandang saloobin sa magandang saloobin sa magandang saloobin sa
pag-aaral. pag-aaral. pag-aaral. pag-aaral. pag-aaral.

Nakagagawa ng tamang Nakagagawa ng tamang Nakagagawa ng tamang Nakagagawa ng tamang Nakagagawa ng tamang
pasya sa paggawa ng mga pasya sa paggawa ng pasya sa paggawa ng pasya sa paggawa ng pasya sa paggawa ng
gawain sa paaralan. mga gawain sa paaralan. mga gawain sa paaralan. mga gawain sa mga gawain sa paaralan.
paaralan.
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 3. Nakapagpapakita ng 3. Nakapagpapakita ng 3. Nakapagpapakita ng 3. Nakapagpapakita ng 3. Nakapagpapakita ng
Pagkatuto kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong kawilihan at positibong
Isulat ang code ng saloobin sa pag-aaral saloobin sa pag-aaral saloobin sa pag-aaral saloobin sa pag-aaral saloobin sa pag-aaral
bawat kasanayan. 3.1. pakikinig 3.1. pakikinig 3.1. pakikinig 3.1. pakikinig 3.1. pakikinig
3.2. pakikilahok sa 3.2. pakikilahok sa 3.2. pakikilahok sa 3.2. pakikilahok sa 3.2. pakikilahok sa
pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan 3.3. pakikipagtalakayan 3.3. pakikipagtalakayan 3.3. pakikipagtalakayan 3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong 3.4. pagtatanong 3.4. pagtatanong 3.4. pagtatanong 3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto 3.5. paggawa ng 3.5. paggawa ng 3.5. paggawa ng 3.5. paggawa ng
(gamit proyekto (gamit proyekto (gamit proyekto (gamit proyekto (gamit
ang anumang technology ang anumang ang anumang ang anumang ang anumang
tools) technology tools) technology tools) technology tools) technology tools)
3.6. paggawa ng takdang- 3.6. paggawa ng 3.6. paggawa ng 3.6. paggawa ng 3.6. paggawa ng
aralin takdang-aralin takdang-aralin takdang-aralin takdang-aralin
3.7. pagtuturo sa iba 3.7. pagtuturo sa iba 3.7. pagtuturo sa iba 3.7. pagtuturo sa iba 3.7. pagtuturo sa iba
(EsP5PKP – Ic-d – 29) (EsP5PKP – Ic-d – 29) (EsP5PKP – Ic-d – 29) (EsP5PKP – Ic-d – 29) (EsP5PKP – Ic-d – 29)
II.NILALAMAN Kawilihan at Positibong Kawilihan at Positibong Kawilihan at Positibong Kawilihan at Kawilihan at Positibong
Saloobin Saloobin Saloobin Positibong Saloobin Saloobin

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Module 3 ESP q1 Module 3 ESP q1 Module 3 ESP q1 Module 3 ESP q1 Module 3 ESP q1
1. Mga pahina sa
Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
1. Karagdagang MELC MELC MELC MELC MELC
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Bagong leksiyon Tanungin ang mga bata Ano ang ating Natatandaan mob a an Bakit mahalaga ang
nakaraang aralin Panimulang Gawain: ukol sa mga asal ng nakaraang leksiyon? gating nakaraang maging makatotohanan?
at/o pagsisimula isang mabuting bata. leksiyon?
ng bagong aralin. a. Panalangin
Ano ang iyong nakikita
b. Pagpapaalala sa mga sa telebisyon? Mabuti ba
health and safety o masama?
protocols

c. Attendance

d. Kumustahan

Isulat ang sumasang-


ayon kung tama ang
inilalahad ng pahayag,
hindi sumasang-ayon
naman kung ang diwa ng
pangungusap ay
tumataliwas.

1. Ang pagbabasa ng
aklat at magasin ay
nakadaragdag sa iyong
kaalaman at kakayahan.
2. Paglalaro ng computer
games kaysa paggawa ng
iyong takdang-aralin.
3. Pagbabasa ng dyaryo
upang malaman ang mga
pangyayari sa loob at
labas ng bansa.
4. Pagpapahalaga sa
panonood ng mga
telenobela kaysa mga
balita.
5. Pakikinig ng mga
programa sa radyo na
nagtuturo ng paggawa
nang makabuluhang
bagay.

B. Paghahabi sa Ano nga ba ang Ano nga ba ang Bilang mag-aaral ITANONG
layunin ng aralin kahalagahan ng kahalagahan ng nararapat na
edukasyon para sa edukasyon para sa pagibayuhin ang pag- Bilang mag-aaral, sa
katuparan ng pangarap sa aaral at ipakita ang papaanong paraan mo
katuparan ng pangarap
buhay? kawilihan at positibong maipapakita ang iyong
sa buhay? Ang saloobin sa pag-aaral sa kawilihan at positibong
edukasyon ay isang pamamagitan ng saloobin sa pag-aaral o
mahalagang sandata sa pakikinig sa talakayan, maging sa araw-araw
pagkamit ng mga pakikiisa sa mga mong pakikibaka sa
mithiin sa buhay. Ito rin gawaing pampaaralan, buhay?
ay daan tungo sa isang kusang pagpasok sa
paaralan at pagbabahagi
matagumpay na
ng nalalaman sa iba. Sa
hinaharap ng bansa. pamamagitan ng
magandang saloobing
ito sa pag-aaral
nahuhubog nito ang
kaisipan tungo sa isang
matagumpay na bansa
na kailangan ng bawat
isa.
C. Pag-uugnay ng Magbigay ng limang (5)
mga halimbawa sa salita o pariralang Ano ang dapat gawin sa Malaki ang
bagong aralin. nauugnay sa salitang mga nababasa galing sa impluwensiya na
nakapaloob sa ibaba. iba’t ibang naiaambag ng media sa
babasahin? paghubog ng isang
indibidwal. Ang mga
Lahat ba ng nababasa ay nababasa,
nakapagdudulot nang napakikinggan, at
mabuti sa sarili at sasa napapanood sa internet,
iba pang miyembro ng pahayagan, telebisyon,
pamilya? at radyo ay maaaring
magdulot nang mabuti at
di-mabuting mga
impormasyon. Dahil
dito, kinakailangan ang
masusing paggabay ng
mga magulang sa mga
anak upang maiwasang
malason ang isipan ng
mga kabataan hinggil sa
mga mapanirang-puri at
di-makatotohanang mga
impormasyon.
D. Pagtalakay ng Ang pakikiisa at pagiging Ang kawilihan at Ang pagkakaroon ng Ang pakikiisa at Ayon sa Education 643
bagong konsepto positibo sa gawain ay positibong saloobin ay positibong saloobin ay pagiging positibo sa (2016), ang
at paglalahad ng isang magandang hindi nararamdaman. Ito nakatutulong sa gawain ay isang pagkakaroon ng isang
bagong kasanayan kaugaliang nararapat ay kusang natatamo
pagkatuto at pagkuha ng magandang kaugaliang mataas at matibay na
#1 pahalagahan at panatilihin kung ang misyon sa
ng bawat isa. sarili ay matuto na may magandang aral sa nararapat pahalagahan edukasyon ay isang
kasamang positibong buhay lalo’t higit sa at panatilihin ng bawat saligan upang mabago
pananaw sa buhay. Sa pagtamo ng kaalaman isa. Maipakikita ito sa ang takbo ng ating
buhay ng isang mag- ng bawat indibidwal ay pamamagitan ng buhay. Matibay ang
aaral, ang mga nasabing dumadaan sa mahabang pagsali sa mga edukasyon kung ito ay
katangian ay maaaring proseso bago makamit organisasyon at mga pinagsamang
maipakikita sa iba’t
ang tagumpay. programa o proyekto katalinuhan at pag-
ibang paraan.
ng paaralan para sa unawang bunga ng mga
kapakanan ng mga pormal na pag-aaral
mag-aaral. Sa tungkol sa iba’t ibang
pamamagitan nito, asignaturang tinuturo sa
mahuhubog din ang atin ng mga guro at ng
kakayahan ng bawat isa ating mga magulang. Ito
at mahihikayat silang ay kailangan ng ating
makisalamuha, mga kabataan sapagkat
makapagbibigay- ito ang kanilang
pahayag ng mabisang magiging sandata sa
kaisipan at makabubuo buhay para sa kanilang
ng wastong pasya sa kinabukasan
bawat hakbang na
gagawin.

E. Pagtalakay ng Paano mo ipinakikita ang Bilang isang mag-aaral,


bagong konsepto iyong pakikiisa sa iyong sa papaanong paraan
at paglalahad ng mga kaklase sa paggawa nakatutulong sa iyong
bagong kasanayan ng proyekto? pag-aaral ang paggamit
#2 ng internet?

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Ang tanong, paano mo
aralin sa pang-araw- Ipaliwanag ang ipinakikita ang iyong Ipaliwanag ang iyong
araw na buhay kasabihang, “Ang tunay pakikiisa sa iyong mga saloobvin ukol ditto.
na anyaya, sinasamahan kaklase sa paggawa ng
proyekto? Nakagagawa ng tamang
ng hila”.
pasya sa paggawa ng
mga gawain sa paaralan.
H. Paglalahat ng Papaano mo mabibigyang Papaano mo Papaano mo Papaano mo
Aralin katuparan ang iyong mga mabibigyang katuparan mabibigyang katuparan mabibigyang katuparan
pangarap sa buhay? ang iyong mga pangarap ang iyong mga pangarap ang iyong mga
sa buhay? sa buhay? pangarap sa buhay?
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng limang (5) Panuto. Markahan ng Ipahayag ang iyong
pangungusap na tsek (✓) ang bilang na reaksiyon sa
nagpapahayag ng iyong nagpapakita ng sumusunod na
sitwasyon sa
pananaw sa pag-aaral. mabuting epekto ng
pamamagitan ng
paggamit ng computer pagsulat ng sagot sa
1. sa pag-aaral at ekis (X) sagutang papel.
2. kung hindi ito
nagpapakita ng Nagpunta kayo ng mga
3. magandang epekto. kaklase mo sa isang
Isulat ang sagot sa internet shop upang
4. magsaliksik sa ibinigay
sagutang papel.
na proyekto ng inyong
5. guro sa MAPEH.
1. Nakapagsasaliksik
Napansin mong
para sa takdang aralin.
karamihan sa mga
2. Nakapaglalaro ng kasama mo ay
naglalaro sa computer
video games at hindi na
games sa halip na
ginagawa ang mga gawin ang pakay sa
tungkulin sa tahanan at pagpunta roon. Ano
paaralan. ang maimumungkahi
mo? Papaano mo ito
3. Nakapanonood ng sasabihin sa kanila?
video tungkol sa mga
sinaunang Pilipino.

4. Nakakakalap ng mga
impormasyon na may
kinalaman sa unang tao
na nakarating sa buwan.

5. Nakapag e-encode ng
sanaysay para sa
proyekto sa Edukasyon
sa Pagpapakatao.
J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINIL
AY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
G. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
J. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like