Professional Documents
Culture Documents
Fil 1 QTR 2 Week 4
Fil 1 QTR 2 Week 4
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Lesson Exemplar Pahina 60 - 62
Iba Pang Kagamitang Music player
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik – aral Paano natin sisipiin o kokopyahin ang mga salita mula sa pisara?
Sa saliw ng isang tugtog, pasayawin habang umiikot ang mga bata pabilog.
Kapg tumigil ang musiko, nagbibigay ng utos ang isang bata.
Hayaang isagawa niya ang utos o panuto na sasabihin ng isa niyang kaklase.
Kapag tama ang kanyang pagsasagawa sa utos o panutong narinig, ang nagbigay
ng utos o panuto ang magiging taya sa gitna.
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong.
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyonan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School: GASAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: One
GRADES 1 TO 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates Quarter: 2nd QUARTER
and Time: Wk. 4 – D-2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalitaat pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
B. Pamantayan sa Naipapahayag ang ideya/kaisipan/damdamin/reaksiyon nang may wastong
Pagganap tono, diin, bilis, antala at intonasyon.
C. Pamantayan sa Nakapagbibigay ng maikling panuto na may 1 – 2 hakbang
Pagkatuto Curriculum Guide - F1PS-IId-8.1
pah. 9
II. NILALAMAN Pagbigay ng Maikling Panuto na may 1 – 2 Hakbang
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Lesson Exemplar Pahina 63 - 65
Iba Pang Kagamitang music player, bola
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik – aral Isulat sa inyong papel ang ngalan ng inyong paaralan.
Bilugan ang lahat ng malaking titik.
Sa saliw ng isang musiko, ipapasa ng mga bata ang bola, kapag huminto ang
upuan.
C. Pagtalakay ng bagong 1. Ano ang ginawa ginawa ng batang may hawak ng bola?
konsepto at
paglalahad ng bagong (Nagbigay ng utos?
kasanayan
2. Ano naman ang ginawa ng batang katabi niya?
kaklase. Ang batang kanyang inutusan ang siya namang mag uutos at
mabuti.”
H. Karagdagang gawain
para sa takdang – Tandaan: Magbigay ng wasto at malinaw na panuto sa iba.
aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
School: GASAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: One
GRADES 1 TO 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates Quarter: 2nd QUARTER
and Time: Wk. 4 – D-3
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
1. baso
2. Boac
3. lapis
4. pamaypay
5. Maynila
F. Paglalahat ng aralin
Ginamit namin ng wasto ang pangalan sa pagbibigay ng pangalan ng bagay at
lugar.
G. Pagtataya ng aralin Alamin kung sino ang nag mamay-ari ng mga sumusunod na pangalan?
Gamitin nang wasto ang pangalan. Iguhit ang (bola) kung ito ay ngalan ng
1. palengke
2. SM Lucena
3. papel
4. Marinduque
5. aklat
H. Karagdagang gawain Alamin kung sino ang nag mamay-ari ng mga sumusunod na pangalan?
para sa takdang –
Gamitin ng wasto ang pangalan. Iguhit ang (bola) kung ito ay ngalan ng
aralin at remediation
bagay at (bahay) kung ngalan ng lugar.
1.. plato
2. Malabon Zoo
3. sa palaruan
4. timba
5. sa tabing dagat
a. kamiseta
b. palengke
c. Pilipinas
d. Davao City
e. kumot at unan
B. Paghahabi ng layunin Alam niyo ba ang ngalan ng iba’t ibang bagay dito sa ating silid-aralan?
ng aralin
Ano-anong mga bagay ang makikita sa ating silid-aralan?
-Hayaang magbigay ang mga bata ng ngalan ng mga bagay sa loob ng silid-
aralan.
Pagtalakay
kalapati sapatos
mata
baso kalabasa
paaralan pamaypay
F. Paglalahat ng aralin Napantig namin ang ngalan ng mga salita.
opisina
silid-aralan
silid-aralan opisina
KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian
Lesson Exemplar pahina 74 - 77
Iba Pang Kagamitang Strips ng mga pantig
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik – aral Ilang pantig mayroon ang mga sumusunod na salita?
1. palikuran
2. mangga
3. aalisin
4. babalik
5. paalaala
B. Paghahabi ng layunin Sino sa inyo ang marunong ng magbasa?
ng aralin Paano kayo natutong magbasa?
Sino ang nagturo sa inyo?
Ano ang dapat gawin upang matutong magbasa?
Mahalaga ba ang pagbabasa? Bakit?
C. Pagtalakay ng bagong Ngayong araw, bubuo tayo ng mga salita gamit ang iba’t ibang pantig.
konsepto at
paglalahad ng PARADA NG MGA PANTIG (Laro)
bagong kasanayan
ma ba sa ta pa ka
ni re si to
Bubuo tayo ng mga salita gamit ang mga pantig na hawak ng inyong
mga kaklase.
nabuo ng mga bata, basahin ang hawak nilang pantig, isulat ito sa
Halimbawa.
Hayaang bumuo pa ang mga bata ng iba’t iba pang mga salita gamit
2. ha bi ti
3. ke lo so
4. sa li wa
5. pa ha ga
E. Paglalapat ng aralin Bumuo ng salita gamit ang pantig na nakasulat sa bawat hanay.
sa pang-araw-araw
1. ka li ma
na buhay
2. pe sa ra
3. ka ti bo
4. ma se sa
5. ha ti pa
F. Paglalahat ng aralin Napagyaman namin ang talasalitaan sa pamamagitan ng pagbuo ng mga salita
gamit ang mga pantig
G. Pagtataya ng aralin Bumuo ng salita gamit ang pantig na nakasulat sa bawat hanay.
1. pe sa ko
2. ba ma sa
3. ka ha ti
4. ka ga pi
5. lu ba ha
H. Karagdagang gawain
para sa takdang –
aralin at remediation Bumuo ng salita gamit ang mga pantig na nasa loob ng
kahon.
ma sa da mo ni ha a
re ye so ki ka li ya