You are on page 1of 2

GRADES 1 to 12 GRADES 1 to 12 Paaralan: Sampaguita High Baitang: Grado 10

DAILY LESSON LOG DAILY LESSON LOG Markahan: Ikaapat


Guro: Kim D. Francisco Petsa: Enero 27-28, 2020 Asignatura: Araling Panlipu
Lunes at Martes Kontemporaryong Isyu

Oras ng Klase Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biye


12:30-1:30 D
1:30-2:30 B E
2:30-3:30 K B
3:50-4:50 B N K
4:50-5:50 N E K D
5:50-6:50

I. LAYUNIN YUGTO: PAUNLARIN Bilang ng


1. Pamantayang Pangnilalaman  Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at pakikilahok sa mga gawa
pansibiko tungo sa pagkakaroon ng pamayanan at bansang maunlad, mapayapa, at may pagkakaisa.
2. Pamantayan sa Pagganap  Nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at politikal n
mamamayan sa kanilang sariling pamayanan.
3. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Naipaliliwanag ang mga katangiang dapat taglayin ng isang aktibong mamamayan na nakikilahok sa mga
at usaping pansibiko.
 Nasusuri ang nagging pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan.
 Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa pagbabagong panlipunan
1. Natatalakay ang kasaysayan ng karapatang pantao;
LAYUNIN (LO) 2. Naipaliwanag ang pagkabuo ng mga karapatang pantao batay sa Universal Declaration of Human Rights;
3. Natutukoy ang mga karapatang pantao ayon sa Artikulo III ng Saligang Batas ng 1987 ng Pilipinas.
II. NILALAMAN Yunit IV: Pagkamamamayan:Katuturan at Konsepto
Aralin 1: Ligal na Pananaw-Konsepto at Katuturan ng Pagkamamamayan (Citizenship)
Pangunahing Tanong: Ano ang iyong maaaring gawin para tugunan ang mga isyung panlipunan sa kasalukuyan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian TG: pp. 352-360
1. TG at LM, Teksbuk LM: pp. 369-378

2. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, projector, white board marker
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral  Ano-ano ang mga tungkulin ng mga mamamayan?
 Alin sa mga nabanggit na tungkulin ang iyong ginagawa at bakit?

B. Paghahabi sa layunin  Ano ang ibig sabihin ng karapatang pantao?


C. Pag-uugnay ng halimbawa  Ipanood ang video at sagutin ang mga pamprosesong tanong:
1. Ano ang inyong napanood?
2. Ano ano ang inyong mga natutunan ayon sa spoken poetry na inyong napanood?
3. Ano ang naramdaman ninyo habang pinapanood ang video?
4. Patungkol saan ang ating leksyon sa araw na ito?
D. Pagtalakay konsepto at kasanayan  Pangkatang Gawain:Pangkatin ang klase sa anim. Bigyan ang bawat pangkat ng tag-iisang doku
#1 naglalahad ng karapatang pantao at alamin ang probisyong nakapaloob ditto. Sagutin ang pamproseson
pagkatapos maiulat ang mga karapatang nakapaloob ditto.
1. Unang Pangkat – Cyrus Cylinder
2. Ikalawang Pangkat – Magna Carta
3. Ikatlong Pangkat – Petition of Rights
4. Ika-apat na Pangkat – Declaration of US Independence
5. Ika-limang Pangkat – Declaration of the Rights of Man and of the Citizen
6. Ika-anim na Pangkat – The First Geneva Convention
RUBRIKS SA PAGPAPALIWANAG
Pamanatayan Deskripsiyon Puntos
Presentasyon Maayos at malinaw na pagtalakay 30
Paksa May kaisahan at organisadong diwa 20
Kabuuang Puntos 50
E. Paglinang sa Kabihasaan Pamprosesong mga Tanong
1. Bakit mahalaga ang mga binanggit na dokumento sa pag-unlad ng konsepto ng karapatang-pantao
2. Nararapat bang maging bahagi ng buhay ng mamamayan ang mga naturang karapatang pantao?
3. Ano ang iyong nabuong konklusyon tungkol sa pag-unlad ng karapatang pantao sa iba’t ibang pan
F. Paglalapat ng Aralin  Bakit mahalagang maunawaan natin ang ating pagkakakilanlan sa ligal na paraan?

G. Paglalahat ng Aralin  Tatalakayin ang Unversal Declaration of Human Rights at ang Bill of Rights

H. Pagtataya ng Aralin  Panuto: Bigyan ng mga hakbangin o solusyon ang iba’t ibang scenario na nagpapakita ng paglabag sa ka
pantao (2pts)
1. OFW sa Kuwait na minamaltrato ng amo.
2. Hinalughog ang loob ng bahay kahit walang search warrant.
3. Taong pinagbibintangan ng walang sapat na ebidensya.
4. Mga mahihirap na may sakit, hindi binibigyan ng sapat na medical na atensyon ng ospital.
5. Magulang na binubugaw ang sariling anak kapalit ng malaking halaga.
I. Karagdagang gawain  Takdang-Aralin:
a. Pag-aralan ang nilalaman ng mga karapatang pantao na kinikilala ng Estado ayon sa Konstitus

 SANGGUNIAN: LM pp. 378-380


IV. MGA TALA  Ang gagamiting DLL para sa pangkat B ngayong araw ng Lunes ay ang DLL na ginamit noong Biyernes, Ene
2020
 Ang gagamiting DLL para sa pangkat K para sa araw ng Martes ay ang DLL na ginamit noong Biyernes, Ene
2020.

Telephone Nos.: 441-29-07Fax No. .: 441-29-07


Email address: sampaguita_hs@yahoo.com
V. PAGNINILAY
B D E K N
A. Ilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: KIM D. FRANCISCO Sinuri ni: NOEL A. SARCILLA


Teacher I Puno ng Kagawaran III
Ipinasa kay:

GINALYN B. DIGNOS
Principal III

Telephone Nos.: 441-29-07Fax No. .: 441-29-07


Email address: sampaguita_hs@yahoo.com

You might also like