You are on page 1of 7

AYALA CENTRAL SCHOOL Grade

School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
1.Natutukoy ang mga uri ng hanapbuhay sa kapaligiran.
2.Naiuugnay ang kapaligiran sa uri ng hanapbuhay rito.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN Aralin 1 Pag-uugnay ng kapaligiran at Uri ng Hanapbuhay

A. SANGGUNIAN TG pp: 52-54


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp: 52-54
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
LM pp: 116-119
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO ICT

III. PAMAMARAAN
1. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Bilang pagbabalik-aral muling pag-usapan ang magagandang tanawin at pook pasyalan sa
Pagsisimula ng Bagong Aralin ating bansa..kahalagahan ng katangiang pisikal sa pag-unlad ng bansa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magdaos ng ilang minutong pagbabalitaan hinggil sa mga huling kaganapan sa bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tumawag ng mga mag-aaral at itanong kung saan nakatira at ano ang hanapbuhay ng mga
Nakaraang Aralin magulang.
Talakayin at pag-usapan ang nilalaman ng bahaging Alamin Mo sa p.116-117 ng LM.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at


Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Isulat ang Gawain A, B at C.
Ang mag-anak Ilagan ay nakatira sa kapatagan. Marami silang nakahandang pananim para
sa darating na tag-araw. Ang lugar nila ____

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


Araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ang uri ng kapaligiran ay may kaugnayan sa uri ng hanapbuhay ng mga tao sa isang lugar.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Natutuhan Ko I at II sa pahina 119.
Ang Lunsod ng Baguio ay may malamig na klima.Marami ritong sariwang gulay, prutas, at
mga bulaklak.Anong uri ng hanapbuhay
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
Magdala ng larawan ng uri ng hanapbuhay sa inyong lugar.
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.

1.Natutukoy ang mga uri ng hanapbuhay sa kapaligiran.


2.Naiuugnay ang kapaligiran sa uri ng hanapbuhay rito.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN Aralin 1 Pag-uugnay ng kapaligiran at Uri ng Hanapbuhay

A. SANGGUNIAN TG pp: 52-54


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp: 52-54
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
LM pp: 116-119
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO ICT

III. PAMAMARAAN
2. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Bilang pagbabalik-aral muling pag-usapan ang magagandang tanawin at pook pasyalan sa
Pagsisimula ng Bagong Aralin ating bansa..kahalagahan ng katangiang pisikal sa pag-unlad ng bansa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magdaos ng ilang minutong pagbabalitaan hinggil sa mga huling kaganapan sa bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tumawag ng mga mag-aaral at itanong kung saan nakatira at ano ang hanapbuhay ng mga
Nakaraang Aralin magulang.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Talakayin at pag-usapan ang nilalaman ng bahaging Alamin Mo sa p.116-117 ng LM.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

Isulat Gawain A, B at C.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
Ang mag-anak Ilagan ay nakatira sa kapatagan. Marami silang nakahandang pananim para
Araw na Buhay
sa darating na tag-araw. Ang lugar nila ____

H. Paglalahat ng Aralin Ang uri ng kapaligiran ay may kaugnayan sa uri ng hanapbuhay ng mga tao sa isang lugar.
Natutuhan Ko I at II sa pahina 119.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Ang Lunsod ng Baguio ay may malamig na klima.Marami ritong sariwang gulay, prutas, at
mga bulaklak.Anong uri ng hanapbuhay
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
Magdala ng larawan ng uri ng hanapbuhay sa inyong lugar.
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
1-Natutukoy ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng bansa
2.Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng
bansa tulad ng pangingisda, paghahabi, pagdadaing at pagsasaka
3.Nabibigyang-katuwiran ang pag-aangkop na ginagawa ng tao sa kapaligiran upang
matugunan ang kanilang pangangailangan.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN Aralin 2:Mga Produkto at Kalakal sa Iba’t ibang Lokasyon ng Bansa

A. SANGGUNIAN TG pp. 55- 57


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 55- 57
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
LM pp120- 126
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO ICT

III. PAMAMARAAN
3. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o
Bilang pagbabalik-aral muling pag-usapan ang pag-uugnay ng kapaligiran sa uri ng kalakal.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-ano kaya ang mga produkto na at kalakal na matatagpuan sa ibang lokasyon ng bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ganyakin ang mga bata sa pamamagitn ng pagpapakita ng mga larawan ng mga produkto at
Nakaraang Aralin kalakal.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Talakayin at pag-usapan ang nilalaman ng bahaging Alamin Mo sa p.120-124 ng LM.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Sagutin Gawain A
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


Anong produkto ang matatagpuan sa Zamboanga?
Araw na Buhay

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibang lokasyon ng bansa ay nakabatay


H. Paglalahat ng Aralin
sa anyo ng kapaligiran at uri ng pamumuhay ng mga tao rito.
Natutuhan Ko I at II sa pahina 119.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Iugnay ang produkto sa hanay A sa lalawigang katatagpuan nito sa hanay B. Isulat ang letra
ng wastong sagot sa sagutang papel.
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
Magdala ng larawan ng produkto ng lalawigan ng mga magulang.
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
1.Natutukoy ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng bansa
2.Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng
bansa tulad ng pangingisda, paghahabi, pagdadaing at pagsasaka
3.Nabibigyang-katuwiran ang pag-aangkop na ginagawa ng tao sa kapaligiran upang
matugunan ang kanilang pangangailangan.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN Aralin 2:Mga Produkto at Kalakal sa Iba’t ibang Lokasyon ng Bansa

A. SANGGUNIAN TG pp. 55- 57


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 55- 57
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
LM pp120- 126
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO ICT

III. PAMAMARAAN
4. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o
Bilang pagbabalik-aral muling pag-usapan ang pag-uugnay ng kapaligiran sa uri ng kalakal.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-ano kaya ang mga produkto na at kalakal na matatagpuan sa ibang lokasyon ng bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ganyakin ang mga bata sa pamamagitn ng pagpapakita ng mga larawan ng mga produkto at
Nakaraang Aralin kalakal.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Talakayin at pag-usapan ang nilalaman ng bahaging Alamin Mo sa p.120-124 ng LM.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Sagutin Gawain B
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


Anong produkto ang matatagpuan sa Zamboanga?
Araw na Buhay

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibang lokasyon ng bansa ay nakabatay


H. Paglalahat ng Aralin
sa anyo ng kapaligiran at uri ng pamumuhay ng mga tao rito.
Natutuhan Ko I at II sa pahina 119.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Iugnay ang produkto sa hanay A sa lalawigang katatagpuan nito sa hanay B. Isulat ang letra
ng wastong sagot sa sagutang papel.
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
Magdala ng larawan ng produkto ng lalawigan ng mga magulang.
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
1.Natutukoy ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng bansa
2.Naihahambing ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba’t ibang lokasyon ng
bansa tulad ng pangingisda, paghahabi, pagdadaing at pagsasaka
3.Nabibigyang-katuwiran ang pag-aangkop na ginagawa ng tao sa kapaligiran upang
matugunan ang kanilang pangangailangan.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO AP4LKE-IIa-1

II. NILALAMAN Aralin 2:Mga Produkto at Kalakal sa Iba’t ibang Lokasyon ng Bansa

A. SANGGUNIAN TG pp. 55- 57


1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 55- 57
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
LM pp120- 126
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO ICT

III. PAMAMARAAN
5. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o
Bilang pagbabalik-aral muling pag-usapan ang pag-uugnay ng kapaligiran sa uri ng kalakal.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-ano kaya ang mga produkto na at kalakal na matatagpuan sa ibang lokasyon ng bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ganyakin ang mga bata sa pamamagitn ng pagpapakita ng mga larawan ng mga produkto at
Nakaraang Aralin kalakal.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Talakayin at pag-usapan ang nilalaman ng bahaging Alamin Mo sa p.120-124 ng LM.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Sagutin Gawain C.
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


Anong produkto ang matatagpuan sa Zamboanga?
Araw na Buhay

Ang mga produkto at kalakal na matatagpuan sa iba-ibang lokasyon ng bansa ay nakabatay


H. Paglalahat ng Aralin
sa anyo ng kapaligiran at uri ng pamumuhay ng mga tao rito.
Natutuhan Ko I at II sa pahina 119.
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Iugnay ang produkto sa hanay A sa lalawigang katatagpuan nito sa hanay B. Isulat ang letra
ng wastong sagot sa sagutang papel.
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
Magdala ng larawan ng produkto ng lalawigan ng mga magulang.
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION

You might also like