You are on page 1of 5

AYALA CENTRAL SCHOOL Grade

School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa
heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at
gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP unlad ng bansa
AP4LKE-IIb-d-3.5
Nakapagbibigay ng mungkahing paraan ng wastong pangangasiwa ng likas yaman ng bansa.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO

II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 71-75
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 153-158
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
1. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
Ipaawit ang awiting – “Ang mga Likas na Yaman ay Gawa ng Diyos”
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o
Itanong kung ano-anong mga likas na yaman ang nabanggit sa awit?
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ano-ano ang hindi natin dapat gawin sa mga likas na yaman na nabanggit sa awit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ano-ano ang mga maaaring mangyari sa mga likas na yaman kung mapapabayaan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Isulat sa pisara ang mga sagot ng bata gamit ang talahanayan sa TG pah. 72
Nakaraang Aralin
Pagtalakay sa Teksto:
● Pangangasiwa ng yamang lupa
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at ● Pangangasiwa ng yamang tubig
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Sagutin ang tanong:
- Ano-ano ang mga mungkahing paraan ng pangangasiwa sa yamang lupa at yamang tubig?

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Indibidwal na Gawain:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan # Ipagawa ang Gawain A 1 – pah. 156 LM
2
Gawain A 2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Gamit ang A-N-NA Tsart, sagutin ang tanong sa loob ng kahon
(Tungo sa Formative Assessment)

Bilang isang mag-aaral, anong mungkahi ang maaari mong ibigay sa mga pinuno ng
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
barangay sa inyong lugar ukol sa wastong pangangasiwa ng mga yamang lupa at yamang
Araw na Buhay
tubig sa inyong pamayanan?

Bigyang diin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM pah. 157


H. Paglalahat ng Aralin
Sagutan:
IV. PAGTATAYA NG ARALIN
Natutuhan Ko Blg. I (1-5) – pah. 157-158 LM
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa
heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at
gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP unlad ng bansa
AP4LKE-IIb-d-3.5
Natutukoy ang mga posibleng bunga ng wasto at hindi wastong pangangasiwa ng likas na
yaman ng bansa
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO

II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 71-75
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 153-158
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
2. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Magpadinig ng awiting may kaugnayan sa ating kalikasan o likas na yaman
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ano-ano ang mga mungkahing paraan ng wastong pangangasiwa sa likas na yaman ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin bansa?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Isulat sa pisara ang mga mungkahi ng mga mag-aaral at iugnay ito sa aralin.
Nakaraang Aralin
Pagtalakay sa Teksto:
● Pangangasiwa ng yamang lupa
● Pangangasiwa ng yamang tubig
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Tanong:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
Ano ang posibleng maging bunga ng wasto at/o hindi wastong pangangasiwa sa yamang
lupa at tubig?

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Indibidwal na Gawain:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan # Ipagawa ang Gawain A 1 – pah. 156 LM
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-


Gumawa ng pangako sa sarili na makikita sa LM pah. 157 Gawain C.
Araw na Buhay

Bigyang diin ang mga bunga wastong pangangasiwa ng likas na yaman ng bansa at
maiwasan naman ang di magandang bunga ng maling paggamit/pag-abuso sa mga likas na
H. Paglalahat ng Aralin
yaman

Sagutan:
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Natutuhan Ko Blg. II – pah. 158 LM

V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA


TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa
heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at
gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP unlad ng bansa
AP4LKE-IId-4
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO Natutukoy ang kahalagahan ng pagtangkilik sa sariling produkto

II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 71-75
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 159-163
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
3. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Magbalik-aral sa mga wastong paraan ng pangangasiwa ng likas yaman.
Pagsisimula ng Bagong Aralin Iparinig ang awit/ipanood ang video na “Tara na, Byahe Tayo.”
Ano ang mensahe ng awit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Nahikayat ka ba ng awitin na bumiyahe at libutin ang Pilipinas? Bakit?
Ano ang kahalagahan ng pagtangkilik sa sariling produkto sa pagsulong at pag-unlad ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bansa?
Nakaraang Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa Teksto:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga tanong sa bahaging Alamin Mo.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
sagawa ang gawain sa Gawin Mo, Gawain A – pah. 160 LM
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #
Maglaro ng Mother goes to Market
2
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-anong produktong gawang Pinoy ang binili mo sa isinagawang laro?
(Tungo sa Formative Assessment) Alin ang mas tinangkilik mo, gawang Pinoy o gawang imported? Bakit?

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Anong produktong Pinoy ang pinakagusto mong ipagmalaki sa ibang lahi? Bakit?
Araw na Buhay

Bigyang diin ang kahalagahan ng pagtangkilik sa sariling produkto sa pag-unlad at


H. Paglalahat ng Aralin pagsulong ng ating bansa.

Sagutan:
IV. PAGTATAYA NG ARALIN
Natutuhan Ko Blg. I – pah. 163 LM
V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA
TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa
heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at
gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP unlad ng bansa
AP4LKE-IId-4
Naiuugnay ang kahalagahan ng pagtangkilik sa sariling produkto sa pag-unlad at pagsulong
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO ng bansa

II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 75-78
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 159-163
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
4. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Muling iparinig ang awiting - “Tara na, Byahe Tayo.”
Pagsisimula ng Bagong Aralin Ano-ano ang mga lalawigan sa Pilipinas na nabanggit sa awit?
Paano nakatutulong sa pag-unlad at apgsulong ng Pilipinas ang pagtangkilik sa sariling
B. Paghahabi sa layunin ng aralin produkto?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon na makabiyahe, saang lalawigan sa Pilipinas ang
Nakaraang Aralin iyong pupuntahan?
Ilahad ang mga natatanging produkto ng iba’t-ibang lalawigan sa bansa.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Ipagawa ang Gawain B – pah 161 LM

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan # Ipagawa ang Gawain C – pah. 161-162 LM
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment)

Bilang isang mag-aaral, paano mo ikakampanya sa iyong mga kapwa mag-aaral ang
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
pagtangkilik sa produktong gawang Pinoy?
Araw na Buhay

Bigyang diin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM pah. 162


H. Paglalahat ng Aralin
Sagutan:
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Natutuhan Ko Blg. II – pah. 163 LM

V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA


TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION
AYALA CENTRAL SCHOOL Grade
School: IV
SPED CENTER Level:
Learning
Teacher: RHOYLO R. SANTOS ARALING PANLIPUNAN
Area:

DAILY Teaching Dates and


Quarter: 2ND QUARTER
Time:
LESSON PLAN

I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa
heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at
gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP unlad ng bansa
AP4LKE-IId-4
Naiuugnay ang kahalagahan ng pagtangkilik sa sariling produkto sa pag-unlad at pagsulong
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO ng bansa

II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa

A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 75-78
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Pahina 159-163
Mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN
5. Paghahanda Magandang umaga mga bata! Bago magsimula sa ating klase. Pulutin ang mga basura,
ayusin ang mga bangko at umupong matuwid.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin o Muling iparinig ang awiting - “Tara na, Byahe Tayo.”
Pagsisimula ng Bagong Aralin Ano-ano ang mga lalawigan sa Pilipinas na nabanggit sa awit?
Paano nakatutulong sa pag-unlad at apgsulong ng Pilipinas ang pagtangkilik sa sariling
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
produkto?
Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataon na makabiyahe, saang lalawigan sa Pilipinas ang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
iyong pupuntahan?
Nakaraang Aralin
Ilahad ang mga natatanging produkto ng iba’t-ibang lalawigan sa bansa.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Ipagawa ang Gawain B – pah 161 LM

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pangkatang Gawain:


Paglalahad ng Bagong Kasanayan # Ipagawa ang Gawain C – pah. 161-162 LM
2
F. Paglinang sa Kabihasnan
Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment)

Bilang isang mag-aaral, paano mo ikakampanya sa iyong mga kapwa mag-aaral ang
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-
pagtangkilik sa produktong gawang Pinoy?
Araw na Buhay

Bigyang diin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM pah. 162


H. Paglalahat ng Aralin
Sagutan:
IV. PAGTATAYA NG ARALIN Natutuhan Ko Blg. II – pah. 163 LM

V. KARAGDAGANG ARALIN PARA SA


TAKDANG ARALIN AT REMEDIATION

You might also like