You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan NINOY AQUINO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas III- MAPAGMAHAL

DAILY LESSON LOG Guro GLADIOLLY L. RIGOR Asignatura SCIENCE


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras November 27 – December 1, 2023 Markahan IKALAWA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Demonstrate understanding of external parts of


Demonstrate understanding of parts and functions of animals and importance
A. Pamantayang Pangnilalaman plants and their functions, and importance to
to humans
humans

B. Pamantayan sa Pagganap Enumerate ways of grouping animals based on their structure and importance Demonstrate the proper ways of handling plants

Classify animals
according to body parts
and use State the importance of
Describe the parts of Describe the parts of
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo (Group animals animals to humans
different kinds of plants different kinds of plants
Isulat ang code ng bawat kasanayan according to their body S3LT-IIc-d-6
S3LT-IIe-f-8 S3LT-IIe-f-8
coverings)
S3LT-IIc-d-5

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Pagpapangkat/Pag-uuri


Kahalagahan/
ng mga Hayop Ayon sa Iba’t ibang Bahagi ng Mga Bahagi ng
Pakinabang ng Mga
Panakip ng Kanilang Halaman Halaman
Hayop sa Tao
Katawan o Balat
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian CG p. 28 CG p. 28 CG p. 31
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 65-67 TG pp. 68-70 TG pp. 71-73
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
Agham – Ikatlong Baitang
4. Karagdagang Kagamitan mula sa CO_Q2_Science 3_
Pangalawang Markahan –
portal ng Learning Resource Module 7 Modyul 10
B. Iba pang Kagamitang Panturo https:// https://
www.youtube.com/
www.youtube.com/
watch?
watch?v=-zPEi09iGxY
v=4oID9OyZ5ac&t=67s
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya
III. PAMAMARAAN ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa
kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Isulat ang H kung Itambal ang mga hayop Isulat sa patlang ang
pagsisimula ng bagong aralin Halaman, K kung karne sa Hanay A sa hayop at gamit o
at HK kung halaman at kapakinabangan nito sa kahalagahan nito na
karne tao na nasa Hanay B. tinutukoy sa
Ang kinakain ng mga pangungusap.
nakatalang hayop. Halimbawa:
______1. Agila Kabayo, transportasyon 1.
______2. Parrot Pagsakay sa akin ay anong
______3. Pating ginhawa, pagpasyal sa
______4. Alagang aso o kabundukan at kagubatan
pusa ay iyong magagawa ng
______5. Ahas masaya!
_____________________
__ 2. Sa fast food ako ang
laging bida, lutong at
linamnam ko, dulot ay
saya!
_____________________
__3. Magsasaka’y sa akin
umasa, sa pagbubungkal
na bukirin ako ang
nakakasama!
_____________________
__4. Magagandang
sapatos at pitaka sa balat
ko’y magagawa, halina’t
tangkilikin gawang
Marikina!
_____________________
__5. Akala mo’y lahat ng
uri ko’y salot, sa
laboratoryo tulong sa
pagtuklas ng kaalama’y
dulot.
_____________________
__6. Gatas ko’y
nagpapalakas, tigas ng
buto’y mamamalas!
Masdan ang mga hayop Anong paborito mong Hunamap ng limang Magmasid sa paligid.
na nasa larawan. pagkain? salita na makikita sa Anong halaman ang
Alam nyo ba kung saan puzzle. nakita mo?
nagnggaling ang mga ito? Ano ang napansin mo sa
mga ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Alin kaya sa mga ito ang
magkasama sa pangkat?

Ano ang nagging Saang hayop kaya Basahin ang kwento: Suriin ang mga bahagi ng
basehan mo sa nangmula ang Noong unang panahon halaman.
pagpapangkat ng mga sumusunod? may isang magsasaka na Alam mo ba na ang
hayop na nasa larawan? nagpunta sa palengke halaman, tulad ng tao at
Maari ba natin silang dala-dala ang isang hayop ay may mga bahagi
pangkatin batay sa malaking lalagyan na rin ng katawan ? Ano nga
panakip ng kanilang may mga buto. Kanya ba ang mga bahagi ng
katawan? itong ipagbibili. halaman?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
Bumangga ang gulong ng
aralin kanyang sinasakyang
kariton sa isang malaking
bato. Nalaglag isa isang
buto na dala nya sa lupa.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong hayop ang Batay sa larawan, ano ang Ano ang dala-dala ng Pagmasdan ang bahagi ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kapareho ng panakip ng ang nakukuhang isang magsasaka halaman na kamatis. Ano-
katawan ng aso? kapakinabangan ng tao sa papunta sa palengke? ano ang mga bahagi nito?
Aling hayop ang hayop? Ano ang nangyari sa
kapareho ng panakip ng Maliban sa mga ito, ano buto?
katawan ng Bibe? pa ang nakukuhang
Mayroon bang hayop na kapakinabangan ng tao sa
kapareho ng panakip ng hayop?
katawan ng hipon? Kung
meron ano ito?
Paano nakakatulong sa
mga hayop ang mga
panakip ng katawan nila
Bakit nila ito kailangan?

Ano ang mga bahagi ng Ano naman ang mga


halaman na nabanggit sa gampanin ng bawat
kwento? bahagi nito?
Ano ang ginagawa ng 1. Ugat (roots) - ito ay
bawat isang bahagi? bahagi ng halaman na
sumisipsip ng tubig at
mineral o sustansiya mula
sa lupa.
2. Tangkay (stem) - ito
E. Pagtalakay ng bagong konspeto at bahagi ng halaman na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 nagdudugtong sa ugat
papunta sa dahon,
bulaklak, at bunga. Mula
sa ugat ang tubig at
sustansya mula sa lupa ay
dumadaloy dito papunta
sa dahon, bulaklak, at
bunga. Ito rin ay
nagpapatibay sa pagtayo
ng halaman.
Pagtapatain ang panakip Itambal ang mga hayop sa Tukuyin ang mga bahagi Tukuyin ang mga bahagi
balat na bumabalot sa Hanay A sa ng halaman. ng halaman. Lagyan ng
sumusunod na hayip. kapakinabangan nito sa tsek
tao na nasa Hanay B. (√ ) ang hanay kung
mayroon at (X)naman
kung wala.

F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
Pangkatin ang mga Iguhit ang bituin kung Ayusin ang mga letra Isulat sa patlang ang D
hayop na nasa ibaba ang pangungusap ay upang mabuo ang bahagi kung DAPAT o tama ang
ayon sa bumabalot sa nagsasaad ng ng halaman na pahayag at HD kung hindi
kanilang katawan. kahalagahan ng hayop sa inilalarawan sa bawat dapat o hindi tama ang
tao at buwan kung hindi. bilang. pahayag.
1. Ang aso ay nagbibigay 1. Sumisipsip ng tubig at ___1. Ang dahon ay
aliw at maaaring bantaysa sustansya mula sa lupa gumagawa ng pagkain ng
tahanan laban sa mga GATU halaman.
hindi kilalang tao na 2. Sumisipsip ng tubig at ___2. Ang karaniwang
gutong pumasok dito. sustansya mula sa lupa bahagi ng halaman ay
2. Nagbibigay ng itlog AHODN ugat, sanga at
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
ang mga manok, bibe at dahon.
buhay puso. ___3. Lahat ng halaman
3. Nangangalmot ang ay may bunga.
pusa sa mga nag-aalaga sa ___4. Ang ugat ay
kanila. nagpapatibay sa halaman
4. Kinakagat ng tigre at upang makatayo.
leon ang mga ___5. Ang bunga ng
nagpapakain sa kanila. halaman ay nagsisilbing
5. Nakakatulong ang produkto ng
kabayo at kalabaw sa halaman.
paghahanapbuhay ng
mga magsasaka.
Paano pinangkat angmga Ano ang kahalagan ng Anu-ano ang mga bahagi Ano-ano ang mga bahagi
H. Paglalahat ng Aralin hayop sa ating aralin? mga hayop? ng halaman at ano ang ng halaman at gampanin
gawain ng bawat isa? nito?
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at sagutin ang Tukuyin ang mga bagay Anong bahagi ng Basahing mabuti ang
mga tanong. Piliin ang na naibibigay ng halaman ang gumaganap tanong at piliin ang titik
titik ng tamang sagot. sumusunod na hayop. sa sumusunod na ng tamang sagot.
1. Ano ang tawag sa 1. tungkulin. 1.Ang mga halamang ito
panakip balat ng UGAT, SANGA, DAHON, ay namumunga maliban
alimango. BULAKLAK BUNGA sa isa. Ano ito?
A. Shell 1. Sumisipsip ng tubig at A. ampalaya B. anahaw C.
B. Balahibo sustansya mula sa lupa. mangga D. talong
C. Bagwis A. itlog ______ 2. Alin sa bahaging ito ng
D. Kaliskis B. gatas 2. Dinadala nito ang halaman ang tumutukoy
2. Alin sa mga C. damit mga tubig at mineral sa sa bunga?
sumusunod na hayop D. sinturon iba’t ibang bahagi ng
ang nababalot ng bagwis 2. halaman.
o feathers? 3. Gumagawa ng 3. Ang bahaging ito ng
pagkain sa pamamagitan halaman ay
nagpapaganda ng
3. Alin ang hindi kabilang ng photosynthesis halaman at madalas
sa pangkat? 4. Ang reproduktibong dalawin ng mga paruparo.
bahagi ng halaman. Ito A. bulaklak B. dahon C.
rin ang nagiging sanga D. ugat
bunga.__ 4.Mapahahalagahan natin
4. Ito ang parte ng mga
5. Malamang bahagi ng ang mga halaman sa
lawin at agila na
A. itlog halaman. Nagtataglay ng paligid sa pamamagitan
ginagamit upang sila ay
B. gatas binhi o buto para sa ng _____________.
makalipad.
C. damit susunod na henerasyon A. Pagputol sa mga sanga
A. Shell
D. sinturon nito.
B. Balahibo
3. B. Pagpaparami o
C. Bagwis
pagtatanim.
D. Kaliskis
C. Pagpitas sa mga
5. Ang ____ ay ginagamit
bulaklak para paglaruan.
ng mga hayop laban sa
D. Pagbunot ng ugat para
pabago-bagong panahon A. itlog itapon.
at sa mga hayop na B. gatas 5.Alin ang tungkulin ng
gustong kumain sa C. damit dahon?
kanila. D. sinturon A. Kumakapit sa lupa.
A. tuka
B. Gumagawa ng binhi
B. panakip balat
C. Nagdudugtong ng ugat
C. bulaklak
papunta sa
D. sungay
dahon,bulaklak at
bunga.
D. Tumatanggao ng init ng
araw,tubig mula sa ugat
at hangin na siyang
gumagawa pagkain ng
halaman.
Gumuhit ng isang Tukuyin ang mga bahagi
halaman at lagyan ng ng halaman at isulat ang
label ang bawat bahagi. tungkulin o gawain ng
bawat bahagi sa patlang
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation

You might also like