You are on page 1of 5

School: LUNAS ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ARIEL C. MENDEZ Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 20-24, 2023 Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling
( Isulat ang code sa bawat karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang
kasanayan) pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng
pangunawa sa pangunawa sa pangunawa sa pangunawa sa
kalagayan/pangangailangan kalagayan/pangangailangan ng kalagayan/pangangailangan ng kalagayan/pangangailangan ng
ng kapwa. EsP4P- IId–19 kapwa. EsP4P- IId–19 kapwa. EsP4P- IId–19 kapwa. EsP4P- IId–19
Pang-unawa sa Kapuwa ang Pang-unawa sa Kapuwa ang Pang-unawa sa Kapuwa ang Ilaan, Pang-unawa sa Kapuwa ang
I. NILALAMAN Ilaan, sa Kanilang Kalagayan Ilaan, sa Kanilang Kalagayan at sa Kanilang Kalagayan at Ilaan, sa Kanilang Kalagayan at
( Subject Matter) at Pangangailangan Pangangailangan Pangangailangan Pangangailangan
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 46-50 46-50 46-50
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 78-86 78-86 78-86
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Larawan, tsart Larawan, tsart Larawan, tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN
Subukin Suriin Isaisip Tayahin Lingguhang Pagsusulit

Basahin at unawain ang bawat Iba-iba ang nangyayari sa buhay Panuto: Markahan ng tsek ( / ) ang Iguhit ang masayang mukha ( )
pangungusap. Isulat ang ng isang tao. May mga kahon ng pangungusap sa bawat sa bilang ng sitwasyon na
salitang OPO kung ito ay nakararanas ng kahirapan, bilang kung ito ay naranasan mo nagpapakita ng pang-unawa sa
nagpapakita ng pang-unawa kalungkutan at kabiguan. nang gawin sa iyong kapuwa at kalagayan o pangangailangan ng
sa kalagayan o Mayroon ding nakararanas ng ekis ( X ) naman kung hindi. Isulat kapuwa at malungkot na mukha
pangangailangan ng kapuwa. tagumpay at kasiyahan. Anuman ang sagot sa iyong kuwaderno o ( ) naman kung hindi. Isulat ang
Isulat naman ang HINDI PO ang nangyayari, nararanasan o sagutang papel. sagot sa kuwaderno o sagutang
kung ito ay walang pang- pinagdaraanan ng isang tao sa papel.
unawang naipakita. Isulat ang kaniyang buhay ay naipakikita ______1. Aalukin ko ng tubig
iyong sagot sa kuwaderno o ito sa kaniyang kilos. Maaari ang tila uhaw na uhaw nang
sagutang papel. itong makaapekto sa matandang ale na napadaan sa
______1. Tinitingnan lang ni pakikitungo niya sa kaniyang aming bahay.
Elias ang kaniyang kaklase na kapuwa. Kung siya ay ______2. Pakikinggan ko ang
kanina pa umiiyak. nalulungkot, marahil siya ay malungkot o masayang
______2. Nilapitan ni Karla umiiyak. Ang iba ay nanghihina kuwento ng kaibigan kong si
ang kapuwa niya mag-aaral na dahil sa gutom, o nagagalit dahil Berto.
kanina pa pabalik-balik at sa nangyari sa kanila. Mayroon ______3. Naalala niya ang
tinanong kung ano namang tahimik lamang at hindi magandang pakikitungo sa
ang hinahanap nito. kumikibo kahit maingay ang kaniya ni Mang Tomas noong
Ano ang iyong naramdaman sa
______3. Inaamo at kaniyang paligid. minsan siyang
pagbabahagi mo ng iyong oras,
pinapatahan ni Romer ang May nakahalubilo ka ba na tumulong sa bukid, at ito ay
panahon o tulong pinansiyal man
bunso ganito ang kanilang naging kaniyang
sa mga taong iyong natulungan?
niyang kapatid na hindi kilos? Ano ang iyong naging ipinagpapasalamat.
isinama ng kanilang reaksiyon? ______4. Napilitan lamang si
nanay sa pagpunta nito sa Ikaw, bilang bata, ay nakaranas John na magbigay ng
Maynila. din marahil ng malungkot at donasyon sa mga biktima ng
______4. Dumalaw ang masayang pangyayari sa buhay. baha sa kabilang
magkaibigang Melissa at Nakadama ka rin ng tuwa, galit o baranggay.
Zamantha marahil ay umiyak dahil dito. ______5. Naramdaman ko noon
sa burol ng ama ng kanilang Dahil naranasan mo rin ang ang sobrang kalungkutan
kaklase na si Hilda. ganitong sitwasyon, inaasahang sa pagkakaroon ng COVID-19 ng
______5. Napaluha si Gng. mauunawaan mo ang kalagayan, nanay ng aking
Melba sa nakakaiyak na maging ang pangangailangan ng kaibigan.
kuwento ng karanasan ni Liza iyong kapuwa. Tinatawag itong
na napalayo sa pagpapakita ng simpatiya sa
kanilang pamilya dahil sa ating kapuwa. Halimbawa, hindi
pagtatrabaho nito sa kailangang galit ka rin kung may
ibang bansa. nagagalit sa kasapi ng iyong
pamilya. Bagkus ay alamin at
unawain mo ang kanilang
damdamin at ang kanilang
dahilan.
Bahagi ng pakikipag-kapuwa ang
maging sensitibo sa kanilang
kalagayan at pangangailangan.
Mahalagang tingnan hindi lang
ang kanilang kilos kundi pati na
rin ang sanhi o dahilan nito. Sa
ganitong paraan magiging
malawak ang iyong pang-unawa
sa kanilang sitwasyon at higit na
matutugunan ang kanilang
pangangailangan.

BALIKAN Pagyamanin Isagawa

Tingnan ang puzzle. Hanapin Ang mga gawain dito ay mas Batay sa iyong karanasan at
ang sampung mahahalagang lalong magpapatibay sa iyong kakayahan, ano ang nais mong
salita na natutuhan mo sa mga pag-unawa at kasanayan magawa para sa iyong kapuwa
nakaraang aralin na tungkol sa pagbahagi ng sariling upang maipadama na
nagpapakita ng magagandang karanasan o makabuluhang nauunawaan mo ang
kaugalian ng isang batang pangyayaring nagpapakita ng kaniyang/kanilang kalagayan. Ano
Pilipinong katulad mo. Isulat pang-unawa sa ang iyong gagawin bilang
ang sagot sa sagutang papel o kalagayan/pangangailangan ng pagtugon sa kaniyang
kuwaderno. kapuwa. pangangailangan? Isulat ang sagot
sa iyong kuwaderno o sagutang
Gawain 1 papel.
____________________________
Kopyahin ang kolum 2 ng tsart ____________________________
na nasa ibaba at isulat dito ang ____________________________
angkop na tugon sa damdamin ____________________________
na nakasulat sa unang kolum. ____________________________
Gawin ito sa iyong kuwaderno o ____________________________
sagutang papel. ____________________________
____________________________
____________________________
____________________________
____________________________
____________

TUKLASIN

Basahin at unawain ang


maikling kuwento. Sagutin ang
mga tanong pagkatapos. Isulat
ang iyong sagot sa kuwaderno
o sagutang papel

1. Ano ang naging reaksyon ni


Marites nang makita niya si
Marta?
A. Hindi niya ito pinansin
B. Kinalabit niya ito at
niyayang pumunta sa kantina
C. Nilapitan niya ito at
tinanong kung bakit hindi siya
pumunta sa kantina
D. Binigyan niya ito ng pera
dahil alam niyang wala na
naman itong baon
2. Ano sa palagay mo ang
naramdaman ni Marites para
kay Marta?
A. galit C. pagka- lungkot
B. kasiyahan D. pagka-awa
3. Lahat ng mga sumusunod
na katangian ay ipinakita ni
Marites, maliban sa isa. Alin
ito?
A. Handa siyang makinig sa
kuwento ni Marta
B. Nagpakita siya ng
pakikiramay kay Marta
C. Naunawaan niya ang
nararamdaman ni Marta
D. Hinayaan niya lang na
umiyak sa isang tabi si Marta
4. Sa pag-uusap na iyon nina
Marites at Marta, ano sa
palagay mo ang
pangangailangan ni Marta na
dapat maibigay sa kanya sa
mga oras na iyon?
A. Mapagbabahaginan ng
kanyang nararanasan at
nararamdaman sa mga oras
na iyon
B. Pera para sa pagpapalibing
ng kanyang lola
C. Cellphone para maibalita
niya sa kamag-anak ang
pagkamatay ng kanyang lola
D. Wala siyang kailangan kay
Marites
5. Kung ikaw si Marites ano
ang sasabihin mo kay Marta
upang maibsan ang lungkot na
nararamdaman nito?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Prepared by: Checked by: Checked by: Noted by:

ARIEL C. MENDEZ ELAINE V. FERNANDEZ RICARDO O. LIMAS


Teacher Master Teacher I School Head

You might also like