You are on page 1of 5

School: Grade Level: 4

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: ESP


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasabuhay ang pagiging bukas-palad sa mga nangangailangan at sa panahon ng kalamidad
Isulat ang code ng bawat (EsP4P-IIe-20)
kasanayan
II. NILALAMAN Kapuwa Ko, Bukal sa Puso Ang Pagtulong Ko!
Naisabubuhay ang pagiging Naisabubuhay ang pagiging bukas- Naisabubuhay ang pagiging Naisabubuhay ang pagiging
bukas-palad para sa mga palad para sa mga bukas-palad para sa mga bukas-palad para sa mga
nangangailangan at sa nangangailangan at sa panahon ng nangangailangan at sa panahon ng nangangailangan at sa panahon
panahon ng kalamidad. kalamidad. kalamidad ng kalamidad
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
2. Mga Pahina sa Kagamitang SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Lagyan ng puso () ang bilang paano ka tumutugon sa Anu- anong ahensiya ang Handa ba kayong tumulong sa
at/o kung nagpapahayag ng pang- nakikita mong tumutulong sa mga biktima ng mga nangangailangan?
pagsisimula ng bagong aralin unawa sa kapuwa, bilog ( ) pangangailangan ng iba? kalamidad?
naman kung hindi. Isulat ito
sa iyong sagutang papel.
_______1. May puso ako
para gamitin sa pagmamahal
sa kapuwa sa oras ng
kaniyang kalungkutan.
_______2. Higit sa lahat ang
pagtulong sa kapuwa ay
dapat ugaliin.
_______3. Hindi ko
pinapakialaman ang
problema ng iba.
_______4. Ganun talaga ang
buhay, minsan masaya
minsan naman malungkot.
_______5. Tahan na, hayaan
mo darating din yun. Halika,
maglaro muna tayo.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Lagyan ng puso ang bilang Pumili ng isang ahensiya ng Hikayatin ang mga mag-aaral na
Tingan ito kung nagpapahayag ng pamahalaan na nais mong sulatan magkaroon ng Outreach
pangunawa sa kapuwa, o padalhan ng liham. Program sa silid-aralan.
bilog naman kung hindi.
Isulat ito sa iyong sagutang
papel.

_______1. May puso ako


para gamitin sa
pagmamahal sa kapuwa sa
Ang nakakuyom na
oras ng kaniyang
palad ay posisyon ng
kalungkutan.
kamay o palad na
_______2. Higit sa lahat
walang pagnanais na
ang pagtulong sa kapuwa ay
magbigay. Taliwas ito
dapat ugaliin.
ng kamay o palad na
nakabukas dahil ito ay
_______3. Hindi ko
nasa posisyon upang
pinapakialaman ang
magbigay. Kaya’t ang
problema ng iba.
pagbibigay o ang
pagiging matulungin ay
_______4. Ganun talaga
tinatawag na pagiging
ang buhay, minsan masaya
bukas-palad.
minsan naman malungkot.
_______5. Tahan na,
hayaan mo darating din yun.
Halika, maglaro muna tayo.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang inyong karanasan sa Ipabasa ang dayalogo nina Rolan Ipabasa at iproseso ang nakasaad Ano ang maari nyong ibigay
sa pagtulong sa mga biktima ng at Marla. sa kanilang liham. para sa ating Outreach Program?
bagong aralin kalamidad na ito?
D. Pagtatalakay ng bagong Hindi lahat ng tao ay Maraming paraan kung Bakit ang ahensiyang ito ang Bagama’t ikaw ay bata pa
konsepto at may kakayahang paano mo maisasabuhay iyong napiling sulatan? kaya mong isabuhay ang
pagalalahad ng bagong tugunan ang sarili nilang ang pagiging bukas-palad, pagiging bukas-palad. Sa
kasanayan #1 pangangailangan. Dahil ang pagiging mapagbigay o iyong simpleng
dito, sila ay itinuturing o matulungin. Ang pagiging pamamaraan at
tinatawag na mga mapagbigay ay kakayahang taglay maaari
nangangailangan. May nangangahulugang kang makatulong sa mga
pagkakataon din na ang paggamit ng ating oras, nangangailangan. Balikan
mga nangangailangan pera, talento at iba pang mo ang
ay biktima ng mga mga yaman na ibinibigay ng larawan/ilustrasyon sa
kalamidad o kaya’y Diyos upang tayo ay unahan nito. Tandaan na
trahedya, tulad ng makatulong sa ibang tao. ang palad o kamay na
bagyo, lindol, pagbaha, nakabukas ay siya ring
sunog at iba pa. Sila ay kamay o palad na
pansamantalang walang nakatatanggap
kakayahan na tugunan
ang kanilang
pangangailangan dahil
sa kanilang kinakaharap
na sitwasyon.
Nangangailangan sila
ng tulong o pagkalinga
mula sa mga taong may
kakayahan upang
magbigay nito.
Kailangan nila ng
kapuwa na
magmamalasakit at
bukas-palad na
tumulong upang muli
silang makabangon sa
buhay.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Magdagdag ng kaalaman sa mga Talakayin ang mga sagot ng mga Ano ang nakikita ninyo sa
at mag-aaral tungkol sa mga mag-aaral. larawan? Handa ba kayong
paglalahad ng bagong kasanayan programa ng pamahalaan. gawin ito?
#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Bigyan diin na mas mabuting
(Tungo sa Formative kumikilos sa sariling pagsisikap.
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Kung isa ka sa kanila, ano Paano natin maipapakita ang Ano ang nararamdaman niyo
araw- ang iyong nararamdaman? pagmamahal sa kapwa pagkatapos ng outreach
araw na buhay Kanino ka lalapit at hihingi program?
ng tulong?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo maipakita ang May napulot kabang magandang Ano ang kahulugan ng empathy at Ano ang inyong natutunan?
pagtulong sa mga aral sa larong ito? Ibahagi sa klase. sincerity
nangangailangan?
I. Pagtataya ng Aralin Sa maikling pagsusulit sulat sa loob ng puso ng Magbigay ng totoong halimbawa Upang mas lalong lumawak ang
na ito malalaman mo batang si Maria ang bilang ng naranasan mo at nakikita sa pag-unawa mo sa konsepto ng
kung ano ang kaalaman ng mga pahayag na nasa kapaligiran sa panahon ng pagiging bukas-palad, gawin mo
mo sa aralin ngayon. loob ng kahon sa ibaba na kalamidad uli ito. Iguhit ang iyong saloobin
Gawin muna ito sa nagpapakita ng pagiging ( ) kung nagpapakita ng pagiging
iyong kuwaderno. bukas-palad sa kapuwa. bukas palad at ( ) kung hindi.
Lagyan ng markang ______1. Karagdagang basura
lang sa kanilang bahay ang mga
tsek (/) kung ang
pinaglumaang gamit kaya kaniya
sitwasyon ay na itong ipinamigay
nagpapakita ng ______2. Bukal sa kaniyang
pagtulong o pagtugon kalooban ang pagbibigay ng
sa pangangailangan ng tubig at pagkain sa mga
iyong kapuwa at ekis (x) nasalanta ng bagyong Rolly.
kung hindi. ______3. Nakikigaya lang si
Mando sa namimigay na relief
______1. Pinatuloy ni goods sa kanilang baranggay
Josefa sa kanilang ______4. Napilitan lamang si
malaking bahay ang John na magbigay ng donasyon
sa mga biktima ng baha sa
pamilya ng kaniyang
kabilang baranggay
kaibigan noong ______5. Hindi alintana ni
nakaraang bagyong Mario ang malakas na hangin at
Ulysses. 1. Isinasara ang pinto ng
ulan dala ng bagyo masundo
______2. Namigay ng bahay sa tuwing may
niya lang ang bagong lipat
mga delata, bigas at nagkacaroling. nilang kapitbahay para patuluyin
tubig ang mga opisyal 2. Namimigay ng pamasko ang mga ito
ng barangay isang araw sa mga bata tuwing araw ng pansamantala sa kanilang bahay
matapos ang bagyo. Pasko. ______6. Patuloy na ipanalangin
______3. Hindi pinansin 3. Tumutulong sa pagsagip ang mga nasalanta ng kalamidad
ni Roden ang matanda ng mga biktima ng baha at ______7. Piliin lamang ang mga
landslide. tutulungan biktima ng
na galing sa malayong kalamidad.
lugar na humihingi ng 4. Ibinabahagi ang biyayang
natanggap sa mga taong ______8. Tanging pinaglumaang
maiinom na tubig . damit lamang ang ibahaging
______4. Nag-abot ng nangangailangan.
donasyon.
tulong pinansyal sa mga 5. Lumalayo sa mga taong ______9. Magboluntaryo sa pag-
taga –Albay ang kapus-palad. repack ng mga relief goods sa
gobernador ng Naga 6. Tumatanggi kapag may DSWD Center.
City sa mga nasalanta batang humihingi ng pagkain ______ 10. Tumulong lamang
ng bagyong Tisoy 7. Ipinagdarasal ang kung may media coverage sa
kapuwang mahihirap na inyong lokalidad.
______5. Hindi pinansin makaahon sa kahirapan.
ni Aling Nita ang 8. Lumalahok sa pagbalot
pagkatok ng kanilang ng mga relief goods para sa
kapitbahay noong mga biktima ng lindol.
kasagsagan ng 9. Nagbibigay ng kaunting
bagyong Ulysses. halaga sa pamilyang
namatayan.
______6. Tumanggi si 10 Sumasali sa pag-iingay
Adora na ibigay sa mga sa barangay para mabigyan
nasalanta ng bagyo ang ng tulong pinansiyal.
kaniyang mga lumang
damit.

______7. Hindi alintana


ng isang samahan ng
mga mag-aaral ang init,
pagod at gutom,
maihatid lamang ang
kanilang tulong sa mga
biktima ng sunog.

______8. Buong
pusong pinatuloy ni
Gng. Reyes sa kanilang
bahay ang pamilya ng
kaniyang kaibigan nang
biglang bumaha sa
kanilang barangay
noong nakaraang taon.
______9. Bawat mag-
aaral ay nagbigay ng
tulong sa mga
nasalanta ng landslide
at pagbaha sa Tiwi
Albay noong nakaraang
Nobyembre, 2020
______10. Ibinahagi ni
Joy ang kalahati ng
baon niyang tinapay sa
kaniyang kaklase dahil
wala itong baon.
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng mga ginawa Gumawa ng isang poster na Sumulat ng limang pangungusap Ano ang nararamdaman niyo
takdang- ng DSWD para sa mga makahihikayat sa ibang batang na naglalarawan sa pagkatapos ng outreach
aralin at remediation biktima ng kalamidad. tulad mo na tumulong sa proyekto kalamidad na kung tawagin ay “El program?
sa inyong lugar upang matulungan Nino”.
ang mga nasalanta ng baha.

You might also like