You are on page 1of 6

School: PREDICATION MAGHINAY TEREZ PRIMARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ADRIAN D. BUASAN Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 13-17, 2023 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.

C. Mga Kasanayan sa Nakapagbabahagi ng Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling Nakapagbabahagi ng sariling
Pagkatuto sariling karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang karanasan o makabuluhang
( Isulat ang code sa bawat karanasan o makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng pangyayaring nagpapakita ng
kasanayan) pangyayaring nagpapakita pangunawa sa pangunawa sa pangunawa sa pangunawa sa
ng pangunawa sa kalagayan/pangangailangan kalagayan/pangangailangan ng kalagayan/pangangailangan kalagayan/pangangailangan
kalagayan/pangangailanga ng kapwa. EsP4P- IId–19 kapwa. EsP4P- IId–19 ng kapwa. EsP4P- IId–19 ng kapwa. EsP4P- IId–19
n ng kapwa. EsP4P- IId–
19
Pang-unawa sa Kapuwa Pang-unawa sa Kapuwa ang Pang-unawa sa Kapuwa ang Pang-unawa sa Kapuwa ang Pang-unawa sa Kapuwa ang
I. NILALAMAN ang Ilaan, sa Kanilang Ilaan, sa Kanilang Kalagayan Ilaan, sa Kanilang Kalagayan at Ilaan, sa Kanilang Kalagayan Ilaan, sa Kanilang Kalagayan
( Subject Matter) Kalagayan at at Pangangailangan Pangangailangan at Pangangailangan at Pangangailangan
Pangangailangan
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay 46-50 46-50 46-50 46-50
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 78-86 78-86 78-86 78-86
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Larawan, tsart Larawan, tsart Larawan, tsart Larawan, tsart
Panturo
III. PAMAMARAAN
Subukin Suriin Isaisip Isagawa Tayahin

Basahin at unawain ang Iba-iba ang nangyayari sa Panuto: Markahan ng tsek ( / ) Batay sa iyong karanasan at Iguhit ang masayang mukha (
bawat pangungusap. Isulat buhay ng isang tao. May mga ang kahon ng pangungusap sa kakayahan, ano ang nais ) sa bilang ng sitwasyon na
ang salitang OPO kung ito nakararanas ng kahirapan, bawat bilang kung ito ay mong magawa para sa iyong nagpapakita ng pang-unawa
ay nagpapakita ng pang- kalungkutan at kabiguan. naranasan mo nang gawin sa kapuwa upang maipadama sa kalagayan o
unawa sa kalagayan o Mayroon ding nakararanas iyong kapuwa at ekis ( X ) na nauunawaan mo ang pangangailangan ng kapuwa
pangangailangan ng ng tagumpay at kasiyahan. naman kung hindi. Isulat ang kaniyang/kanilang kalagayan. at malungkot na mukha ( )
kapuwa. Isulat naman ang Anuman ang nangyayari, sagot sa iyong kuwaderno o Ano ang iyong gagawin bilang naman kung hindi. Isulat ang
HINDI PO kung ito ay nararanasan o sagutang papel. pagtugon sa kaniyang sagot sa kuwaderno o
walang pang-unawang pinagdaraanan ng isang tao pangangailangan? Isulat ang sagutang papel.
naipakita. Isulat ang iyong sa kaniyang buhay ay sagot sa iyong kuwaderno o ______1. Aalukin ko ng tubig
sagot sa kuwaderno o naipakikita ito sa kaniyang sagutang papel. ang tila uhaw na uhaw nang
sagutang papel. kilos. Maaari itong ________________________ matandang ale na napadaan
______1. Tinitingnan lang makaapekto sa pakikitungo ________________________ sa aming bahay.
ni Elias ang kaniyang niya sa kaniyang kapuwa. ________________________ ______2. Pakikinggan ko ang
kaklase na Kung siya ay nalulungkot, ________________________ malungkot o masayang
kanina pa umiiyak. marahil siya ay umiiyak. Ang ________________________ kuwento ng kaibigan kong si
______2. Nilapitan ni Karla iba ay nanghihina dahil sa ________________________ Berto.
ang kapuwa niya mag-aaral gutom, o nagagalit dahil sa ________________________ ______3. Naalala niya ang
na nangyari sa kanila. Mayroon ________________________ magandang pakikitungo sa
kanina pa pabalik-balik at namang tahimik lamang at ________________________ kaniya ni Mang Tomas noong
Ano ang iyong naramdaman sa
tinanong kung ano hindi kumikibo kahit maingay ________________________ minsan siyang
pagbabahagi mo ng iyong oras,
ang hinahanap nito. ang kaniyang paligid. ________________________ tumulong sa bukid, at ito ay
panahon o tulong pinansiyal
______3. Inaamo at May nakahalubilo ka ba na ________________________ kaniyang
man sa mga taong iyong
pinapatahan ni Romer ang ganito ang kanilang naging ________________________ ipinagpapasalamat.
natulungan?
bunso kilos? Ano ang iyong naging ________ ______4. Napilitan lamang si
niyang kapatid na hindi reaksiyon? John na magbigay ng
isinama ng kanilang Ikaw, bilang bata, ay donasyon sa mga biktima ng
nanay sa pagpunta nito sa nakaranas din marahil ng baha sa kabilang
Maynila. malungkot at masayang baranggay.
______4. Dumalaw ang pangyayari sa buhay. ______5. Naramdaman ko
magkaibigang Melissa at Nakadama ka rin ng tuwa, noon ang sobrang
Zamantha galit o marahil ay umiyak kalungkutan
sa burol ng ama ng dahil dito. Dahil naranasan sa pagkakaroon ng COVID-19
kanilang kaklase na si Hilda. mo rin ang ganitong ng nanay ng aking
______5. Napaluha si Gng. sitwasyon, inaasahang kaibigan.
Melba sa nakakaiyak na mauunawaan mo ang
kuwento ng karanasan ni kalagayan, maging ang
Liza na napalayo sa pangangailangan ng iyong
kanilang pamilya dahil sa kapuwa. Tinatawag itong
pagtatrabaho nito sa pagpapakita ng simpatiya sa
ibang bansa. ating kapuwa. Halimbawa,
hindi kailangang galit ka rin
kung may nagagalit sa kasapi
ng iyong pamilya. Bagkus ay
alamin at unawain mo ang
kanilang damdamin at ang
kanilang dahilan.
Bahagi ng pakikipag-kapuwa
ang maging sensitibo sa
kanilang kalagayan at
pangangailangan.
Mahalagang tingnan hindi
lang ang kanilang kilos kundi
pati na rin ang sanhi o
dahilan nito. Sa ganitong
paraan magiging malawak
ang iyong pang-unawa sa
kanilang sitwasyon at higit na
matutugunan ang kanilang
pangangailangan.

BALIKAN Pagyamanin

Tingnan ang puzzle. Ang mga gawain dito ay mas


Hanapin ang sampung lalong magpapatibay sa iyong
mahahalagang salita na mga pag-unawa at kasanayan
natutuhan mo sa tungkol sa pagbahagi ng
nakaraang aralin na sariling karanasan o
nagpapakita ng makabuluhang pangyayaring
magagandang kaugalian ng nagpapakita ng pang-unawa
isang batang Pilipinong sa
katulad mo. Isulat ang kalagayan/pangangailangan
sagot sa sagutang papel o ng kapuwa.
kuwaderno.
Gawain 1

Kopyahin ang kolum 2 ng


tsart na nasa ibaba at isulat
dito ang angkop na tugon sa
damdamin na nakasulat sa
unang kolum. Gawin ito sa
iyong kuwaderno o sagutang
papel.
TUKLASIN

Basahin at unawain ang


maikling kuwento. Sagutin
ang mga tanong
pagkatapos. Isulat ang
iyong sagot sa kuwaderno
o sagutang papel

1. Ano ang naging reaksyon


ni Marites nang makita
niya si Marta?
A. Hindi niya ito pinansin
B. Kinalabit niya ito at
niyayang pumunta sa
kantina
C. Nilapitan niya ito at
tinanong kung bakit hindi
siya pumunta sa kantina
D. Binigyan niya ito ng pera
dahil alam niyang wala na
naman itong baon
2. Ano sa palagay mo ang
naramdaman ni Marites
para kay Marta?
A. galit C. pagka- lungkot
B. kasiyahan D. pagka-awa
3. Lahat ng mga
sumusunod na katangian
ay ipinakita ni Marites,
maliban sa isa. Alin ito?
A. Handa siyang makinig sa
kuwento ni Marta
B. Nagpakita siya ng
pakikiramay kay Marta
C. Naunawaan niya ang
nararamdaman ni Marta
D. Hinayaan niya lang na
umiyak sa isang tabi si
Marta
4. Sa pag-uusap na iyon
nina Marites at Marta, ano
sa palagay mo ang
pangangailangan ni Marta
na dapat maibigay sa kanya
sa mga oras na iyon?
A. Mapagbabahaginan ng
kanyang nararanasan at
nararamdaman sa mga
oras na iyon
B. Pera para sa
pagpapalibing ng kanyang
lola
C. Cellphone para maibalita
niya sa kamag-anak ang
pagkamatay ng kanyang
lola
D. Wala siyang kailangan
kay Marites
5. Kung ikaw si Marites ano
ang sasabihin mo kay
Marta upang maibsan ang
lungkot na nararamdaman
nito?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared: Noted:
ADRIAN D. BUASAN CARLOS C . SOLETA
Teacher - 1 School Head

You might also like