You are on page 1of 4

School: TOYTOYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JONATHAN C. BERNARDO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DETAILED LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: September 11-15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin

Pamantayang Nilalaman
(Content Standard) Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang
ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipini.
Pamantayan sa Pagganap
Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto 5. Nasusuri ang mga ginawa mg mg makabayang Pilipino sa pagkamit ng kalayaan.
(Learning Competencies) 5.1 Natatalakay ang kilusan para sa sekularisasyon ng mga parokya at ang Cavite Mutiny (1872)
5.2 Naipapaliwanag ang ambag ng Kilusang Propaganda sa pagpukaw ng damdaming makabayan ng mga Pilipino (hal. L Liga Filipina, Asociacion Hispano Filipino)
5.3 Natatalakay ang pagtatag at paglaganap ng Katipunan
5.4 Nahihinuha ang implikasyon ng kawalan ng pagkakaisa sa himagsikan/kilusan at pagbubuo ng Pilipinas bilang isang bansa.
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson Objectives) Cognitive- Cognitive- Cognitive-. Cognitive-.Natutukoy/Nahihinuha ang Cognitive-
Natatalakay ang mga Natutukoy ang mga ambag ng Natatalakay ang mahalagang implikasyon ng kawalan ng pagkakaisa Nahihinuha ang kahalagahan
pangyayari na nagbigay daan Kilusang Propaganda sa detalye sa pagkakatatag ng sa himagsikan/kilusan. ng pagbubuo ng Pilipinas
pagpukaw ng damdaming Katipunan. bilang isang bansa
sa pagbuo ng Kilusang
makabayan ng mga Pilipino. Affective- Nakapagpapahayag ng
Sekularisasyon. Affective-Napapahalagahan ang sariling pananaw o saloobin tungkol sa Affective-
Affective-Napahahalagahan pagkakatatag at paglaganap ng implikasyon ng kawalan ng pagkakaisa Napaninindigan ang
Affective-Napahahalagahan
ang mga nagawa ng Kilusang ang mga ambag ng Kilusang Katipunan pagkakamit ng kalayaan sa himagsikan/kilusan. kahalagahan ng pagbubuo ng
Propaganda sa pagpukaw ng Pilipinas bilang isang bansa.
Sekularisasyon sa pagbangon sa pamamagitan ng malikhaing
Psychomotor- Naipakikita sa
ng damdaming makabayan. damdaming Makabayan ng pagtatanghal pamamagitan ng malikhaing Psychomotor-
Psychomotor-Nakabubuo ng mga Pilipino. Psychomotor-Nakalilikha ng presentasyon tungkol sa kawalan ng Nakapagpapahayag ng
sanaysay/poster na collage tungkol sa pagkakatatag at pagkakaisa sa himagsikan/kilusan. saloobin hinggil sa
nagpapahayag ng damdaming Psychomotor- Nakasusulat ng
paglaganap ng katipunan. kahalagahan ng pagbubuo ng
talaarawan ukol sa mga ambag
makabayan. Pilipinas bilang isang bansa.
ng Kilusang Propaganda.

Paksang Aralin Sekularisasyon at ang Cavite Pagtatatag at paglaganap ng Implikasyon ng kawalan ng pagkakaisa Pagbubuo ng Pilipinas bilang
Kilusang Propaganda
(Subject Matter) Mutiny katipunan sa himagsikan at kilusan. isang bansa
Gamitang Panturo CG- AP6PMK-Ic-5
(Learning Resources) TG_____
LM_____
1. EASEI Modyul 8
2. Pilipinas Bansang Papaunlad 6 2000. Pp179-183,218-220
3. Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap (Batayang Aklat) I. 2006.pp123-126,130-159
4. HEKASI para sa mga batang Pilipino 4.2000 pp 244-245
5. Pamana 5.1999pp.114-118
6. Ang Unang Republika ng Pilipinas (Philippine Non-formal Education Program) 1998. Pp. 9-16
7. Huwg Kalimutan Bayani ng Bayan (Philippine Non-formal Education Program) 1998.pp 8-11
8. Ang Bayan Kong Mahal 4.1999.194-196
9. Pilipinas Bansang Pinagpala,(Batayang Aklat)4,2000.pp 206-207
10. Pilipinas Bansang Malaya (Batayang Aklat)5. 2000.pp 97-102
11. Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayang Ko, (Patnubay ng Guro) 5 .1999 pp 65-68
12. Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999 pp. 77-82
13. Pilipinas an gating Bansa, (Batayang Aklat)5. 2000 pp 76-78,80-90
14. Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan ko, Batayang Aklat 5. 19999. Pp 82 89
Pamamaraan
(Procedure)
Pagpapakilala sa dalawang
a. Reviewing previous lesson/s or pangkat ng mga pari - Paring
presenting the new lesson Regular at Paring Sekular sa
pamamagitan ng mga larawan
Pagpapakita ng larawan ng
tatlong paring martyr. Pagkilala
sa mga tao at kaganapan
b. Establishing a purpose for the tungkol sa larawan sa
lesson pamamagitan ng pagkalap ng
mga datos gamit ang mga
downloaded materials na
inihanda ng guro
c. Presenting examples/instances A. Papangkatin ang mga
of the new lesson mag-aaral sa apat na
grupo.
B. Bibigyan ng guro ang
mga mag-aaral ng
mga larawan tungkol
sa mga mahahalagang
pangyayari kaugnay
ng mga Kilusang
Propaganda tulad ng:
Circulo Hispano-Filipino
La Solidaridad
Associacion Hispano Filipina
La Liga Filipina upang
pagsunod-sunurin ayan sa
kaganapan.

Pangkatang Gawain
Pangkat I : (Dula-dulaan)
Pagsasadula sa mga panyayari
nagbigay daan sa paglaganap ng
katipunan
Pangkat II : (Akronim)
Pagbibigay ng kahulugan sa
d. Discussing new concept akronim ng KKK.
Pangkat III: (Collage Making)
Gamit ang mga ginupit na larawan,
bumuo ng collage na nagpapakita
ng mga taong may mahalagang
ginampanan sa pagkakatatag at
pagpapalaganap ng Katipunan.

Pag-uulat ng bawat pangkat at


pagtalakay ng aralin.
1. Paano nangalap ng kasapi ang
e. Continuation of the discussion
Katipunan? 2. Anu-ano ang iba't-
of new concept
ibang antas ng konsehong
bumubuo sa balangkas ng
estrukturang Katipunan.
*Pagsasagawa ng mga mag-aaral sa
KWL. *Hayaan ang mga mag-aaral na
sagutan ang ;
-What you KNOW?
-WANT to know
-What you have LEARN?
ayon sa kanilang nakalap sa
pagsasaliksik hinggil sa implikasyon ng
f. Developing Mastery
kawalan ng pagkakaisa ng mga Filipino
noong panahon ng himagsikan.
*Punan ang tsart na ito.
Know Want Learn

*Iulat sa klase ang output(Bawat


pangkat)
g. Finding practical application of *Sa inyong palagay, ano ang naging .
concepts and skills in daily living dahilan ng pagkatalo ng mga Filipino
sa himagsikan?
*Paano ninyo maipakikita ang
pagkakaisa sa silid-aralan, tahanan at
komunidad?
. *Anu-ano ang implikasyon ng kawalan
h. Making generalizations and
ng pagkakaisa sa himagsikan/kilusan?
abstractions about the lesson
Sumulat ng maikling
sanaysay
Pagpapahayag ng saloobin
i.Evaluating learning
hinggil sa kahalagahan ng
pagbubuo ng Pilipinas bilang
isang bansa.
Magpagawa ng isang
tula/awit/poster na
j.Additional Activities for
magpapaalab sa kahalagahan
application or remediation
ng pagkakaroon ng isang
bansa.
Remarks
Reflection

Prepared by:

JONATHAN C. BERNARDO T-III


Adviser

Approved by:

MARITES M. CUNIANO HT-III


Head Teacher

You might also like