You are on page 1of 6

Daily Lesson SCHOOL: AGTAS ELEMENTARY SCHOOL Grade: THREE

Log
TEACHER: Learning
FLORIE JANE C. DE LEON MTB-MLE
Areas:
DATE: September 21, 2023 Quarter: First
CHECKED BY: FREDERICK R. DECENA

I. LAYUNIN a. Natutukoy ang mga tandang pamilang para sa di pamilang


b. Nagagamit nang wasto ang mga tandang pamilang para sa di- pamilang
c. Nakikilahok ng masigla sa talakayan
A. Pamantayang The learner demonstrates expanding knowledge and understanding of language
Pangnilalaman grammar and usage when speaking and/or writing.
The learner speaks and writes correctly and effectively for different purposes
B. Pamantayan sa Pagganap
using the grammar of the language.
C. Mga Kasanayan sa Uses the correct counters for mass nouns (ex: a kilo of meat).
Pagkakatuto
Isulat ang code ng MELCs: MT3G-Ia-c-1.2.1
bawat kasanayan
Tandang Pamilang sa Pangngalang Di-Pamilang
5
Integrasyon: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO, HEALTH

Health - describes ways of maintaining healthy lifestyle H3N-Ij-19


ESP - Nakagagawa ng mga wastong kilos at gawi sa pangangalaga ng sariling
kalusugan at kaligtasan EsP3PKP- Ie – 18
II. NILALAMAN
MTB - Differentiates count from mass nouns MT3G-Ia-c-4.2

Pagpapahalaga: PAGKAKAISA AT KOOPERASYON, PAGKAIN NG


MASUSUSTANSYA

Approach: Constructivist Approach


Strategy: Direct Instruction
Activity: TGA

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
PIVOT 4A MTB 3 pp. 18-19 (Unang Markahan)
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro Most Essential Learning Competencies (MELCs) p. 494
CLMD 4A Budget of Work Mother Tongue- Based p. 17

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa MTB-MLE kagamitan ng mag-aaral p. 23-29
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Balik-aral

Panuto: Itaas ang salitang Fact kung tama ang isinasaad ng pangungusap at
Bluff naman kung mali.
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o ____ 1. Ang shampoo, toothpaste at lotion ay di-pamilang na pangngalan.
pagsisimula ng ____ 2. Baso, plato, at kutsara ay di-pamilang na pangngalan.
bagong aralin ____ 3. Ang kaibahan ng di-pamilang sa pamilang ay hindi nabibilang.
____4. Mahalagang pag-aralan ang pangngalang pamilang at di pamilang
upang hindi madadaya.
____5. Ang pamilang ay mga bagay na hindi nabibilang.

Integrasyon sa Health
Kung ikaw ay nasa grocery at inutusan ka ng nanay mo na bumili ng pagkain,
alin dito ang iyong bibilhin?

B. Paghahabi sa layunin
ng aralin

Ano ano ang mga napili mo? Bakit ito ang napili mo?
Masustansya ba ang prutas sa ating katawan?

C. Pag-uugnay ng mga Integrasyon sa Edukasyon sa Pagpapakatao


halimbawa sa bagong Pagbabasa ng isang kuwento
aralin
Sino sa inyo ang nakapunta na ng palengke/pamilihan?
Ano ang makikita sa palengke/pamilihan?
Anong ginagawa sa palengke/pamilihan?

Sa Pamilihan
ni: Araceli T. Cullamat

Tuwing araw ng Sabado, tinutulungan ko si Nanay sa pamimili ng mga


pangangailangan sa bahay. Kami ay pumupunta sa supermarket upang bumili
ng tatlong kilong karneng manok, isang kilong isda, isang basket ng mga
sari-saring prutas at gulay, isang boteng toyo, dalawang boteng mantika,
kalahating boteng suka, isang kartong gatas, isang dosenang paketeng
kape, at isang tube ng toothpaste.

Sa araw ding ito ay magluluto si ate ng puto cheese at leche flan kaya hindi
namin kinaligtaang bilhin ang mga sangkap na gagamitin tulad ng isang kilong
harina, isang kahong keso, isang dosenang itlog, isang litrong mantika, at
dalawang latang condensed milk.

Sagutan ang mga sumusunod na tanong.

1. Tuwing kailan sila namamili sa supermarket?


2. Ano ang palagi nilang binibili?
3. Ano ang lulutuin nila sa araw na iyon?
4. Ilang kilong karneng manok ang binili sa supermarket?
5. Ilang basket ang sari-saring prutas at gulay?
6. Ano-ano ang sangkap ng puto cheese at leche flan?
7. Bakit mahalaga na alam natin ang mga bibilhin bago pumunta sa pamilihan?

D. Pagtalakay ng bagong Tell


konsepto at
paglalahad ng bagong Malayang Talakayan
kasanayan #1
Ang mga bagay na nabibilang ay tinatawag na pangngalang pamilang
samantalang ang mga pangngalang di– pamilang ay mga bagay na di–
nabibilang.

Basahin muli ang sagot sa mga tanong tungkol sa kuwento. Ano ang napansin
mo?
 tatlong kilong karneng manok
 isang basket ng mga sari-saring prutas at gulay
 isang kilong harina
 isang kahong keso
 isang dosenang itlog
 isang litrong mantika
 dalawang latang condensed milk.

Alam mo ba kung ano ang tawag sa mga salitang may salungguhit? May mga
bagay na hindi kayang bilangin sa isang tingin lamang. Ito ay tinatawag na mga
tandang pamilang sa mga pangngalang di-mabibilang.

Halimbawa ng mga tandang pangngalang pamilang:


 isang pirasong
 isang bandehadong
 isang kilong
 isang sakong
 limang basket ng
 apat na paketeng
 isang basong
 dalawang kahong
 isang platong
 dalawang boteng
 isang tasang
 isang bag ng

Guide

Panuto: Piliin ang angkop na tandang pamilang na ginamit sa sumusunod na


pangngalang di pamilang. Ilagay ang sa-got sa patlang.

E. Pagtalakay ng bagong isang basong isang platong isang kilong


konsepto at isang kalderong isang tasang
paglalahad ng bagong
kasanayan #2 1. _______________ tubig
2. _______________ karne
3. _______________ kape
4. _______________ pansit
5. _______________ kanin
F. Paglinang sa Act
kabihasnan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative PANGKAT 1
Assessment)
Panuto: Basahin ang mga panggalan na nasa kahon. Pumili ng 5 sa naitalang
mga di-pamilang na pangngalan sa listahan ng pamimilhan at gawin itong
pamilang.
asukal shampoo asin mantika alcohol
sabon gatas bawang longganisa kape
toothpaste alcohol bigas itlog
conditioner toyo sibuyas corned beef
PANGKAT 2
Panuto: Gawing pamilang ang mga sumusunod na mga pangngalang di
pamilang.

1. suka _____________________

2. harina _____________________

3. bigas _____________________

4. toyo _____________________

5. tubig _____________________

PANGKAT 3
Panuto: Itapat ang tandang pangngalang pamilang sa wastong salita.

Hanay A Hanay B
1. isang dakot ng a. powdered juice
2. isang paketeng b. bagoong
3. isang garapon ng c. buhangin
4. dalawang baldeng d. papel
5. tatlong pirasong e. toyo
f. tubig
PANGKAT 4
Panuto: Piliin mula sa kahon ang angkop na tandang pamilang na ginagamitan
ng sumusunod na pangngalang di-pamilang at ilagay ito sa patlang.

Pagpapahalaga:
Itanong:
-Nagustuhan ninyo ba ang inyong ginawa?
-Madali ba ang inyong ginawa?
-Bakit kaya ito naging madali? *HOTS
Dahil sa pagkaka-isa at pagtutulungan

Si Ana at Jun ay kabilang sa Ikatlong baitang pangkat J. Luna sa paaralang


Elementarya ng Agtas. Tuwing recess ay ipinapakuha ng kanilang guro na si
Bb. Florie ang paninda at soup sa kantina para sa kanilang klase.
G. Pag-uugnay sa pang
araw-araw na buhay Ano uri ng pangngalan ang mga paninda sa katina? Ang soup?
Ano gagamiting paglalagyan nila sa kukunin nilang soup para sa kanilang
klase?
At pagnagbigay na ang kanilang guro ng soup, paano hahatiin ng guro ang
soup?

Tandaan:

1. Ano ang pangngalang di-pamilang?


H. Paglalahat ng Aralin 2. Saan ginagamit ang tandang pamilang? Bakit?
3. Gaano kahalaga ang paggamit ng tandang pamilang sa mga pangngalang di-
pamilang?

I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Piliin ang wastong tandang pamilang sa kahon at punan ang patlang
upang mabuo ang pangungusap. Isulat ang iyong sagot sa papel o sa
kuwaderno.

garapon ng pirasong basket ng


kahong sakong dakot ng
1. Si Manny Garcia ay may dalang dalawang _____________ dilis mula
General Santos City.

2. Bumili ng isang _____________ jam si nanay sa pamilihan kahapon.

3. Isang _____________ ubas ang regalo ni ate kay mama noong Mother’s
Day.

4. Pinaghatian namin ni kuya ang isang _____________ keyk kaninang umaga.

5. Tuwang-tuwa si Aling Narda dahil napanalunan niya ang tatlong


_____________ bigas sa supermarket.

Panuto: Magtanong tungkol sa sangkap ng paborito mong pagkain. Isa-isahin


J. Karagdagang gawain
ang mga ito at lagyan ng angkop na pamilang ang mga di-pamilang na
para sa takdang aralin
pangngalang mababanggit sa listahan ng sangkap.
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
nasulusyunan sa
tulong ng punong
guro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

You might also like