You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
DIVISION OF SARANGANI

Ulo Latian Elementary School


Alabel, Sarangani Province

SEMI-DETAILED DAILY LESSON PLAN


SY 2023 – 2024

ASIGNATURA ESP ANNOTATIONS:


BAITANG AT Grade 6 – Cataluña
SEKSYON
ARAW AT ORAS Miyerkules 2:35 – 3:25 ng hapon
NG PAGTUTURO
PART 1.
I. LAYUNIN: Pagkatapos ng Araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang: Nakabatay sa
a. nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng kapwa sa (MELCs)
isang dula-dulaan.
C. Most Essential Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng kapwa.
Learning
Competencies
(MELCs)
PART II. LEARNING RESOURCES
*Sanggunian  Self-Learning Module
(Aklat,
pahina/
Online Sources)
*Paksa Suhestyon ng Iba, Iginagalang ko
*Code EsP6P- IId-i-31
*Kagamitan Pictures/illustrations, Powepoint presentation, Video
PART III. PROCEDURE
Panimula A. Panimulang Gawain 5 minuto
*Panalangin at Pagbati
*Pagtala ng mga lumiban sa klase
*Balik-Aral
a. Pagganyak Ipanood ang isang video. Pagkatapos mapanood ng mga mag-aaral ang
mga video ay itanong ang mga sumusunod: Paglalahad ng
1. Ilarawan ang nakita mong video. Layunin
2. Ano ang sinabi ng lalaki sa babae?
3. Ano ang kailangang gawin para maiwasan ang sitwasyon na 5 minuto
iyon?
4. Ano ang iyong natutunan?
I. Lesson Proper Aktor ng Taon! 3 Minuto
Sabihin sa mga mag-aaral na sila ay maglalaro. Mayroong kantang
A. Panlinang na patutugtugin habang ipinapaikot ang bola, kapag huminto ang tugtog ang
Gawain mag-aaral na may hawak ng bola ang siyang bubunot sa palabunotan ng
isang senaryo at kailangang iakto ito sa harap ng buong klase. Huhulaan
ito ng kapwa mag-aaral. Kailangang mahulaan ito sa loob lamang ng 30
segundo. Ang mag-aaral na makakahula at ang nagpahula ay
magkakaroon ng premyo.

Mga senaryo:
1. Pagmamano
2. Pagpuna sa masamang ginawa ng kaibigan.
3. Pakikinig ng maayos.
B. Pagsusuri Batay sa inyong ginawang gawain, magtatanong ang guro sa mag-aaral; Paglalahad ng
1. Batay sa una nating aktibidad, ano kaya ang ating leksiyon ngayon Layunin.
araw?
C.Pagtatalakay Magandang araw sa inyong lahat! Sa bahaging ito ay ipakikilala ko 10 minutos
sa iyo ang iyong bagong aralin. Makinig, unawain at makilahok sa
diskusyon.

Sama-samang Paggawa

Nagpulong-pulong ang mga


magulang ng mga mag-aaral sa Ulo Latian
Elementary School tungkol sa paggawa ng
kadayangan na gagamitin upang maging
reading center ng mga mag-aaral.
Nagplano sila kung paano sila
magsisimula sa gawaing ito.
“Ano ang inyong mga plano?” tanong
ni Gng. Campos. Isa-isang nagbigay ng
kanilang suhestiyon ang mga magulang.
Nakinig ang bawat isa at nagbigay ng
kani-kanilang ideya.
“Ano ang masasabi ninyo?” tanong muli ni Gng. Campos. “Maganda
po ang ideya ng bawat isa. Pagsasama-samahin namin ito upang mabuo
ang kadayangan ng bawat baitang.” Wika ni Primo Bintura.
Natuwa si Gng. Campos sa narinig. Ngayon pa lang ay
nararamdaman na niya ang tagumpay ng mga magulang. At bilang
pagtatapos ng pulong, ito ang sinabi niya sa mga magulang:
“Lahat ng puna o opinyon ay nagbibigay ng pagsubok upang lalo
pang magsumikap ang bawat isa. Ang paggalang sa opinyon ay
ikabubuti ng bawat gawain at pagsasama.”
Makalipas ang ilang buwan ay natapos na ang kaniya-kaniyang
kadayangan. Natapos ang proyekto ng may tuwa sa labi ng bawat isa.

Marahil ay
naintindihan mo ang kwentong iyong
pinakinggan, ngayon naman ay sagutin natin ang mga katanungan sa
ibaba.
1. Tungkol saan ang pulong na naganap?
2. Paano makikinabang ang mag-aaral dito?
3. Paano ipinakita ni Primo Bintura ang paggalang sa opinion ng
iba?
4. Naranasan mo na rin bang magbigay ng suhestiyon sa ibang tao?
Ano ang nagging resulta nito?
5. Paano mo tinatanggap ang mga negatibong puna ng ibang tai sa
iyo? Paano ka naman magpahayag ng suhestiyon sa iba?

D. Paglalapat Itama ang pagkakamali 5 minuto


Mayroong ipapakita na iba’t ibang mga senaryo na kung saan kailangan
magbigay ng ideya ang mga mag-aaral kung
paano ang tamang gagawin sa mga sitwasyong
ibinigay.

1. Masama ang loob ni James kay Rem-rem


dahil pinagsabihan siya nitong mali ang ginawa niyang takdang
aralin.

2. Ayaw tumanggap ng suhestiyon ni Jinkee


kung kaya’t hindi siya nanalo sa paligsahan.

3. Hindi nakinig si Marianie


sa kanyang ina kung
kaya’t muntik na
siyang
mapahamak.

4. Mahilig magbigay ng suhestiyon si


Princess kahit na ito ay mali at
walang pinagbabasehan.

5. Bilib na bilib sa sarili si Christian kung kaya’t


ayaw niyang magpatulong sa iba kahit na siya
ay nahihirapan na.

E. Paglalahat Tandaan! 2minuto


Ang paggalang at pakikinig sa opinyon ng iba ay nagpapakita ng isang
positibong pag-ugali. Kaya bilang isang mag-aaral at modelo ng lipunan
ay dapat natin itong taglayin.
F. Pagtataya Hatiin ang klase sa dalawang grupo at sabihin na sila ay magkakaroon 5 minuto
ng dula-dulaan.

Panuto: Ang dalawang grupo ay mag-iisip ng bawat sitwasyon kung


saan ito ay nagpapakita ng PAGGALANG SA IBA’T IBANG
SUHESTIYON. Gagawin nila ito sa loob ng 3 minuto pagkatapos ay
magkakaroon na ng presentasyon.

Kategorya: Puntos
Presentasyon Maayos na naiprisenta ang 5
senasyong nais ipakita.
Pakikilahok Lahat ng miyembro ng 5
grupo ay nakilahok sa
presentasyon.
Pagpili ng senaryo Ang napiling senaryo ay 5
ayon sa topikong tinalakay.
Kabuuan 15
Takdang Aralin Basahin at unawain ang mga sitwasyon sa Hanay A pagkatapos isulat sa
Hanay B ang maaaring negatibong epekto nito sa kapwa. Sa Hanay C
naman ilahad ang paraan kung paano mo ito isasagawa sa maayos at
magalang na pamamaraan.

Hanay A Hanay B Hanay C


Sitwasyon Negatibong Paano Isasagawa ng
Epekto maayos
1. Tinawanan ni
Marimar ang
suhestiyon ni
Jomalyn dahil
malayo ito sa paksa
na kanilang pinag-
uusapan.
2. Patuloy sa paglalaro
sina Allan at Raffy
habang nagsasalita si
Diana na ayaw
nilang maging
kasama sa grupo.

Kategorya Puntos
Diskusyon Maayos na nakapagbigay ng 2
negatibo epekto at nakatutukoy ng
tamang gawain sa sitwasyon na
ibinigay.
Mekaniks Tamang paggamit sa mga bantas, 2
pagbaybay at kapitalisasyon.
Pagpili ng mga Tamang pagkakagamit at pagpili 1
salita ng mga salita.
Kabuoan 5
PART IV:
REMARKS
PART V:
REFLECTION
1. No. of learners
who earned 80% in
the evaluation.
2. No. of learners
who require
additional activities
for remediation
3. Did the remedial
class work?
No. of learners who
have cope-up w/ the
lesson
4. No. of learners
who continue to
require remediation
5. Which of my
teaching strategies
worked out?
6. What difficulties
did I encountered
which my principal
or supervisor can
help to solve?
7. What innovation
or localised
materials did I
used/discovered
which I wish to
share with other
teachers?

Prepared by:

KYLA KAREN M. CATALUÑA


Teacher 1
Noted:

EVAN L. CAMPOS
Head Teacher

You might also like