You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OF BULACAN
FRANCES NATIONAL HIGH SCHOOL

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 8


March 9, 2023
Kwarter 3-Radio Broadcasting

I. Mga Layunin
Pagkatapos ng mga gawain ay inaasahang makamit mo ang sumusunod na mga layunin:

1. Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting (F8PT-IIId-e-30)


2. Nababasa ang isang halimbawa ng dulang panradyo. (F8PB-IIId-e-30)
3. Natutukoy ang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting sa halimbawang dulang panradyo.
(F8WG-IIId-e-31)

II. Nilalaman:
A. Paksa: Dulang Panradyo
B. Kagamitan: Laptop, TV, PowerPoint, Aklat sa Filipino 8
C. Sanggunian: Filipino 8 Kwarter 3 Module 3

III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral
A. Panimulang Gawain:

1. Panalangin  Lahat tayo ay yumuko at damhin ang


Okay Binibining Presidente ng silid aralan na ito, presensya ng ating Panginoon. Sa Ngalan ng
maaaring mo bang pangunahan ang ating Ama, Anak, at ng Espiritu Santo Amen.
panimulang panalangin sa araw na ito. (Magdarasal ang mag-aaral)
…………..Amen!
2. Pagbati  Magandang Hapon din po sir Calma at
Magandang Hapon grade 8! Ginang Ramos

Bago maupo pakipulot lahat ng kalat sa gilid, (Magpupulot ng mga kalat)


harapan, o ilalim ng iyong upuan.

Maari ng umupo ng tahimik. (Uupo ng tahimik)

3. Pagtala ng liban
Okay klas monitor sino-sino ang mga lumiban,  Wala po sir Calma.
mayroon ba?

Okay mahusay walang lumiban ngayong araw.

4. Pagbabalik-Aral (Tatayo ang mag-aaral na nais sumagot)


Ibigay ang mga kahulugan ng mga sumusunod:  Katotohanan po ito yung mga pahayag na
A. Katotohanan may pinagbatayan po.
B. Hinuha  Hinuha po mga pahayag na maaaring
C. Opinyon mangyari o maaaring hindi.
D. Personal na Interpritasyon  Opinyon po batay lamang sa pananaw ng
isang tao.
 Ito po ay sariling interpritasyon lamang
batay sa nakita,napanuod o nangyari.
5. Motibasyon
Sa pampasiglang gawain naghanda ang guro ng
isang gawain na kung saan iguguhit ng mag-aaral (Tatayo ang napili ng guro at ang ibang mag-
ang letra ng salita gamit ang kanyang beywang at aaral ay ang sasagot)
huhulaan ito ng kanyan mga miyembro.

Unang Pangkat - Broadcasting  Broadcasting!


 Sound Effect!
Ikalawang Pangkat - Sound Effect

B. Pagsisimula ng Aralin
Sa pagsisimula, babasahin ng mag-aaral ang
isang iskrip ng dulaang panradyo at sasagutin ang
mga tanung.

(Makikinig at Magbabasa ang mga mag-aaral)

 Inang bebang - sakim, matakaw sa salapi,


masungit at mapagmata sa kapwa. Jose -
magalang, tapat, mapagmahal, at matapang.
1. Ilarawan ang pag-uugaling ipinamalas ng mga Pinuno - matulungin.
tauhang sina Inang Bebang, Jose at ang Pinuno.
2. Sa iyong palagay, bakit ayaw ni Inang Bebang  Dahil siya ay mahirap lamang
kay Jose para sa kaniyang anak? Ipaliwanag ang
iyong sagot.  Opo, dahil busilak at tunay ang kanyang
3. Karapat-dapat bang tulungan si Jose na
Inihanda ni : Sherwin Ashley Calma
Gurong Mag-aaral

Sinuri ni: Myra C. Ramos


Kooperatibong Guro

Binigyan Pansin ni : Melgee A. Canare


Ulong Guro

You might also like