You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF BACOOR
HABAY ELEMENTARY SCHOOL
February 19, 2024 (Monday)

LESSON PLAN IN EPP-Home Economics IV (Quarter 3)

A. Pamantayan Pangnilalaman: Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng “gawaing


pantahanan” at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalaga ng pansarili at ng sariling tahanan
C. Most Essential Learning Competencies (MELC):
• Naisasagawa ang wastong paraan ng paglilinis ng bahay at bakuran EPP4HE-0f-9

I. Layunin
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Natutukoy ang angkop na mga kagamitan sa paglilinis ng bahay at bakuran
II. Paksang Aralin
Paksa: Kagamitan sa Paglilinis ng Tahanan at Bakuran
Sanggunian: K-12 MELC page 274; CLMD 4A Budget of Work page 29-31; CLMD Pivot4A EPP4-V2
pahina 16-25, EPP-HE4 ADM-SDO Valencia p.15;
Kagamitan: PowerPoint Presentation Slides, Smart TV, EPP 4 Pivot4A, manila paper
Pagpapahalaga: Pagiging responsable at malinis sa loob at paligid ng bahay
Integrasyon: 1. Paggamit ng Matematika sa Pagtuturo ng Sukat: Ang pagtuturo ng
wastong paglilinis ng bahay at bakuran ay maaaring isakatuparan sa
pamamagitan ng paggamit ng mga sukat sa matematika.
2. Paggamit ng Halaman sa Pag-aaral ng Agham: Ang pag-aaral ng mga halaman ay
nagbibigay ng kaugnayan sa wastong pangangalaga sa kapaligiran, na nauugnay
sa paglilinis ng bakuran.

III. Pamamaraan
A. 1. Balikan

Paano naipapakita ang kahalagahan ng paglilinis ng tahanan sa mga larawan?

2.Panimula/ Pagganyak

Address: Habay 1, City of Bacoor, Cavite


Telephone & Fax No.: (046) 432-9237
E-mail Address: 107870@deped.gov.ph FB Page: DepEd Tayo Habay ES-Bacoor
City
 Kalugod-lugod ang malinis na tahanan. Maaliwalas ang pakiramdam at nakadaragdag ng
kagandahan ng pamamahay. Magiging magaan at kasiya-siya ang paglilinis ng tahanan kapag
gumagamit ng angkop na kagamitan.
Bilang bata, mahalaga ang magkaroon ng kaalaman tungkol sa mga kagamitan sa paglilinis.
 Ano-ano ang mga kagamitang panlinis ang ginagamit niyo sa bahay?
B. Pagpapaunlad
1. Paglalahad

 Gawain A- Subukin ang mga mag-aaral kung matutukoy ang mga nasa larawan

 Gawain B
a. Bigyan ang mga piling bata ng cartolina strips na may larawan ng kagamitan ng
paglilinis.
b. Bigyan din sila ng pentel pen at ipasulat dito ang gamit ng kagamitan na nasa larawan
na nakuha niya.
c. Hayaan tumawag ang mag-aaral na may cartolina strip ng isang kaklase, upang iulat at
ipaliwanag ang kaniyang naisulat na gamit ng kagamitan na nasa larawan.

2. Pagpapalalim ng Kaalaman
C. Pakikipagpalihan (Pangkatang Gawain)
 Bukod sa mga nabanggit na kagamitan, mayroon ding pantulong na mga gamit sa paglilinis
upang mas maging madali at kaaya-aya ang paglilinis. Tingnan ang mga larawan kung ang mga
ito ay ginagamit din sa kaniya-kaniyang tahanan:
 Bumuo ng apat na pangkat para sa gawain. Sa bawat pangkat, pag-usapan ang gamit ng bawat
isa. Ipasulat ang mga sagot sa nakahandang tsrat.

Iba pang kagamitan sa Gamit


paglilinis
1. dishwashing liquid/
dishwashing paste
2. pulbos na sabon
3. suka
4. floorwax
5. lumang dyaryo
6. timba

 Ipapaskil sa pisara o sa dingding ang natapos na gawa ng pang¬kat. Pag-usapan sa klase.

D. Paglalahat

 Ano-ano ang mga wastong pamamaraan sa paglilinis ng bakuran?


 Ano-ano ang maidudulot ng malinis na bakuran sa ating kalusugan?

IV. Pagtataya
Panuto: Isulat sa patlang kung anong kagamitan ang tinutukoy ng pangungusap sa bawat bilang:
_____1. Ginagamit sa pag-aalis ng alikabok at pagpupunas ng kasangkapan.
_____2. Ginagamit sa pagpapakintab ng sahig.
_____3. Ginagamit sa pagwawalis ng magaspang na sahig at sa bakuran.
_____4. Ginagamit na pamunas sa sahig.
_____5. Ginagamit upang pulutin ang mga dumi o basura.

V. Takdang Aralin
 Magtala ng limang (5) kagamitang panlinis na madalas ginagamit sa paglilinis ng
bahay.. Isulat ito sa inyong EPP notebook.

VI. Index of Mastery


PL:
IV- DEVOTION IV-HOPE IV- WISDOM IV- HONESTY IV- CLARITY
5 X = 5 X = 5 X = 5 X = 5 X =
4 X = 4 X = 4 X = 4 X = 4 X =
3 X = 3 X = 3 X = 3 X = 3 X =
2 X = 2 X = 2 X = 2 X = 2 X =
1 X = 1 X = 1 X = 1 X = 1 X =
0 X = 0 X = 0 X = 0 X = 0 X =

PL = % PL = % PL = % PL = % PL = %

Prepared by:

RAQUEL C. CORRE
Teacher II
Checked by:

RACHEL V. ABE
Master Teacher I

You might also like