You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF BACOOR
HABAY ELEMENTARY SCHOOL
April 4, 2024 (Thursday)

LESSON PLAN IN EPP-Indistrial Arts IV (Quarter 4)

I. Layunin
A. Pamantayan Pangnilalaman: Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa
pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng isang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga
batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan.
C. Most Essential Learning Competencies (MELC):
1.1 Natatalakay ang mga kaalaman at kasanayan sa pagsusukat EPP4IA-0a-1
1.1.1 nakikilala ang mga kagamitan sa pagsusukat
1.1.2 nagagamit ang dalawang sistemang panukat (English at metric)
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
 Nakikilala ang dalawang pamamaraan ng pagsusukat;
 Nagagamit ang dalawang pamamaraan ng pagsusukat sa mga gawaing pang-industriya; at
 Napapahalagahan ang tamang paggamit ng dalawang pamamaraan ng pagsusukat.

II. Nilalaman
Paksa/ Aralin: Mga Dalawang Pamamaraan ng Pagsusukat
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian: K-12 MELC page 274; CLMD 4A Budget of Work page 29-31;
Pivot4A Q4 EPP-IA SLM V2, pahina 10-13; W2 Pivot4A EPP-IA LeaP
B. Iba pang Kagamitang Pangguro: PowerPoint Presentation Slides, Smart TV, laptop
Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa paggamit ng mga kagamitang panukat
Integrasyon: EsP, Math, IC
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral/ Paglalahad ng Bagong Aralin
Panuto: Ibigay ang angkop na kagamitan na ginagamit sa pagsusukat ng mga sumusunod na
bagay. Isulat ang sagot sa patlang.

1. Digri o anggulo sa iginugunit na linya_____________


2. Gilid ng kahoy at lapad ng tela _______________
3. Paggawa ng pattern ________________________
4. Haba at lapad ng bintana ____________
5. Baywang ng tao________________

B. Pagganyak
Panuto: Tingnan ang mga larawan. Pagkatapos ay basahin at sagutin ang mga katanungan sa
ibaba. Isulat ang sagot sa patlang.

A B C D

Itanong:

Address: Habay 1, City of Bacoor, Cavite


Telephone & Fax No.: (046) 432-9237
E-mail Address: 107870@deped.gov.ph FB Page: DepEd Tayo Habay ES-Bacoor
City
1. Ano ang pagkakapareho ng mga larawan na makikita sa bawat isa?
2. Ano ang tawag sa malaking agwat o distansiya na numero na makikita sa itaas ng larawan ?
3. Ano naman ang tawag sa maliliit na agwat o distansiya na numero na makikita sa ibaba ng
larawan?

C. Pakitang-Turo/ Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin


 Pag-aralan ang dalawang pamamaraan sa pagsusukat.

D. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan


Panuto: Basahin at isulat ang tamang sagot sa sagutang papel
E. Paglinang ng Kabihasaan
 Panuto: Suriin ang iyong sarili. Lagyan ng ( ) kung ito’y isinasagawa at ekis (x) kung hindi.
Kopyahin at isulat ang sagot sa kahon na katapat ng bawat bilang ng iyong sagutang papel.

F. Paglalahat
 Ano ang dalawang sistemang ginagamit sa pagsusukat?
 Paano nagiging mahalaga ang iyong kaalaman sa dalawang sistema ng pagsusukat? Magbigay
ng sitwasyon na nagpapakita ng kahalagahan nito. Halimbawa kapag bibili ng gamit sa bahay,
pag-aari, o paggawa ng proyekto.
 Mahalaga ba ang tamang paggamit ng dalawang pamamaraan ng pagsusukat? Bakit?
G. Pagtataya
Panuto: Bashin, kopyahin at ilagay ang tsek sa loob ng kahon ang iyong tamang kasagutan, ilagay
ilagay ito sa iyong sagutang papel. Lagyan ng tsek ang kahon kung ang yunit ay sistemang Ingles o
metrik.
Metrik - Ingles
1. pulgada -
2. piye -
3. millimetro -
4. sentimetro -
5. desimetro -
H. Karagdagang Gawain
Magdala ng mga sumusunod na kagamitan sa pagsusukat.
 ruler/ triangle
 lapis

Index of Mastery
PL

IV- DEVOTION IV-HOPE IV- WISDOM IV- HONESTY IV- CLARITY


5 X = 5 X = 5 X = 5 X = 5 X =
4 X = 4 X = 4 X = 4 X = 4 X =
3 X = 3 X = 3 X = 3 X = 3 X =
2 X = 2 X = 2 X = 2 X = 2 X =
1 X = 1 X = 1 X = 1 X = 1 X =
0 X = 0 X = 0 X = 0 X = 0 X =
PL = % PL = % PL = % PL = % PL = %

Prepared by:
Checked by:
RAQUEL C. CORRE
Teacher II
RACHEL V. ABE
Master Teacher I

You might also like