You are on page 1of 7

Paaralan Baras National High School Antas Baitang 8

DAILY
LESSON Guro Conchitina C. Abdula Asignatura Filipino
LOG
Petsa/Oras Enero 8-12, 2024 Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo
ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito
gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan
ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PAG-UNAWA SA PAG-UNAWA SA PANONOOD (PD) (F8PB- PAGSULAT (PU) (F8PB-IIg- WIKA AT GRAMATIKA
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) NAPAKINGGAN (PN) BINASA (PB) (F8PB- IIg-h-27) h-28) (WG) (F8PB-IIg-h-28)
(F8PN-IIg-h-26) IIg-h-27)  Nasusuri ang  Pasulat na wawakasan  Nabibigyang katangian
 Nabibigyang  Naiuugnay ang mga katangian ng tauhan ang maikling kwento sa ang piling tauhan sa
katangian ang mga kaisipan sa akda sa batay sa itinanghal na pagbubuod o maikling kwento gamit
tauhan batay sa mga kaganapan sa monologo pagbibigay ng ang mga kaantasan ng
napakinggang sarili, na nakabatay sa ilang makabuluhang pang-uri.
paraan ng kanilang lipunan at daigdig. bahagi ng maikling obserbasyon. ESTRATEHIYA SA PAG-
pananalita. kwento. AARAL (EP)
PAGLINANG NG  Nakikipanayam sa mga
TALASALITAAN (PT) PAGSASALITA (PS) taong may malawak na
(F8PB-IIg-h-27) (F8PB-IIg-h-28) kaalaman at
 Nabibigyang  Naipaliliwanag ang karanasan tungkol sa
kahulugan ang mga sariling kaisipan at paksa.
simbolo at pahiwatig pananaw nang malinaw
na ginamit sa at
akda. makabuluhan.
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sanaysay ( Talumpati) “WIkang Pambansa” ni Manuel L. Quezon
B. Wika:Iba’t-ibang paraan ng pagppaahayag
III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.177-179 p.179-180 p.181-182


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin .VIDEO CLIP Mungkahing Estratehiya : Motibasyon AKTIBITI


at/o pagsisimula ng bagong aralin VIEWING STO-RELAY 2. Motibasyon
https://youtu.be/ Mungkahing Estratehiya: Mungkahing
RaXl1QsZ6_I CHARACTER PROFILE Estratehiya : VIDEO
Bawat pangkat ay mag-
uunahan sa pagbuo ng mga CLIP VIEWING
Gamit ang metacards,
https://youtu.be/
kwento mula sa ilarawan ang iyong ama
rFIF2-IyBxA
at ina batay sa:
mga larawan. Maaaring
piliin lamang ang mga nais a. Pagpapalaki ng anak
isama sa bubuoing b. Pag-aaruga

kwento. c. Pagdidisiplina

d. Pagdedesisyon

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsagot sa Pokus na Pag-uugnay sa


Tanong Blg. 2. susunod na gawain.
Makatutulong ang paggamit
ng  Pagbibigay ng
input at halimbawa
kaantasan ng pang-uri sa ng guro sa
paglalahad ng mga
pangyayari sa maikling pakikipanayam.

kwento upang makapag-  Pagtalakay sa


iwan ng kakintalan sa awtput sa tulong ng
mambabasa. GRASPS

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mungkahing Estratehiya


bagong aralin : PAGTATAPAT-TAPAT

Panuto : Pagtapat-
tapatin ang hanay A sa

kasingkahulugan sa
hanay B.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Maikling kwento- Pagbasa ng maikling Pag-uugnay ng naunang APLIKASYON
paglalahad ng bagong kasanayan #1 "Saranggola" ni kwento na "Saranggola". gawain sa aralin (pang-
Efren Abueg uri) Mungkahing Estratehiya :
 Pagbasa ng lunsarang SANAYIN NATIN!
teksto.
Bumuo ng isang talata na
naglalarawan sa loveteam ni
kathniel gamit

ang kaantasan ng pang-uri.

https://
www.google.com.ph/search?
q=kathn
iel&source=lnms&tbm=isch
&sa=X&ved=0a
hUKEwjNi7e_6LLTAhUDupQ
KHX0lAa8Q_
AUICCgB
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ANALISIS ELEMENTO NG PANG-URI AT
paglalahad ng bagong kasanayan #2 MAIKLING KUWENTO KAANTASAN NITO
1. Ibigay ang mga
katangian ng tauhan
batay sa kanilang

pananalita.

2. Ilarawan ang mga


anak ni Ina,
makatwiran ba ang
kanilang

naging pag-uugali?
Paano sila makitungo
sa isa't isa?

F. Paglinang ng Kabihasnan APLIKASYON EBALWASYON


(Tungo sa Formative Assessment)
Mungkahing Panuto:Piliin ang letra ng
Estratehiya : ENDING- tamang sagot.
AN MO!

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- ABSTRAKSYON 1. Sa iyong palagay, ano Pagpapakita ng mga
araw na buhay ang layunin ng may - isinagawang
Mungkahing akda sa pagsulat niya pakikipanayam ng
Estratehiya : mga mag-aaral.
ng akdang
ALAPAAP NG
"Saranggola"?
KONSEPTO Pagbibigay ng marka
2. Ano ang himig o at feedback.
Isaayos ang alapaap mood na higit na
upang mabuo ang lumutang sa kwento?
konsepto ng aralin.
3. Kung ikaw ay
mabibigyan ng
pagkakataon na
mailarawan ang

iyong buhay sa
pamamagitan ng
pagkukumpara nito sa
isang

bagay tulad ng
saranggola na
naglalarawan sa uri ng
buhay na

itinuro ng ama sa
anak,saan mo kaya ito
ihahalintulad? Bakit?

H. Paglalahat ng Aralin APLIKASYON Mungkahing CONCE-PYRAMID


Estratehiya : CONCEPT
Mungkahing IN A BLOCK Pagsunod-sunodin ang
Estratehiya : mga parirala upang
COMPARE A Patasin ang mga blocks makabuo ng pyramid ng
CHARACTER upang mabuo ang
konsepto ng aralin. konsepto sa araling
Pagpapanood ng tinalakay.
video clip ng "Mara
Clara" at
paghambingin ang
mga

pangunahing tauhan
batay sa paraan ng
kanilang pagsasalita.

I. Karagdagang Gawain: 1. Pumili ng tauhan 1. Pumili ng isang 1. Itala ang mga


mula sa iyong maikling kwento at hakbang sa
paboritong palabas suriin ang katangian pakikipanayam.
at ilarawan pangunahing 2. Gumupit o sumipi
ng isang tula sa
kung paano siya tauhan. Isulat ang iyong kwaderno.
magsalita. kaisipang nakuha mula
sa kwento.
2. Basahin ang
maikling kwentong 2. Sumulat ng 5
"Saranggola" ni halimbawa ng mga
Efren Abueg. salitang naglalarawan.

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa
remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
CONCHITINA C. ABDULA
Guro, Filipino 8

Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:


GNG. JHENNYVIE A. DE VELA TIMOTHY A BAUSTISTA
Tagapamahala ng Departamento/Filipino Punong Guro II

You might also like