You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan LNNCHS Baitang/ Antas IKAWALO

DAILY LESSON LOG Guro MICHELLE JEANNE R. EDULLANTES Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras OKTOBRE 15-19 Markahan IKALAWANG MARKAHAN

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-IIg-h-27
F8PS-IIg-h-28
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nabibigyang kahulugan ang F8WG-IIg-h-28
Naipaliliwanag ang sariling
mgasimbolo at pahiwatig na Nabibigyangkatangian ang piling
kaisipan at pananaw nang
ginamit sa akda tauhan sa maikling kuwento gamit
malinaw at makabuluhan
F8PD-IIg-h-27 ang mga kaantasan ng pang-uri IKALAWANG MARKAHANG IKALAWANG MARKAHANG
F8PU-IIg-h-28
Nasusuri ang katangian ng F8EP-IIg-h-10 PAGSUSULIT PAGSUSULIT
Pasulat na wawakasan ang
tauhan batay sa itinanghal na Nakikipanayam sa mga taong
maikling kuwento sa
monologo na nakabatay sa ilang may malawak na kaalaman at
pagbubuod o pagbibigay ng
bahagi ng maikling kuwento karanasan tungkol sa paksa
makabuluhang obserbasyon
I. NILALAMAN/PAKSA Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang dalawang linggo.
Tula, Balagtasan, Sarswela, Sanaysay at Maikling Kuwento
II. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang pangtuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian PINAGYAMANG PLUMA 8
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 198-263 198-263 198-263
2. Mga pahina sa Kagamitang 198-263 198-263 198-263
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 198-263 198-263 198-263
4. Karagdagang kagamitan mula sa 198-263 198-263 198-263
portal ns Learning Resources
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit mahalagang sundon
Bakit mahalagang sundon ang Bakit mahalagang sundon ang
ang payo at parangal ng
payo at parangal ng magulang? payo at parangal ng magulang?
magulang? Bilang anak,
Bilang anak, paano mo Bilang anak, paano mo
paano mo tinatanggap ang
tinatanggap ang pamamaraan ng tinatanggap ang pamamaraan ng
pamamaraan ng
pagdidisiplina sa iyo ng iyong pagdidisiplina sa iyo ng iyong
pagdidisiplina sa iyo ng iyong
magulang? magulang?
magulang?

1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bakit mahalagang pag-aralan Bakit mahalagang pag-aralan Bakit mahalagang pag-aralan ang
bagong aralin ang maikling kwento? Paano ang maikling kwento? Paano maikling kwento? Paano
makatutulong ang mga aral na makatutulong ang mga aral makatutulong ang mga aral na
taglay nito sa pagharap sa pang- na taglay nito sa pagharap sa taglay nito sa pagharap sa pang-
araw-araw na hamong naranasan pang-araw-araw na hamong araw-araw na hamong naranasan
natin sa buhay? naranasan natin sa buhay? natin sa buhay?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay kahulugan sa mga Pagpapaliwanag sa sariling Pagbibigay ng katangian sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan simbolong nakapaloob sa akda. kaisipan at pananaw tungkol tauhan gamit ang kaantasan ng
#1 sa akda nang malinaw at pang-uri
makabuluhan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Malayang talakayan sa ibinigay Malayang talakayan tungkol Pagtatalakay sa kaantasan ng
paglalahad ng bagong kasanayan na simbolo sa akda. sa binasang akda sa mga pang-uri.
#2 possibleng wakas ng akdang
binasa
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsusuri sa katangian ng mga Pagsusulat ng sariling wakas Pakikipanayam sa mga taong may
(tungo sa Formative Assessment) tauhan sa akdang binasa. sa maikling kwento nang malawak na kaalaman tungkol sa
pabuod paksang tinalakay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Bakit mahalagang pag-aralan Bakit mahalagang pag-aralan Bakit mahalagang pag-aralan ang
araw na buhay ang maikling kwento? Paano ang maikling kwento? Paano maikling kwento? Paano
makatutulong ang mga aral na makatutulong ang mga aral makatutulong ang mga aral na
taglay nito sa pagharap sa pang- na taglay nito sa pagharap sa taglay nito sa pagharap sa pang-
araw-araw na hamong naranasan pang-araw-araw na hamong araw-araw na hamong naranasan
natin sa buhay? naranasan natin sa buhay? natin sa buhay?
H. Paglalahat ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit
I. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit Pagsusulit Pagsusulit
J. MGA TALA May mga Gawain sa aralin na ipinagpapatuloy sa ibang araw dahil sa kahirapang nahaharap ng guro sa pagtalakay ng paksa. Napupunang may mga kahon na blangko dahil
dumiretso ang guro sa gawaing naiwan kahapon.
IV. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari mong gawin
upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
V. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa 79% ng mga mag-aaral ang nakakuha ng 80% sa unang markahan
pagtataya
A. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang 8 mag-aaral ang nangagailang ng iba pang gawain sa remediation.
Gawain para sa remediation
B. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na Kailangan ng mga mag-aaral ng follow up dahil sa lagi silang nagliliban sa klase. Nasa -3-5 na mag-aaral lamang ang madaling makaunawa sa aralin.
nakaunawa sa aralin
C. Bilang ng mag aaral na
Nasa 3-5 lamang na mag-aaral ang nagpapatuloy sa remediation ang ibang mag-aaral ay hindi mahagilap ng guro.
magpapatuloy sa remediation

2
D. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng Pagbibigay ng worksheets at take-home activity sa mga mag-aaral.
lubos? Paano ito nakatulong?
E. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonan sa
Pagpa-follow-up sa adviser at magulang tungkol sa attendance ng mga mag-aaral.
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
F. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong Take-home activity
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:


Michelle Jeanne R. Edullantes Florita M. Fernandez
T-1 HT - III

You might also like