You are on page 1of 4

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO NG FILIPINO

GRADES 1 to 12 Paaralan Mariveles NHS- Poblacion Antas 10


Pang-araw-araw na Tala Guro DARREN M. MANIMBO Asignatura Filipino 10
Sa Pagtuturo - DLL Petsa/Oras Pebrero 26-29, Marso 01, 2024 Markahan Ikatlo

Lunes: Martes: Miyerkules: Huwebes: Biyernes:


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Africa at Persia.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan ng alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Walang klase Nagagamit ang Nabibigyang-kahulugan Nasusuri ang Nasusuri ang
(Isulat and code ng bawat angkop na mga ang iba't ibang kasiningan at bisa ng kasiningan at bisa ng
kasanayan) tuwiran at di- simbolismo at tula batay sa tula batay sa
tuwirang pahayag sa matatalinhagang napakinggan. napakinggan.
paghahatid ng pahayag sa tula. F10PN-III-c-78 F10PN-III-c-78
mensahe. F10PB-IIIc-82
F10WG-IIIf-g-75

II. NILALAMAN Ako ay Ikaw Hele ng Ina sa Ang Matanda at ang Ang Matanda at ang
Kaniyang Panganay Batang Paruparo Batang Paruparo
1. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o L.B.1) Ipabasa ang
pagsisimula ng bagong aralin isa pang halimbawa
ng sanaysay, ang
"Ako ay Ikaw".
L.B.2) Magbigay ng
input tungkol sa
layunin ng
balangkas. L.B.3)
Ipagawa ang Gawain
6, ang pagsulat ng
balangkas
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilalahad ng guro ang Ilalahad ng guro ang Ilalahad ng guro ang Ilalahad ng guro ang
layunin para sa araw layunin para sa araw na layunin para sa araw na layunin para sa araw
na ito. ito. ito. na ito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa L.B.4) Ipagawa ang Gawain T.B.1) Ipasagot ang Gawain 2. T.B.2)
Pagpapasagot sa pokus na tanong:
L.C.1) Ipahanap sa mga mag-aaral ang
simbolismo at matatalinhagang
L.C.1) Ipahanap sa mga mag-aaral
ang simbolismo at matatalinhagang
bagong aralin 7. L.B.5) Ipagawa ang
Paano naiiba ang tulang malaya sa pahayag sa dalawang tulang tinalakay pahayag sa dalawang tulang tinalakay
Gawain 8. (I) Pumili ng ilang tulang tradisyunal? Paano nasasalamin bilan gawain sa Pagsasanib ng bilan gawain sa Pagsasanib ng
mag-aaral na maglalahad ng sa tulang malaya o tradisyunal ang Retorika at Gramatika na nasa Gawain Retorika at Gramatika na nasa
kanilang ginawang kultura ng bansang pinagmulan nito? 8. Itala ang mga ito sa pisara. L.C.2) Gawain 8. Itala ang mga ito sa pisara.
paghahambing. L.B.6) Paano nakatutulong ang paggamit ng Ipaliwanag ang pagkakaiba ng L.C.2) Ipaliwanag ang pagkakaiba ng
simbolismo at matatalinhagang simbolismo sa matatalinhaga. L.C.4) simbolismo sa matatalinhaga. L.C.4)
Pagpapasagot muli ng pokus
pananalita sa pagiging masining ng Ipasagot ang Pagsasanay 1. Ipasagot ang Pagsasanay 1.
na tanong: Mabisang paraan pagbuo ng isang tula?
ang sanaysay sa paglalahad
ng mahahalagang
impormasyon sa kultura ng
Africa?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at L.C.1) Ibigay bilang input T.C.1) Basahin ang 2 tula. PU.A.1) Balikan ang mga sagot PU.A.1) Balikan ang mga sagot
paglalahad ng bagong kasanayan#1 tungkol sa gramatika. Pagkatapos ay pangkatin ang ng mag-aaral sa mga pokus na ng mag-aaral sa mga pokus na
(Pagsasanib ng Gramatika at mga mag-aaral upang mabisang tanong sa yugto ng tuklasin. tanong sa yugto ng tuklasin.
Retorika) L.C.2) Ipasagot maisagawa ang Gawain3. (K) PU.A.2) Ipasagot gawaing nasa PU.A.2) Ipasagot gawaing nasa
ang Pagsasanay 1 at T.C.2) Ipasuri at paghambingin yugtong Pagnilayan at yugtong Pagnilayan at
Pagsasanay 2. (I) L.C.3) ang 2 tula na nakalahad sa Unawain. (I) PU.A.3) Unawain. (I) PU.A.3)
Pumili ng ilang mag-aaral na Gawain 3. T.C.3) Pumili ng Tumawag ng ilang mag-aaral at Tumawag ng ilang mag-aaral at
maglalahad ng kanilang ilang mag-aaral na magbabahagi ipabasa sa klase ang kanilang ipabasa sa klase ang kanilang
ginawa. ng kanilang sagot. sagot. (I) sagot. (I)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at L.C.4) Ipasagot ang L.A.1) Magbigay ang PU.A.4) Ihambing ang PU.A.4) Ihambing ang
paglalahad ng bagong kasanayan#2 Pagsasanay 3. Ibigay ang
sumusunod na pamantayan
guro ng maikling input sagot sa mga pokus na sagot sa mga pokus na
sa pagsulat ng sanaysay. (I) tungkol sa tula at tanong na isinagawa sa tanong na isinagawa sa
a) Kalinawan b)Gramatika c) nilalaman nito. L.A.2) yugtong Tuklasin sa yugtong Tuklasin sa
Bantas d) Panghihikayat e) Unahin ang pag-aaral sa
Mga tuwiran at di-tuwirang mga naging sagot sa mga naging sagot sa
pahayag f) Kaangkupan sa Talasalitaan bago ang yugtong Pagnilayin at yugtong Pagnilayin at
paksa L.C.5) Pagpapasagot pagtalakay sa tula. Unawain. Ipabahagi sa Unawain. Ipabahagi sa
muli ng pokus na tanong: Ipasagot ang Gawain 4.
Paano nakatutulong ang mga mag-aaral ang mga mag-aaral ang
angkop na mga tuwiran at di- kanilang saloobin. (K) kanilang saloobin. (K)
tuwirang pahayag sa
paglalahad ng impormasyon?
F. Paglinang sa Kabihasnan PU.A.1) Magbalik- L.A.3) Ilahad ang I.A.1) Pumili at I.A.1) Pumili at
(Tungo sa Formative Assessment) aral sa mga tinalakay wastong sagot sa ipabasa sa klase ang ipabasa sa klase ang
na aralin. pagpapangkat ng mga tulang sinulat ng mga tulang sinulat ng mga
salita. mag-aaral sa mag-aaral sa
Pagsasanay 4 (I) Pagsasanay 4 (I)
G. Pagsasanib ng Gramatika at Retorika PU.A.2) Alamin ang L.A.4) Ipasagot ang I.A.2) Ipasuri sa mga mag-aaral I.A.2) Ipasuri sa mga mag-aaral
mahahalagang konseptong ang kasiningan ng mga tulang ang kasiningan ng mga tulang
natutuhan ng mag-aaral sa Gawain 5 (7 tanong) binasa. I.A.3) Magbigay ng binasa. I.A.3) Magbigay ng
aralin sa pamamagitan ng pahapyaw na pagtalakay pahapyaw na pagtalakay
pagpapasagot sa mga tanong tungkol sa mabisang pag-awit tungkol sa mabisang pag-awit
sa Pagnilayan at Unawain. at pagtatanghal. Ipaliwanag din at pagtatanghal. Ipaliwanag din
Gamitin ang grapikong ang pamantayan sa ang pamantayan sa
presentasiyon. (K) isasagawang pagganap. (K) isasagawang pagganap. (K)
H. Paglalahat ng Aralin PU.A.3) Ipaulat sa L.A.5) Matapos ang I.A.4) Pangkatin ang klase na I.A.4) Pangkatin ang klase na
may 6-8 kasapi bawat may 6-8 kasapi bawat
bawat pangkat ang sapat na oras na inilaan pangkat. Papiliin ang bawat pangkat. Papiliin ang bawat
pinagkaisahang sagot sa pagsusuri, ipabahagi pangkat ng pinakamahusay na pangkat ng pinakamahusay
nila. sa klase sa napiling tula batay sa pamantayan. na tula batay sa pamantayan.
tagapag-ulat ang naging Palapatan ang tula ng himig at Palapatan ang tula ng himig
ipatanghal. Gawin itong at ipatanghal. Gawin itong
sagot ng pangkat sa paligsahan. paligsahan.
Gawain 6. Patunayan
Mo!
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang
aralin
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 10-Ruth= 10-Psalms 10-Ruth= 10-SPS= 10-Psalms=
75% sa pagtataya 10-Ezekiel= 10-Ezekiel= 10-Psalms= 10-Psalms= 10-Ezekiel=
10-Joshua= 10-Joshua= 10-Ezekiel= 10-Joshua= 10-Joshua=
10-Nehemiah= 10-SPS= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah=
10-SPS= 10-SPS= 10-Ruth= 10-SPS=
B. Bilang ng mag-aaral na 10-Ruth= 10-Psalms 10-Ruth= 10-SPS= 10-Psalms=
nangangailangan ng iba pang gawain 10-Ezekiel= 10-Ezekiel= 10-Psalms= 10-Psalms= 10-Ezekiel=
para sa remediation 10-Joshua= 10-Joshua= 10-Ezekiel= 10-Joshua= 10-Joshua=
10-Nehemiah= 10-SPS= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah=
10-SPS= 10-SPS= 10-Ruth= 10-SPS=
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang 10-Ruth= 10-Psalms 10-Ruth= 10-SPS= 10-Psalms=
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin 10-Ezekiel= 10-Ezekiel= 10-Psalms= 10-Psalms= 10-Ezekiel=
10-Joshua= 10-Joshua= 10-Ezekiel= 10-Joshua= 10-Joshua=
10-Nehemiah= 10-SPS= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah= 10-Nehemiah=
10-SPS= 10-SPS= 10-Ruth= 10-SPS=
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
.

Inihanda ni: Binigyang pansin:

DARREN M. MANIMBO ROWENA A. ABRIQUE


Guro Head Teacher III

Tinalaan ni:

CESAR L. VALENZUELA, EdD


Principal IV

You might also like