You are on page 1of 7

Paaralan Antas 12

Guro Asignatura FILIPINO SA PILING LARANG


(AKADEMIK)

Pang-araw-araw na Tala Petsa Markahan Markahan 2, Linggo 1

sa Pagtuturo Oras

Seksiyon

SESYON 1 SESYON 2 SESYON 3 SESYON 4 SESYON 5

I. LAYUNIN
● Natitiyak ang angkop na proseso ng pagsulat ng piling sulating akademiko.
Pamantayang
● Nagagamit ang angkop na format at teknik ng pagsulat ng akademikong sulatin.
Pangnilalaman

Pamantayang Pagganap
● Nakasusulat ng 3-5 na sulatin mula sa nakalistang anyo na nakabatay sa pananaliksik.

● Nakagagawa ng palitang pagkikritik (dalawahan o pangkatan) ng mga sulatin.

Mga Kasanayang
● Natutukoy ang mahahalagang impormasyon sa isang pulong upang makabuo ng sintesis sa napag-usapan
Pampagkatuto
CS_FA11/12PN0j-l-92.
● Nakasusulat ng isang adyenda ng pagpupulong.

● Nakapagsasagawa ng isang pagpupulong.

II. NILALAMAN ICL -


ADYENDA PAGPUPULONG
REMEDYASYON

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian Makabuluhang Filipino sa Iba’t Ibang Pagkakataon (Filipino2)


Elizabeth Morales-Nuncio et al

1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa
kagamitang
PangMag-aaral

3. Mga pahina sa Mga Pahina 241-242


Teksbuk

4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources

B. Iba pang kagamitang


Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Pagpapabasa ng teksto. Ano ang adyenda? Nakadalo na ba kayo ng Ano ang mga dapat
aralin at/o pagsisimula isang pulong? Ilarawan ang isaaalang-alang sa
Ano ang layunin nito?
ng bagong aralin pulong na naisagawa. pagsasagawa ng
Mahal na magulang, Magbigay ng Katangian pulong?
nito.

Nais kong ipabatid sa inyo na Magbigay ng mga


magkakaroon ng PTA Meeting sa ika- dapat isaalang-alang sa
05 ng Nobyembre 2023 sa ganap na pagsulat nito
1:00 n.h. sa Bulwagan ng Agdao
Integrated School.

Tatalakayin sa naturang pagpupulong


ang inyong magiging gampanin sa
PROJECT PAGBASA na makakatulong
sa inyong anak sa paglinang ng
kanyang kakayahan sa pagbasa.

Ang inyong pagdalo ay isang malaking


unang hakbang sa ikapagtatagumpay
ng programang nabanggit.

Sumasainyo,

Archimedes Riemann M. Cayabyab

Tagapamatnubay, 12-HUMSS

B. Paghahabi sa layunin Mga Gabay na Tanong.


ng aralin
1. Tungkol saan ang teksto?
2. Saan ito gaganapin?
3. Kailan ito gaganapin?
4. Sino ang mga dadalo?
5. Ano ang mga pag-uusapan?

C. Pag-uugnay ng mga Ang mga mag-aaral ay


halimbawa sa bagong manonood ng isang bidyu
aralin ng pagpupulong.

Mga Gabay na Tanong.

1. Tungkol saan ang


pagpupulong?
2. Ano ang kanilang
mga pinag-
uusapan?
3. Ano ang iyong
napuna sa proseso
ng kanilang
pagpupulong?

D. Pagtatalakay ng Pagtalakay sa Kahulugan, Layunin, Pagtalakay ng guro sa mga


bagong konsepto at Katangian, at Pagsulat ng Adyenda dapat isaalang-alang sa
paglalahad ng bagong pagsasagawa ng pulong.
kasanayan # 1

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan # 2

F. Paglinang sa Kabisaan Hahatiin ang klase sa anim na pangkat. Hahatiin ang klase sa Magkakaroon ng Pagsasagawa ng
(Tungo sa formative Bawat pangkat ay susulat ng isang anim na pangkat. pagpupulong ang klase na Pagpupulong sa loob ng
assessment) adyenda kaugnay sa isang paksa na Magpapabasa ng isang pangungunahan ng sampung minuto.
kailangan pag-usapan ng kanilang Katitikan ng pangulo. Pag-uusapan nila
seksiyon. Pagpupulong ang paksa na kanilang pag-
pagkatapos ay uusapan sa isang
tutukuyin nila ang pagpupulong na gagawin sa
Gagamitin nila ang pormat na AKSSP mahahalagang susunod na sesyon.
impormasyon dito
gamit ang pormat na
Ano – AKSSP. Mula dito ay
gagawa ng sintesis ang
Kailan – mga mag-aaral.
Saan –

Sino –
Paksa – Magkakaroon ng
kinatawan ang pangkat
na siyang mag-aaral ng
Ilalahad ito ng kinatawan ng kanilang kanilang awtput.
pangkat.

Ang guro ay
magbibigay ng kanyang
puna, komentaryo o
suhestiyon sa inilahad.

G. Paglalapat ng aralin sa Bilang mag-aaral saan Ano ang iyong napuna sa Sa inyong
pang-araw-araw na madalas na nangyayari inyong pagpupulong. pamilyakailang kayo
buhay ang paggawa ng nagsasagawa ng
adyenda pagpupulong? Maaari
mo bang ibahagi ang
inyong napag-uusapan.

H. Paglalahat ng aralin Ano ang mga dapat isaalang-alang sa Ano ang maaaring Ano ang mga dapat
pagsasagawa ng adyenda? mangyari kung wala isaalang-alang sa isang
ang adyenda? maayos na
pagpupulong?

I. Pagtataya ng aralin Maikling Pagsusulit Paggawa ng sintesis ng


pagpupulong na
isinagawa.
Bahagi 1. Maramihang
Pagpipilian kaugnay sa

Kahulugan, Layunin,
Katangian, at Pagsulat
ng Adyenda

Bahagi 2.

Paggawa ng sintesis ng
isang Katitikan ng
Pulong

Bahagi 3.

Pagsulat ng Adyenda
ng Pagpupulong

J. Karagdagang gawain Mula sa naaprubahang


para sa takdang-aralin paksa ay gagawa ang
at remediation sekretarya ng klase ng
isang adyenda.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-


aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mga mag-


aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain sa
remediation

C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro ar
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda:
Sinuri: Nabatid:

Dalubguro/ Ulongguro/ Tagapag-ugnay sa Filipino Punongguro


SHS Guro III

You might also like