You are on page 1of 24

1

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area MTB-MLE
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 3

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap The learner has expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes.
C. Mga Kasanayan sa Interprets a pictograph based on a given legend. MT3SS-IIIa-c-5.2
CATCH-UP
Pagkatuto Isulat ang code ng
FRIDAY
bawat kasanayan.
II. NILALAMAN PAGKUHA NG DETALYE AT PAG-UNAWA SA GRAPIKONG PANANDA O MARKA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo MTB-MLE3Q3F

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang tungkol sa pahayagan at ang mga bahagi nito. Naisagawa mo rin ang pagbibigay ng sariling reaksiyon o opinyon tungkol sa isyu o
at/o pagsisimula ng bagong paksa na mababasa rito.
aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayon naman ay pag-aaralan mo ang mga impormasyong makikita sa mga palarawan o grapikong porma.
(Motivation)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakikilala sa iyo ang tatlo sa maraming uri ng presentasyon o paraan ng pagpapakita ng impormasyon gamit ang mga
sa bagong aralin.(Presentation) larawan. Mula sa mga ito ay huhubugin ang iyong kasanayan upang unawain ang mensahe o detalye na nais iparating.
Tutulungan kang magawa ito gamit ang mga pananda, tatak o marka, o mga detalyeng iyong makikita.
Pagkatapos ng araling ito, inaasahang nakakukuha ka ng mahahalagang detalye mula sa informational text na akma sa
iyong baitang. Inaasahan din na mauunawaan mo ang pictographs gamit ang pananda at illustrations sa tulong ng tatak o
marka.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Kadalasang nakakukuha ka ng mga impormasyon mula sa mga teksto o pasulat na porma. Nakapaloob
at paglalahad ng bagong ang mga ito sa nakalimbag na mga salita. Maaari ring makuha mo ang mga impormasyon mula sa
kasanayan #1(Modelling) pakikinig sa sinasabi ng nagsasalita.
Kaiba sa mga ito, makakukuha ka rin ng impormasyon mula sa iba pang uri ng informational texts.

Ilan sa mga halimbawa nito ay ang mga aklat, talambuhay, at iba pang babasahin. Sa pagkakataong ito,
bibigyang pansin mo muna ang: pictographs, illustrations, at infographics.
Alam mo ba kung ano-ano ang mga ito? Nakakita ka na ba ng mga halimbawa nito? Tingnan ang sumusunod na pagpapakilala.

Ang pictograph ay uri ng graph o graf. Ito ay dayagram na kumakatawan sa isang sistema ng ugnayan ng iba’t ibang bagay sa pamamagitan
ng mga larawan.
Sa halip na mga salita lamang ang isinusulat upang maipakita ang mga impormasyon, ang pictograph ay ginagamit upang mas madaling
2

malaman ng mambabasa ang datos o detalye.

Karaniwang halimbawa na ginagamitan ng palarawang presentasyon ang mga paalala o babala, gayundin ang mga bagay na may tatak o marka. Tingnan ang mga
halimbawa sa ibaba.

Makikita sa larawan A ang ama at bata na nag-uusap. Ipinararating nito ang mensahe na bawal abutin ang mga bagay na may markang ekis (X) dahil mapanganib ang mga
ito. Nais namang ipaunawa ng larawan B na magkahiwalay ang lalaki at babae. Kadalasang makikita ito sa mga palikuran.

Ito ay halimbawa ng infographics. Ipinauunawa na dapat gawin ang pagsusuot ng facemask at paglilinis upang makaiwas sa COVID-19. Gamit ang X, ipinababatid na mali
ang pagkain ng hindi masusustansiya at ang paglalaro sa labas.
Matapos mong mabasa ang tungkol sa pictographs, illustrations, at infographics, uumpisahan mong unawain ang mga mensahe at impormasyon sa tulong ng sumusunod na
mga gawain.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Unawain ang pictograph. Lagyan ng tsek (✓) kung tama ang impormasyon ayon sa pictograph. Lagyan naman ng ekis (X) kung mali ito.
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Pag-ugnayin ang illustrations o infographics sa Hanay A at ang nais ipakahulugan nito na nasa Hanay B. Isulat ang letra ng sagot sa iyong
(Independent Practice)(Tungo sa kuwaderno.
FormativeAssessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Ibigay ang hinihinging impormasyon ayon sa ipinakikita ng pictograph. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin Natutuhan mo sa araling ito na:
(Generalization)
3

I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Unawain ang infographics. Ibigay ang hinihinging impormasyon ayon sa nilalaman nito.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area ARALING PANLIPUNAN
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay…naipapamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang kahalagahan ng mga makasaysayan lugar at ang mga saksi nito sa pagkakakilanlang kultura ng sariling lalawigan at rehiyon. AP3PKR- IIId-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
1. NILALAMAN TI PAKASARITAAN TI BUKODKO A PROBINSIA KEN REHION KO
KAGAMITANG PANTURO
4

A. Sanggunian

B. Mga pahina sa Gabay ng Guro


C. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-
aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
E. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang Panturo AP3 Q3 Module 4
II. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o BALIKAN


pagsisimula ng bagong aralin.(Review) Basar iti napalabas a leksion, napagadalantayo a ti probinsiatayo ket addaan iti bukod a pakasaritaan ken kababalin a maipagpannakkel a kas kadagiti dadduma a probinsia ditoy
rehiyontayo.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kadagiti nabasam a pakasaritaan dagiti probinsia, ania kadagitoy iti nagbalin a naidumduma kenka? Apay a naibagam daytoy?
(Motivation)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong PANANGIPARANG TI LEKSION
aralin.(Presentation) Iti amin a pakasaritaan maipanggep kadagiti probinsia a naadalyo mairaman ti bukodtayo a probinsia, adda kadin napilimon a naisangsangayan kadagitoy kenka?
Ania a kababalin ti probinsia iti nagustuam? Apay a nagustuam daytoy?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Adda dagiti bambanag a naisangsangayan maipanggep iti bukod a probinsia. Masapul met laeng daytoy a maiyam-ammo ken maipagpannakel iti tunggal maysa nga agad-adal.
paglalahad ng bagong kasanayan Napateg a maited met iti bukod a rikna maipanggep kadagiti kababalin a nangiyam-ammo iti bukod a probinsia.
#1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mangidrowing ti maysa a lugar a naisangsangayan wenno nalatak nga pakasaritaan ti bukod a probinsia. Iladawan daytoy babaen ti dua wenno tallo a parupo.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Sungbatan tayo iti tsart nga mangipakita dagiti nagbaliwan ti probinsia tayo babaen kadagiti pasdek, kalsada, agdama a maar-aramid ken dagiti sabali a banag nga mangiyam-ammo
Practice) iti probinsia tayo.
(Tungo sa Formative Assessment) Da
giti Kalsa Maar- Sabali
Pas da aramid pay a banag
dek

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Iladawan tayo man iti probinsia tayo bababen kadagiti banag nga nangpalatak ti probinsia tayo.
buhay (Application)
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) Iti amin a pakasaritaan maipanggep kadagiti probinsia a naadalyo mairaman ti bukodtayo a probinsia, maibagam kadi a naisangsangayan ti probinsia tayo?
Ania a pakasaritaan ti probinsia iti naisangsangayan? Apay?
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) I. Sungbatan iti wen wenno saan sigun iti linaon ti patang.
1. Ti Rehion I ket maaw-awagan iti Rehion ti Ilocos.
2. Masarakan ti Rehion ti Ilocos iti abagatan a paset ti Luzon.
3. Nalatak a ramrambak ti Bangus Festival iti Ilocos Sur gapu iti produkto da a bangus
4.Nalatak ti Santa, Ilocos Sur a pagtataudan dagiti nalaing nga agpanday wenno agar-aramid kadagiti buneng.

5. Ilokano ti awag kadagiti tattao nga agnanaed iti Ilocos.


II. Pilien ti umno a sungbat nga adda iti uneg ti nakubong a pagpilian.
6. Daytoy a probinsia ket naibilang iti Rehion I babaen iti Presidential Decree No. 1, s. 1972 a pinatalged ni Presidente Marcos. (La Union, Pangasinan, Ilocos
Norte, Ilocos Sur)
7. Nabukel idi 1850 iti panawen ni Gobernador Heneral Antonio Blanco ti probinsia ti (Panagasinan, Ilocos Sur, Ilocos Norte, La Union)
5

8. Ipakpakitana daytoy ti galad, kultura ken pasdek iti gobyerno a pak bigbigbigan iti maysa a probinsia babaen iti (arte, balbalay, simbolo, festival)
9. Ti paulo iti opisyal himnopara iti probinsia tayo ket (Region I Hymn, Tagudin Hymn, Ilocos Sur Hymn, Pangasinan Hymn)
10. Napanaganan iti probinsia ti Pangasinan gapu iti produktoda nga (boggoong, puto, bukayo, asin)
III. Pilien iti uneg ti kahon dagiti sungbat. Ania nga probinsia ti iladladawan dagiti simbolo?
Ilocos Sur Panagasinan La Union Ilocos Norte

11. __________ 12. __________ 13.___________ 14. ____________

IV. Isurat ti sungbat no estruktura, populasion, pagpasyaran wenno aramid dagiti banag nga iladladawan ti patang a nagbaliwan iti probinsia tayo

15. Umalis iti sabali a lugar a pagnaedan gapu iti naan-anay a pagsapulan
16.Nasimento a kalsada para iti nadaras a panagbiyahe dagiti produkto
17Hundred Islands diay Pangasinan nga nalatak a lugar
18.Panagkukuyog ti agkapamilia a makimisa
19.Ti kawayan a rangtay ket nasukatan iti landok
20.Nadalus nga kabaybayan a mabalin nga pagdidigusan ken pagpiknikan

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III
6

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area FILIPINO
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang makilala at mabasa ang mga pamilyar at di-pamilyar na salita
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang mauunawaan ang iba’t ibang teksto
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang paksa o tema ng teksto; kuwento o sanaysay (F3PB-III-10). CATCH-UP FRIDAY
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
D. NILALAMAN PAGSASABI NG PAKSA O TEMA SA TEKSTO
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
5. Iba pang Kagamitang FILIPINO Q3 MODULE 4
Panturo
II. PAMAMARAAN
7

A. Balik-Aral sa nakaraang BALIKAN


aralin at/o pagsisimula Panuto: Basahin at unawain ang kuwento. Mula sa napag-alamang mga elemento ng kuwento, punan ang graphic organizer ng mga hinihinging impormasyon. Isulat ito sa
ng bagong aralin. iyong kuwaderno.
(Review) Si Mayang Pusa at Donang Daga
B. Paghahabi sa layunin ng SUBUKIN
aralin (Motivation) Panuto: Basahin at sagutin ang mga tanong bilang panimulang gawain ng modyun (modyul) na ito. Kung tama lahat ng sagot mo, maaari mong iliban ang modyul na ito
at magpatuloy sa susunod na modyul.
C. Pag-uugnay ng mga TUKLASIN
halimbawa sa bagong Panuto: Basahin at unawain ang teksto. Sagutin ang mga tanong sa ibaba.
aralin.(Presentation) 1. Ano ang pinag-uusapan sa binasang teksto?
2. Ano ang ipinalabas na kautusan ng gobyerno ayon sa binasang teksto?
3. Ano ang gagawin sa mga taong lumalabag sa kautusan ng ating gobyerno?
4. Sa iyong palagay, makatutulong ba ang pagkakaroon ng curfew? Bakit?
5. Ano sa palagay mo ang paksa o tema ng tekstong binasa?
D. Pagtalakay ng bagong SURIIN
konsepto at paglalahad ng bagong Ang pagtukoy sa paksa o tema ng isang teksto ay daan upang higit na maunawaan ang binabasa.
kasanayan #1(Modelling) Ang paksa o tema ay ang iniikutang diwa na ipinahayag ng may-akda sa binasang teksto gaya ng sa kuwento o sanaysay.
Bilang isang mahusay na mambabasa, kinakailangan na unawaing mabuti ang bawat talata upang makapagbigay tayo ng paksa o tema.
Ang Paksa ay tumutukoy rin sa kabuuong kaisipan sa kuwento.
Halimbawa:
Ang pagkakaisa ng mga Pilipino ang tanging sandata sa anumang pagsubok na kakaharapin. Ito marahil ang pinakaunang ambag ng isang indibidwal bilang mabuting
mamamayan ng bansa. Sa panahon ng kalamidad ang pagkakaisa upang malampasan ang mga pagsubok ay lumilitaw sa kahit na sinong Pilipino.
Ang paksa o tema sa tekstong ito ay ang pagkakaisa ng mga Pilipino. Karaniwang nasa unahang bahagi ng tekso makikita ang tema.
E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Magbasa ng alinmang kuwento o sanaysay. Isulat sa iyong kuwaderno ang tema o paksa ng binasang teksto. Gayahin ang format sa ibaba.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2 (Guided
Practice)

F. Paglinang sa Kabihasaan PAGYAMANIN


(Independent Practice)(Tungo sa Panuto: Ibigay ang paksa o tema ng sumununod na mga teksto. Isulat ang sagot sa kuwaderno.
Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa ISAGAWA


pang-araw-araw na Panuto: Basahin ang teksto at sabihin ang tema o paksa nito.
buhay (Application) 1. Ano ang napansin ng nanay sa kuwentong binasa?
2. Bakit labis na nabahala ang nanay sa kuwento?
3. Sa iyong palagay, ano ang ugali ng batang si Totoy?
4. Ano-ano ang tema o paksa ng tekstong binasa?
5. Kung ikaw si Totoy, paano mo pahalagahan ang tubig?
H. Paglalahat ng Aralin ISAISIP
(Generalization) Panuto: Punan ng angkop na salita ang patlang upang mabuo ang diwa ng talata. Piliin ang sagot sa kahon at isulat sa kuwaderno.
8

Natutuhan ko na bilang isang mahusay na (1)_____________ kinakailangang mauunawaan ang (2)_____________ ng isang (3)____________ upang maibigay ang
pangunahing (4)____________ sa iniikutang kaisipan ng isang (5)________.
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) TAYAHIN
Panuto: Basahin at unawain ang sumusunod na mga teksto. Isulat ang paksa o tema na nais iparating ng binasa sa kuwaderno.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at `remediation

III. MGA TALA


IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III
9

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area ENGLISH
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner listens critically to get information from text heard, demonstrates independence in using the basic language structure in oral and written communication, and reads with
comprehension.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner listens critically to get information from text heard, demonstrates independence in using the basic language structure in oral and written communication, and reads with
comprehension.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identify the elements of an informational/factual text hear
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
D. NILALAMAN INFORMATIONAL TEXTS CATCH-UP FRIDAY
KAGAMITANG PANTURO
1. Sanggunian
2. Mga pahina sa Gabay ng Guro

3. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


mag-aaral
4. Mga pahina sa Teksbuk
5. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
6. Iba pang Kagamitang Panturo ENGLISH3Q2F
II. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o In this lesson, you are expected to identify and use the elements of an informational/factual text heard.
pagsisimula ng bagong aralin.
(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Most of the materials that you may have encountered or read aim to educate or inform. They are called informational texts. These texts are used to present
(Motivation) information, details, or facts about a particular topic or subject matter.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Texts and/or selections have different purposes. Some intend to inform or educate while others aim to amuse or entertain. There are also texts that are used
bagong aralin.(Presentation) to persuade.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Read the sample text below.


paglalahad ng bagong kasanayan
#1(Modelling) The passage above provides lots of information or facts about CALABARZON. This passage is an example of an informational text as it presents factual
details about the topic.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Informational Texts
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Informational texts present factual details or information about particular persons, places, things, events, and topics. These texts may also be written using
(Guided Practice) varied purposes, such as to inform, educate, and even persuade.
Informational texts present factual details or information about particular persons, places, things, events, and topics. These texts may also be written using
varied purposes, such as to inform, educate, and even persuade.
10

F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Learning Task 1: Match the descriptions in Column A with the items being described in Column B. Write the letters of your answers in your notebook.
Practice)
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Learning Task 2: Identify what type of informational text is used in each statement/item. Select your answers from the choices below.
araw na buhay (Application)

H. Paglalahat ng Aralin In your notebook, complete the paragraph below. Select your answers from the given choices.
(Generalization)

(1)__________ texts present factual information or (2)__________ about persons, places, events, and topics. These texts may be used in presenting
(3)__________, description, comparison and contrast, problem and solution, cause and effect, and persuasion.
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation)

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
11

aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III

GRADE 3 School SAN ROQUE ES Grade 3


Daily Lesson Log Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area MATHEMATICS
Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
12

A. Pamantayang The learner demonstrates demonstrates understanding of proper and improper, similar and dissimilar and equivalent fractions.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize and represent proper and improper, similar and dissimilar and equivalent fractions in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Read and write fractions that are equal to one and greater than one in symbols and in words.
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
D. NILALAMAN READING AND WRITING FRACTIONS IN SYMBOLS AND IN WORDS
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

B. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
C. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
E. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
F. Iba pang Kagamitang
Math3 Q3 Module 3
Panturo
II. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang WHAT I KNOW


aralin at/o pagsisimula ng Read the following fractions and write it in symbols. Write your answer on a separate sheet of paper.
bagong aralin.(Review) Read the following fractions and write it in words. Write your answer on a separate sheet of paper.

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin (Motivation) In the previous module you learn how to visualize and represent fractions equal to one and greater than one. In this module, you will learn how to read and write fractions that are
equal to one and greater than one in symbols and in words.
C. Pag-uugnay ng mga WHAT’S NEW
halimbawa sa bagong aralin. Study the problem below.
(Presentation) Jemrard sliced a whole pizza pie into 12 equal parts. He gave 3 slices to his sister Marjo, 3 slices to his mother and father respectively and ate the rest.
Answer the following questions:
1. What part did each one get?
a. How many parts did Jemrard slice the pizza pie?
b. What is the fraction?
D. Pagtalakay ng bagong WHAT’S IN
konsepto at paglalahad ng bagong Match the correct fraction in Column A with the correct illustration in Column B. Write the letter of the correct answer on a sheet of paper.
kasanayan #1(Modelling)
E. Pagtalakay ng bagong WHAT IS IT
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Guided Practice) Let us learn how to read and write fractions in symbol and in words.
How to read and write fractions?
Step 1. Read and write the numerator of a fraction spelled out in words exactly as it appears as a numeral.
Step 2. Add a hyphen and then spell out the denominator as you would write the rankings of a race or contest (with “s” if the numerator is not equal to one) such as thirds, fourths, fifths, sixths,
sevenths, so on and so forth. Except for numeral 2 where we used halves instead of seconds.
Example:
13

1.

9
The fraction is written in symbol as .
2
In words, it would be read and written as nine – halves.

2.

5
The fraction is written in symbol as .
5
In words, it would be read and written as five – fifths.

Remember, if the denominator of the fraction is one, use the singular form of the terms such as half, third, fourth, fifth, sixth, seventh, so on and so forth.

F. Paglinang sa Kabihasaan WHAT’S MORE


(Independent Practice)(Tungo sa Read the following fractions and write it in symbols and in words. Write your answer on a sheet of paper.
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- WHAT I CAN DO
araw-araw na buhay (Application) Read the following fractions and write it in words. Write your answer on a sheet of paper.

Read the following fractions and write it in symbols. Write your answer on a sheet of paper.

H. Paglalahat ng Aralin WHAT I HAVE LEARNED


(Generalization) How to read and write fractions?
Step 1. Read and write the numerator of a fraction spelled out in words exactly as it appears as a numeral.
Step 2. Add a hyphen and then spell out the denominator as you would write the rankings of a race or contest (with “s” if the numerator is not equal to one) such as thirds, fourths, fifths, sixths,
sevenths, so on and so forth. Except for numeral 2 where we used halves instead of seconds.
Remember, if the denominator of the fraction is one, use the singular form of the terms such as half, third, fourth, fifth, sixth, seventh, so on and so forth.
I. Pagtataya ng Aralin ASSESSMENT
(Evaluation)
Read the following fractions and write it in symbols. Write your answer on a separate sheet of paper.
Read the following fractions and write it in words. Write your answer on a separate sheet of paper.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
14

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area MAPEH
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN MUSIC ARTS PE HEALTH CATCH-UP
FRIDAY
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner. . . The learner... demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
Demonstrates understanding understanding of shapes, colors and Understanding of movement in relation understanding of factors
of the basic concepts of timbre principle repetition and emphasis to time, force and flow that affect the choice of
through printmaking health information and
(stencils) products.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner... exhibits basic skills in The learner performs The learner demonstrates critical
applies vocal techniques in singing to making a design for a movements accurately thinking skills as a wise consumer.
produce a print and producing several clean involving time, force, and flow.
copies of the prints
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Sa araling ito, matutukoy mo ang 4. Executes the concept that a 2. Moves: ⮚ at slow, slower, Discusses the different factors that
Isulat ang code ng bawat kasanayan. malakas, katamtaman, at mahinang print design can be duplicated slowest/fast, faster, fastest pace using influence choice of goods and
bahagi ng musika, at ang halaga nito. many times by hand or by machine light, lighter, lightest/strong, stronger, services. H3CH-IIIbc-4
Makalilikha ka rin ng mga halimbawa ng and can be shared with others strongest force with smoothness.
musikang malakas, katamtaman, at A3PL-IIId PE3BM-IIIc-h-19
15

mahina.
D. NILALAMAN MALAKAS, KATAMTAMAN, AT MARAMIHANG PAGTATATAK ORAS, LAKAS AT DALOY ANG MATALINONG
MAHINA MAMIMILI
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

B. Mga pahina sa Gabay ng Guro


C. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
E. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang Panturo MUSIC3Q3F ARTS3Q3F PE3Q3F HEALTH3Q3F
II. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sa araling ito, matutukoy mo ang Sa araling ito, iyong maisasagawa Sa aralin na ito ay matutuhan mong Sino nga ba ang mamimili? Paano
at/o pagsisimula ng bagong malakas, katamtaman, at mahinang ang pagtatatak gamit ang kamay o matukoy at maisagawa ang iba’t-ibang ito pumipili ng kanyang bibilihin?
aralin.(Review) bahagi ng musika, at ang halaga nito. makinarya ng maraming beses, at klase o halimbawa ng iba-ibang kilos sa
Makalilikha ka rin ng mga halimbawa ng magagamit din ito ng ibang tao. iba’t-ibang oras, lakas at daloy.
musikang malakas, katamtaman, at
mahina.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit kailangang malakas ang tinig ng Paano makalilikha ng imprenta Basahin at kantahin ang awiting Ano ang mga katangian ng isang
(Motivation) isang taong nasa entablado? Bakit gamit lamang ang kamay? Paano “Magtanim Ay ‘Di Biro” ng Bulilit matalinong mamimili?
kailangang mahina ang musika sa naman makagagawa nito gamit Singers. Maaaring humingi ng tulong sa
paghehele ng sanggol? Bakit pabago- ang mga simpleng makinarya? mga nakatatanda upang malaman ang
bago ang lakas at hina ng musika sa Maaari ba itong gamitin ng higit sa paraan ng pag-awit sa kanta. Awitin
isang pelikula? isang beses at ng iba’t-ibang tao? ang lirikong nasa ibaba:
Magtanim Ay D’i Biro
Magtanim ay ‘di biro, Maghapong
nakayuko. ‘Di man lang makaupo, ‘Di
man lang makatayo. Halina, halina,
mga kaliyag. Tayo'y magsipag-unat-
unat. Magpanibago tayo ng lakas, Para
sa araw ng bukas!
Ano ang iyong naramdaman sa
pagkanta ng awitin sa itaas?
Saan ito patungkol?
May mga kilos ba na nabanggit sa liriko
ng awitin?
Ano-ano ang mga kilos na ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Bakit kailangang malakas ang tinig ng Tingnan ang mga larawan sa Araw-araw ay nakakagawa ka ng iba- Bahagi na ng buhay ng bawat
sa bagong aralin.(Presentation) isang taong nasa entablado? Bakit ibaba. Alin kaya sa mga markang ibang klase ng kilos o paggalaw. Ang mamimili na bumili ng produkto at
kailangang mahina ang musika sa ito ang gawa lamang sa kamay? bawat pagkilos ay dapat na isinasagawa serbisyo upang matugunan ang
paghehele ng sanggol? Bakit pabago- Alin naman ang mga markang sa wastong paraan. Wasto sa puwersa o pang-araw-araw na
bago ang lakas at hina ng musika sa gawa ng ibang bagay? lakas na ibinibigay sa paggawa, wasto pangangailangan. Bilang mamimili,
isang pelikula? sa bilis o bagal ng kilos, at wasto dapat tayo ay may kaalaman sa mga
pagdating sa daloy ng kilos. Ang bawat pamamaraan ng tamang pagpili at
kilos na ating isinasagawa ay natatangi. pagsusuri ng produkto at serbisyo.
Madali mong makikita ang kanilang Ang pagiging matalinong mamimili
Napag-aralan mo sa mga mga kaibahan kung iyo itong susuriin. ay mahalaga upang hindi masayang
nakaraang aralin ang iba-ibang Lalo pagdating sa epekto na dulot ng ang perang ating ginamit sa pagbili
paraan, kagamitan, at disenyo na oras, lakas, at daloy sa iyong mga kilos. ng iba’t ibang produkto at serbisyo.
16

maaaring gawin sa imprenta. Ang mga elementong ito ay dapat na


Mayroong imprentang nilikha gamit maisaalang-alang sa tuwing ikaw ay
lamang ang kamay, at mayroon gagalaw.
namang gumamit ng iba pang
bagay. Dahil sa kombinasyon ng
mga ito, maaaring makalikha ng
samu’t saring disensyo sa
imprenta.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Napag-aralan mo sa unang baitang ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: ORAS. Mga Katangian ng isang
at paglalahad ng bagong malalakas at mahihinang tunog. Sundin ang mga sumusunod na LAKAS. Matalinong Mamimili
kasanayan #1(Modelling) Natutuhan mo naman sa ikalawang hakbang sa paglikha ng talaan ng Tingnan ang imahen sa itaas. Mula rito 1. Mapanuri Ang matalinong
baitang ang wastong paglakas at paghina sukat ng palad. ay masasabi natin na mas malakas ang mamimili ay matiyagang
ng pag-awit. Ngayon, mapapalalim ang Mga kailangan: puwersang ibinibigay sa pagbubuhat ng tinitingnan ang sangkap, timbang,
iyong kaalaman ukol sa pagbabago ng Papel limang pirasong libro kaysa sa isang at expiration date ng produkto.
lakas o hina ng musika na tinatawag ding Platong may tubig piraso lamang. Masasabi rin natin na 2. Hindi Nagpapadaya Ang
daynamiks. Lupa mas malakas ang puwersang matalinong mamimili ay alerto,
Ang daynamiks ay maaaring maging isinasaalang-alang sa pagbubuhat ng mapagmasid at handang itama ang
malakas, katamtaman, o mahina. 1. Ilublob ang isang palad sa siyam na libro kung ihahambing sa pagkakamali ng nagtitinda.
Maaaring magbago ang lakas o hina ng platong may tubig pagbubuhat ng isa o limang libro. Kung 3. Marunong maghanap ng
isang awitin o piyesa ng musika sa iba’t 2. Mariing ilapat ang basang palad isasaayos natin ang mga kilos ayon sa Alternatibo Ang matalinong
ibang bahagi nito. May mga panahong sa lupa at bahagyang ikiskis ito bigat ng lakas ay: mamimili ay marunong humanap
mabilis ang paglakas o paghina ng isang 3. Idikit ang palad sa papel at  pagbuhat ng isang libro – mabigat na ng kapalit na produkto upang
musika, at may mga oras namang unti- panatilihin ito ng mga limang kilos matugunan ang pangangailangan.
unti o dahan-dahan lamang ang segundo  pagbuhat ng limang libro – mas 4. Makatwiran Ang matalinong
pagbabago ng lakas o hina nito. 4. Dahan-dahang tanggalin ang mabigat na kilos mamimili ay sinisigurado na
May kani-kaniya ring daynamiks ang kamay mula sa papel  pagbuhat ng siyam na libro – kapaki–pakinabang ang kaniyang
tinig ng bawat tao, batay emosyon o 5. Ulitin ang hakbang bilang 1—4. pinakamabigat na kilos binibiling produkto. Masusi niyang
naiisip nito. May mga bahagi ng isang Seguraduhing ilapat muli ang Maaari din nating sabihin na ang isang pinag-aaralan ang kalidad at presyo
kanta na tila bumubulong ang mang- kamay sa naunang marka nito sa kilos ay magaan. Halimbawa nito ay ng produkto bago ito bilihin.
aawit, at mayroon namang tila papel upang madoble ang marka ang pagbubuhat ng plato. Mas kaunting 5. Sumusunod sa badyet Ang
humihiyaw. Tulad din sa pagsasalita o nito. plato ang buhat ay mas kaunting matalinong mamimili ay bumibili
pagtugtog ng instrumento, ang lakas o 6. Patuyuin ang papel sa maaraw puwersa ang ibinibigay. Ang ayon sa kakayahan. Iniiwasan nito
hina ng musika ay nasa desisyon at na lugar. pagbubuhat ng limang pirasong plato ay ang pagbili ng mga produkto na
kontrol ng musikero. halimbawa ng magaan na kilos. Mas hindi kailangan.
Ang tunog ay nakararating sa ating mga magaan na kilos naman ang ibinibigay 6. Hindi Nagpapadala sa
pandinig sa pamamagitan ng sound kung tatlong pirasong plato ang Anunsyo Ang matalinong
waves. Ito ay hindi nakikita, ngunit binubuhat. Ngunit kung ihahambing mamimili ay mas binibigyang
nararamdaman natin ang pagdaloy nito natin ang pagbubuhat ng isang pirasong halaga ang kalidad at pakinabang
lalo na kung ito ay malakas. Gamit ang plato sa dalawang nauna ay masasabi ng isang produkto at hindi
iba’t ibang makabagong teknolohiya ay natin ito ang pinakamagaan na kilos nagpapadala sa mga anunsyo na
nakukunan sa retrato ang hitsura ng na isinasagawa sa tatlo. makikita sa media o ads.
tunog at nasusukat din ang lakas o hina DALOY. Ang mga kilos ay maaari
nito. Batay rito, ang hitsura ng sound ding maapektuhan ng daloy. Dito ay
wave ay mga guhit na tila bumubuo ng naihahambing ang kilos kung ang kilos
mga alon. ay malaya o ‘di malaya. Ang malaya
na kilos ay ang mga kilos na hindi
limitado. Ito rin ay may walang
sadyang pagtigil sa pagitan ng bawat
kilos. Ibig sabihin ay wala itong
sinusunod na tamang pagkakasunod ng
Mapapansing kapag mas mahina ang mga kilos o hakbang. Ang di-malayang
17

tunog ay mas maliit ang daloy ng sound kilos naman ay nagsasagawa ng mga
wave na nalilikha nito. Kapag mas kilos na limitado. Ito ay may sadyang
malakas naman ang tunog ay mas malaki pagtigil sa pagitan ng bawat
ang daloy ng sound wave na nalilikha isinasagawang kilos.
nito. Sa dami ng mga isinasagawa nating
pagkilos sa araw-araw, mas madali
nating maikokompara ang bawat kilos.
Lalo kung alam natin ang mga elemento
na oras, daloy, at lakas na nakaaapekto
sa ating mga kilos. Tunay nga na
kinakailangan natin itong malaman
upang maisagawa natin ang iba-ibang
kilos sa wasto at tamang paraan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Suriin Naimbento ang imprenta sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Gawain sa Pagkatuto Bilang 1:
at paglalahad ng bagong ang mga sumusunod na halimbawa ng layuning gumawa ng mga marka o Isaayos ang mga salita mula sa mabilis Kopyahin ang graphic organizer.
kasanayan #2 (Guided Practice) sound waves. Hanapin ang wastong larawan nang maramihan. Maaari hanggang sa pinakamabilis na kilos sa Isulat sa kahon ang mga katangian
paglakas o paghina nito sa mga bawat bilang. ng isang matalinong mamimili.
mong gawin ang pagtala ng sukat
pagpipilian sa kanan. Isulat ang letra ng
tamang sagot sa iyong sagutang papel. ng iyong palad sa maraming papel
o iba pang bagay na patag tulad ng
Katulad ng pagbuhos ng ulan, o pagdaan karton, sahig, o dingding, gamit ang
ng isang sasakyan, ang isang piyesa ng iba’t ibang pangkulay. Maaari ding
musika ay kadalasang nagsisimula sa gawin ito ng ibang tao upang
mahina. Ang lakas nito ay magiging makabuo ng imprenta na may iba’t
katamtaman sa bandang gitna, at lalakas
ibang laki ng palad.
naman sa rurok o kasukdulang bahagi
nito.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Gawain sa Pagkatuto Bilang 2:
(Independent Practice) Makinig ng iyong paboritong awitin o Sa pamamagitan ng mga hakbang Tukuyin alin sa mga grupo ng salita ang Anong katangian ng matalinong
(Tungo sa Formative Assessment) musika. Suriin ang daynamiks nito sa pa sa Gawain bilang 1, ipasubok ang nagpapakita ng mahina, mas mahina at mamimili ang ipinapakita sa mga
pamamagitan ng pagtukoy sa bahaging pagmarka ng mga palad sa iyong pinakamahinang puwersa sa bawat sumusunod na sitwasyon? Piliin
mahina (m), katamtaman (k), at malakas mga kasama sa bahay. Maaari bilang. ang sagot sa kahon.
(M). Basahin ang halimbawa ng kang magpatulong sa iyong
pagsusuri ng ibaba: magulang, kapatid, o kaibigan,
gamit ang iba pang makukuha
mong pangkulay at mga patag na
bagay.

Isulat sa ilalim ng marka ng palad


ang pangalan ng may-ari ng
kamay na ginamit, at ang petsa. Ito
ay magsisilbing katibayan ng hugis
o laki ng palad ng bawat isa. Itago
mo ang mga ito at gawing muli
makalipas ang ilang taon. Ito ay
isang paraan upang makita mo
ang iyong paglaki at maalala rin
ang nakaraan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Ang selyo ay ginagamit bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Gawain sa Pagkatuto Bilang 3:
araw-araw na buhay Kumuha ng mga bagay sa paligid na tanda ng orihinalidad ng isang Basahin at isagawa ang mga nakasaad Bilang isang matalinong mamimili,
18

(Application) maaaring magsilbing improbisadong bagay, akda, o pag-aari. Ito ay na panuto. Matapos gawin ang mga ito Alin sa mga sumusunod ang mas
natatambol na instrumento, tulad ng lapis nalilikha rin gamit ang proseso ng ay sagutin ang mga tanong na nasa mainam bilihin?
at mesa. Pumili ng isang awit o musika imprenta. ibaba nito.
na maaari mong sabayan, gamit ang Mga Panuto: 1. Humanap ng isang
iyong tinig, radyo, o cellphone. Tugtugin espasyo sa loob ng bahay na maaaring
ang baybay o ritmo ng kantang iyong gumawa ng mga kilos lokomotor.
napili, nang may mahina, katamtaman, o 2. Magtakda ng dalawang lugar para
malakas na pagtambol. kina A and B. Ang mga lugar na ito ay
magsisilbing marka o ruta na iyong
babagtasin habang isinasagawa ang
mga kilos lokomotor.
3. Humanap ng kasama sa bahay na
maaaring mag-oras sayo habang
isinasagawa ang bawat gawain.
4. Gawin ang mga kilos lokomotor sa
ibaba mula A papunta kay B:
A. paglakad
B. pagkandirit
C. pagtakbo
D. paglukso
E. pag-igpaw
F. paglukso-lukso
Mga Tanong:
1. Ilang segundo mo natapos ang bawat
gawain? Isulat ito sa loob ng
talahanayan sa ibaba.
2. Ano ang pinakamabilis na kilos ang
iyong naisagawa?
3. Ano ang pinakamabagal na kilos ang
iyong naisagawa?
H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang talata sa ibaba. Punan ang mga patlang ng Gawain sa Pagkatuto Bilang 4:
(Generalization) Ang ____________ ay wastong salita upang makabuo ng Sagutin ang tanong.
nakapagpapayabong sa pagkamalikhain makabuluhang talata tungkol sa 1. Ano ang bagay na huli mong
ng mga ____________ . Tulad ng iba’t aralin. binili? Bakit mo ito binili?
ibang palabas, ang musika ay ginagamit 2. Ano ang naging pamantayan mo
din sa paghahatid ng mensahe, Ang mga makabagong sa pamimili?
damdamin, o kaisipan. Magiging mabisa ____________ ngayon ay 3. Sa tingin mo ba tama ang iyong
ang ____________ ng mga saloobing ito gumagamit ng proseso ng naging pamantayan sa pagbili?
kung may angkop na daynamiks ang imprenta upang ____________ Bakit?
mga tunog at __________ . Tandaan, ang paglikha ng mga bagay na TANDAAN:
ang isang mahusay na musikero ay may may magkakaparehong Ang kasanayan sa pagiging isang
gumagamit ng iba’t ibang antas ng ___________ , at magawa rin ito Matalinong Mamimili ay
daynamiks. ng ibang ___________ . Ginagamit mahalaga upang hindi masayang
ito sa paglimbag ng mga aklat, ang perang ating ginamit sa pagbili
paskil, karatula, at iba pang mga ng iba’t ibang produkto at serbisyo.
bagay na may tatak at selyo.

I. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Suriin Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Gawain sa Pagkatuto Bilang 5:
(Evaluation) ang mga sumusunod na titik. Isulat ang Sundin ang mga sumusunod na Gumuhit ng tatlong magkakaibang kilos Binigyan ka ng iyong magulang ng
19

maliit na titik m kung ito ay dapat hakbang upang makalikha ng ayon sa lakas. Lagyan ng pangalan o halagang P50 pambili ng iyong
mahina. Isulat naman ang titik k kung ito selyo gamit ang simpleng label ang bawat kilos. Sagutin ang mga pagkain habang ikaw ay nag-aaral.
ay dapat may katamtamang lakas. At makinarya. tanong sa ibaba pagkatapos gumuhit. Alin sa mga ito ang pipiliin mo?
isulat naman ang malaking titik M kung Mga kailangan: Mga Tanong: Bakit? Isulat ang sagot sa sa iyong
ito ay dapat malakas. Kandila 1. Aling pagkilos sa iyong mga iginuhit sagutang papel.
Posporo o lighter ang nangangailangan ng may
Malaking turnilyo o pako pinakamalakas na puwersa? Bakit?
1. Sindihan ang kandila. Magpatak 2. Aling pagkilos sa iyong mga iginuhit
ng kandila sa napiling patag na ang nangangailangan ng
bagay. pinakamahinang puwersa? Bakit?
2. Habang ang patak ay mainit-init
pa, ilapat dito ang ulo ng turnilyo o
pako.
3. Dahan-dahang tanggalin ang
turnilyo o pako, at hipan ang patak
ng kandila upang lumamig, matuyo
at tumigas.
4. Maaari kang gumawa ng iba
pang disenyo ng selyo gamit ang
ibang matigas na bagay na may
ukit bilang pantatak. Maari mo ring
damihan ang mga patak ng kandila
sa iisang bahagi upang lumaki ang
selyo.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
III. MGA TALA

IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III
20

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area SCIENCE
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learners motion of objects.

B. Pamantayan sa Pagganap The learners observe, describe, and investigate the position and movement of things around them

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. describe the methods of heat transfer through conduction, convection and radiation;
Isulat ang code ng bawat kasanayan. 2. infer the effects of heat transfer; and
3. value the importance of heat transfer to our daily activities.
D. NILALAMAN HEAT TRAVELS FROM HOT TO COLD CATCH-UP FRIDAY
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

B. Mga pahina sa Gabay ng Guro


C. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
E. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang Panturo SCIENCE3 Q3 Module 1
II. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o WHAT I KNOW


pagsisimula ng bagong aralin.(Review) Read and answer the following questions. Write the letter of the correct answer on a separate sheet of paper.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Heat flows from hot objects to cold objects. It flows from one object to another because of their temperature difference. The cold object absorbs the energy and becomes
warmer.
21

WHAT’S IN
Identify whether the changes in the materials when heated is a physical or chemical change. Write your answers on a separate sheet of paper.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong WHAT’S NEW
aralin.(Presentation)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad WHAT IS IT


ng bagong kasanayan #1(Modelling) It is natural for energy to flow from one place to another. Heat naturally flows in one direction only: from hot toward cold. Heat travels in three ways: by conduction,
convection, and radiation.
Conduction
Conduction is a method of heat transfer through particles from one part of a substance to its adjoining parts (Lemi, 2007).
Some materials conduct heat better than others. Metal, for example, is a good conductor of heat. We use metal in pots and pans to cook because it will move the heat
from the flame to our food quickly.
Put a pan on a stovetop and turn on the heat. The metal sitting over the burner will be the first part of the pan to get hot. The heat will transfer from a hot burner on the
stove into a pan.
Convection
Convection is the flow of heat caused by the motion of a liquid or a gas. It is known for having a circular pattern in heat transfer. Convection occurs only in liquids and
gases.
A good example of this is the heating of water in a kettle. As water is heated, the molecules that make up the water rise, and the heat spreads. It is a circular flow of
rising warm water and falling cooler water sets up.
Radiation
The sun is the main source of heat and light and other forms of energy on Earth. The heat from the sun reaches the Earth in the form of radiation.
Radiation is the transfer of energy in the form of waves. Radiant energy travels very fast like the light. Energy is radiated from the sun through empty space or air
directly to materials (Lemi, 2007).
Heat radiation is the flow of heat between objects that are not in contact with each other. Another example is the heat felt by someone sitting near a distant fire.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad WHAT’S MORE
ng bagong kasanayan #2 (Guided Practice) Match column B to the statements given in column A.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Independent Practice) Activity 2


(Tungo sa Formative Assessment) Identify the method of heat transfer shown in each picture below. Write conduction, convection, or radiation on a sheet of paper.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay WHAT I CAN DO
(Application) Write situations where you can infer the transfer of heat around you and how it helps you. Complete the table below. Do this in your activity notebook.
H. Paglalahat ng Aralin (Generalization) WHAT I HAVE LEARNED
Read the paragraph below and fill in the blanks with the correct answer. Choose your answer inside the box.

The ___________________ naturally flows in one direction from ___________________ to cold. ___________________ method of heat transfer through particles from
one part of a substance to its adjoining parts. ___________________ is the flow of heat caused by the motion of a liquid or gas. ___________________ is the transfer of
energy in the form of waves.
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) ASSESSMENT
Multiple Choice. Read and answer the following questions.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
22

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III

School SAN ROQUE ES Grade 3


GRADE 3 Teacher JANEY JOY T. GARCIA Learning Area ESP
Daily Lesson Log Week/Teaching Date WEEK 4 FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter QUARTER 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


J. LAYUNIN CATCH-UP FRIDAY

E. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na
may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan
F. Pamantayan sa Pagganap Naipagmamalaki ang mga magagandang kaugaliang Pilipino sa iba’t ibang pagkakataon
G. Mga Kasanayan sa Nakasusunod sa mga tuntuning may kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga babala at batas trapiko pagsakay/pagbaba sa takdang lugar. EsP3PPP- IIIh – 17
PagkatutoIsulat ang code ng bawat Nakapagpapanatili ng ligtas na pamayanan sa pamamagitan ng pagiging handa sa sakuna o kalamidad. EsP3PPP- IIIi – 18
kasanayan.
H. NILALAMAN PAGPAPAHAYAG NG MABUTING PAG-UUGALI NG FILIPINO
KAGAMITANG PANTURO
G. Sanggunian

H. Mga pahina sa Gabay ng Guro


I. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
J. Mga pahina sa Teksbuk
K. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
L. Iba pang Kagamitang Panturo ESP3Q3F
V. PAMAMARAAN

K. Balik-Aral sa nakaraang aralin Natutuhan mo sa nakaraang aralin ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Filipino.
at/o pagsisimula ng bagong aralin.
(Review) Pagkatapos ng araling ito, inaasahang ikaw ay makapagpapahayag na isang tanda ng mabuting pag-uugali ng Filipino ang pagsunod sa tuntunin ng
pamayanan.
L. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayon naman ay simulan natin ito mula sa mga tuntunin ng barangay kung saan tayo naninirahan hanggang sa mas malaki pang pamayanan, ang ating
(Motivation) bansa. Tuklasin natin ang kahalagahan nito sa ating sarili, sa pamilya at sa bawat taong nakapaligid sa atin.
23

M. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.(Presentation)

N. Pagtalakay ng bagong konsepto Kung pagmamasdan mo ang larawan nang maayos na pamayanan na nasa ibaba, ito ang ating nais para sa lahat. Kaya naman nararapat na sama-sama
at paglalahad ng bagong tayong mag-aral. Ngunit bakit kaya may mga tuntunin sa pamayanan? Ano ang mangyayari kung walang ganito? Ano-ano ba itong mga tuntunin at paano
kasanayan #1(Modelling) natin susunduin?
Tingnan muna natin ang ibinigay na mga alituntunin ng ating barangay ngayong pandemya. Narinig mo na ba ang mga ito?
O. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Isulat ang salitang PAMILYAR kung ang alituntunin ay iyo nang narinig at ang DI-PAMILYAR kung hindi.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
(Guided Practice)
P. Paglinang sa Kabihasaan Ang Aming Barangay Mabilis
(Independent Practice) Dahil sa pandemya ng COVID 19, nakararanas ng hirap at sakripisyo ang lahat ng barangay dito sa ating bansa kabilang na ang aming barangay, ang
(Tungo sa Formative Assessment) Barangay Mabilis. Mabilis? Opo, kasi mabibilis ang mga tao dito sa hirap man o ginhawa. Gaano kami kabilis? Heto, simulan po natin sa aming kapitan.
Siya si Kapitan Kidlat! Naku, dahil sa virus na ito, agad pinatawag niya ang lahat ng aming kagawad at pati na ang mga tanod. Ang bilis po di ba? Hindi
kami nagbabagal, Barangay Mabilis nga!

Kaya naman tinano’ng niya ang lahat!


“Kailangan ba nating pag-usapan ang mga bagay na dapat sundin? Kailangan ba ng gabay sa kung ano ang dapat nating gawin? Kailangan ba ng malinaw
na kasunduan ng pagtutulungan? Kailangan ba nating pagkaisahan kung ano ang dapat gawain?”
“Opo, kapitan!” ang sagot nilang lahat.
“Kung gayon, isa lang ang solusyon?” ang sabi ni kapitan.

Q. Paglalapat ng aralin sa pang- Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Batay sa kuwentong nabasa, sagutin ang mga sumusunod na tanong. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
araw-araw na buhay 1. Bakit tinawag ang barangay na Barangay Mabilis?
(Application) 2. Ano ang ginawang mabilis ng Barangay?
3. Bakit sila nagkakagulo, nalilito, at nag-aaway?
4. Ano ang kailangan ng Barangay?
R. Paglalahat ng Aralin Ang bawat barangay o pamayanan ay nangangailangan ng alituntunin. Hindi sapat ang bilis lang sa pagbibigay ng solusyon sa lahat ng problema.
(Generalization) Kailangan din ng kaayusan sa bawat tao, lugar, at sa lahat ng pagkakataon. Ang kaayusan ay makakamit kung may mga alituntunin lalo sa panahon ng
problema, kalamidad, at pandemya. At sa ating nararanasan ngayon, ano-anong alituntunin ang napagkasunduan ng bawat barangay para sa kaayusan ng
pamayanan?

Alituntunin sa panahon ng pandemya:


24

1. Ugaliin ang pagsusuot ng face mask at face shield.


2. Sundin ang protocol ng social distancing.
3. Iwasan ang matataong lugar.
4. Lumabas lamang kung may kailangang bilhin.
5. Bilhin kung ano lang ang kailangan.

Ang pagsunod sa alituntunin ay nagpapakita ng ating mabuting ugali bilang mga Filipino. Panatilihin natin ito upang maipagpatuloy natin ang pakikiisa at
pagmamahal sa mga kaugaling itinuro sa atin. Gawain ito sa lahat ng tao, sa lahat ng lugar, at mga pagkakataon. Mabuhay ang batang Filipino!

Bilang pangwakas, masasabi mo na:


Mahalaga sa ating barangay o pamayanan ang kaayusan. Magkakaroon lang nito kung may mga ________________ na sinusunod ng lahat. Ang pagsunod
nito ay pagkakaroon din ng mabuting pag-uugali na ating maipagmamalaki bilang mga batang ____________. Ang mga opisyal na nagpapatupad nito sa
atin ay ating igalang dahil ninanais nila ang isang ____________ na pamayanan lalo na ngayong ______________. Pasalamatan natin sila at ang lahat ng
tao na marunong _____________ sa lahat ng oras.

S. Pagtataya ng Aralin Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Sa iyong sagutang papel, ilagay ang salitang OK kung ang larawan ay nagpapakita ng mabuting ugali ng pagsunod sa
(Evaluation) alituntunin. Lagyan mo naman ng DI-OK kung hindi.
T. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
VI. MGA TALA

VII. PAGNINILAY
G. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
H. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
I. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
J. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
K. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
L. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?

Prepared by: Checked by: Noted by:

JANEY JOY T. GARCIA FLORLINA N. ORFINADA FREMILYN R. RABAGO PhD


Teacher III – Adviser Master Teacher I Head Teacher III

You might also like