Professional Documents
Culture Documents
I. Layunin: O'Donnell High School
I. Layunin: O'Donnell High School
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag–aaral ang pag–unawa sa mga
konsepto sa paggawa ng mabuti sa kapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng mag–aaral ang mga angkop na kilos sa isang
mabuting gawaing tumutugon sa pangangailangan ng mga marginalized, IPs at differently
abled.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: KP 11.1. Nailalahad ang mga kabutihang ginawa niya sa
kapwa.
II. NILALAMAN
A. PAKSA:
Modyul 11: Paggawa ng Mabuti sa Kapwa
B. Pamantayan sa Pagkakatuto:
Nagugunita ang mga kabutihang ginawa niya sa kapwa. EsP 8 PB-IIIe-11.1
C. SANGGUNIAN:
Edukasyon sa Pagpapakatao EsP 8 LM p. 294-295
Pagpapakatao manwal ng guro pahina EsP 8 CG p. 123-127
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V.
Rallama ,p.92-94
D. MGA KAGAMITAN
Laptop: Use for PowerPoint Presentation and Smart TV
III. PAMAMARAAN
A. Paunang Gawain
Pagdadasal > Pagbati > Pagaayos ng silid aralin > Pagtatala ng liban sa klase
> Pagbabalik-aral
Ang buhay dito sa mundo ay masasabing walang katiyakan. Kaya naman nararapat gawin
ng tao ang kanyang tungkulin habang naririto siya sa mundong ibabaw. Isa sa kanyang
moral na tungkulin ay magpamalas.
VI- PAGLALAPAT
Pahanapin ng kapareha ang mag-aaral at pag-usapan ang sumusunod: (gawin sa loob ng 5
minuto) (Collaborative Approach)
a. Kapwa o mga taong ginawan mo ng kabutihan
b. Dahilan ng paggawa ng kabutihan
c. Pangangailangan ng iyong kapwa na tinugunan.
d. Paraan ng paggawa ng kabutihan
VII. PAGTATAYA
Gumawa ng slogan tungkol sa paggawa ng kabutihan sa kapwa.
Ang buhay dito sa mundo ay masasabing walang katiyakan. Kaya naman nararapat gawin ng
tao ang kanyang tungkulin habang naririto siya sa mundong ibabaw. Isa sa kanyang moral na
tungkulin ay magpamalas ng kabutihan o kagandahang-loob sa kapwa. (gawin sa loob ng 2
minuto) (Reflective Approach)
Inihanda ni:
JOSE N. VALIENTE
EsP - OIC