You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag–aaral ang pag–unawa sa mga
konsepto sa paggawa ng mabuti sa kapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng mag–aaral ang mga angkop na kilos sa isang
mabuting gawaing tumutugon sa pangangailangan ng mga marginalized, IPs at differently
abled.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: KP 11.2. Natutukoy na ang mga pangangailangan ng
iba‘t ibang uri ng tao at nilalang na maaring matugunan ng mga kabataan.

II. NILALAMAN
A. PAKSA: Modyul 11: Paggawa ng Mabuti sa Kapwa
B. SANGGUNIAN:
Edukasyon sa Pagpapakatao EsP 8 LM p.295-297
Pagpapakatao manwal ng guro pahina EsP 8 CG p. 123-127
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V.
Rallama ,p.92-94
D. MGA KAGAMITAN
Laptop: Use for PowerPoint Presentation and Smart TV

III. PAMAMARAAN
A. Paunang Gawain

Pagdadasal > Pagbati > Pagaayos ng silid aralin > Pagtatala ng liban sa klase
> Pagbabalik-aral

Batay sa nakaraang talakayan kahapon, ano ang kahulugan ng paggawa ng kabutihan


sa kapwa?
B. Pagganyak
Ipaskil sa pisara ang layunin para sa araw na ito.
KP 11.2. Natutukoy na ang mga pangangailangan ng iba‘t ibang uri ng tao at nilalang na
maaring matugunan ng mga kabataan. makapagbabasa nito ng malakas. linawin sa layuning
binasa. Tumawag ng isang mag – aaral na itanong kung may gusto ba silang
Pakikipagpanayam o Survey:

Tumawag ng ilang pangkat na magbabahagi ng mga datos na nakuha nila sa kanilang


pakikipagpanayam sa mga kapitbahay o kabarangay na mas nakatatanda o mas bata sa
kanila.
Pagkatapos ay sagutin ang mga sumusuond na tanong;
1. Ano-ano ang mga pangangailangan ng mga taong nanakapanayam ninyo na sinabi nilang
maari mong matugunan bilang kabataan?
VI. PAGLALAHAD
C. Pagtatalakay sa paksa
Bilang Paglalahat ay tatawag ang guro ng isang mag–aaral na sasagot sa katanungan na: 

Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!


Telephone Number: (045) 800-6590 The mantra of every O'Donnellian
to do one's best in every endeavor.
May reyalisasyon ka ba sa katatapos Mahirap bang harapin ang hamon ng paggawa ng
kabutihan sa kapwa? Ipaliwanag kung bakit oo o hindi? Paano mo mailalahat ang iyong
natutunan para sa araw na ito?

 Ipagawa sa mga mag – aaral ang bahaging “Paglinang ng Kaalaman, Kakayahan at Pag-
unawa Weez - Weez”. pahina 295 – 296. 
(Maaaring simulan ang bahaging ito sa pamamagitan ng pagbabalik–tanaw sa mga
gawaing natapos na sa panimula ng Modyul 11. Mahalagang mapagugnay–ugnay ang
natapos na gawain para mapaghandaan ang susunod na bahagi)

VI. PAGLALAPAT
 Magbigay ng paraan kung paano maayos na magagampanan ang paggawa ng kabutihan sa
kapwa ng bukal sa loob at may malinis na dahilan o hangarin.

VII. PAGTATAYA
 Panuto: Tukuyin ang pangangailangan ng mga tao o nilalang na nasa larawan. Sabihin din
kung paano mo sila matutulungan bilang kabataan.

best injured dog illustration mrsmcase.wordpress.com ( Royalty – free


Vector.graphics.com)
 (Ang mga larawang ito ay maaring idownload mula sa: best injured dog illustration
(Royalty Vector.graphics.com, mrsmcase.wordpress.com, 99105204436
(www.gograph.com), Can stock photo – Csp 16862856 and www. dreamstime.com.)

VIII. TAKDANG ARALIN


Pag-uwi ng bahay ay subukang gawin ang mga bagay na hindi kadalasang ginagawa bilang
pagpapakita ng kabutihang loob at bilang pagtanaw ng utang na loob sa lahat ng kabutihan at
pagmamahal na ginagawa ng mga magulang sa inyo.
Isulat sa journal ang naging reaksiyon ng mga magulang matapos mo gawin ang mga bagay
na hindi mo madalas na ginagawa. Isulat din ang iyong naramdaman matapos mong gawin
ang mga bagay na ito.

Inihanda ni:

KELVIN PAUL B. PANUNCIO


Teacher I

Iniwasto ni at sinuri ni:

JOSE N. VALIENTE
EsP - OIC

Binigyang pansin ni:

AMPARO M. MUNOZ, EdD


Principal IV

Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!


Telephone Number: (045) 800-6590 The mantra of every O'Donnellian
to do one's best in every endeavor.

You might also like