You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac

Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)

Kwarter: _3_ Linggo: _________ Araw: _4_

Guro: KELVIN PAUL B. PANUNCIO


Baitang / Asignatura Grade 8 Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa at Oras:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
Pangnilalaman mga konsepto tungkol sa pasasalamat.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na
Pagganap kilos sa isang gawain patungkol sa pasasalamat.
C. Mga Kasanayan sa KP4: Naisasagawa ang mga angkop na kilos na
Pagkatuto nagpapakita ng pasasalamat.
II. NILALAMAN Modyul 9 : Pasasalamat Sa Ginawang
Kabutihan Ng Kapwa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina 84 -85 Pahina 84 -85

2. Mga Pahina sa Pahina 251


Kagamitang
Pangmag-aaral
3. Pahina sa Aklat
4. Karagdagang
Pinaghanguang
Kagamitan
B. Iba pang Laptop ,,kuwaderno, TV Screen at iba pang
Kagamitang kagamitan ng mga mag-
Panturo aaral para sa kanilang presentasyon.

IV. PAMAMARAAN Advance Learners/Average Learners


A. Balik-Aral sa  Itanong sa mag-aaral ang tungkol sa Batayang
Nakaraang Aralin Konsepto na tinalakay kahapon. Muli itong
at/o Pagsisismula ipakita /ipaskil sa pisara.
ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa  Ilahad ang layuning Pampagkatuto na nakasulat
Layunin ng Aralin sa Manila Paper,Kartolina, o Powerpoint.
Maaaring basahin ito ng guro o ng piling mag-
aaral.
Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!
The mantra of every O'Donnellian
Telephone Number: (045) 800-6590
to do one's best in every endeavor.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac

KP4: Naisasagawa ang mga angkop na kilos na


nagpapakita ng pasasalamat.
C. Paguugnay ng  Bigyan ng 2 minuto ang mag-aaral na
Halimbawa sa maghanda para sa Talumpati ng Pasasalamat at
Bagong Aralin sagutin ang mga katanungan sa pahina 251.
D. Pagtalakay sa  Ipagawa sa mag-aaral ang Gawain sa bahaging
Bagong Konsepto at Pagninilay sa pahina 130-131.
Paglalahad ng  Ipabasa nang tahimik ang panuto. Pagkatapos,
Bagong Kasanayan itanong.
#1
E. Pagtalakay sa Mayroon bang hindi malinaw sakonsepto at
Bagong Konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 panuto?”
Paglalahad ng  Sa gabay ng guro isasagawa ng mag-aaral
Bagong Kasanayan ang Gawain. Isulat sa journal ang sagot.
#2  Gawing gabay ang Plano ng Paglilingkod sa
pahina 132.
F. Paglinang sa  Sa iyong palagay,maisasakatuparan mo ba
Kabihasaan ang iyong planong paglilingkod
na isinulat sa bahagi ng Pagganap?
Patunayan.
G. Paglalapat ng Aralin  Ipagawa ang Pagsasabuhay, pahina 131.
sa pang-araw-araw  Ipabasa nang tahimik ang panuto upang mas
na buhay lalong maunawaan ng mag-aaral ang kanilang
gagawin.
H. Paglalahat ng Aralin  Gawing gabay ng mag-aaral angPlano ng
Paglilingkod sa pahina 132.  Kailangan ang
matamang paggabay ng guro upang magawa ng
tama ang Plano.
 Indibidwal na itsek at lagdaan ng guro ang
ginawang plano.
I. Pagtataya ng Aralin  1. Ano ang iyong naramdaman habang
isinasagawa ang iyong talumpati?
 2. Bakit mahalaga na magpahayag tayo ng
pasasalamat sa kapwa? Sa Diyos?
 Ano ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng
pasasalamat?
J. Karagdagang  Isagawa ang E. PAGSASABUHAY NG MGA
Gawain PAGKATUTO SA BAHAGI NG Pagninilay p251 -
252 at Pagsasabuhay p.252.
 Magsulat ng repleksiyon tungkol sa iyong
karanasan sa pagsulat ng tatlong liham at sa
pagbibigay nito sa taong pinasasalamatan mo.
Ibabahagi ito sa klase sa susunod na pagkikita. 
Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!
The mantra of every O'Donnellian
Telephone Number: (045) 800-6590
to do one's best in every endeavor.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac

Maghanda para sa isang “summative


assessment.”
V. MGA TALA
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatatulong baa ng
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pampagtuturo ang
nakatulong nang lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong
ng aking ulong-guro,
punong guro at tagamasid?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
VI. PAGNINILAY
VII. REMARKS

Inihanda ni:

KELVIN PAUL B. PANUNCIO


Guro sa Edukasyon sa Pagpapakatao

Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!


The mantra of every O'Donnellian
Telephone Number: (045) 800-6590
to do one's best in every endeavor.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region III – Central Luzon
Schools Division of Tarlac Province
O’DONNELL HIGH SCHOOL
Capas, Tarlac

Sinuri at Iwinasto nina: Binigyang-pansin ni:

JOSE N. VALIENTE AMPARO M. MUÑOZ, Ed.D.


EsP - OIC Punong Guro IV

Address: O'Donnell, Capas, Tarlac O'DONNELL, DO WELL!


The mantra of every O'Donnellian
Telephone Number: (045) 800-6590
to do one's best in every endeavor.

You might also like