You are on page 1of 12

GRADES 1 TO 12 Paaralan LUCSUHIN INTEGRATED SCHOOL Baitang/ SIYAM

DAILY LESSON LOG Antas


( Pang-araw-araw
Na Tala sa Pagtuturo) Guro MICAH M. BAUTISTA Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Setyembre 11-15, 2023 Markahan UNA
12:15 – 1:05 Ponce
3:45 – 4:30 Maaasahan
4:30 – 5:15 Rizal
5:15 – 6:00 Del Pilar

I. LAYUNIN Unang Sesyon Ikalawang Sesyon Ikatlong Sesyon Ikaapat na Sesyon Ikalimang Sesyon
Setyembre 25, 2023 Setyembre 26, 2023 Setyembre 27, 2023 Setyembre 28, 2023 Setyembre 29, 2023
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo,mapanuring pag-iisip,at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang
Pangnilalaman teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang Asyano upang mapatibay ang pagkakakilanlang Asyano.

B. Pamantayan Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang
sa Pagganap Asya
C. Mga Naipapamalas ang Nagagamit ang mga Napapahalagahan ang Pagbasa
Kasanayan sa kawilihan sa panonood ng Nakalilikha ng listahan ng pahayag na ginagamit sa iba't ibang tono ng Performance Task
Pagkatuto teleseryeng Asyano sa mga hinuhang ugali ng pagbibigay-opinyon (sa persona sa pagbasa ng
Isulat ang code pamamagitan ng pagtatala pangunahing karakter tingin/akala/pahayag/ mga piling saknong mula
ng bawat o pagpupuno sa tugunang ko/,iba pa). F9WG-Ic-d-42 sa ilang piling tula, o sa
kasanayan Naisusulat ang isang
papel youtube
pangyayari na
Nasusuri ang pinanood na nagpapakita ng Naiuugnay ang sariling
teleseryeng Asyano batay sa tunggaliang tao vs. sarili damdamin sa damdaming
itinakdang pamantayan. inihayag sa napakinggang
F9PD-Ic-d-40 tula

II. NILALAMAN Pagsusuri ng Teleserye

III. Powerpoint
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Youtube

1. Mga pahina n/a Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano


sa Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina n/a


sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina N/A N/A N/A N/A
sa Teksbuk

4. Karagdagang N/A N/A N/A N/A


Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

IV. Panimula Panimula Panimula Panimula Panimula


PAMAMARAAN 1.Panalangin 1.Panalangin 1.Panalangin 1.Panalangin 1.Panalangin
2. Pagtatala ng liban sa 2. Pagtatala ng liban sa 2. Pagtatala ng liban sa 2. Pagtatala ng liban sa 2. Pagtatala ng liban sa
klase klase klase klase klase
3. Mga paalala sa klase 3. Mga paalala sa klase 3. Mga paalala sa klase 3. Mga paalala sa klase 3. Mga paalala sa klase
A. Balik-Aral sa THINK 1. “Ipagpapatuloy ko ba 1.Makinis ang balat ni Ano ang kahalagahan ng
nakaraang Tukuyin kung anong uri ng ang pagpunta sa ibang Marta ___________siya ay wastong pagsusunod-
aralin at/o mga palabas ang mga bansa o hindi?” gumagamit ng sabon na sunod ng mga pangyayari?
pagsisimula ng sumusunod na larawan. A. tunggaliang tao laban pampaganda.
bagong aralin. sa tao A. Sa tingin ko
B. tunggaliang tao laban B. sa aking pagsusuri
lipunan C. sa palagay ko
C. tunggaliang tao laban D. labis kong
sa kalikasan pinaninindigan na
D. tunggaliang tao laban 2.Buhay ko ‘to, kaya
sa sarili ____________ ako ang
2. Si Reign ay gustong dapat masusunod.
magtrabaho sa ibang A. Sa tingin ko
bansa dahil sa kahirapan. B. batay sa’yo
A. tunggaliang tao laban C. sa aking pagsusuri
sa kalikasan D. sa paniniwala ko
B. tunggaliang tao laban 3. Bayan ko ito, kaya
lipunan _________ dapat lang na
C. tunggaliang tao laban ipaglaban ito.
sa tao A. para sa akin B. batay
D. tunggaliang tao laban sa’yo
sa sarili C. sa palagay ko D. labis
3.“Ang sakit n’yo naming kong sinusuportahan
magsalita Nay, kaya lang
naman ako naglihim kasi
alam
kong hindi kayo papayag”
A. tunggaliang tao laban
sa sarili
B. tunggaliang tao laban
sa kalikasan
C. tunggaliang tao laban
sa tao
D. tunggaliang tao laban
lipunan
B. Paghahabi sa Magbigay ng mga ACT Gawain 7 pahina 24
layunin ng teleseryeng napanood at Panoorin ang bahaging ito Gamitin ang mga
aralin. nagustuhan mo. Ibahagi sa ng teleseryeng Ang Sa’yo sumusunod na salita
klase bakit mo ito naibigan. sa Akin. upang malaman kung
nakatutulong ang
https://youtu.be/ paggamit ng transitional
f50rqCU8aAA? devices sa pagsasalaysay.
si=4_w8R45fyxaTviXG
C. Pag-uugnay DISCUSS Gumawa ng listahan ng Suriin ang larawan at
ng mga Ang Telebisyong Drama sa mga hinuhang ugali ng ibigay ang inyong opinyon
halimbawa sa Pilipinas, o mas kilala pangunahing karakter. ukol dito.
bagong aralin. bilang Teleserye, Pilipinong
telenobela o P-drama, ay Marissa-
isang uri ng melodramatic Elise-
serialized fiction sa
telebisyon sa Pilipinas.
Ang Teleserye ay nagmula
sa dalawang salitang
Filipino: "tele", na kung
saan ay maikli para sa
"telebisyón" (telebisyon) at
"sérye" (serye).

D. Pagtalakay ng Mga Pamantayan sa ANALYZE Mga Pahayag na Pagtalakay ng mga


bagong konsepto Pagsusuri ng isang Tukuyin ang karakter o Ginagamit sa Pagbibigay pangatnig sa pahina 25
at paglalahad ng Teleserye katangian ng tauhan sa ng Opinyon
bagong  Mga bawat pahayag. Ang Opinyon ay
kasanayan #1 Pangyayari/eksena- A. Bakit nakakaya niyang tumutukoy sa paliwanag
ang mga pangyayari tumangis nang ganoong lamang batay sa mga
o eksena ba sa karami’t kadalas, makatotohanang
teleserye ay kawili- umaapaw at dumadaloy pangyayari, saloobin at
wili sa mga sa kanyang mga pisngi damdamin ng tao. Hindi
manonod? pababa sa kanyang baba maaaring
May maayos ba itong B. Sobra na talaga siya! mapatunayan kung tama
daloy? Akala niya isa akong o hindi. Bahagi na ng
Maiuugnay ba ng alipin, masahol pa saaso pang-araw araw na buhay
manonood sa sarili ang trato niya sa akin! ang pagbibigay ng opinyon
ang karanasang C. Sinaktan ako ng sa mga pangyayaring
napanood? babaeng iyon! nagaganap o
 Pagganap ng Pinagbibintangan akong namamamalas sa ating
Tauhan/Artista- nilalandi ang kanyang paligid. Sa pagbibigay ng
naging epektibo at asawa! opinyon, makakabuti
makatotohanan ba D. Buong gabi siyang kung
ang pagganap ng humagulgol. Lagi ko tayo ay may sapat na
mga artista? siyang napapansing wala kaalaman sa paksang
Makatarungan ba sa ulirat at nananaginip pinag-uusupan upang
ang karakter na nang gising. Bakante ang
kanilang binigyang- kanyang mgamata masusing mapagtimbang-
buhay? E. Sabay na tumatawa’t timbang ang mga bagay at
 Tagpuan/Lokasyon- lumuluha. May maging katanggap-
Angkop ba ang lugar pagdurusa, may hinanakit tanggap ang ating mga
o lokasyon ng mga at may desperasyon. opinyon.
eksena? F. Demonyo! Demonyo
Makatotohanan ba talaga siya! Mga pahayag sa
ito batay sa panahon Pinagsamantalahan niya pagbibigay ng Matatag na
ng kuwento? ako! Opinyon
 Produksyon- G. Kinikimkim niya ang Buong igting kong
Naaangkop ba ang lahat ng sugat sa kanyang sinusoportahan ang...
musika sa mga puso. Pinagsasaluhan Kumbinsido akong...
eksena? Naisaalang- namin lahat ng kanyang Lubos kong
alang ba ang pasanin nitong mga pinaniniwalaan...
wastong gamit ng nakaraang tatlong buwan. Labis akong naninindigan
kamera, ilaw at H. Walang matakbuhn na...
lokasyon? ang babae kundi ako, ako Ayon sa nabasa kong
 Tema- Angkop ba lang. Sa akin niya laging datos
ang tema sa lahat ng dinadaing ang lahat ng Mga pahayag sa
manonood? Naging tiniis niyangpang-aabuso pagbibigay ng Neutral na
sensitibo ba ito sa Opinyon
pagkakaiba ng bawat Kung ako ang
manonood? tatanungin...
 Nakapupukaw ba ito Kung hindi ako
ng interes sa nagkakamali...
manonood? Sa aking palagay...
Sa aking pagsusuri...
Sa aking pananaw..
Sa tingin ko...
Sa totoo lang...
Pakiramdam ko...
Para sa akin... ... Mga
Pahayag na Ginagamit sa
Pagbibigay ng Opinyon
Ang Opinyon ay
tumutukoy sa paliwanag
lamang batay sa mga
makatotohanang
pangyayari, saloobin at
damdamin ng tao. Hindi
maaaring
mapatunayan kung tama
o hindi. Bahagi na ng
pang-araw araw na buhay
ang pagbibigay ng opinyon
sa mga pangyayaring
nagaganap o
namamamalas sa ating
paligid. Sa pagbibigay ng
opinyon, makakabuti
kung
tayo ay may sapat na
kaalaman sa paksang
pinag-uusupan upang

masusing mapagtimbang-
timbang ang mga bagay at
maging katanggap-
tanggap ang ating mga
opinyon.

Mga pahayag sa
pagbibigay ng Matatag na
Opinyon
Buong igting kong
sinusoportahan ang...
Kumbinsido akong...
Lubos kong
pinaniniwalaan...
Labis akong naninindigan
na...
Ayon sa nabasa kong
datos
Mga pahayag sa
pagbibigay ng Neutral na
Opinyon
Kung ako ang
tatanungin...
Kung hindi ako
nagkakamali...
Sa aking palagay...
Sa aking pagsusuri...
Sa aking pananaw..
Sa tingin ko...
Sa totoo lang...
Pakiramdam ko...
Para sa akin... ...
E. Pagtalakay ng ACT Ang tunggaliang tao Mga Pahayag na Gawain 8 Pagsasanay 1
bagong konsepto Panoorin ang bahagi ng VS. sarili ay ang mga Ginagamit sa Pagbibigay Pahina 26
at paglalahad ng isang teleserye. Suriin ito ng Opinyon Piliin ang angkop na
bagong ayon sa pamantayan.
tanong ng mga tao sa Ang Opinyon ay pangatnig o transitional
kasanayan #2 kanilang mga sarili. tumutukoy sa paliwanag device upang mabuo ang
Sa Ingles, maaari lamang batay sa mga pahayag. Isulat ito sa
itong tawaging na makatotohanang inyog kuwaderno.
“self-conflict”. Ito yung pangyayari, saloobin at
tawag mo sa damdamin ng tao. Hindi
maaaring mapatunayan
pangyayari na may kung tama o hindi. Bahagi
gusto kang gawin pero na ng pang-araw araw na
hindi ka sigurado buhay ang pagbibigay ng
kung gagawin mo ba o opinyon sa mga
hindi. pangyayaring nagaganap o
namamamalas sa ating
paligid. Sa pagbibigay ng
opinyon, makakabuti
kung tayo ay may sapat
na kaalaman sa paksang
pinag-uusupan upang
masusing mapagtimbang-
timbang ang mga bagay at
maging katanggap-
tanggap ang ating mga
opinyon.

Mga pahayag sa
pagbibigay ng Matatag
na Opinyon
Buong igting kong
sinusoportahan ang...
Kumbinsido akong...
Lubos kong
pinaniniwalaan...
Labis akong naninindigan
na...
Ayon sa nabasa kong
datos
Mga pahayag sa
pagbibigay ng Neutral na
Opinyon
Kung ako ang
tatanungin...
Kung hindi ako
nagkakamali...
Sa aking palagay...
Sa aking pagsusuri...
Sa aking pananaw..
Sa tingin ko...
Sa totoo lang...
Pakiramdam ko...
Para sa akin... ...

F. Paglinang sa Pangkatang Gawain: APPLY Pagsasanay 2 pahina 26


Kabihasaan Pumili ng isang teleserye at Sumulat ng isang
( Tungo sa surrin ito batay sa pangyayari nagpapakita
Formative pamantayan. Maaaring ng tao vs. sarili. Maaaring
Assessment ) gumamit ng cellphone ang isang talata o gumamit ng
isang miyembro sa panood dayalog/iskrip.
at pagsusuri. Isulat ito sa
manila paper at ilahad ang
naging pagsusuri sa klase.

G. Paglalapat ng REFLECT Mahalaga bang matukoy Anong kahalagahan ng


aralin sa pang- ang katamgian opag- paggamit ng mga
araw-araw na uugali ng isang tauhan sa transitional devices/
buhay isang akda? Bakit? pangatnig sa pagsusunod-
patunayan? sunod ng mga pangyayari?

H. Paglalahat ng Dugtungan ang pahayag


Aralin Nauunawaan ko na
_________________________
Nabatid ko na
_______________________
I. Pagtataya ng
Aralin

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin
at remediation
Approach – Contructivism
Strategies – Direct
Instruction
Activity – TGA

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
Gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong
ba ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng
mga mag-aaral
na
magpapatuloy sa
remediation?

E. Alin sa mga
istratehiya ng
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong
suliranin ang
aking naranasan
nasolusyunan sa
tulong ang aking
punungguro at
superbisor?

G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking na dibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like