You are on page 1of 11

GRADE 1 to 12 School STO.

ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 2


DAILY LESSON LOG Teacher LOUELLA MARIE M. TAN Learning Area EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and Time APRIL 1-5, 2024 Quarter FOURTH (1st week)

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO MHPSS


(APRIL 1, 2024) (APRIL 2, 2024) (APRIL 3, 2024) (APRIL 4, 2024) (APRIL 5, 2024)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng laynin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga Istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan ng Mental Health Psychosocial Support
kapaligiran at ng bansang kinabibilangan. I CAN do my best in school, develop
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagsunod sa iba’t ibang paraan ng pagpapanatili ng kaayusan at kapayapaan sa pamayanan at bansa. healthy relationships with my peers,
and imagine a bright future for myself.
(Self-confidence, Self-compassion and
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang iba’t ibang paraan upang mapanatili ang kalinisan at kaayusan sa pamayanan. Empathy)
Isulat ang code ng bawat kasanayan EsP2PPP- IIIg-h– 12 DESCRIPTION: Learners create a book
of their life in the time of the COVID-19
pandemic
Healing Component: Self-confidence,
self-mastery, self-expression, sharing
and collaborative work
Learning Component: Fine motor skills,
eye-hand coordination, conceptual
thinking, storytelling, visual spatial
skills, comprehension, language
development, math development
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Q4-Wk 1- Session 10:
Lesson: A Book About My Life in the
Modyul 1: Kalinisan at Kaayusan sa Paaralan, Pananatilihin ko! Time of Covid-19
Pagmamalasakit sa kapaligiran (Care for theEnvironment)
Psychosocial Concepts: Emphaty and
Self-compassion
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gaggamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian K to12 Curriculum Grade 2 – EsP 2 Mental Health Psychosocial Support
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG.P.83-85 TG.P.83-85 TG.P.83-85 TG.P.83-85
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM.P. 202-203 LM.P. 203-204 LM.P. 205-206 LM.P. 206-207 Q4-Wk1-Session 10
Pang- Mag-aaral Pages 55-57
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Modyul 1 / LAS – Q4W1 pahina 2-5 Modyul 1 / LAS – Q4W1 pahina 2-5 Modyul 1 / LAS – Q4W1 pahina 2-5 Modyul 1 / LAS – Q4W1 pahina 2-5 Psychosocial Support Activity Pack
larawan, tsart o aklat, krayola larawan, tsart o aklat, krayola larawan, tsart o aklat, krayola larawan, tsart o aklat, krayola For Teachers
Modyul 1 / Aralin 1 Modyul 1 / Aralin 1 Modyul 1 / Aralin 1 Modyul 1 / Aralin 1 Level: All ages
You will need: Paper, crayons,
markers, hole puncher, string, ribbon,
glue, scissors, old
magazines and other decorating
materials
Where to do the activity: In the
classroom or outside; enough
space for learners to work individually
or in groups, on the floor
Groupings: Groupings can be
varied, some learners may want to do
a book on their own, some may want
to do it in pairs or groups.
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga Istratehya ng formative assessment. Magbibigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang -araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Sa modyul ito ay matutukoy mo ang Ano ang magagawa mo para Ano ang mangyayari kung Ano ang mangyayari kung itatapon Younger learners will need closer
pagsisimula ng bagong aralin. iba‟t ibang programa ng paaralan na mapanatili ang kalinisan n gating hahayaan nating makalat sa natin an gating basura kahit saan? guidance by the teacher. Teachers
makatutulong sa pagpapanatili ng paligid? paligid? may instruct each learner to create
kalinisan at kaayusan ng pamayanan one page of their favorite color, for
at bansa. example, and help them write the
Ang pakikiisa sa iba’t-ibang letter that the color begins with on the
programa ng paaralan para sa page. So that each one comes up
pagpapanatili ng kalinisan at with a page with their favorite color
kaayusan ay pagpapakita ng and the corresponding first letter of
pagmamalasakit sa kapaligiran ng that color, e.g., R on a page shaded
ating pamayanan at bansa. in red. When the teacher puts all the
pages together, the result is onebook
made by all the learners
DIRECTIONS:
Review the guidelines for your PSS
session: be curious, be respectful,
listen, take turns, avoid judgment,
everything shared is confidential.
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin Paano ang wastong pagtapon ng Nakikiisa ba kayo sa pagpapanatili ng Bakit kailangan nating linisin an Minsan namasyal kayo ng iyong PART 1
mga basura? kalinisan ng kapaligiran? gating kapaligiran? pamilya sa parke at nagutom kayo 1. Provide the learners with paper of
at kumain, anong dapat sa mga different sizes, colors, textures, etc. as
balat ng inyong pinagkainan at ang well as crayons, paints, glue, and other
bote ng inyong tubig? decorations. Also provide a hole punch
(if learners are very young, the teacher
should assist them with its use) and
string for binding the books.
2. Introduce the theme of the book -
their lives during the pandemic. They
may talk about one circumstance or the
event as a whole.
3. Have the learners make their own
books (with or without help from the
teacher depending on their age and
abilities).
4. Have the learners sit in a circle and
ask if anyone would like to share
his/her book. Let each learner (who
shares) present the book, share its title,
and explain it (either by summarizing it
or reading through it and showing each
page).
5 Thank the learners for their hard work
and let them take the books home to
share with their family.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Nakikiisa ba kayo sa mga programa Ipaguhit ang larawan na nagpapakita Pasagutan ang tseklis sa mga bata Ipabasa ng malakas ang panuto sa PART 2
bagong aralin ng paaralan na nakatutulong sa nang pakikiisa sa pagpapanatili sa sa pamamagitan ng paglalagay ng “Subukin” pahina 207 – 209 ng The class can create a book with the
pagpapanatili ng kalinisan at kalinisan at kaayusan sapaaralan sa tsek ( √ ) na angkop sa kanilang modyul. Ipasulat ang mga sagot sa guidance of their teacher. For older
kaayusan ng pamayanan at bansa. Gawain 1 pahina204. kasagutan. LM pahina 206. sagutang papel. (1)B; (2)A; (3)B; learners, the teacher may assign
Ngayon ay alam mo na ang mga (4)C; at (5)A. someone to combine the stories of
dapat gawin upang mapanatiling Basahin ang sumusunod na the class.. Each learner can
malinis at maayos ang paligid. sitwasyon. Piliin ang letra ng contribute their story to create a book
Gumawa ng tseklis sa inyong nararapat mong gawin upang for the class with the theme -- “Our
kuwaderno katulad ng nasa ibaba. maipakita ang pakikiisa sa kalinisan Life During the Time of COVID” (feel
Lagyan ng tsek (√) ang hanay na at kaayusan ng paaralan. Gawin ito free to have your own
nagsasabi kung gaano mo kadalas sa inyong kuwaderno. title)
ginagawa ang sumusunod na ● Isang araw sa iyong paglalakad
gawain. Gamitin ang pamantayan ay nauhaw ka. Bumili ka ng isang
sa ibaba. bote ng mineral water sa tindahan.
3 - Madalas Ano ang dapat mong gawin sa
2 - Paminsan-minsan boteng pinaglagyan ng tubig?
1 - Hindi, kahit minsan A. Itatapon ko sa daan.
B. Itatapon ko sa tamang lalagyan.
C. Itatapon ko sa kanal.
2. Pinagdala kayo ng inyong guro
ng lumang magasin dahil may
gagawin kayong proyekto sa Art.
Ano ang dapat mong gawin sa
sobrang magasin?
A. Ibibigay ko sa guro na may
hawak ng YES-O para isama sa
mga ire-recycle.
B. Itatapon ko sa likod ng aming
silid-aralan para wala na akong
dadalhin pabalik ng bahay.
C. Iuuwi ko sa bahay para sunugin.
3. Pinagwalis kayo ng inyong guro
sa likuran ng inyong silid-aralan.
Ano ang dapat mong gawin sa
tuyong dahon na inyong naipon?
A. Susunugin namin.
B. Itatapon sa compost pit para
maging pataba sa halaman.
C. Iiwanan namin sa isang tabi.
4. Pumunta ang pinsan mo sa
inyong bahay upang manghingi ng
bote para sa gagawing proyekto sa
YES-O. Ano ang dapat mong
gawin?
A. Hindi ko siya bibigyan dahil
ibebenta ko iyon sa magbabasura.
B. Sasabihin ko na wala kaming
bote.
C. Bibigyan ko siya.
5. Nakita mo ang bagong tanim na
gulay sa inyong paaralan na
nalalanta dahil nakalimutan itong
diligan. Ano ang dapat mong
gawin?
A. Didiligan ko ito para mabuhay.
B. Pababayaan ko itong lalong
matuyo.
C. Bubunutin ko na lang ito para
wala nang didiligan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Nakikiisa ba kayo sa mga programa Gumuhit ng tatlong (3) larawan na Ipasuri sa mga bata ang sitwasyon Sa inyong palagay, ano ang
paglalahad ng bagong kasanayan ng paaralan na nakatutulong sa nagpapakita na ikaw ay nakikiisa sa sa modyul pahina 207. Isulat sa mabuting naidudulot ng kalinisan at
#1 pagpapanatili ng kalinisan at pagpapanatili sa kalinisan at kuwaderno ang hinihingi ng kaayusan sa ating kalusugan?
kaayusan ng pamayanan at bansa. kaayusan ng inyong paaralan. Iguhit pangungusap sa bawat bilang. Ang Bakit?
ito sa inyong kuwaderno. Ipaliwanag mga pangungusap na isusulat ay
sa klase ang iginuhit mo. magsisilbing sariling pangako na
susundin tungo sa pakikiisa sa
kalinisan at kaayusan ng paaralan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasuri ang mga sitwasyon sa pahina Pasagutan ang Gawain 2, pahina Sumulat ng pangungusap na DISCUSSION GUIDE
paglalahad ng bagong kasanayan 202 – 203 ng modyul. 205. hinihingi sa bawat bilang. Gawin  What did you like about this
#2 itong sariling pangako na susundin activity?
tungo sa pakikiisa sa kalinisan at  What did you learn?
kaayusan ng paaralan. Isulat ito sa  How do you feel about completing
inyong kuwaderno. this project?
●Isang pangungusap na nagsasabi
 How did it feel sharing your story to
tungkol sa gagawin mo sa mga
the class?
nabubulok at di-nabubulok na
 How did it feel hearing other
basura.
people’s stories?
●Isang pangungusap na nagsasabi
tungkol sa gagawin mo sa mga
boteng walang laman at lumang
diyaryo o anumang papel.
●Isang pangungusap na nagsasabi
tungkol sa gagawin mo sa mga
bagong tanim na halaman sa
inyong gulayan sa paaralan
F. Paglinang sa kabihasaan a. Ano-ano ang programang Lagyan ng √ kung tamang gawi at x Isulat kung tama kung dapat gawin Oral: WRAP UP DISCUSSION / ACTIVITY
(Tungo sa Formative Assessment) pampaaralan na nakakatulong kung hindi. at mali kung di dapat gawin. Sabihin kung ano ang gagawin mo Remind the class that the pandemic
sa pagpapanatili ng kalinisan at ____ 1. Itapon ng maayos ang mga _____ 1. Inihihiwalay ko ang balat sa sumusunod na sitwasyon.
kaayusan ng pamayanan basura sa tamang lagayan. ng saging sa mga basurang hindi 1. Naglalakad ka isang araw nakita may have brought about feelings of
at bansa? ____ 2. Itapon ang mga basura sa nabubulok. mo ang isang bata na itinatapon sa sadness, fear or even anger - these
b. Paano ipinapakita ng mga mag- ilog. _____ 2. Dinidiligan ko ang mga ilog ang kanilang basura. are all valid. You may also emphasize
aaral ang kanilang pakikiisa sa ____ 3. Ilgay sa kanal ang mga bagong tanim na halaman para 2. Maraming tuyong dahon sa how we all have different experiences
programa ng paaralan? basura. maiwasang matuyo. paligid ng paaralan. from each other and that we all deal
c. Bilang isang mag-aaral, bakit ____ 4. Ilaglag sa daan ang mga _____ 3. Inilalahok ko ang boteng 3. Puno na ang basurahan sa loob with situations differently. Emphasize
kailangan mong makiisa sa mga balat ng pinagkainan. plastic sa mga nabubulok na ng inyong silid-aralan. that they can take pride in telling their
programa para sa kalinisan at ____ 5. Pulutin ang mga kalat na basura. 4. Marming nakakalat na papel sa stories (self-compassion), and should
kaayusan ng paaralan? nakikita. _____ 4. Itinatapon ko ang basura paligid ng paaralan. always learn to listen when they hear
kahit saan. 5. Inilalaglag ng kaklase mo ang other people’s stories (empathy).
_____ 5. Tumutulong ako sa pinagtasahan niya ng lapis sa sahig
pagtatanim ng gulay sa aming ng inyong silid-aralan.
bakuran.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw- Ano ang kahalagahan ng kalinisan at Bakit dapat nating pangalagaan an Ano ang kailangan ng tao upang Ano ang gagawin mo kung may
araw na buhay kaayusan? gating kapalighiran? matutunan ang wastong pagtapon proyekto ang inyong barangay
Paano natin ito pangangalagaan? gng kanilang basura? tungkol sa pinakamalinis na at
pinakamaayos na kalye?

H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin ang “ating tandaan”. Basahin nang sabay-sabay KEY MESSAGE
Ipabasa sa mga bata ng sabay-sabay ang“Gintong Aral.” The pandemic may have brought about
feelings of sadness, fear or even anger
Ating Tandaan “Ang malinis at maayos na – these are all valid. We all have
Ang pakikiisa sa iba‟t ibang kapaligiran, dulot ay kalusugan different experiences from each other
programa ng paaralan para sa ng katawan.” and that we all deal with situations
pagpapanatili ng kalinisan at differently. We can own our stories, and
kaayusan ay pagpapakita ng take pride in telling them stories (self-
compassion), and listen too when we
pagmamalasakit sa kapaligiran ng
hear other people’s stories (empathy).
ating pamayanan at bansa.

I. Pagtataya ng Aralin Modyul 1 pahina 2-3 Modyul 1 pahina 3 Modyul 1 pahina 4 Modyul 1 pahina 4-5 PERFORMANCE
Tuklasin Suriin Pagyamanin / Isagawa Tayahin The teacher may assign someone to
Panuto: Panuto: Basahin ang tula. Panuto: Iguhit ang nakangiting mukha Panuto: Sumulat ng pangungusap Panuto: Basahin ang sumusunod combine the stories of the class.
( ) kung ang pangungusap ay na hinihingi sa bawat bilang. Gawin na sitwasyon. Piliin ang letra ng Each learner can contribute their
Sa Aming Paaralan nagpapakita ng pakikiisa sa kalinisan itong nararapat story
ni R.B. Catapang at kaayusan ng paaralan at sariling pangako na susundin tungo mong gawin upang maipakita ang to create a book for the class with the
Guro’t mag-aaral ay nagtutulungan, nakasimangot na mukha ( ) sa pakikiisa sa kalinisan at pakikiisa sa kalinisan at kaayusan theme -- “Our Life During the Time of
Sa kalinisan at kaayusan ng naman kung hindi. kaayusan ng ng COVID” (feel free to have your own
paaralan. _______1. Itinatapon ko ang mga paaralan. Isulat ito sa iyong paaralan. Gawin ito sa iyong title)
Dulo’t nito‟y maganda sa kalusugan, tuyong dahon sa compost pit. sagutang papel. sagutang papel.
Siguradong ang sakit ay maiiwasan. _______2. Ibinubukod ko ang 1. Isang pangungusap na 1. Isang araw sa iyong paglalakad
Basurang nabubulok at di-nabubulok nabubulok sa di-nabubulok na nagsasabi tungkol sa gagawin mo ay nauhaw ka. Bumili ka ng isang
ay paghiwalayin, basura. sa mga bote ng
Mga papel ay ipunin at muling ______3. Iniiwan ko ang balat ng nabubulok at di-nabubulok na mineral water sa tindahan. Ano ang
gamitin. biscuit sa mesa sa kantina. basura. dapat mong gawin sa boteng
Plastik ay i-recycle at huwag sunugin, ______4. Tumatakas ako kapag 2. Isang pangungusap na pinaglagyan ng tubig?
Tulong sa kapaligiran ay palaging cleaners ang aming grupo sa nagsasabi tungkol sa gagawin mo A. Itatapon ko sa daan.
isipin. paglilinis ng silid-aralan. sa mga boteng B. Itatapon ko sa tamang lalagyan.
Kung lahat ng ito ay ating gagawin. _______5. Tumutulong ako sa walang laman at lumang diyaryo o C. Itatapon ko sa kanal.
Malinis na hangin ay ating pagdidilig ng mga halaman sa aming anumang papel. 2. Pinagdala kayo ng inyong guro
lalanghapin, paaralan. 3. Isang pangungusap na ng lumang magasin dahil may
Kaya’t paglilinis ay laging ugaliin, nagsasabi tungkol sa gagawin mo gagawin
Tandaan at palaging gawin. sa mga bagong tanim na halaman kayong proyekto sa Art. Ano ang
sa inyong gulayan sa paaralan. dapat mong gawin sa sobrang
magasin?
Sagutin sa sagutang papel: A. Ibibigay ko sa guro na may
Ano-ano ang mga gawain sa hawak ng YES-O para isama sa
pagpapanatili ng kalinisan at mga ire recycle.
kaayusan ng paaralan?? B. Itatapon ko sa likod ng aming
silid-aralan para wala na akong
dadalhin pabalik ng bahay.
C. Iuuwi ko sa bahay para sunugin.
3. Pinagwalis kayo ng inyong guro
sa likuran ng inyong silid-aralan.
Ano ang
dapat mong gawin sa tuyong
dahon na inyong naipon?
A. Susunugin namin.
B. Itatapon sa compost pit para
maging pataba sa halaman.
C. Iiwanan namin sa isang tabi.
4. Pumunta ang pinsan mo sa
inyong bahay upang manghingi ng
bote para
sa gagawing proyekto sa YES-O.
Ano ang dapat mong gawin?
A. Hindi ko siya bibigyan dahil
ibebenta ko iyon sa magbabasura.
B. Sasabihin ko na wala kaming
bote.
C. Bibigyan ko siya.
5. Nakita mo ang bagong tanim na
gulay sa inyong paaralan na
nalalanta dahil nakalimutan itong
diligan. Ano ang dapat mong
gawin?
A. Didiligan ko ito para mabuhay.
B. Pababayaan ko itong lalong
matuyo.
C. Bubunutin ko na lang ito para
wala nang didiligan.

J. Karagdagang gawain para sa Tumulong sa pagpapanatili ng Panatilihing lagging malinis at Itapon ng wasto ang inyong mga Maglinis lagi ng tahanan,paaralan FOR FOLLOW-UP AT HOME
takdang - aralin at remediation kalinisan ng kapaligiran. maayos ang kapaligiran basura. at kapaligiran. Share your story to family members if
they’re open to it as this may inform
their parents on what they felt during
the quarantine.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga Istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ____ ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas.
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ Oo ___ Hindi____ ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
tulong ng aking punungguro at __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
superbisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book
mga kapwa ko guro? __Community Language Learning
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

Prepared: Reviewed: Noted:

LOUELLA MARIE M. TAN FEBI S. DIZON WILLIAMSON G. CANLAS


Teacher III Master Teacher I Principal III
GRADE 1 to 12 School STO. ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 2
DAILY LESSON LOG Teacher LOUELLA MARIE M. TAN Learning Area HOMEROOM GUIDANCE
Teaching Dates and Time APRIL 1-5, 2024 Quarter FOURTH (1st week)

HOMEROOM GUIDANCE
(APRIL 5, 2024)
FRIDAY
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng laynin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga Istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman After going through this module, you are expected to:
B. Pamantayan sa Pagganap 1. identify one’s learning in school that applies to the needs of the community;
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 2. relate learnings in school to community-based activities, and;
Isulat ang code ng bawat kasanayan 3. give ways to participate in school and community activities.
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Quarter 4- Module 11: I Know I Can Follow


Period: Week 1-3
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gaggamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian Homeroom Guidance Module 2
5. Mga pahina sa Gabay ng Guro
6. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag- Quarter 4- Module 11: Page 3-11
aaral
7. Mga Pahina sa Teksbuk
8. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Module
clean sheets of paper, pencil, crayons, recycled materials

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga Istratehya ng formative assessment.
Magbibigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang -araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Introduction:


aralin As a child like you, it is good that at this time, you learn to apply the lessons learned in school in your everyday life. Every topic in your subjects matters in how you do your task at
home and in the community.
Another, you can explore diiferent ways in accomplishing your tasks, just like what you will do in this module. Do not be afraid to experiment or fail. Even if it sometimes happen, you
can still learn from it and try to do better next time. With the help of significant adults at home, you can become more confident in demonstrating your skills and later on appreciate how it
helps you learn.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Let’s Try This: page 4-5


ng bagong kasanayan #1 On a sheet of paper, write down all the words that you can find in the box. Then, answer the processing questions.

Processing Questions:
1. What are the words that you found in the box?
2. What can you say about the words you found in the box?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Let’s Explore This: page 5-6


ng bagong kasanayan #2 In this activity, talk to one of your parents/household members to join you in playing the “5, 4, 3, 2, 1 game”. Think of the people listed below within your household, or someone you may know or
close to your family. Write their names in a clean sheet of paper. Then, answer the processing questions.
5 – five persons who are wearing mask
4 – four persons who are frontliners during community quarantine
3 – three persons who are staying at home
2 – two persons talking with distance
1 – person working from home

Processing Questions:
1. What can you say about the people you listed who can follow certain rules?
2. Do they inspire you to participate in community-based activities? Why or why not?

F. Paglinang sa kabihasaan Keep in Mind: pages 6-7


(Tungo sa Formative Assessment) Read and think.
Ways to get involved in physical school activities (when the pandemic is over and in the new normal)
1. Participate in recitations.
2. Participate in group works or projects.
3. Join school contests and clubs that you are interested with.
4. Show enthusiasm and support in all the school activities by helping your classmates who are part of the events.
5. Enjoy every school activities and programs.
6. Communicate with your teachers regarding your modules.
7. Consult and share with your parents/household members the things you need to finish your module tasks.
8. Follow submission schedule set by your teacher.
9. Work happily with your modules and always note the learnings for every activity.
10. Develop good study habits for the new normal and be the best learner that you can be.

Ways to get involved in community-based activities (when thepandemic is over and in the new normal)
1. Be informed of the announcements in your barangay.
2. Through the help of your family, ask your barangay workers about the health program for children that you can avail.
3. Share your knowledge and skills learned in school to your neighbors of same age.
4. Participate in cleaning drive projects.
5. Be part of the community helpers.
6. Follow community protocols.
Understanding and applying these tips would help you contribute to the needs of the community. The lessons learned in school are teaching us to become a helpful person so that the positive
contributions will promote positive changes in your community and country.
Try to apply some of the lessons learned in your daily life.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw na You Can Do It: pages 8-9


buhay In a clean sheet of paper, describe the pictures below. Tell if it helps the community or not. Then, answer the processing questions.

Processing Questions:
1. Was it easy for you to describe the pictures and identify which is helpful or not helpful?
2. Do you also perform activities that are helpful in your community? How?
3. What is the importance of sharing your learning in school to community-based activities?

H. Paglalahat ng Aralin What I Have Learned: page 9-10


Create a box using recycled materials. For each side of the box, write down ways to participate in school and community activities.
Make the best design for your box.

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang - aralin Share Your Thoughts and Feelings: pages 10-11
at remediation Using the box that you created in “What I Have Learned”, toss it in the air four times. For every toss, the statement that will be on the top of the box will be your commitment to your
community. Copy and complete the “Commitment to Community” on your answer sheet.
Commitment to Community
I, ____(write your name)______, will do my best to share my learnings at home and in school to the community because I want to __(roll the activity box and copy the activity
here)_____. The box says, today I will ___(roll the activity box and copy the activity here)____.The box says, tomorrow I will ask my parent/household member to help me in ___(roll the
activity box and copy the activity here)_____.The box says, I will always ___(roll the activity box and copy the activity here)_____.
So help me, God.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga Istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ____ ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas.
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ____ ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ Oo ___ Hindi
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ____ ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Kolaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
punungguro at superbisor? __Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning
__Instraksyunal na material

Prepared: Reviewed: Noted:

LOUELLA MARIE M. TAN FEBI S. DIZON WILLIAMSON G. CANLAS


Teacher III Master Teacher I Principal III

You might also like