You are on page 1of 5

School: Malixi Integrated School Grade Level: 10

GRADES 1 to 12 Teacher: Roel O. Pabelonia Learning Area: ARAL.PAN / ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
MELC BASED Feb. 26-March 1,2024 / 9:45-10:45AM
Time: Quarter: Q3 - WEEK 5

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga


Ang mga magaaral ay may pagunawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong
Pangnilalaman konsepto tungkol sa paggamit ng isip sa paghahanap ng
pangkapaligiran upang maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa
(Content Standards) katotohananat paggamit ng kilos-loob sa
pamumuhay ng tao
paglilingkod/pagmamahal.
Pamantayan sa Nakagagawa ang mag-aaral ng mga angkop na kilos upang
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa mga
Pagganap maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at
hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao
(Perfomance Standards) maglingkod at magmahal.
Pamantayan sa Napatutunayan na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para
Natutukoy ang mga paghahandang nararapat gawin sa harap ng panganib na dulot
Pagkatuto lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa
ng mga suliraning pangkapaligiran (MELC3)
(Learning Competencies) paglilingkod /pagmamahal. (EsP10MP-Ib-1.3)
Layunin
Lesson Objective
Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
(K) nasusuri na ang isip at kilos-loob ay ginagamit para
Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
lamang sa paghahanap ng katotohanan at sa
(K) naibibigay at nasusuri ang katuturan ng Disaster Management at mga
paglilingkod /pagmamahal;
konsepto o termino na may kaugnayan nito;
(S) nakagagawa ng mga angkop na kilos upang
(S) nakabibigay ng mga paghahanda na nararapat gawin sa harap ng mga
maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan
panganib na dulot ng suliraning pangkapaligiran; at
at maglingkod at magmahal; at
(A) napahahalagahan ang bahaging ginagampanan bilang isang mamamayan
(A) napahahalagahan ang mga angkop na kilos na
para sa ligtas na pamayanang kaniyang kinabibilangan.
nagpapakita ng kakayahang mahanap ang katotohanan,
paglilingkod at pagmamahal.
Paksang Aralin
(Subject Matter) Ang Pagkakaroon ng Isip (Intellect) at Kilos-loob (Will) ay
Ang Pamamahala sa Kalamidad (Disaster Management)
Kapangyarihang Ipinagkaloob ng Diyos sa Tao

Kagamitang Panturo
(Learning Resources) Modyul ng Mag-aaral, pp. 1-11 at PPT Presentation
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Sasagutan ng mga mag-aaral Pagsusuri sa larawan: Magtatanong ang guro ng mga tinataglay ng isip at kilos-
Previous ang Gawain 3. “Gawain ng Tao, loob. Mga maaring isagot ng mga mag-aaral:
Lesson or Saan Tutungo!” p.4
Presenting the
New Lesson
Base sa larawan,
magbibigay ng mga
katanungan ang guro.
b. Establishing Magpapakita ang guro ng mga Bibigyan ng mga mag- Pagbibigay ng Magpapakita ang guro ng mga lawaran na may kinalaman
purpose for the larawan tungkol sa mga aaral ang kahulugan pangkalahatang sa paggamit ng isip at kilos-loob sa pagpapakita ng
lesson kalamidad na nangyayari o ng mga sumusunod: direksyon pra sa katotohanan,paglilingkod at pagmamahal.
nararanasan ng ating bansang lingguhang pasulit.
Pilipinas. P- (Philippine)
D- (Disaster)
R- (Risk)
R- (Reduction)
M- (Management)
F- (Framework)
c. Presenting Sasagutan ng mga mag-aaral Magtatanong ang guro Gagawin ng mga mag-aaral ang Gawain 1: “Pagsuri sa
example/instanc ang Gawain 4. “Larawan-Suri” kung ano ang mga Sitwasyon”.
es of the new p.5 layunin ng PDRRMF at
lesson CBDRRM.

Mga pamprosesong tanong:


1. Anong pangyayari ang
tinutukoy sa bawat larawan?
Mga tanong:
2. Anong mga sakuna o
1. Ano ang gagawin mo sa sitwasyong ito?
kalamidad na nasa larawan?
Ano ang mga posibleng epekto 2. Anong hakbang ang gagawin mo upang malaman ang
nito sa buhay ng mga tao at ng totoo?
kanilang ari-arian? 3. Bakit kailang gamitin ang isip at kilos-loob sa paggawa
3. May alam ka bang ginagawa ng mga angkop na kilos upang maipakita ang
ng inyong komunidad na
katotohanan?
paghahanda pagdating ng mga
panganib katulad ng nasa
larawan? Isa-isahin.
d. Discussing new Tatalakayin ang pamamahala Tatalakayin ng buong Tatalakayin at susuriin ng buong klase ang konsepto ng
concepts sa kalamidad (Disaster klase ang konsepto ng paggamit ng isip at kilos-loob sa paghahanap ng
Management) at mga termino at Philippine Disaster katotohanan, paglilingkod at pagmamahal.
konsepto nito. – Hazard, Risk Reduction and
disaster, vulnerability, risk and Management
resilience Framework. Mga
layunin at kung ano
ang mga itinataguyod
nito.
e. Continuation of  Pagpapatuloy ng talakayin sa Tatalakayin ng buong Gagawin ng mga mag-aaral ang Gawain 2:”Pagsuri sa
the discussion pamamgitan ng pagbibgay ng klase ang Community- Sitwsyon”. p.6
of new concepts mga halimbawa nito. Based Disaster and
Risk Reduction
 Magtatanong ang guro. Management
Approach. Ang
konsepto at mga
layunin nito.

f. Developing Sasagutan ng mga mag-aaral Sasagutan ng mga Gagawin ng mga mag-aaral ang Gawain 3: “Pag-isipan”
Mastery ang Gawain 6. “konsepto, mag-aaral ang Gawain
Tukuyin Mo!” p.9 7. “mahalaga Ito!” p.11
ng modyul na
ginagamit ng mga
mag-aaral.
g. Finding Magbibigay ang mga ma-aaral Pagbibigay ng mga Pagwawasto ng Magbibigay ang mga mag-aaral ng mga angkop na kilos na
practical ng mga paghahandang suhestyon na dapat lingguhang pasulit. nagpapakita ng kakayahang mahanap ang katotohanan,
applications of nararapat gawin sa panahon ng gagampanin ng mga paglilingkod at pagmamahal at mga kahalagahan nito sa
concepts and mga sakuna at suliranin na mamamayan para sa buhay ng isang tao.
skills in daily maaaring haharapin ng mga tao. isang ligtas na
living pamayanang kaniyang
kinabibilangan.

h. Making Pagbibigay konklusyon ng aralin Pagbibigay konklusyon Pagbibigay konklusyon ng aralin sa pamamagitan ng mga
generalizations sa pamamagitan ng mga ng aralin sa pagtatanong na ibibigay ng guro sa mga mag-aaral.
and pagtatanong na ibibigay ng guro pamamagitan ng mga
abstractions sa mga mag-aaral. pagtatanong na
about the ibibigay ng guro sa
lesson mga mag-aaral.
i. Evaluating Awtput sa araling ito. Sasagutan ng mga Lingguhang Pasulit Pagbibigay ng kaunting pasulit sa mga mag-aaral. 1-5 p.9-
learning mag-aaral ang Gawain 10 ng Modyul na ginagamit ng mga mag-aaral.
8: “Modified True or
False” p.11 ng Modyul
na ginagamit ng mga
mag-aaral.
j. Additional Alamin ang konsepto ng Pag-aralang muli ang Aalamin ng mga mag- Gagawin ng mga mag-aaral ang “karagdagang Gawain”
activities for Philippine Disaster Risk mga araling natalakay aaral ang kahalagahan p.10
application or Reduction and Management para sa ligguhang ng CBDRM at ang mga
remediation Framework. pasulit. layunin nito.

Naidaloy ang araling ito na may natutunan ang mga mag-


REMARKS Naidaloy ang araling ito na may aaral. Nakapagbigay ang mga mag-aaral ng mga
natutunan ang mga mag-aaral. halimbawang may patunay na ginagamit ang isip at kilos-
loob sa paghahanap ng katotohanan.
REFLECTION

a. Number of
learners who earned 80% 27 28
of the evaluation
b. Number of 9 8
learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial
Yes Yes
lesson work?
d. Number of
learners who have caught 6 6
up with the lesson
e. Number of learners
who continue to require 3 2
remediation
e. What difficulties
Classroom management dahil
did I encounter which
may mga mag-aaral talaga na Pagpapailalim ng mga
my principal or
hindi nakikinig kahit pauli-ulit na konsepto ng aralin
supervisor can help me
tinatawag yong atensyon.
solve?
f. What innovation
or localized materials did Pagbibigay ng mga
I use/discover which I halimbawang totoong None so far.
wish to share with other nangyayari sa ating komunidad.
teachers?

Prepared by: Checked by:

ROEL O. PABELONIA MYRNALYN V. EVANGELIO


T-III/Subject Teacher ESP-II/School Head

Date: _____________________

You might also like