You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)

I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalaman

Paaralan
Guro
Petsa/ Oras

October 03 07, 2016


WEEK 7

MONDAY
TUESDAY
WEDNESDAY
THURSDAY
FRIDAY
OCTOBER 03 , 2016
OCTOBER 04, 2016
OCTOBER 05, 2016 OCTOBER 06 , 2016
OCTOBER 07, 2016
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo nakaangkop sa Gabay sa Kurikulum. Sundan ang pamamaraan upang
matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pagkaalaman at Kasanayan.
Tinataya ito gamit ang mga istratehiya sa Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ang
pagunawa sa
pagkakilanlang Pilipino
batay sa pagpapahalaga
sa pagkakaiba-iba ng mga
pamayanang pangkultural.

Naipamamalas ang
pagunawa sa
pagkakilanlang Pilipino
batay sa pagpapahalaga
sa pagkakaiba-iba ng
mga pamayanang pangkultural.

B. Pamantayan sa
pagganap

Naipagmamalaki ang
pagkakilanlang kultural ng
Pilipino batay sa pagunawa, pagpapahalaga at
pagsusulong ng pangkat
etno-linggwistiko at iba
pang pangkat panlipunan
na bunga ng migrasyon at
inter-marriage.

Naipagmamalaki ang
pagkakilanlang kultural
ng Pilipino batay sa pagunawa, pagpapahalaga at
pagsusulong ng pangkat
etno-linggwistiko at iba
pang pangkat panlipunan
na bunga ng migrasyon
at inter-marriage.

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto

Natatalakay ang
kontribusyon ng ibat ibang
pangkat sa kulturang
Pilipino.

Isulat ang code ng bawat


kasanayan

Baitang/ 4
Antas
Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Markahan IKALAWA

Naipamamalas ang
pagunawa sa
pagkakilanlang Pilipino
batay sa pagpapahalaga
sa pagkakaiba-iba ng
mga pamayanang pangkultural.

Natatalakay ang
kontribusyon ng ibat
ibang pangkat sa
kulturang Pilipino.
K to 12-AP4LKE-IIf-7

Naipamamalas ang
pagunawa sa
pagkakilanlang Pilipino
batay sa
pagpapahalaga sa
pagkakaiba-iba ng mga
pamayanang pangkultural.
Naipagmamalaki ang
pagkakilanlang kultural
ng Pilipino batay sa
pag-unawa,
pagpapahalaga at
pagsusulong ng
pangkat etnolinggwistiko at iba pang
pangkat panlipunan na
bunga ng migrasyon at
inter-marriage.
Natutukoy ang mga
pamanang pook bilang
bahagi ng
pahkakakilanlan ng
kulturang Pilipino.

Pagkakilanlang Kultural

Pagkakilanlang Kultural

Pagkakilanlang Kultural

LAGUMANG PAGSUSULIT

Naipagmamalaki ang
pagkakilanlang kultural
ng Pilipino batay sa pagunawa, pagpapahalaga
at pagsusulong ng
pangkat etnolinggwistiko at iba pang
pangkat panlipunan na
bunga ng migrasyon at
inter-marriage.
Natutukoy ang mga
pamanang pook bilang
bahagi ng
pahkakakilanlan ng
kulturang Pilipino.

K to 12-AP4LKE-IIf-7

II. NILALAMAN
Pagkakilanlang Kultural

III. KAGAMITANG

LAGUMANG PAGSUSULIT

PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
PangMag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning
Resource

T.G. pp.86-88

T.G. pp.86-88

T.G. pp.89-90

T.G. pp.89-90

L.M. pp. 177-191

L.M. pp.177-191

L.M. pp.192-196

L.M. pp. 192-196

Mga larawan ng ibat ibang


pangkat etniko,mapa ng
Pilipinas,manila paper, at
panulat

Mga larawan ng ibat


ibang pangkat
etniko,mapa ng
Pilipinas,manila paper, at
panulat

Larawan, laptop, manila


paper, speakers, at
metacards.

Larawan, laptop, manila


paper, speakers, at
metacards.

B. Iba pang Kagamitang


Panturo
IV. PAMAMARAAN

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa
pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pangaraw-araw na karanasan.

A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

Magkaroon ng Walk to a
Museum sa loob ng silidaralan.

Magkaroon ng Walk to a
Museum sa loob ng silidaralan.

Ipakikita rito ang mga


larawan ng ibat ibang
pangkat etniko sa bansa.

Itanong:Ano-anong
pangkat etniko ang
inyong nakita sa Walk to
a museum?

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

Tanong:Ano ang kulturang


Pilipino?
Ipabasa sa mga bata ang
bahaging Alamin Mo sa LM,
p.177
Talakayin ang nilalaman ng
aralin, pp. 177-187.

Tanong:Ano-ano ang
bumubuo sa kulturang
Pilipino?
Ipabasa sa mga bata ang
bahaging Alamin Mo sa
LM, p.177
Talakayin ang nilalaman
ng aralin, pp. 177-187.

Ipagawa sa mga bata ang


mga gawain sa bahaging
Gawin Mo sa LM, pp.188189.
Itanong:Ano-ano ang

Ipagawa sa mga bata ang


mga gawain sa bahaging
Gawin Mo sa LM, pp.188189.
Itanong:Anong pangkat

G. Paglalapat ng aralin sa

Itanong:Ano-anong
kultura ng pangkatetniko ang iyong
hinahangaan at bakit?
Itanong:Ano ang
naramdaman mo nang
mapanood mo ang isa
sa pinagmalaking
pamanang pook ng
ating bansa?
Pagpapakita ng mga
larawan ng mga
pamanang pook.
Pagkaroon ng malayang
talakayan.

Itanong:Ano-anong
kultura ng pangkatetniko ang iyong
hinahangaan at bakit?
Itanong:Ano ang
naramdaman mo nang
mapanood mo ang isa
sa pinagmalaking
pamanang pook ng
ating bansa?
Pagpapakita ng mga
larawan ng mga
pamanang pook.
Pagkaroon ng malayang
talakayan.

Pag-uugnay sa bagong
aralin.

Pag-uugnay sa bagong
aralin.

Ipagawa ang mga


gawain sa Gawin Mo sa
LM, pp195-196.

Ipagawa ang mga


gawain sa Gawin Mo sa
LM, pp195-196.

Itanong:Ano-ano ang

Itanong:Ano-ano ang

LAGUMANG PAGSUSULIT

pang-arawaraw na buhay

kontribusyon ng ibat ibang


pangkat sa ating kultura?

ang may
pinakamaraming
kontribusyon?

H. Paglalahat ng Aralin

Bigyang diin ang mga


kaisipan sa LM.

Bigyang diin ang mga


kaisipan sa LM.

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto:Isulat sa sagutang
papel kung anong pangkat
etniko ang inilalarawan ng
sumusunod na mga
katangiang kultural.

Panuto:Isulat sa sagutang
papel kung anong
pangkat ng mga dayuhan
ang nagkaloob ng
sumusunod na mga
impluwensiya o
kontribusyon sa ating
kultura.

1.Naipapakita ang
pagiging malikhain sa
paggawa nila ng Hagdanhagdang palayan gamit
ang kanilang mga kamay
lamang.
2.Itinuturing na makukulay
na Ita.
3.Mahilig sa mga pagkaing
may sili at gata.
4.Kilala sa pagiging
matipid at masinop.
5.Mahilig sa musika at
magaling gumawa ng
gitara.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

1.Sila ay nagdala ng
relihiyong Islam.
2.Nagturo sila sa mga
Pilipino ng
pagpapahalaga sa
edukasyon at kalusugan.
3.Sa kanila natin
natutunan ang pagkain
ng siopao at pansit.
4.Ang kanilang
pinakamagandang naging
kontribusyon sa mga
Pilipino ay ang
Kristiyanismo.
5.Natutunan natin sa
kanila ang paggamit ng
sarong at putong.

mga dapat gawin sa


ating mga Pamanang
Pook dito sa ating
bansa?
Bigyang diin ang mga
kaisipan sa Tandaan Mo
sa LM, p.196.
Panuto:Hanapin sa
hanay B ang pook o
lugar na inilalarawan sa
hanay A.Isulat ang letra
ng tamang sagot sa
sagutang papel.

mga dapat gawin sa


ating mga Pamanang
Pook dito sa ating
bansa?
Bigyang diin ang mga
kaisipan sa Tandaan Mo
sa LM, p.196.
Panuto:Ibigay ang ibat
ibang Pamanang Pook
sa ating bansa.
1.
2.
3.
4.

A
1.Mahigit 200 taon
itong ginawa at tanging
mga kamay lamang
ang ginamit ng mga
Ifugao sa pagbuo nito.
2.Yari ito sa korales at
bricks.
3.Sa lugar na ito
magkakalapit ang mga
simbahan, plasa, at
munisipyo.
4.Sinasagisag nito ang
pakamaharlika at
katatagan ng kulturang
Pilipino.
B
A.Simbahan ng Panay
B.Hagdan-hagdang
Palayan
C.Simbahan ng San
Agustin
D.Vigan
E. Palawan

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang silay matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa

iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

LAGUMANG PAGSUSULIT

You might also like